Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ho có ảnh hưởng đến thai nhi không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_akira Xem bài viết
    Em bị ho mất 3 ngày, có hỏi bác sĩ uống ji, nhg mà e hay ngậm strepins, có sao ko ạh?
    Úi, bạn ơi. Phải đi khám rồi xin chỉ dẫn của bác sĩ đấy. Lần trước mình cũng ho nhưng bác sĩ bảo ko được ngậm Strepsin đâu.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có mẹ nào biết bác sĩ tư nhân nào chữa bệnh ho cho bà bầu tốt ko, chứ mình thấy vào bv phụ sản các bác sĩ cứ thờ ơ thế nào ấy, hikk
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng đang ho quá trời, ho cả đêm không ngủ được. Em mới được 7w thôi, ho quá sợ bị động thai luôn đó! T1 em cũng bị ho, ho rỉ rả suốt, nhưng chỉ ho khan thôi, lần này ho có đờm. Mẹ nào sắp sinh mà bị ho thì chữa hết ho đi, chứ lần trước em sinh mổ, ho 1cái thấy 10 ông trời luôn, mặt mày tái mét, người nổi da gà và toát hết mồ hôi, sợ quá!
    • 571 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 03082007 Xem bài viết
    Em cũng đang ho quá trời, ho cả đêm không ngủ được. Em mới được 7w thôi, ho quá sợ bị động thai luôn đó! T1 em cũng bị ho, ho rỉ rả suốt, nhưng chỉ ho khan thôi, lần này ho có đờm. Mẹ nào sắp sinh mà bị ho thì chữa hết ho đi, chứ lần trước em sinh mổ, ho 1cái thấy 10 ông trời luôn, mặt mày tái mét, người nổi da gà và toát hết mồ hôi, sợ quá!
    Nghe mẹ này tả buồn cười quá, công nhận sinh mổ ho cũng đau, cười cũng đau, hắt xì cũng đau. Mình cũng ho 2 tuần trước tết, mất toi hơn 1triệu tiền thuốc đi chữa ho đấy. Phải đến bsỹ thôi, chứ ngậm chanh chẳng ăn thua. Thời tiết lạnh các mẹ nhớ giữ ấm nhé, vì mình thấy cứ lạnh là ho. 2 tuần liền sợ về đêm ko dám ngủ vì nằm là ho, mà còn cứ nghĩ là ko giữ đc bé ấy vì ho co cả người vào sợ quá. Cuối cùng đến bắt mạch nhà Khương Viên chỗ ngã tư sở ấy ạ, thuốc ho thì rẻ, nhưng đc kê thêm thuốc dưỡng thai nữa nên mới mất hơn 1triệu hihi
    • 571 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jes Xem bài viết
    Mình đc 14w rồi, dạo này cũng ho dữ wa', ho muốn lộn ruột lên luôn, xót con wa' kg bít con có làm sao k nữa, mà mình k bệnh k gì hết, thế mà cứ ho, ho khan thôi àh, k có đờm gì cả, kg bít thế có sao k cả nhà.
    Đi bsỹ thôi, chứ để lâu họ nặng lắm
    • 1,286 Bài viết

• 2,055 Được cảm ơn

Mình cũng bị ho hai lần hồi 12w và mới Tết vừa rồi, lần đầu thì ko đi bs mà chỉ súc miệng nước muối với ngậm mật ong thôi, lần thứ 2 thì ho nặng hơn nên cũng đi bệnh viện khám, sau đó bs bắt xét nghiệm máu này nọ, cuối cùng cũng kết luận là ko nên uống kháng sinh mà chỉ cần súc miệng nước muối và uống bổ phế thôi, nếu ko đỡ thì mới phải uống amoxylin (đây là ks loại nhẹ dùng cho bà bầu) May quá là mình uống bổ phế và chịu khó giữ ấm nên cũng khỏi mà ko cần uống ks, trộm vía
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hik, nghe các mẹ nói mà ghê quá, chiều nay phải đi khám gấp cho rồi, đã gần 2 tuần ho rồi:Sad:
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi hơi ngu ngu 1 tí là cảm cúm với cảm lạnh có khác nhau không? Mình hôm trước cũng bị ho và sổ mũi nữa, mà mình mới mang thai được 9w. Giờ thì hết rồi nhưng không biết đó là cảm cúm hay cảm lạnh? Cảm cúm thì nhiều người nói ảnh hưởng đến thai nhi, nhưng còn cảm lạnh thì có sao không nhỉ? Ôi lo quá!
    • 1,286 Bài viết

• 2,055 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon1005 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi hơi ngu ngu 1 tí là cảm cúm với cảm lạnh có khác nhau không? Mình hôm trước cũng bị ho và sổ mũi nữa, mà mình mới mang thai được 9w. Giờ thì hết rồi nhưng không biết đó là cảm cúm hay cảm lạnh? Cảm cúm thì nhiều người nói ảnh hưởng đến thai nhi, nhưng còn cảm lạnh thì có sao không nhỉ? Ôi lo quá!
    Cảm lạnh thì ho và viêm họng thôi, còn cảm cúm thì phải kèm theo sốt và chảy nước mũi nữa mẹ nó ạ, mẹ nó chỉ cảm lạnh thôi, ko sao đâu. chúc hai mẹ con khoẻ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 817 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Các mẹ đừng lo quá. Như em đây, từ hồi mang thai đến giờ đã trải qua 3 đợt cúm, đợt kéo dài nhất là hơn 1 tuần. Ho đến ko còn biết cảm giác đau họng là gì nữa. Em ko uống thuốc, mà chỉ điều trị theo những phương pháp đông y( Ngậm muối chanh, rồi ngậm gừng hấp mật ong, quất hấp mật ong...). Đi siêu âm và làm đủ các xét nghiệm, các bác sĩ vẫn bảo em bé phát triển tốt, trộm vía.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CoBeLemLinh; 12/02/2011 vào lúc 02:23 AM.
    Mẹ mong con yêu của bố mẹ sinh ra sẽ khỏe mạnh, xinh xắn như thiên thần :X :X
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gau_me_vi_dai Xem bài viết
    Bạn yên tâm, hồi trước mình ho 1 tháng trời, bé nhà vẫn khỏe, vẫn bình thường. Bạn tìm rau tần dày lá để uống là đc.
    Còn cảm cúm nhẹ thì ko sao. Chỉ cần uống nước cam, ăn nhìu quả sơ ri nhiều để có C trong người. Mình nóng sốt 1 tuần mà chẳng dám đi bác sĩ.
    Chúc mẹ con khỏe.
    Mẹ nó ơi, cho em hỏi chút ạ, em vừa mới phát hiện là mình có em bé, chắc cũng chỉ khoảng 4-5 tuần thôi ạ, nhưng em bị ho nửa tháng nay rôi. lại uống thuốc cảm sủi paradol - lúc uống là chưa biết có em bé. Như vậy có ảnh hưởng j không các mẹ?
    • 137 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mình bầu tròn 18 tuần. Mới khỏi ho sau 14 ngày đau họng và ho dữ dội đến mức đêm không ngủ được, ho khổ sở lắm, ngậm nước muối và quất mật ong không hết. Dù đã qua 3 tháng đầu nhưng mình cũng không dám dùng thuốc đâu, để tự nhiên sẽ hết dù lâu một chút so với có dùng thuốc ở người không mang thai. Cũng may trường hợp của mình không phải làm cảm cúm, sốt mà chỉ đau họng và ho thôi.
    Còn bạn nào cảm cúm có sốt, nhức người đau đầu nhất là rơi vào 3 tháng đầu, lại tự ý dùng thuốc là phải đi bs tư vấn ngay vì có nguy cơ rủi ro đấy các mẹ à.
    ----------------------
    Io non vorrei vedere mai
    quel lungo muso che hai
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Crying:Mình hiện đang công tác ở HP, có bầu em bé thứ 2 được 14 tuần. Từ khi có em bé mình bị ho liên tục. Tuần thứ 5 đi khám bác sĩ bảo phải uống ammoxilin 5 ngày vì mình ho có mủ, sốt.Uống xong cũng chỉ đỡ, vẫn ho lắm nhưng mình cố chịu. Đến đợt rét vừa rồi mình ho nặng quá, đêm nào cũng lên cơn khó thở, thức suốt đêm. Không chịu được lại phải đến bác sĩ, bác sĩ chuẩn đoán Viêm phế quản thể hen rồi, cho uống tiếp augmetant và salbutamol, xông ventolin của trẻ em trong 5 ngày. Mình khóc quá nhưng không uống thì ho thắt ruột gan, cứ ho là nôn hết ra, gầy mất 2 cân rồi. Nhưng uống xong cũng không đỡ. Mình tuyệt vọng quá, không biết làm gì nữa, chỉ ngồi ôm bụng khóc thôi. Sao mọi người chửa đẻ dễ dàng mà mình lại khổ thế. Không biết em bé của mình có bị dị tật gì không vì mẹ uống thuốc nhiều quá. Không biết còn 6 tháng nữa mình sống thế nào khi tối nào cũng ho thắt ruột. ... Các mẹ ơi, có ai đã từng bị như mình không, giúp mình với!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quynhchinga; 14/02/2011 vào lúc 08:42 PM.
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình cũng bị ho khi mang bầu đây, 12 tuần ho khoảng 3 ngày, cả đêm không ngủ được vì ho, nhưng không uống kháng sinh. 20 tuần lại ho tiếp 3, 4 ngày nữa, phải uống 3 ngày kháng sinh, 31 tuần thì ho cả tuần luôn, mỗi lần ho là lại són tiểu ra quần, cả ngày chỉ có thay băng vệ sinh thôi. Mình nhất quyết không uống kháng sinh nữa, chỉ ngậm mật ong và chanh, ngậm hết cả một chai lavi mật ong đây, thế rồi cũng khỏi ho từ lúc nào không biết. Mình ho nhiều đến nỗi chỉ lo bị vỡ ối, đẻ non thôi, thế mà bây giwof cũng được hơn 37 tuần rồi, bạn yên tâm, nếu bác sĩ kê thuốc thì không sao đâu, tuổi thai này uống kháng sinh cũng không ảnh hưởng đến bé. Chúc hai mẹ con cùng khỏe. Mình có bầu đứa đầu cũng ho đến 3, 4 lần, nhưng con yêu trộm vía khỏe mạnh, cố gắng lên mẹ nó nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Ho nhìu nên dùng mẹo dân gian khi mang bầu. Chứ uống nhiều thuốc như thế ko tốt đâu. Hồi mình cũng ho lúc bé đc 12w thì phải, gần 1 tháng mới hết. Ho và sốt, có đờm mà. Nhưng ko dám đi bác sĩ, vì bik đi BS là sẽ " bị" uống thuốc. Nên ở nhà tự giải quyết. Mình xông mũi bằng dầu Khuynh Diệp trước khi ngủ 10p. Uống nước của rau tần dày lá. Thế là hết đó mẹ nó
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 4,305 Bài viết

• 4,784 Được cảm ơn

Híc đọc bài của bạn lại nhớ cách đây vài tháng mình bị ho kéo dài gần 3 tháng, ho nhiều dẫn đến đau sườn, nằm ko nằm được, ngồi ko ngồi được. Lúc đó thấy tuyệt vọng vô cùng, đi khám mấy lần XQ 2 lần, uống phải đến 4-5 loại kháng sinh, thuốc ho thì chưa kể. Bên cạnh uống thuốc thì bạn nên áp dụng 1 số hđ sau nhé: đi ngủ hoặc đi ra ngoài đường phải quấn khăn kín cổ, uống nước ấm toàn bộ, ngày súc miệng nước muối ấm 3 lần, đánh răng 3 lần, nên uống mật ong ngâm quất hoặc chanh, hạn chế ho hết sức có thể.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 23 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhchinga Xem bài viết
    Crying:Mình hiện đang công tác ở HP, có bầu em bé thứ 2 được 14 tuần. Từ khi có em bé mình bị ho liên tục. Tuần thứ 5 đi khám bác sĩ bảo phải uống ammoxilin 5 ngày vì mình ho có mủ, sốt.Uống xong cũng chỉ đỡ, vẫn ho lắm nhưng mình cố chịu. Đến đợt rét vừa rồi mình ho nặng quá, đêm nào cũng lên cơn khó thở, thức suốt đêm. Không chịu được lại phải đến bác sĩ, bác sĩ chuẩn đoán Viêm phế quản thể hen rồi, cho uống tiếp augmetant và salbutamol, xông ventolin của trẻ em trong 5 ngày. Mình khóc quá nhưng không uống thì ho thắt ruột gan, cứ ho là nôn hết ra, gầy mất 2 cân rồi. Nhưng uống xong cũng không đỡ. Mình tuyệt vọng quá, không biết làm gì nữa, chỉ ngồi ôm bụng khóc thôi. Sao mọi người chửa đẻ dễ dàng mà mình lại khổ thế. Không biết em bé của mình có bị dị tật gì không vì mẹ uống thuốc nhiều quá. Không biết còn 6 tháng nữa mình sống thế nào khi tối nào cũng ho thắt ruột. ... Các mẹ ơi, có ai đã từng bị như mình không, giúp mình với!
    Hix, mình ngày trước mang bầu rất khỏe mạnh và suôn sẻ, nên ko có kinh nghiệm trong việc này
    Cầu mong cho mẹ nó từ nay đến khi sinh bé thì cả 2 mẹ con luôn khỏe mạnh và mẹ tròn con vuông nhé
    • 1,176 Bài viết

• 2,852 Được cảm ơn

Mình chưa có bầu nhưng có lẽ mình có 1 số kinh nghiệm cho việc ho hen này.
    Quá khứ sức khỏe trước đây của mình kinh lắm. Mỗi khi bị viêm họng, cảm cúm, mình ho dữ dội, càng ngày càng nặng rồi dẫn đến khó thở. Đi cấp cứu mấy lần. Bác sĩ nói rằng mình bị hen suyễn. Chữa chạy biết bao nhiêu tiền, biết bao bác sĩ, Đông y, Tây y gì đủ cả, cá ngựa, thằn lằn gì cũng ăn tuốt (theo dân gian mà :Straightf, ... nhưng vô ích. Mỗi năm mình phải cấp cứu 2-3 lần.

Sau này khi mà internet phổ biến, mình bắt đầu nghiên cứu kỹ vấn đề này lắm. Cứ mỗi khi viêm họng phản ứng cơ thể là ho (vì ngứa họng mà), khi ho nhiều, phế quản sẽ co thắt nhiều -> gây khó thở. Chưa kể đến việc các cơ khác trong nội tạng cũng co thắt. Ngoài ra ho nhiều sẽ làm niêm mạc họng càng bi bong ra -> gây viêm nặng hơn. Vậy để không bị như thế thì tốt nhất không ho. Mình bắt đầu học ngồi thiền và kiềm chế cơn ho. Mỗi khi ngứa họng, mình ngồi hít thở sâu, và kiềm lại ko để ho, đôi khi tưởng chừng như ko kiềm lại được thì nuốt nước miếng để ko mở miệng ra ho :Sad:. Việc này khó chịu lắm, nó khiến mình chảy cả nước mắt luôn ấy. Riết rồi quen. Từ đó mình đã bái bai được các cơn hen suyễn. Và cũng từ đó không bao giờ phải ghé thăm bệnh viện Tai Mũi Họng cũng như uống các viên thuốc đau họng.

Hi vọng kinh nghiệm của mình có thể giúp ích được các mẹ. Chúc các mẹ sức khỏe dồi dào bình an cùng con iu..:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Yaki; 15/02/2011 vào lúc 12:49 AM.
    • 294 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhchinga Xem bài viết

Hì cái giá đề có baby là phãi vậy. Để bạn thưong mẹ bạn nhiều hơn
    Lý do bạn cảm lạnh vầ viêm xoang mũi là vì bạn đi ra ngoài lạnh không mang khẫu trang dầy và vi khuẫn tấn công bạn Vì đầu bị lạnh , mũi nhiễm vi khuẫn Nên thuờng bị lạnh cái đâu và ngực sẻ gây nên viêm xoang mũi làm nước mũi chãy liên tục nó lạm nhôt cổ họng sẻ bị ho liên tục.
    và khi mũi bị infect ban họ thĩ bao tữ thắt lại thai nhi cũng ãnh hường.
    Nên sa nầy ban có con Trong phòng mua cai heat dầu. Cắm điện dầu sẻ vận hành nóng lên trong heat có võ sất dầy không nguy hiểm Phòng sẻ ấm baby sè khôn cảm lạnh
    Ở Vn nhà không kín nên hơi lạnh tràn vào nhà và nhà lại không có heat ( sưởi nóng) nên hơi lạnh về đêm khi mình ngũ quên . Cháu sẻ bị cảm lạnh. Lý do:
    Khi mới ngũ nhiệt độ trong người baby hay con nít nóng hơn người lớn Nên cháu toát mồ hôi khi đắp mền hay mặt đồ cho cháu lúc đầu Thường các mẹ không kinh nghiệm tưỡng vậy cởi bớt đồ của cháu ra . Khi ba by ngũ say và mình ngũ say thì nhiệt độ giãm và ba by hay con nit dể cảm lạnh Nên mấy mẹ nhớ là Lúc mới bắt đầu ngũ thì thấy bé đổ mồ hôi cỡi bớt ra và nhớ canh giờ khi bé ngù say thi mặt thêm đồ ấm. Nếu phòng o co heat.
    Bé dưới 3 tháng cứ quấn khăn baby đừng cho bé nhúc nhích tay chân , (nhưng đừng chặt quá) Và phài xem chừng suốt đêm
    coi chừng nó quấn người vao chăn ngạt thỡ nhất là khi mình đắp chung chăn với bé coi chừng ông xả lãng trí ngũ say kéo chăn làm ngạt thở bè

Mua heat dầu thì nên mua trước đừng chờ mua lạnh mới mua

1) Bạn không được chữa theo bác sỉ (không uống thuốc Trụ sinh, vá không dùng bất cứ thuốc ho nào. vì sợ ãnh hưỡng thai nhi sau nấy)
    Dứt khoát không uống nhe
    2) Cứ 1 5 phút xúc miệng và rữa mũi bằng nước Muối liên tuc
    Muối biển nhe
    1 muối hạt lơn dập ra
    Đổ vào chai đem di lên công sỡ mà rữa mũi và xúc miệng
    Ngoài tiệm thuốc tây co ban loại nước muối nhỏ mũi nhưng nó nó it hiệu nghiệm

3) Ra tiệm thuốc Tây mua salonpad (thuốc dán nóng) loại singapore)
    dán vào cổ và ngực. Cắt từng miếng nhỏ xíu dán vào hai đầu sống mũi ( giửa xuơng mũi và cánh mũi) Sức nóng cũa nó làm giãm chãy mũi.
    Nếu có bán dầu bạc hà xông hơi cũng tốt

4) 5) Xông hơi nước lá xã va chanh ngày 2 lân ngay đầu vàmũi. (sè á phe ngay. Và sẻ hêt bệnh thận , đọc chỉ dẫn sau)

Không có cách gì hiệu nghiệm hơn la xông hơi
    Nếu có thễ thì nên đi hai vợ chông đến mấy phòng tắm hơi bằng dầu xã. Cần 2 người vì đề phóng bà bầu bi ngạt và bị phõng.
    Nếu tắm mỗi ngày như thế sẻ hết bệnh
    Hay
    Bạn có thễ thì mua dầu xã thêm lá chanh càng nhiều càng tốt vào trong nồi nấu lên Khi nước sôi bốc mùi thơm thì sang (đổ qua nồi nấu cơm điện l đem vào phòng kín cắm điện cho nó sôi liên tục.Chuẫn bị xông hơi.
    nhưng nhớ đừng mở nắp nồi cơm điện (nó có lổ thông hơi thoát ra . Hơi này đủ để xông )
    1) Vật liệu chuẫn bị:
    a)Lá Chanh càng nhiều càng tốt,
    b) dầu lá xã (Mua tại siêu thị) hay vài cây xã Nguyên cã cây . cũ và lá dập nat cột lại bỏ vừa nồi
    Muốn tống con virus hay vi trùng cãm cúm thì thuốc uống ít hiệu nghiêm gây phãn ứng phụ;nhât là khi mình dang mang thai. Ãnh hưỡng thai nhi
    Khi đau cãm cum thì bạch huyêt cầu giãm nên ít kháng thể chống lại siêu vi khuẫn hay vi trùng cãm cúm. Muốn chống lại nó phãi có thêm chất vitamin C hỗ trợ. Nhưng thuốc viên Vitamin C không thích hợp cho người đau bao tử Or nó không đủ liều lượng
    Nên lá chanh , dầu hay cây xã có rất nhiều vitamin c

Khi bạn xông hơi thì lỗ chân lông mỡ ra tiếp thu lượng lớn vi ta min c va kích thich sự miễn nhiễm làm tăng cường chất đề kháng với Cãm cúm
    (Khi cái đấu ấm và lỗ mũi tiếp xúc với loại nầy nó sẻ giãm thiễu tối đa viêm xoang)

C) trước khi xông hơi. Bạn phãi chuẫn bị tấm dra giường , Đừng có dùng chăn , mền vì nó quá dầy dễ ngạt thỡ
    Một cái khăn khô lau mộ hôi.
    d) Bạn phải cần người Hỗ trợ
    e)Bạn có bầu nên phãi ngổi trên ghê nhỏ. khi xông
    Ông xã nấu xong nước xông cắm điên vào nồi nước , hơi nước xông phãi liên tục Thoát ra từ lỗ nồi cơm điện
    f) Bạn cỡi hết đố chỉ mặt quần lót (nhớ là xông trong phòng không có hơi lạnh tràn vào
    h) trùm tấm Dra giường kín Nhưng nếu ngạt quá thì mở hé ra thờ rôi trùm kín lại
    Chồng bạn sẻ phụ ban giữ tấm dra giuòng làm sao mà đầu và lưng hơi xông phải có đầy đủ , Lúc đầu hơi khó chịu nhưng sau đó dễ chịu lần
    Nhớ xông vào mũi và đầu thât lâu.
    Trước khi xông thi bạn phãi thoa lotion vaseline hay face cream vào da mặt tránh cho mặt không bi phõng vì hơi nước
    Khi nào mố hôi quá nhiêu thì dùng khăn lau
    Phải xông từ 10 dến 20 phút.
    Hết xông thi lau mô hôi thật nhanh và chạy vào giường trùm kín chăn Không được bôi dầu hay cào gió ngay lúc đó. Chờ 2 giờ sau mới cạo gió

Lý do là lỗ chân lông mờ ra rất lớn dể nhiếm lạnh
    Chất dầu ngay hi xông xong dể làm tăng độ nhiếm lạnh
    Nhớ lau khô tóc va masage nhiều bằng khăn trên đầu

Bạn xông 2 lần sẻ hết ho cộng thêm rửa và xúc nước muối liên tuc

Khi cạo gió làm kích thích huyệt đạo. Kích thích hồng vằ bạch huyết cầu. Chống lại sự tấn cồn cảm cúm

Ho có nhiều loại
    Nếu cảm cúm sẻ ho, hay viêm xoang mũi sẻ ho
    Xông hơi là cách hay nhất chừa bệnh nầy và Cảm cúm

Nhớ tắm nước thật nóng và xấy tóc khô. Đánh răng liên tục
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 294 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Nếu khi mang bầu bị nôn ói thì cách hay nhất đó là:
    Rang gạo lứt vàng lên rồi đem xuống trộn mật ong vào . Nếu o có mật ong thì trộn với đường . Đi đâu cũng mang theo ăn dậm liên tục. Chất cám trong gạo lức tốt cho thai nhi và bà bầu sẻ giãm thiễu ói va tránh đau bao tữ khi thèm ăn chua bụng đói. Vừa làm việc bỏ ngay trên bàn mà ăn. Bão đãm bạn bớt đói và giãm ói. Bạn sẻ khõe ngươi Nếu có thể trộn thêm chút dầu Ô liu (Không trộn khi đang rang gạo lứt)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6