• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ho có ảnh hưởng đến thai nhi không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1.2K Lượt chia sẻ
  • 143K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ới ới, năm hết tết đến e chúc cả nhà tràn ngập niềm vui, hạnh phúc, thành công trong mọi mặt. Tình hình e muốn hỏi các tiền bối thế này ạ! Dạo này dịch cúm ở chỗ e đang hoành hành quá, và 1 người bầu bì như e bị mắc cúm, kết quả nó sốt cho 2 ngày rồi, giờ thì hết sốt nhưng ho vẫn nhìu lắm, ho đến nỗi đau cả ngực. Em chỉ băn khoăn là khi mình ho thì thai nhi có bị sao ko nhỉ? Có ảnh hưởng j tới sự phát triển của nó ko? E search trên mạng quá trời mà sao chẳng thấy nói về vấn đề này, xin giúp e với.Cứ mỗi lần ho lại ôm bụng vì sợ ảnh hưởng đến thai nhi. Thai của e cũng hơn 12 tuần rồi ạ.Xin giúp e với.E cảm ơn ạ!

<<< Bệnh và biến chứng thai kỳ

Các chủ đề có thể bạn quan tâm:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rubydethuong2486; 29/01/2011 vào lúc 04:40 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sao không ai giúp đc mình zậy ta:Sad::Sad::Sad::Crying::Crying::Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubydethuong2486 Xem bài viết
    Các mẹ ới ới, năm hết tết đến e chúc cả nhà tràn ngập niềm vui, hạnh phúc, thành công trong mọi mặt. Tình hình e muốn hỏi các tiền bối thế này ạ! Dạo này dịch cúm ở chỗ e đang hoành hành quá, và 1 người bầu bì như e bị mắc cúm, kết quả nó sốt cho 2 ngày rồi, giờ thì hết sốt nhưng ho vẫn nhìu lắm, ho đến nỗi đau cả ngực. Em chỉ băn khoăn là khi mình ho thì thai nhi có bị sao ko nhỉ? Có ảnh hưởng j tới sự phát triển của nó ko? E search trên mạng quá trời mà sao chẳng thấy nói về vấn đề này, xin giúp e với.Cứ mỗi lần ho lại ôm bụng vì sợ ảnh hưởng đến thai nhi. Thai của e cũng hơn 12 tuần rồi ạ.Xin giúp e với.E cảm ơn ạ!
    Ui, bạn mới 3 tháng đầu mà bị sốt cảm cúm là phải cẩn thận đấy. Phải hỏi han bác sĩ xem chứ không tự tiện thuốc men gì được đâu. Mình cũng đang ho gần chết đây mà cũng chỉ dám xúc miệng nước muối thôi. còn không dám uống thuốc ho. Mình nghe nói ho nhiều cũng gây co tử cung nên toàn cố gìm thôi. Thương em bé lắm...

Thơ ngây con chào đời
    Rưng rưng mẹ ru à ơi
    Thế giới thêm một người
    Trong tôi thêm một mặt trời bé xinh
    ...Mẹ bồng trên tay ước mơ
    Ngoan nhé hãy ngủ đi Mun
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,660 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Bạn cẩn thận đấy, một em mình quen cũng mắc cúm 3 tháng đầu của thai kỳ và kết quả là con bị hở hàm ếch, may mà cũng nhẹ thôi. Nếu ho vừa vừa thì ko sao, ho nhiều lại phải dùng thuốc tất nhiên là ko tốt. Còn áp lực khi ho xuống em bé thì mình nghĩ là ko sao đâu, túi ối là môi trường nước có tính đàn hồi cao nên bảo vệ em bé rất tốt nên bạn ko phải sợ bé đau, trừ phi va chạm mạnh thôi. Trước mắt bạn nên dùng một số bài thuốc dân gian như hấp mật ong với quất, nhấm nước mơ pha với mật ong (trước đây mình thấy cách này rất hiệu quả đấy), còn nếu ko tiện có để làm thì đến bác sĩ để họ kê đơn thuốc ho phù hợp với bà bầu nhé. Mình thì ngậm kẹo Eugica thấy rất nhanh khỏi nhưng dù sao vẫn khuyên bạn nên đến bác sĩ, nhỡ có vấn đề gì thì họ tư vấn cho tốt nhất, đang bầu bì mà.
    Chúc mẹ khỏe con khỏe nhé.

:Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 546 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Bạn yên tâm, hồi trước mình ho 1 tháng trời, bé nhà vẫn khỏe, vẫn bình thường. Bạn tìm rau tần dày lá để uống là đc.
    Còn cảm cúm nhẹ thì ko sao. Chỉ cần uống nước cam, ăn nhìu quả sơ ri nhiều để có C trong người. Mình nóng sốt 1 tuần mà chẳng dám đi bác sĩ.
    Chúc mẹ con khỏe.
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hôm trước mình cũng bị ho, fai đi bác sĩ khám. lúc đến khám có 1 chị cũng bị ho nhiều, thế là bị ra máu đấy, may mà nhẹ không làm sao.
    bác sĩ cũng bảo mình cách chữa dân gian: mật ong + chanh, và kê thuốc cho mình. Mình nghĩ nếu ho quá, bạn đi bác sĩ họ kê thuốc cho. Không fai la thuốc nào cũng ảnh hưởng đến em bé đâu. Có những thuốc dành cho bà bầu mà.
    • 232 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

mình cũng bị jong bạn , đg lo sốt vó hic
    :LoveStruc: Cả nhà ta đều thuơng yêu nhau :LoveStruc:
    :LoveStruc: con zai là tất cả của mẹ :LoveStruc:

:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss:
    • 307 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Em bị ho mất 3 ngày, có hỏi bác sĩ uống ji, nhg mà e hay ngậm strepins, có sao ko ạh?
    • 37 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

trong 3 tháng đầu mà bị cảm cúm ho là rất nguy hiểm.bạn cần phải thận trọng và tuyệt đối là k đc uống thuốc nhé.bạn nên đi sâ xem e bé có ổn k rùi về chữa bằng pp dân gian như mấy mẹ đã tư vấn ấy nhé.chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh!
    • 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình 38w rồi tự dưng hôm rồi sang nhà mẹ chơi lại lây ho từ mẹ, người cứ cảm thấy ngai ngái mệt. Không biết có ảnh hưởng gì tới con ko nữa? Mình cũng sắp sinh rồi, mà mẹ bị ho ốm thế này liệu sinh con ra con có bị ho giống mẹ ko hả các mẹ? Thương con quá huhu!!!
    • 496 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

e bị ho 2 tuần ròi, từ tuần thứ 6 tới tuần thứ 8, giờ vẫn chưa khỏi, có mấy hôm ho nhiều lắm, e cũng k dám uống thuốc, có ngậm mấy viên strepins nhưng sau thôi, giờ chỉ có ngậm chanh đào thôi ạ ròi uống nước, không biết có ảnh hưởng đến e bé không, e cũng lo lắm ạ, lúc nào cũng cảm thấy ngứa họng muốn ho ý ạ.
    • 585 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

mình gần 20w rồi, hôm vừa rồi bị cảm lạnh, mẹ chồng phải đánh gió cho mình. Mình ho nhiều lắm, đến tức hết ngực lên, giờ thở rất khó khăn, cứ thấy đau ngực thôi. Đang lo ko bít có ảnh hưởng gì đến con ko?
    Bé Na: NB:3,1kg - 53cm;
    1M: 4kg - 56,5cm;
    2M: 5kg - 60cm;
    3M: 5,8kg - 62,5cm;
    4M: 7,4kg - 65cm;
    5M: 7,6kg - 67cm;
    6M: 7,8kg - 69cm;
    7M: 8,2kg - 70,5cm;
    8M: 8,5kg - 72cm
    9M:9,1kg - 75cm - sốt virut - sụt mất 0,3kg
    9M15D: 9,5kg
    • 1,660 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Hôm trước chỉ vào đây bàn ngang bàn dọc, còn mấy hôm tết chuyển sang ho thật, hic hic... Mình còn bị sốt nữa cơ, cũng chỉ ngậm strepsin 2 viên 1 ngày chắc ko sao.

:Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня
    • 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Mình bị ho từ tuần 22, cũng k dùng thuốc thang j nên chuyển luôn thành viêm phế quản.

Khuyên các bạn bị ho dù nặng, dù nhẹ cũng nên vào viện Tai Mũi Họng TW khám để bác sỹ có lời khuyên tốt nhất. Trước đó mình cũng đã vào viện phụ sản để khám nhưng bs phát biểu rằng chuyên môn của họ là sản chứ k fai tai mũi họng nên họ k chắc thuốc họ kê có thể triệt để và họ nhắc mình đi đúng chuyên khoa. Và mình đã điều trị 4 tuần theo viện TMH TW, hiệu quả 80% (vì mình bị quá nặng).

Những phương thuốc dân gian dù tốt thật nhưng không phải đúng với mọi loại ho. Càng để lâu càng dễ biến chứng (như mình đây).

Ho nhiều sẽ bị tức ngực, và nguy cơ động thai cũng không phải không thể xảy ra nên các bạn đừng chủ quan.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me.be; 08/02/2011 vào lúc 11:14 AM.
    • 3,390 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

em 29 tuần hôm qua tưởng rỉ ối nên vào BV khám, bác sĩ sản em quen khám cho em chửi um lên vì em ho kinh quá xong bảo là mày có biết sốt, ốm những tháng c uối dễ đẻ non lắm ko.Xong rồi còn bảo là dễ vỡ ối đẻ non làm em lo quá. Chị phải chữa ho đi nếu ko nó dồn ép xuống thúc bé con ra sớm đấy. Nhưng mà chị cũng 38 tuần rồi còn gì hihi. Còn việc chị đang lo thì đừng lo lắng quá nhé, con thì ko bị ho như mẹ đâu.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamii Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình 38w rồi tự dưng hôm rồi sang nhà mẹ chơi lại lây ho từ mẹ, người cứ cảm thấy ngai ngái mệt. Không biết có ảnh hưởng gì tới con ko nữa? Mình cũng sắp sinh rồi, mà mẹ bị ho ốm thế này liệu sinh con ra con có bị ho giống mẹ ko hả các mẹ? Thương con quá huhu!!!
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào cả nhà!
    Em chuẩn bị thả để sinh em bé, nhưng cả 2 vợ chồng đều có virut viêm gan B .Mà tụi em đều rất ít kinh nghiệm nên em mong cả nhà chia sẻ giúp em kinh nghiệm em cần chuẩn bị j truớc, trong và sau khi sinh để con em không bị nhiểm virut viêm gan B của vợ chồng em.
    EM CÁM ƠN CẢ NHÀ RẤT NHIỀU.
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thì không bị ho như các mẹ, nhưng mà dao này cổ làm sao ấy, nhiều đờm quá, sáng nào cũng phải khạc đờm à. Nhất là hôm vừa rồi bị lạnh hơi cảm 1 chút nhưng qua 1 ngày thì hết, nhưng đờm thì nhiều hơn. Có sáng khạc đờm mà bụng dồn lên, cồn cả bụng. Có cách nào không giúp mình với???
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hue.hero; 08/02/2011 vào lúc 04:32 PM.
    Hero :Smiling:

12w : 75g ; 18w : 200g ; 21w3d : 400g ; 25w6d : 859g ; 32w : 1777g
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình bây giờ được 19 tuần rui. Hồi mình được 6 tuân bị 1 trận ho và cả sốt nưã thế là mình ngậm chanh muôí và ngậm nước muôí ấm liên tục nhưng nhớ là nhạt thôi đừng mặn quá không tốt sau khoảng 3 ngày thì giảm rõ rệt minh còn sổ mũi nữa mình cứ nhỏ nước muôí mua ở hiêụ thuốc. Khi đi siêu âm lại thì con van bình thường và bác sĩ nói làm đúng. Các chị làm theo như thế đi , đừng ngậm strepsin tại không biết có ảnh hưởng j không?Nói chung trong thơì gian này dùng thuốc j nên hỏi ý kiến bác sĩ khi dùng thuốc cho an tâm cả mẹ và con.
    • jes
    • 4 năm
    • 387 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình đc 14w rồi, dạo này cũng ho dữ wa', ho muốn lộn ruột lên luôn, xót con wa' kg bít con có làm sao k nữa, mà mình k bệnh k gì hết, thế mà cứ ho, ho khan thôi àh, k có đờm gì cả, kg bít thế có sao k cả nhà.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jes Xem bài viết
    Mình đc 14w rồi, dạo này cũng ho dữ wa', ho muốn lộn ruột lên luôn, xót con wa' kg bít con có làm sao k nữa, mà mình k bệnh k gì hết, thế mà cứ ho, ho khan thôi àh, k có đờm gì cả, kg bít thế có sao k cả nhà.
    Hồi mình bầu cu con bây giờ mình cũng bị ho, lúc đó có 8 tuần thôi. Ho khan, ho liên tục, tức hết cả ngực, thậm chí không thể nằm xuống ngủ được vì cứ nằm xuống là ho kinh khủng, mình làm đủ cách dân gian chẳng khỏi, mỗi ngày lại nặng hơn, mất cả ngủ đêm, chẳng ăn uống được gì thế là vào viện phụ sản TW khám, bác sỹ kê thuốc cho uống. Về uống hết đơn thuốc thì cũng hết ho. Vì vậy nếu ho quá thì bạn nên đi khám đi, bác sỹ kê thuốc không ảnh hưởng đến thai nhi đâu.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6