Mang thai - Chuẩn bị sinh

Hình ảnh thai nhi từ 2 tuần tới 41 tuần

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 67.1K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giới thiệu với các mẹ trang xem toàn bộ hình ảnh thai nhi trong khi nằm trong bụng mẹ, ảnh quá đẹp,
    các mẹ vào ycao.vn, sau đó vào thư viện ảnh sẽ xem được toàn bộ từ tuần thứ 2 tới khi sinh đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon_6_9_2007 Xem bài viết
    Giới thiệu với các mẹ trang xem toàn bộ hình ảnh thai nhi trong khi nằm trong bụng mẹ, ảnh quá đẹp,
    các mẹ vào ycao.vn, sau đó vào thư viện ảnh sẽ xem được toàn bộ từ tuần thứ 2 tới khi sinh đấy
    em vào xem rồi, có rất nhiều ảnh nội soi thai đẹp lắm,nhưng lại chưa sắp xếp theo từng tháng.
    Hình ảnh 4D đi kèm theo từng tháng mờ quá, xem ở mục ảnh thai 4D đẹp hơn rất nhiều,
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi!! sao lại tính tuổi thai như thế nhỉ, khi trứng mới gặp..mà đã tính là 2 tuần nhỉ
    Sao các bác này không chỉ rõ tới tuần nào thì hình thành bộ phận nào nhỉ. Nhưng đúng là rất dễ hiểu
    • 786 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nminhminh Xem bài viết
    các mẹ ơi!! sao lại tính tuổi thai như thế nhỉ, khi trứng mới gặp..mà đã tính là 2 tuần nhỉ
    Sao các bác này không chỉ rõ tới tuần nào thì hình thành bộ phận nào nhỉ. Nhưng đúng là rất dễ hiểu
    Các mẹ có thể cho mình địa chỉ trang web chính xác được ko? mình vào www.ycao.vn mãi mà ko được. Cho mình xin đường link nhé! cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang 3 Xem bài viết
    Các mẹ có thể cho mình địa chỉ trang web chính xác được ko? mình vào www.ycao.vn mãi mà ko được. Cho mình xin đường link nhé! cảm ơn các mẹ nhiều.
    Hình như dạo này đang có virus hay sao ấy, trang vnexpress cũng rất hay bị out.
    bạn chỉ cần gõ ycao.vn hoặc ycao.com.vn là được ngay ( không có www) họ vẫn đang tiếp tục đưa thêm ảnh lên đấy
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon_6_9_2007 Xem bài viết
    Hình em bé qua nội soi cũng đẹp, nhưng chưa đủ, giá mà các bác sỹ có thêm hướng dẫn và nói rõ sự phát triển của bé qua từng tuần thì hay quá, em của tớ đang sinh viên trường y năm thứ 3 cũng thấy thích vì rất rõ ràng
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào muốn xem sự hình thành và phát triển thai nhi trong bụng mình không? hình ảnh tuyệt đẹp và và rất rõ ràng mình chưa thấy ở đâu có cả
    các mẹ hãy vào ycao.vn, sau đó vào thư viện ảnh để xem nhé!
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuht86 Xem bài viết
    có mẹ nào muốn xem sự hình thành và phát triển thai nhi trong bụng mình không? hình ảnh tuyệt đẹp và và rất rõ ràng mình chưa thấy ở đâu có cả
    các mẹ hãy vào ycao.vn, sau đó vào thư viện ảnh để xem nhé!
    Các mẹ cho hỏi với, tôi vừa vào xem xong, đúng là ảnh rất đẹp và mô tả chi tiết, chắc còn nhiều phần lắm. Nhưng tôi thấy băn khoăn tý
    Trong mục thư viện ảnh thì ngay khi thụ thai đã tính tuần thứ 2
    trong khi đó ở mục phát triển thai nhi thì tính là ngày đầu tiên
    có vô lý không nhỉ, mẹ nào biết cho mình hỏi với
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi p.beo8585 Xem bài viết
    Các mẹ cho hỏi với, tôi vừa vào xem xong, đúng là ảnh rất đẹp và mô tả chi tiết, chắc còn nhiều phần lắm. Nhưng tôi thấy băn khoăn tý
    Trong mục thư viện ảnh thì ngay khi thụ thai đã tính tuần thứ 2
    trong khi đó ở mục phát triển thai nhi thì tính là ngày đầu tiên
    có vô lý không nhỉ, mẹ nào biết cho mình hỏi với
    Ừ nhỉ, mình cũng không để ý vừa mới vào xem lại. nhưng mình nghĩ khi tạo phôi tính là tuần thứ 2 cũng có lý vì khi đi siêu âm các bác sỹ cứ tính tuổi thai theo ngày k cuối cùng mà. Để tớ hỏi bác sỹ siêu âm xem sao.
    Hôm nay họ đưa thêm phát triển thai phần thứ 2 nhưng tớ mở ra ảnh cứ bị lỗi. ảnh 4D mới của họ đẹp lắm, nếu để được lâu thì hay quá, sau này cho bé xem
    • 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

:RaisedEye Theo như mình được BS giải thích thì cách tính tuổi thai là bắt đầu từ ngày đầu của kỳ kinh cuối như vậy là VD như kỳ kinh cuối của bạn là ngày 10/02 thì ngày sinh dự tính của bạn sẽ là 17/11. Còn tính ngày thụ thai thì sẽ là 2 tuần sau của ngày có kinh lần cuối, ngày đó trứng mới chín và rụng, khi xxx thì TT và trứng rụng mới gặp nhau. Khi ấy mới bắt đầu giai đoạn mang thai.
    Mình hiểu thế nên giải thích cho các mẹ, có mẹ nào hiểu sâu hơn thì giải thích thêm nha.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Vịt 1903 Xem bài viết
    :RaisedEye Theo như mình được BS giải thích thì cách tính tuổi thai là bắt đầu từ ngày đầu của kỳ kinh cuối như vậy là VD như kỳ kinh cuối của bạn là ngày 10/02 thì ngày sinh dự tính của bạn sẽ là 17/11. Còn tính ngày thụ thai thì sẽ là 2 tuần sau của ngày có kinh lần cuối, ngày đó trứng mới chín và rụng, khi xxx thì TT và trứng rụng mới gặp nhau. Khi ấy mới bắt đầu giai đoạn mang thai.
    Mình hiểu thế nên giải thích cho các mẹ, có mẹ nào hiểu sâu hơn thì giải thích thêm nha.
    họ lại bắt đầu đăng bài mới rồi, nhưng mới chỉ ở những tuần đầu tiên, hơi chuyên sâu quá, nếu mẹ nào hiểu nhiều về sinh học chắc dễ hiểu hơn
    theo em đọc và hiểu thì tính ngày kinh cuối cùng là để tính tuổi thai, còn số ngày phát triển thai thực tế thì tính từ ngày thụ tinh.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các thành viên wedtretho
    các chi, các me co biet dia chi nào siêu am thai giỏi không mà tính ngày sinh chuẩn ko chi giùm em với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thấy có đoạn video hình ảnh tim bé đập rõ lắm, sao chưa lần nào đi siêu âm em thấy như thế nhỉ??
    đúng là trang web bổ ích, tuy nhiên bài viết còn ít và lộn xộn quá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trang web mới rồi, dễ đọc lắm nhưng tiếc là chưa có bài mới về thai
    có 6 bài về tiêm chủng mở rộng khá hay đấy các bạn ạ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Vịt 1903 Xem bài viết
    sinh bé trai là do bố cháu??? vậy làm thế nào để đạt được, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé!
    Nguyễn Danh An Thảo
    0906.022223
    Bé Bòn Bon Cingular
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vào rồi mà không thấy gì nhỉ?
    Nguyễn Danh An Thảo
    0906.022223
    Bé Bòn Bon Cingular
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieuquay@ Xem bài viết
    Mình vào rồi mà không thấy gì nhỉ?
    Bạn vào mục ảnh đẹp ngay đầu tiên rồi vào mục hình ảnh thai nhi sẽ thấy ngay.
    Mình thấy trang ycao.vn này ngày càng hay
    • 3,013 Bài viết

• 840 Được cảm ơn

Mọi người ơi, sao mình vào mục hình ảnh đẹp trên trang Ycao mà ko thể mở được Video clip SA 4D để xem nhỉ? Họ yêu cầu cài Flash gì đấy.
    • 4,956 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ốc yêu Xem bài viết
    Mọi người ơi, sao mình vào mục hình ảnh đẹp trên trang Ycao mà ko thể mở được Video clip SA 4D để xem nhỉ? Họ yêu cầu cài Flash gì đấy.
    Bạn cài Adobe Flash Player ActiveX là sẽ xem đc ngay thôi!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2