• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Hình ảnh que thử thai- 1 vạch hay 2 vạch đây các mẹ ơi?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 22.4K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 4 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

- Thưa, tôi là bác sĩ đây ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 534 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamtruongtrucgiang Xem bài viết
    - Thưa, tôi là bác sĩ đây ạ!
    Ui thế thì sợ quá, vì bác sĩ luôn đúng mà. Lần sau mong bs giới thiệu trước để em khỏi tranh luận. Xin lỗi bác sĩ ạ.
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HA

• 1,492 Bài viết

• 10,354 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Quả thật là lo lắng ko thừa. Hôm nay là mình đã qua kỳ kinh 4 ngày, thấy đau thắt lưng và bụng trái cứ nhói nhói và nôn nao rất khó chịu. Mình về thử lại que thì hai vạch quá rõ, rõ đến mức lo sơkj luôn vì các lần trước của mình quá kinh 1 tuần thử còn chưa rõ được như vậy. Search mạng thì nghe nói chỉ số Beta HCG cao có thể đa thai hoặc chửa trứng. Mình sợ quá mà mai mới đi khám được.

• 1,492 Bài viết

• 10,354 Được cảm ơn

hanaju mình đồng ý với ý kiến của bạn. Vì ra máu ko phải là hiện tượng bình thường. Cách đây 7 năm mang bầu bé lớn mình ko hề có hiện tượng này. Đến năm vừa rồi có bé thứ hai thì mình bị ra máu và cuối cùng la hỏng thai. Vậy nên bạn nào ra chút máu đều nên đến khám bác sĩ và uống thuốc theo tư vấn của bác sĩ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vuthaonguyen; 09/05/2013 vào lúc 05:52 PM.

• 534 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Thực ra không phải các trường hợp ra máu đều là động thai, nhưng thời gian đầu nên nghỉ ngơi vẫn hơn, vì nếu đã ra máu mà cứ hoạt động mạnh thì khả năng động thai dẫn đến sảy thai rất cao. Với những người sòn sòn thì ko sao, nhưng với những người khó khăn lắm mới có thai như mình thì mình ko cho phép vô trách nhiệm với mình và bào thai khi cho rằng có thai mà ra máu là bình thường.

Bạn đừng nghiên cứu quá nhiều về chửa trứng và thai ngoài tử cung dẫn đến tâm trạng hoang mang ko tốt cho em bé. Que đậm hay nhạt ngoài do beta HCG còn do loại que và nhà sx nữa. Que của mình vào đúng ngày dự kiến kinh tiếp theo còn đậm hơn bạn cơ. Bạn nên để 5-6w đi siêu âm để xem thai vào tử cung chưa, và nhớ nhắc bs về tiền sử sảy thai để bs lưu ý cho thuốc dưỡng. Bản thân mình ko có tiền sử lưu, sảy nhưng cơ địa yếu nên bs vẫn cẩn thận cho thuốc tiêm, uống, đặt đến 12w. Chúc 2 mẹ con mẹ nó mạnh khỏe, mẹ tròn con vuông.

• 1,492 Bài viết

• 10,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanaju Xem bài viết
    Thực ra không phải các trường hợp ra máu đều là động thai, nhưng thời gian đầu nên nghỉ ngơi vẫn hơn, vì nếu đã ra máu mà cứ hoạt động mạnh thì khả năng động thai dẫn đến sảy thai rất cao. Với những người sòn sòn thì ko sao, nhưng với những người khó khăn lắm mới có thai như mình thì mình ko cho phép vô trách nhiệm với mình và bào thai khi cho rằng có thai mà ra máu là bình thường.

Bạn đừng nghiên cứu quá nhiều về chửa trứng và thai ngoài tử cung dẫn đến tâm trạng hoang mang ko tốt cho em bé. Que đậm hay nhạt ngoài do beta HCG còn do loại que và nhà sx nữa. Que của mình vào đúng ngày dự kiến kinh tiếp theo còn đậm hơn bạn cơ. Bạn nên để 5-6w đi siêu âm để xem thai vào tử cung chưa, và nhớ nhắc bs về tiền sử sảy thai để bs lưu ý cho thuốc dưỡng. Bản thân mình ko có tiền sử lưu, sảy nhưng cơ địa yếu nên bs vẫn cẩn thận cho thuốc tiêm, uống, đặt đến 12w. Chúc 2 mẹ con mẹ nó mạnh khỏe, mẹ tròn con vuông.
    Hôm nay mình vừa đi khám nhưng ko ra kết quả gì, siêu âm chưa thấy có túi ối chỉ thấy niêm mạc dầy hơn bình thường thôi. Chờ sang tuần đi khám lại xem sao.

• 343 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

hôm nay e đi khám thai lần đầu. đáng lẽ ra e tính qua tuần sau mới đi, nhưng mấy ngày nay bụng cứ nhoi nhói khó chịu quá nên e đi khám luôn cho yên tâm. Khuya nay e thử que lại thì thấy 2 vạch đậm rõ. Nhìn sướng lắm ^^. Buồn cười là thử xong em để cái que lên tấm khăn giấy rồi đặt ở 1 góc. Tính sáng mai đem cất ( mấy que trước e cũng bỏ vào túi zip loại đựng bông ngoáy tai rồi bấm lại). Ai dè sáng thức dậy ko thấy cái que vừa thử đâu hết. Tìm khắp nhà cũng ko thấy. Ko hiểu vì sao luôn.

E đi khám thì chẩn đoán là: hình túi thai 5mm, tử cung có thai giai đoạn sớm. Nhưng ko thấy ghi thai bao nhiêu tuần. BS hẹn 2 tuần nữa quay lại khám, cho uống obimin. E uống đc 3-4 ngày rồi ( tự mua) nhưng lại đọc đc trên topic thuốc bổ nói rằng giai đoạn đầu ko nên uống obimin. E ko biết nên uống tiếp hay đổi loại khác. Uống obimin xong e hay bị nhộn nhạo khó chịu mặc dù uống sau ăn sáng. E phải đợi 1 lúc rồi ăn tiếp thì mới đỡ. E có nên uống tiếp ko các mẹ?

Đây là lần đầu e đi khám phụ sản. Nên lóng ngóng, lo lắng và sợ nữa. Cũng may cuối cùng rồi cũng xong. E khám ở ĐH Y Dược Hoàng Văn Thụ ( nay đổi thành BV phụ sản Mekong) . Chắc lần sau e chuyển sang khám ngày khác. Sáng nay BS khám phụ khoa cho e khá lớn tuổi mà ko nhẹ nhàng gì hết, khám qua loa lắm Lúc cho thuốc về uống cũng ko dặn dò gì.

Chị vuthaonguyen đừng lo lắng nhiều! Rồi mọi thứ sẽ ổn thôi. Chúc chị khỏe mạnh. Tuần sau đi khám có kq tốt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JaJi; 10/05/2013 vào lúc 02:53 PM.

• 534 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
    Hôm nay mình vừa đi khám nhưng ko ra kết quả gì, siêu âm chưa thấy có túi ối chỉ thấy niêm mạc dầy hơn bình thường thôi. Chờ sang tuần đi khám lại xem sao.
    Hí hí bạn mới qua kì kinh 4 ngày tức là tuổi thai chưa được 5W thì cũng là bình thường, bạn cứ để hết 6w thì đi s.a lại xem có túi ối chưa. S.a giai đoạn đầu này hay s.a đầu dò, nếu gặp phải bs nhẹ nhàng thì ko sao chứ bs mạnh tay thì ko tốt tí nào. Nếu tuần 6 có tim thai thì tốt, còn ko tuần 8 bạn đi lại bs 1 lần nữa để nghe tim thai, và nếu ko vđ gì thì đến tuần 12 đi s.a 3D là đc.

• 534 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JaJi Xem bài viết
    hôm nay e đi khám thai lần đầu. đáng lẽ ra e tính qua tuần sau mới đi, nhưng mấy ngày nay bụng cứ nhoi nhói khó chịu quá nên e đi khám luôn cho yên tâm. Khuya nay e thử que lại thì thấy 2 vạch đậm rõ. Nhìn sướng lắm ^^. Buồn cười là thử xong em để cái que lên tấm khăn giấy rồi đặt ở 1 góc. Tính sáng mai đem cất ( mấy que trước e cũng bỏ vào túi zip loại đựng bông ngoáy tai rồi bấm lại). Ai dè sáng thức dậy ko thấy cái que vừa thử đâu hết. Tìm khắp nhà cũng ko thấy. Ko hiểu vì sao luôn.

E đi khám thì chẩn đoán là: hình túi thai 5mm, tử cung có thai giai đoạn sớm. Nhưng ko thấy ghi thai bao nhiêu tuần. BS hẹn 2 tuần nữa quay lại khám, cho uống obimin. E uống đc 3-4 ngày rồi ( tự mua) nhưng lại đọc đc trên topic thuốc bổ nói rằng giai đoạn đầu ko nên uống obimin. E ko biết nên uống tiếp hay đổi loại khác. Uống obimin xong e hay bị nhộn nhạo khó chịu mặc dù uống sau ăn sáng. E phải đợi 1 lúc rồi ăn tiếp thì mới đỡ. E có nên uống tiếp ko các mẹ?

Đây là lần đầu e đi khám phụ sản. Nên lóng ngóng, lo lắng và sợ nữa. Cũng may cuối cùng rồi cũng xong. E khám ở ĐH Y Dược Hoàng Văn Thụ ( nay đổi thành BV phụ sản Mekong) . Chắc lần sau e chuyển sang khám ngày khác. Sáng nay BS khám phụ khoa cho e khá lớn tuổi mà ko nhẹ nhàng gì hết, khám qua loa lắm Lúc cho thuốc về uống cũng ko dặn dò gì.

Chị vuthaonguyen đừng lo lắng nhiều! Rồi mọi thứ sẽ ổn thôi. Chúc chị khỏe mạnh. Tuần sau đi khám có kq tốt
    Ko phải gđ đầu ko nên uống Obimin đâu bạn, bs đã kê thì bạn cứ uống theo đơn, chả có gì phải lo lắng cả. Nếu bạn cảm thấy khó chịu thì lần sau đi khám bạn yêu cầu uống loại thuốc khác để bs đổi cho. Mình thì uống Nature Made Prenatal cả thai kì, thấy good lắm.

• 1,492 Bài viết

• 10,354 Được cảm ơn

Mình đã mất con hơn một tháng rồi. Vậy là hai năm liên tiếp cùng thời điểm. Buồn đau đến xé lòng các bạn ạ.

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5