• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Hình ảnh que thử thai- 1 vạch hay 2 vạch đây các mẹ ơi?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 35.8K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,495 Bài viết

• 10,371 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến. Mấy tháng nay mình một vạch liên miên nản quá. Tháng này thì mai mới đến kỳ kinh nhưng hôm qua thấy ra chút máu rồi thôi. Bụng bảo dạ là biết đâu có thai mà lại bị động thai như năm ngoái thì sao, thế là chưa đến kỳ kinh nhưng sáng nay cứ nhờ chồng đi mua cho cái que thử thai. Về thử thì hình ảnh như này nhưng cũng ko dám chắc chắn lắm. Các mẹ đã thử nhiều lần rồi phán giúp mình đây là một vạch hay hai vạch đây, Hu hu Lo lắng và hồi hộp quá. Tks các mẹ nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối bởi vuthaonguyen; 05/05/2013 vào lúc 09:33 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Que thử thai có 2 vạch xa nhau kì lạ

Chào mấy chi, em mới QH lần đầu sau khi em có kinh khoảng vài ngày đến nay khoảng 1 tháng rồi giờ thử lại bằng thử thai thì kì lạ là có 1 vạch rõ ràng còn vạch kia nó mờ mờ ở dưới cái miếng dán có ghi chữ MAX vậy là 2 vạch hay là 1 vạch ? Em thử vào lúc sáng sớm có chụp lại hình, các mẹ xem hộ em...

• Dạ Hương chung sức cùng nữ sinh ĐH Y Dược Huế

Ngày 27/9, lễ Khai giảng năm học mới 2014-2015 của Trường ĐH Y-Dược Huế đã diễn ra trang trọng tại...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• Đau đầu về vụ que thử thai lúc 2 vạch lúc không

Em là người mới, rất mới luôn, hiện tại em có một vụ đau đầu, mong các mẹ giúp đỡ. Số là em bị chậm kinh 10 ngày rồi, kinh nguyệt của em đểu 30 ngày. Bình thường trước khi có kinh, em thường đau ngực trước 1 tuần, khi hết đau là có kinh, thế mà tháng này em không thấy đau ngực, đến ngày kinh thì...

• 344 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

mình xem hết topic que thử thì kết quả thế này là có baby rồi đó bạn. mình cũng bị trễ 4-5 ngày. lần đầu thử nhạt hơn hình của bạn nhiều, sáng nay mình thử lại thì cũng ra kết quả thế này. so với que đầu thì đậm hơn nhiều.

chị nào có kinh nghiệm cho em hỏi bao lâu thì mới nên đi bv khám? có người nói nên đi khám sớm, có người lại nói ko nên. nên giờ e ko biết thế nào hết. e đang định thứ 2 đi khám vì là lần đầu tiên và 7-8 tháng rồi mới có hi vọng nên e cũng mừng và hi vọng lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,495 Bài viết

• 10,371 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JaJi Xem bài viết
    mình xem hết topic que thử thì kết quả thế này là có baby rồi đó bạn. mình cũng bị trễ 4-5 ngày. lần đầu thử nhạt hơn hình của bạn nhiều, sáng nay mình thử lại thì cũng ra kết quả thế này. so với que đầu thì đậm hơn nhiều.

chị nào có kinh nghiệm cho em hỏi bao lâu thì mới nên đi bv khám? có người nói nên đi khám sớm, có người lại nói ko nên. nên giờ e ko biết thế nào hết. e đang định thứ 2 đi khám vì là lần đầu tiên và 7-8 tháng rồi mới có hi vọng nên e cũng mừng và hi vọng lắm
    Chúc mừng bạn nhé. Nếu ko có gì bất thường thì tuần nữa hay đi khám. Vì bây giờ khám cũng phải siêu âm đầu dò mới có kết quả.

Mình thì rất lo lắng vì nhiều tuổi rồi và trước đây đã bị sảy hai lần rồi. Lần này chưa đến kỳ kinh nhưng lại thấy máu nên sợ quá mới vội thử.
    • 1,234 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Kết quả trên que thử thai là có rồi bạn nhé ! Nhưng để chắc 100% là đã có bé bạn nên đi thử máu ( beta HCG ) và để ý các dấu hiệu khác. Theo mình khoảng thời gian lí tưởng để khám thai trong quý 1 là : 6w ( đi xem con đã vào tử cung chưa ), 8w ( nghe xem tim con đã bắt đầu làm việc chưa ) và 12w ( có thể biết con là gái hay trai, đo độ mờ da gáy ).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé ! bạn nên đi khám được rồi, mình cũng mới đc 5 tuần, thấy hơi đau bụng nên đi khám để xem thai đã vào tử cung chưa và may quá là đã vào rồi nên mới hơi đau bụng bạn ạ, còn h mà đi khám thì chưa thấy tim thai đâu, nhưng vẫn nên đi khám để thấy yên tâm hơn bạn ạ.
    • 33 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Theo mình, bạn cứ để khoảng 8, 9 tuần hãy đi khám. Vì lúc đó thai cũng đã vào tử cung và cũng đã có tim thai nên cũng sẽ yên tâm hơn. Khám sớm quá chưa có rồi về lại hồi hộp. Thường khám lần đầu siêu âm đầu dò nên khám trễ chút cho ổn định đã. Còn trước 8, 9 tuần nếu bất thường gì thì nên khám ngay
    • 230 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thế này là có thai rồi b ơi. Để chắc b nên gọi ng đến thử máu nếu + thì bạn nên đến bs ngay vì hôm qua b ra ít máu vậy là động thai rùi đó. Chúc mẹ con b bình an nhé
    • 213 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Có Thai rồi, chúc mừng nha. đó là máu báo đó. bạn đi bv khám thai sớm nha
    • 100 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mẹ nó muốn chắc chắn hơn thì nên đi thử máu đi ạ, e hôm trc cũng thử lên thế này, nhưng 1 v mờ lắm lận, chứ k đc rõ ràng như mẹ nó đâu, đi bs hỏi thì bs nói đi thử máu, ktra beta HCG là chắc nhất, kết hợp với trễ kinh nữa là okie man lun, hehe, chúc mẹ nó sớm có tin vui nhé, nhưng mà thấy kết quả như vậy thì chắc cũng đc 50% rồi đó ạ
    • 1,495 Bài viết

• 10,371 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn nhiều, mình thấy lo hơn mừng nên chưa biết phải làm sao? Dư âm vẫn chưa hết nên sợ quá
    • 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hồi mình chưa chậm kinh khoảng 4, 5 ngày vì mong em bé nên cũng thử trc và kết quả cũng như thế này, thậm chí còn mờ hơn . Tuy nhiên cứ sau 2 ngày mình thử 1 lần thì càng ngày càng rõ bạn à.

Ra chút máu thực ra cũng là bất thường đối với những người đã từng khó khăn đó bạn à. Bạn nên nghỉ ngơi và nếu có điều kiện thì cũng xin nghỉ làm luôn đi cho lành (rút kinh nghiệm từ bản thân mình nè). Khoảng 1 tuần sau khi chậm kinh thì đi SA xem vào tử cung chưa cho yên tâm, 7 tuần thì SA xem có tim thai chưa
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lúc e có baby thử cũng hiện lên giống c đấy,mừng húm nhưng lại chả dám khoe vì sợ k fai hihi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lam sao de có ebe daymay chi oi, vc e cho doi 3 thang roi, bao nhieu lan thu ma van 1 vach,buon qua cac ch ah
    • 344 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kute8811 Xem bài viết
    lam sao de có ebe daymay chi oi, vc e cho doi 3 thang roi, bao nhieu lan thu ma van 1 vach,buon qua cac ch ah
    Đừng lo quá bạn ơi. Nhà mình 7 tháng mới có kết quả đó. 6 tháng đầu mình ko canh ngày gì hết và cũng ko thấy gì. Tháng này cũng vì đang nôn nên mình tải cái phần mềm dùng trên đt về để tính ngày rụng trứng. Nó xác định cho mình ngày rụng trứng, ngày xx để có bé gái, ngày xx để có bé trai, ngày dự sinh nếu có bé. Từ đó mà mình tăng cường hoạt động vào mấy ngày đó. Sau đó thì bạn nhớ kê 1 cái gối dưới mông, và nằm yên càng lâu càng tốt. Thiệt ra lúc tải cái phần mềm đó mình cũng ko tin nó lắm vì ck của mình xê xích chứ ko đều tăm tắp. Ai dè bây giờ mình thử que thì 2 vạch thật.

Dù chưa chắc chắn lắm nhưng mình cũng rất mừng. Nhưng chưa dám kể với ai. Chỉ đi vòng vòng tìm hiểu thôi. Chúc bạn sớm có bé nha.

Em có vài thắc mắc mong mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dùm:
    - e nghe nói 6 tuần mới nên đi khám lần đầu. Vậy 6 tuần này là tính từ khi nào vậy các chị?
    - e lại nghe nói khi bé vao tử cung rồi sẽ ra 1 tí máu. e thì ko thấy gì hết. tính ra e mới trễ có 4 ngày thôi mà e thử đã 2 vạch khá rõ rồi nên e cũng hồi hộp lắm. thật sự là cảm giác rất rất hạnh phúc. e chỉ muốn đi khám liền để cho chắc là đã có bé bi. Mà nghe khuyên ko nên khám ngay nên e ko dám đi mặc dù rất nôn nóng
    - e bị viêm xoang khá nặng. ko biết giai đoạn này e nhảy mũi mạnh quá có ảnh hưởng gì ko các chị. Mỗi lần nhảy mũi là người e giật 1 cái khá mạnh. ko biết có ảnh hưởng gì ko vì ai cũng nói ko nên cử động mạnh đối với người yếu. e thuộc dạng yếu xìu. hơi chút là ốm vặt.
    Chị nào có kinh nghiệm thì trả lời giúp em. Em cảm ơn nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JaJi; 06/05/2013 vào lúc 06:19 PM.
    • 534 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Đừng lo quá bạn ơi. Nhà mình 7 tháng mới có kết quả đó. 6 tháng đầu mình ko canh ngày gì hết và cũng ko thấy gì. Tháng này cũng vì đang nôn nên mình tải cái phần mềm dùng trên đt về để tính ngày rụng trứng. Nó xác định cho mình ngày rụng trứng, ngày xx để có bé gái, ngày xx để có bé trai, ngày dự sinh nếu có bé. Từ đó mà mình tăng cường hoạt động vào mấy ngày đó. Sau đó thì bạn nhớ kê 1 cái gối dưới mông, và nằm yên càng lâu càng tốt. Thiệt ra lúc tải cái phần mềm đó mình cũng ko tin nó lắm vì ck của mình xê xích chứ ko đều tăm tắp. Ai dè bây giờ mình thử que thì 2 vạch thật.

Dù chưa chắc chắn lắm nhưng mình cũng rất mừng. Nhưng chưa dám kể với ai. Chỉ đi vòng vòng tìm hiểu thôi. Chúc bạn sớm có bé nha.

Em có vài thắc mắc mong mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dùm:
    - e nghe nói 6 tuần mới nên đi khám lần đầu. Vậy 6 tuần này là tính từ khi nào vậy các chị?
    - e lại nghe nói khi bé vao tử cung rồi sẽ ra 1 tí máu. e thì ko thấy gì hết. tính ra e mới trễ có 4 ngày thôi mà e thử đã 2 vạch khá rõ rồi nên e cũng hồi hộp lắm. thật sự là cảm giác rất rất hạnh phúc. e chỉ muốn đi khám liền để cho chắc là đã có bé bi. Mà nghe khuyên ko nên khám ngay nên e ko dám đi mặc dù rất nôn nóng
    - e bị viêm xoang khá nặng. ko biết giai đoạn này e nhảy mũi mạnh quá có ảnh hưởng gì ko các chị. Mỗi lần nhảy mũi là người e giật 1 cái khá mạnh. ko biết có ảnh hưởng gì ko vì ai cũng nói ko nên cử động mạnh đối với người yếu. e thuộc dạng yếu xìu. hơi chút là ốm vặt.
    Chị nào có kinh nghiệm thì trả lời giúp em. Em cảm ơn nhiều
    - 6 tuần kể từ ngày đầu kì kinh cuối của bạn.
    - Không có khái niệm máu báo. Bạn đọc thêm ở chữ ký của Mẹ Uyên My về những điều cần biết trong giai đoạn đầu thai kì để biết nên tránh những gì nhé (chế độ ăn uống nghỉ ngơi). Ra máu vào gđ đầu thai kì thực chất là động thai, cần đi khám bs để được cho thuốc giữ thai và cần nghỉ ngơi.
    - Hắt hơi ko ảnh hưởng gì đến em bé về mặt bám của phôi thai vào tử cung. Nhưng bạn nên cẩn thận đừng để bị cúm. Cảm cúm trong 3 tháng đầu có nguy cơ gây dị tật cho thai nhi.

Chúc mẹ con bạn khỏe mạnh
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HA
    • 344 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanaju Xem bài viết
    - 6 tuần kể từ ngày đầu kì kinh cuối của bạn.
    - Không có khái niệm máu báo. Bạn đọc thêm ở chữ ký của Mẹ Uyên My về những điều cần biết trong giai đoạn đầu thai kì để biết nên tránh những gì nhé (chế độ ăn uống nghỉ ngơi). Ra máu vào gđ đầu thai kì thực chất là động thai, cần đi khám bs để được cho thuốc giữ thai và cần nghỉ ngơi.
    - Hắt hơi ko ảnh hưởng gì đến em bé về mặt bám của phôi thai vào tử cung. Nhưng bạn nên cẩn thận đừng để bị cúm. Cảm cúm trong 3 tháng đầu có nguy cơ gây dị tật cho thai nhi.

Chúc mẹ con bạn khỏe mạnh
    Cảm ơn bạn nhiều nha! Mình bớt lo rồi. Ngày đầu kkc của mình là 31/3. Vậy tuần sau là đi khám đc. . Mình cũng đi lang thang đọc ở nhiều nơi nhưng vì là lần đầu nên vẫn còn lờ mờ ko hiểu lắm nên phải đi hỏi cho rõ. Chúc bạn khỏe mạnh nhé!!
    • 1,495 Bài viết

• 10,371 Được cảm ơn

Hôm nay là mình quá ngày rồi vẫn chưa thấy hiện tượng gì các mẹ ạ. Chắc qua tuần rồi mới thử lại cho chắc ăn.
    • 56 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình trễ 14 ngày mới thấy 2 vạch (ck 28 ngày, đều như vắt chanh nhé), vạch 2 mờ hơn cái hình bạn mở tóp này chụp nhiều. nên bạn cứ bình tĩnh, đi nhẹ nói khẽ, cười duyên chờ đến lúc 2 vạch rõ nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
    Hôm nay là mình quá ngày rồi vẫn chưa thấy hiện tượng gì các mẹ ạ. Chắc qua tuần rồi mới thử lại cho chắc ăn.
    Còn các đồng chí đã thấy 2 vạch, nếu không có gì bất thường thì chờ 15-20 ngày sau khi thấy 2 vạch rõ hay đi SA nhé. Và nếu ai đã trễ, que chưa lên, sốt ruột quá thì đi thử máu là biết chính xác ngay.
    • 4 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanaju Xem bài viết
    - 6 tuần kể từ ngày đầu kì kinh cuối của bạn.- Không có khái niệm máu báo. Bạn đọc thêm ở chữ ký của Mẹ Uyên My về những điều cần biết trong giai đoạn đầu thai kì để biết nên tránh những gì nhé (chế độ ăn uống nghỉ ngơi). Ra máu vào gđ đầu thai kì thực chất là động thai, cần đi khám bs để được cho thuốc giữ thai và cần nghỉ ngơi.- Hắt hơi ko ảnh hưởng gì đến em bé về mặt bám của phôi thai vào tử cung. Nhưng bạn nên cẩn thận đừng để bị cúm. Cảm cúm trong 3 tháng đầu có nguy cơ gây dị tật cho thai nhi.Chúc mẹ con bạn khỏe mạnh
    Ra máu gđ đầu là bình thường, ko phải động thai j đâu bạn ơi. Chủ thớt đừng lo nhé! Do nàng trứng gặp chàng tinh ở cổ tử cung, sau đó mới di chuyển vào tử cung và "Làm tổ" ở đó, quá trình làm tổ tức là hợp tử chui vào và bám chặt vào thành tử cung nên xuất huyết chút ít là hoàn toàn bình thường!Hình ảnh như thế là chắc chắn bạn có thai rồi, khoảng 1 tuần sau hãy đi khám nhé bạn. Hồi mới đậu tâm trạng 2 vợ chồng giống hệt bạn bây giờ, cảm giác mừng mừng, ngờ ngợ, thật thuyệt vời và khó quên đúng không bạn.
    • 534 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamtruongtrucgiang Xem bài viết
    Ra máu gđ đầu là bình thường, ko phải động thai j đâu bạn ơi. Chủ thớt đừng lo nhé! Do nàng trứng gặp chàng tinh ở cổ tử cung, sau đó mới di chuyển vào tử cung và "Làm tổ" ở đó, quá trình làm tổ tức là hợp tử chui vào và bám chặt vào thành tử cung nên xuất huyết chút ít là hoàn toàn bình thường!Hình ảnh như thế là chắc chắn bạn có thai rồi, khoảng 1 tuần sau hãy đi khám nhé bạn. Hồi mới đậu tâm trạng 2 vợ chồng giống hệt bạn bây giờ, cảm giác mừng mừng, ngờ ngợ, thật thuyệt vời và khó quên đúng không bạn.
    Mình không tranh luận với bạn về vẫn đề này, các bạn mới cấn thai nên đọc thread này của Mẹ Uyên My
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=589

để biết cách ăn uống, giữ gìn trong giai đoạn đầu thai kì, những gì nên ăn, những việc gì nên tránh v.v... Tớ quote lại phần chữ đỏ gạch chân của Mẹ Uyên My là "không vó khái niệm máu báo". Nên có thể việc bạn cho rằng ra máu là bình thường có thể sẽ khiến các mẹ chủ quan. Chẳng qua ra ít là động thai nhưng nhẹ và nếu nghỉ ngơi thì phôi thai sẽ ptr bình thường thôi. Bạn cứ đi bác sỹ nói cháu mới có thai nhưng bị ra máu xem bs có báo là đấy là máu báo, ko lo đâu, cháu đi về đi ko. Nhất là những tuần đầu khi siêu âm chưa thấy tim thai?..

Ngứa mồm, vài dòng chia sẻ.
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HA
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3