• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

hình ảnh người mẹ ở tuần thứ 14 trở đi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.82K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 40 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em băn khoăn quá..em làm ống nghiệm và e bé đang ở tuần thứ 15 mà bụng của em vẫn chưa to lắm..ngấn ngăn giữa bụng và rốn vẫn còn ..lớp học buổi tối của e cũng có mấy mẹ đang mang bầu ở tháng thứ 4 và thứ 5 nhưng nhìn bụng đã to lém rồi thấy trồi lên trên rốn còn e thì thấy bụng dưới to thôi..có mẹ nào giống em không và có hình minh chụp bụng bầu ở tuần thứ 15 ko ạ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 352 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinhlung Xem bài viết
    Em băn khoăn quá..em làm ống nghiệm và e bé đang ở tuần thứ 15 mà bụng của em vẫn chưa to lắm..ngấn ngăn giữa bụng và rốn vẫn còn ..lớp học buổi tối của e cũng có mấy mẹ đang mang bầu ở tháng thứ 4 và thứ 5 nhưng nhìn bụng đã to lém rồi thấy trồi lên trên rốn còn e thì thấy bụng dưới to thôi..có mẹ nào giống em không và có hình minh chụp bụng bầu ở tuần thứ 15 ko ạ...
    Cũng tùy cơ địa mỗi người thuylinhlung ơi. Có người 2 tháng đã thấy bụng, có người tận 5 tháng mới thấy. Quan trọng là khi đi khám bác sĩ bé vẫn phát triển bình thường là tốt rồi. Mẹ nó đừng lo lắng quá nhé. Mẹ nó có thể tham khảo trang Web này có hình minh họa các giai đoạn phát triển của thai nhi đó.
    Chúc mẹ nó và bé khỏe :LoveStruc::Rose:
    http://news.bacsi.com/news/240/ARTIC...008-07-02.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 191 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Tớ đây bụng cũng không to lắm đau, đứa đầu thì tháng thứ 5 mọi người mới thấy rõ tớ mang bầu, còn bạn này thì tháng thứ 4 mọi người mới biết, còn nửa tin nửa ngờ nhưng mấy tháng cuối bụng to nhanh lắm ạh.Tớ nghĩ tuỳ cơ địa từng người thôi
    Khi mẹ sinh con ra mẹ mới trở thành mẹ, con là điều kỳ diệu mà ông trời đã ban cho mẹ, cảm ơn con đã sinh ra trên đời và ở bên mẹ!
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình nghe Bác sỹ nói là tử cung ngả trước thì bụng to, tử cung ngả sau thì bụng nhỏ hơn. Vì có bạn được 16 tuần nhìn bụng chẳng thấy đâu, lo lắng hỏi BS xem sao thì BS nói vậy đấy.