Mang thai - Chuẩn bị sinh

hình ảnh người mẹ ở tuần thứ 14 trở đi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.79K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 40 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em băn khoăn quá..em làm ống nghiệm và e bé đang ở tuần thứ 15 mà bụng của em vẫn chưa to lắm..ngấn ngăn giữa bụng và rốn vẫn còn ..lớp học buổi tối của e cũng có mấy mẹ đang mang bầu ở tháng thứ 4 và thứ 5 nhưng nhìn bụng đã to lém rồi thấy trồi lên trên rốn còn e thì thấy bụng dưới to thôi..có mẹ nào giống em không và có hình minh chụp bụng bầu ở tuần thứ 15 ko ạ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Điều hòa nào tiết kiệm điện năng ?

Công ty Nagakawa Việt Nam trong những năm qua đã nghiên cứu và ứng dụng công nghệ biến tần để cho...

• công thức giảm đau khi sinh nở

Càng gần đến ngày sinh nở, tâm trạng của các mẹ bầu càng trở nên hỗn loạn. Một mặt, mẹ vui mừng,...

• Không khởi tố hình sự người mẹ trẻ bỏ rơi con đẻ

Cơ quan điều tra đánh giá, đây là vụ giết con mới đẻ do Bùi Thị Lan thực hiện với lỗi cố ý gián tiếp do bị ảnh hưởng tư tưởng lạc hậu và trong hoàn cảnh đơn chiếc, sợ dư luận và bế tắc. Lan không cố tình để đứa bé phải chết... Ngày 9/12/2010, Công an quận 9 (TPHCM) cho biết không khởi tố vụ án...

• Làm gì khi trong nhà chồng hay gặp hình ảnh người yêu cũ của chồng ?

Các anh chị tư vấn cho em về tình huống này mà em gặp phải : Chồng em trước kia có một người yêu và đã gần như sắp cưới, 2 gia đình đã đi lại thân mật với nhau nhiều. Nhưng cuối cùng vì nguyên nhân gì đó mà cả hai không đến được với nhau (dù yêu nhau đã 5 năm). Giờ cô ấy cũng đã có chồng và con....

• Ông bố tuyệt vời nhất trong năm!

Gia đình mình sắp có 1 nàng công chúa nhỏ...Hnay coi hình này...chợt có suy nghĩ sau này sẽ làm 1...

• 352 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinhlung Xem bài viết
    Em băn khoăn quá..em làm ống nghiệm và e bé đang ở tuần thứ 15 mà bụng của em vẫn chưa to lắm..ngấn ngăn giữa bụng và rốn vẫn còn ..lớp học buổi tối của e cũng có mấy mẹ đang mang bầu ở tháng thứ 4 và thứ 5 nhưng nhìn bụng đã to lém rồi thấy trồi lên trên rốn còn e thì thấy bụng dưới to thôi..có mẹ nào giống em không và có hình minh chụp bụng bầu ở tuần thứ 15 ko ạ...
    Cũng tùy cơ địa mỗi người thuylinhlung ơi. Có người 2 tháng đã thấy bụng, có người tận 5 tháng mới thấy. Quan trọng là khi đi khám bác sĩ bé vẫn phát triển bình thường là tốt rồi. Mẹ nó đừng lo lắng quá nhé. Mẹ nó có thể tham khảo trang Web này có hình minh họa các giai đoạn phát triển của thai nhi đó.
    Chúc mẹ nó và bé khỏe :LoveStruc::Rose:
    http://news.bacsi.com/news/240/ARTIC...008-07-02.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Tớ đây bụng cũng không to lắm đau, đứa đầu thì tháng thứ 5 mọi người mới thấy rõ tớ mang bầu, còn bạn này thì tháng thứ 4 mọi người mới biết, còn nửa tin nửa ngờ nhưng mấy tháng cuối bụng to nhanh lắm ạh.Tớ nghĩ tuỳ cơ địa từng người thôi
    Khi mẹ sinh con ra mẹ mới trở thành mẹ, con là điều kỳ diệu mà ông trời đã ban cho mẹ, cảm ơn con đã sinh ra trên đời và ở bên mẹ!
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình nghe Bác sỹ nói là tử cung ngả trước thì bụng to, tử cung ngả sau thì bụng nhỏ hơn. Vì có bạn được 16 tuần nhìn bụng chẳng thấy đâu, lo lắng hỏi BS xem sao thì BS nói vậy đấy.