• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Hiện tượng rỉ ối như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi chút, bé Nhím nhà em được 39 tuần rồi nhưng sáng nay e thấy tự nhiên ra chút nước trong, rồi đến chiều lại không thấy gì. Không biết có phải hiện tượng rỉ ối không các chị? Có chị nào biết không bảo em với. E thấy lo lắng quá.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=47760

Mẹ nó vào đây tham khảo,có chị Hoale trả lời trong đó đấy!
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Aurola nhé, em cũng vừa đọc xong. Nhưng chắc tối nay vẫn phải đi khám cho yên tâm thôi chị ạ. Vì từ chiều e k thấy ra nữa nhưng vẫn lo lắng.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lúc trước gần lúc sinh mình cũng có hiện tượng như bạn. Ngày nào cũng phải siêu âm kiểm tra mức nước ối như thế nào. Có người còn chẳng thấy rỉ mà còn cạn ối nên mình cũng lo. Rỉ ối được khoảng 3 ngày là mình sinh, sớm hơn dự sinh 2 ngày.
    • 4,645 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Đúng là rỉ ối đấy bạn ơi, mình trước đây khi bé được 40 tuần, nhưng vẫn chưa có dấu sanh, Bác sỉ bảo về nhà 3 ngày sau tái khám, nhưng trong thời gian đó nếu thấy có huyết hồng hoặc đau bụng thì vào BV, nhưng mình vẫn thấy khỏe mạnh bình thường, không có dấu hiệu gì hết, tuy nhiên thì có ra ít nước trong như nước tiểu, vì mới lần đầu nên mình nghĩ là gần ngày sanh nên như thế. Thế là cứ ung dung ở nhà, cho đến ngày thứ 3 đi tái khám. Te te đi có 1 mình, còn bảo mọi người ở nhà cứ yên tâm đi, con không sao đâu. Nhưng khi vào khám, Bác sĩ kiểm tra và bảo nhập viện vì bị rỉ ối. Chỉ từ khi đó thì mới bắt đầu có dấu sanh...
    Bạn ơi, con đầu lònh thì thường có thể sinh sớm đó, nên bạn chịu khó vào BV cho Bác sĩ kiểm tra cho chắc ăn đi hén :Smiling::Smiling:
    Chúc Mẹ tròn Con vuông :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    • 4,645 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

chòi...:Surprise::Surprise:
    post có 1 bài mà nó thành mí bài...:Worried::Worried:
    • 1,297 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Hôm qua mình vừa đi siêu âm xong, mình được 35w3d, BS dặn là từ tuần này trở đi , nếu thấy ra dịch hồng hoặc máu hoặc ỉ ối , thì đến viện ngay. Còn nếu đau bụng BT mà đến viện, chưa chuyển dạ thì BS cũng giữ lại kiểm tra, mà đã giữ lại thì ko xin về được nữa. Theo dõi, truyền dịch chán thì thể nào cũng suy thai vì lo lắng và ko ăn, ko uống được.(đến phòng khám khám thôi)
    Để biết có chắc rỉ ối ko, mẹ nó mua quì tím ở hiệu thuốc về thử thì biết (mẹ nào đó ở WTT bảo tớ thế!)
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi valentine81 Xem bài viết
    Hôm qua mình vừa đi siêu âm xong, mình được 35w3d, BS dặn là từ tuần này trở đi , nếu thấy ra dịch hồng hoặc máu hoặc ỉ ối , thì đến viện ngay. Còn nếu đau bụng BT mà đến viện, chưa chuyển dạ thì BS cũng giữ lại kiểm tra, mà đã giữ lại thì ko xin về được nữa. Theo dõi, truyền dịch chán thì thể nào cũng suy thai vì lo lắng và ko ăn, ko uống được.(đến phòng khám khám thôi)
    Để biết có chắc rỉ ối ko, mẹ nó mua quì tím ở hiệu thuốc về thử thì biết (mẹ nào đó ở WTT bảo tớ thế!)
    Nếu vào viện mà có hiện tượng thì ko xin về đc à?Trùi,thế thì muốn tắm trước khi sinh là ko đc sao???

Đang tính là nếu có hiện tượng đó thì xin BS về nhà tắm và gội đầu rồi vào viện lại sau!
    • 1,297 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Nếu vào viện mà có hiện tượng thì ko xin về đc à?Trùi,thế thì muốn tắm trước khi sinh là ko đc sao???

Đang tính là nếu có hiện tượng đó thì xin BS về nhà tắm và gội đầu rồi vào viện lại sau!
    uh, nói chung là thế nhưng cũng tùyviện đấy mẹ nó ạ. Tốt nhất có biểu hiện sinh thì tắm gội , thụt tháo trước khi lên đường cho an tâm.:Smiling:
    Nếu đau bụng khác thường đến phòng khám để khám thôi, đừng nhập viện vội nhá kẻo bị giữ lại,ko " đào tẩu" được hihi....
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi valentine81 Xem bài viết
    uh, nói chung là thế nhưng cũng tùyviện đấy mẹ nó ạ. Tốt nhất có biểu hiện sinh thì tắm gội , thụt tháo trước khi lên đường cho an tâm.:Smiling:
    Nếu đau bụng khác thường đến phòng khám để khám thôi, đừng nhập viện vội nhá kẻo bị giữ lại,ko " đào tẩu" được hihi....
    Ở chỗ BV tớ đẻ có phòng lúc sau sinh ý,phòng nào cũng có bồn tắm,nc nóng,nhưng mà chưa sinh thì ko đc đăng ký,ko thì tớ cũng đăng ký để tắm luôn ở đó cũng đc!Chán ko,trốn về chắc đc nhờ:RollingEy:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị có kinh nghiệm cho e hoi . e bây giờ cung được 39 tuần rồi dự kiến sinh là 19/4/2013.nhưng dạo này ơ nhà quần lót e hay bị ướt lắm.nhưng không phải màu hồng. em không biết đó liệu phải bị rỉ ối không các chị
    • 415 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caosang Xem bài viết
    các chị có kinh nghiệm cho e hoi . e bây giờ cung được 39 tuần rồi dự kiến sinh là 19/4/2013.nhưng dạo này ơ nhà quần lót e hay bị ướt lắm.nhưng không phải màu hồng. em không biết đó liệu phải bị rỉ ối không các chị
    Mẹ nó mua giấy quỳ về thử nhé, vì nước ối trong trong, k màu, k mùi, dùng giấy quỳ mới biết được chính xác có phải ối hay không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)