Mang thai - Chuẩn bị sinh

Hiện tượng bụng hơi cương cứng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.23K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 107 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với.

Em đang có em bé được khoảng 25 tuần rồi. Khoảng gần 1 tuần nay, em thấy bụng có hiện tượng hơi cương cứng và cảm thấy phần bụng bên trái cứng hơn so với bên phải. (Không biết có phải do em hay nằm nghiêng về bên trái hay không nữa???) Ngoài hiện tượng này ra,
    em vẫn thấy cơ thể bình thường, bé nhà em thỉnh thoảng vẫn đạp, trườn trong bụng. Em không biết đây có phải là hiện tượng bất thường hay không? Có mẹ nào có hiện tượng như vậy không ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,576 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ht8306 Xem bài viết

Em đang có em bé được khoảng 25 tuần rồi. Khoảng gần 1 tuần nay, em thấy bụng có hiện tượng hơi cương cứng và cảm thấy phần bụng bên trái cứng hơn so với bên phải. (Không biết có phải do em hay nằm nghiêng về bên trái hay không nữa???) Ngoài hiện tượng này ra,
    em vẫn thấy cơ thể bình thường, bé nhà em thỉnh thoảng vẫn đạp, trườn trong bụng. Em không biết đây có phải là hiện tượng bất thường hay không? Có mẹ nào có hiện tượng như vậy không ạ?
    mình thấy nếu bạn bị cứng hết cả bụng thì nên đi khám và nói với bác sĩ xem sao nhé, có thể là bé gò cũng có thể là tử cung co bóp , mình tầm 29w thấy bụng cũng hay cương cứng đi khám thì được biết có những cơn gò tử cung ấy,phải uống thuốc để hạn chế co bóp , vì vậy nếu bạn thấy thường xuyên như thế thì nên đi khám để yên tâm hơn nhé .

Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    - Ta thêm được ngày nữa để yêu thương ......:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 107 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tina_83 Xem bài viết
    mình thấy nếu bạn bị cứng hết cả bụng thì nên đi khám và nói với bác sĩ xem sao nhé, có thể là bé gò cũng có thể là tử cung co bóp , mình tầm 29w thấy bụng cũng hay cương cứng đi khám thì được biết có những cơn gò tử cung ấy,phải uống thuốc để hạn chế co bóp , vì vậy nếu bạn thấy thường xuyên như thế thì nên đi khám để yên tâm hơn nhé .

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé. Cuối tuần này mình cũng đang định đi khám cho hết băn khoăn. Nhưng hình như cũng có nhiều mẹ bị cương cứng bụng như vậy thì phải.
    • 4,956 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Em bé mình đc 24w rồi,bụng mình cũng có cương cứng,nhưng cứng cả bụng,nhưng lại ko phải cơn gò tử cung!Mình chỉ thấy khi nào mình ăn no quá hoặc chưa kịp đi tiểu thì cứng,còn đi xong hoặc đỡ no thì hết,bụng mềm xèo!Với lại bụng mình cũng chưa giãn,nên da bụng hay bị căng,bực lắm!
    • 5,197 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ht8306 Xem bài viết

Buổi tối rất hay có hiện tượng như vậy. Bụng cứng lên và đôi khi còn méo mó nhìn buồn cười lắm. Tớ nghĩ bạn ko cần phải lo lắng lắm đâu, bình thường đi. Còn nếu vẫn lăn tăn thì tham khảo ý kiến của bác sỹ nhé.
    • 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bụng căng cứng nhiều khi do đầy hơi, nếu bạn đi siêu âm và nhờ bs kiểm tra thì có thể nhìn thấy hơi tại các đường tiêu hóa.
    Chỉ có thể ăn ít, ăn thành nhiều bữa và ăn những thức ăn dễ tiêu thì có thể giảm được tình trạng này.
    • 1,026 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị cứng bụng lúc tắm xong, lúc buồn tiểu mà chưa đi, lúc mẹ ngồi ở tư thế gây khó chịu cho bé. Mình thấy cứng bụng nhiều quá, đi khám, nhưng em bé vẫn hoàn toàn bình thường. Đọc tham khảo nhiều nơi thì thấy tư vấn là tử cung co bóp liên tục, có chu kỳ mới đáng lo bạn ạ.
    • 107 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều. Thấy có mẹ cũng có hiện tượng như vậy là em yên tâm hơn rồi. Nhưng chắc vẫn phải đi khám cho chắc ăn các mẹ nhảy???
    Nhân tiện cho em hỏi có mẹ nào biết địa chỉ khám thai định kỳ có uy tín không vậy?
    • 3,412 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

đúng đấy mình cũng có bầu được 23 tuần rồi và mình cũng thấy bụng ở bên phải có vẻ như là cứng hơn bên trái.