• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 504 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Em mang bầu được 26w rồi. Nghe nói bé mọc tóc thì mẹ sẽ bị ho. Tháng trước em chỉ ngứa cổ thôi... Thế mà 2 ngày nay thì ho đến thắt cả bụng, cảm giác có đờm nữa... Nhất là lúc nửa đêm :Sad: Mệt lắm các mẹ ạ. Có mẹ nào chỉ bảo cho em với. Có phải uống thuốc gì không? Hay pải làm thế nào ??? Mong tin các mẹ :Worried:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    mình cũng đang bị ho và cảm thấy đau cơ bụng. Mỗi lần ho thường có cảm giác ngứa cổ, nhất là vào ban đêm lúc ngủ được 1 tiếng hoặc lúc ngủ trưa.

Mình mới có bầu được 5 tuần nên mỗi lần ho, mình cảm thấy phần cơ bụng bị rung lên rất mạnh. Vợ chồng mình mong có con hơn 1 năm nay bây giờ mới có, mình chỉ sợ ho nhiều quá lại ảnh hưởng đến em bé của mình.

Trứoc khi có bầu mình cũng đi chữa ho nhiều lần mà chưa khỏi, rồi bây giờ lại chuyển sang uống mật ong ngày 2 lần nhưng cũng chẳng thấy đỡ.

Mình lâu mới có con nên bây giờ mọi người đều nhắc nhở mình phải cẩn thận. Không biết ho nhiều thế này, cơ bụng bị co thắt có làm sao không nhỉ ?!! :Crying:

• 114 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các năm trước mình hay bị ho từ tháng 7 cho đến hết mùa đông. Uống đến 7 - 8 lần thuốc kháng sinh cho đến khi đi khám chuyên khoa, kết hợp uống KS + châm họng + xông họng 1 tuần mới khỏi, vì bị viêm abidan cấp mủ.
    Tháng 12 năm rồi mình mới có thai, cho nên Ho là nỗi kinh hoàng nhất của mình. Thai chừng được 5-6 tuần thì lại bị ho, mình áp dụng nhiều phương pháp, nhưng hiệu quả nhất là ngậm chanh với mật ong, và mỗi khi muốn ho thì cố gắng nhịn (tất nhiên là rất khó khăn). Bên cạnh đó mình liên tục súc miệng nước muối (đậm đặc 1 chút) thế là khỏi hẳn dẫu bị sưng mủ ở 2 cục abidan trong họng.
    Bây giờ thỉnh thoảng mình vẫn ăn sữa chua, uống nước đá, dẫu các món này trước đây thì cấm tiệt.
    Các bạn bị ho phải kiêng ăn uống đồ lạnh ấy nhá, kiêng tắm nước lạnh nữa (dẫu là mùa hè) và nên quàng khăn ở cổ. Hè này năm trước mình còn chơi hẳn khăn len ấm ở cổ nữa cơ, nhiều người còn tưởng mình có "vấn đề"

• 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn batigol nhé,
    Mình sẽ thử ngậm chanh với mật ong xem sao, nhưng là chanh tươi à?

Ban ngày, mình có thể nhịn được ho nhưng ban đêm lúc ngủ mình ko nhịn được nên vẫn ho lắm ...

• 504 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Hik hôm qua em có ngậm chanh tươi ướp muối rồi, ngậm nước muối nữa mà không đỡ các mẹ ạ. Đã vậy còn long đờm nhìu hơn ... không biết bao giờ mới đỡ đây ?

• 1,397 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim_xu_08 Xem bài viết
    Hik hôm qua em có ngậm chanh tươi ướp muối rồi, ngậm nước muối nữa mà không đỡ các mẹ ạ. Đã vậy còn long đờm nhìu hơn ... không biết bao giờ mới đỡ đây ?
    Mình cũng 24w rồi và bị ho như mẹ nó từ tuần 22 cơ đấy. Chịu khó lấy chanh hoặc quất cắt lát mỏng, cho ít mật ong và vài lát gừng vào, cho vào lò vi sóng khoảng 2' hoặc hấp vào nồi cơm cũng được, ngậm nhiều lần trong ngày. Cái này ko phải kháng sinh nên chắc phải 1 tuân mới đỡ hẳn. Nhớ súc họng và nhỏ mũi bằng nước muối liên tục nha. Mình thấy long đờm ra còn dễ chịu hơn, có lẽ sắp khỏi rùi đấy. Nếu ho nhiều và co thắt bụng thì làm 2 viên Sparmaverin (thuốc giảm co ý mà). Chúc mọi người chóng khỏe :Rose:

• 231 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Long đờm nhiều là tốt, vì thải đờm ra mới giảm đc ho, bạn ho nhiều lúc đi ngủ thì giảm ho = cách ngậm nc muối nhạt, xúc miệng thật sâu, dùng muối biển ( loại vesim cua VN cũng rất tốt) xịt vào mũi và hỉ sạch mũi, để phòng nc mũi chảy xuống họng cũng gây ho, dùng vỏ chanh hoặc vỏ quất ( tốt nhất là ra hàng thuốc bắc hỏi mua ít trần bì - vỏ quả quất đấy ) sắc lên với mật ong, thật đặc, uống mỗi lần ít một, đỡ đi rất nhiều. Hạn chế, kiêng tuyệt đối các đồ cay nóng, tránh ho = cách uống nước nóng mỗi khi có cơn ho xuất hiện, cách này mình được bà chị làm bs truyền hco đấy, thủ ấp dụng xem nhé, thân chào.

• 504 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

thanks các mẹ nhìu nhé! Em sẽ làm thử xem sao ...:Rose: :Rose: :Rose:

• 1,806 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Tớ cũng bị ho đây nhưng không phải ho mọc tóc đâu mà là cái tội không cẩn thận để bị viêm họng. Các cách chữa ở đây nhìu lắm rùi tớ không nói thêm nữa, chỉ chia sẻ ít kinh nghiệm hạn chế ho của tớ thôi:

Ban ngày thì chén dứa. Vừa ngon vừa bổ lại giúp đỡ ho hiệu quả cực, nhanh khỏi viêm họng hơn hẳn. Các mẹ cứ thử mà xem. Mà đừng sợ nóng mà ăn ít nhé. Tớ ngày nào cũng chén hai quả to, chả nóng nảy gì sất.

Ban đêm thì đánh răng xong ngửa cổ súc nước muối nhạt thật kỹ rồi mặc một cái áo kin kín cổ tí (tớ toàn lấy áo phông không cổ của xã mặc vào). Lúc ngủ nằm quay lưng về phía quạt (đừng có bật quạt trần nhé), rồi lấy một cái gối vuông che ở đằng lưng, chỗ cái phổi ý. Hehe yên tâm ngủ ngon, mỗi tội không được trở mình sang phía ngược lại, mỏi phết đấy. Nhưng nếu quay mẹt về phía quạt là ho như vạc ngay. Mà không có cái gối che lưng cũng ho ngay lập tức. Nửa đêm dậy đi tè thấy cổ hơi ngứa thì lại súc nước muối thật kỹ phát nữa rồi vào ... ngáy kho kho tiếp. Nhờ chiến thuật này mà tớ qua được những đêm ngứa cổ kinh hoàng đấy. Lúc sắp khỏi hẳn viêm họng thì nó ngứa cổ ghê lắm, ho khan thôi nhưng cứ như cuốc kêu ý chứ, nếu không áp dụng mấy mẹo đó chắc là toi luôn.

Các mẹ thử áp dụng xem sao nhé.
    Yêu con gái của bố mẹ lắm.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Little Cua - cute kute

• 273 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagiahamchoi Xem bài viết
    Tớ cũng bị ho đây nhưng không phải ho mọc tóc đâu mà là cái tội không cẩn thận để bị viêm họng. Các cách chữa ở đây nhìu lắm rùi tớ không nói thêm nữa, chỉ chia sẻ ít kinh nghiệm hạn chế ho của tớ thôi:

Ban ngày thì chén dứa. Vừa ngon vừa bổ lại giúp đỡ ho hiệu quả cực, nhanh khỏi viêm họng hơn hẳn. Các mẹ cứ thử mà xem. Mà đừng sợ nóng mà ăn ít nhé. Tớ ngày nào cũng chén hai quả to, chả nóng nảy gì sất.

Ban đêm thì đánh răng xong ngửa cổ súc nước muối nhạt thật kỹ rồi mặc một cái áo kin kín cổ tí (tớ toàn lấy áo phông không cổ của xã mặc vào). Lúc ngủ nằm quay lưng về phía quạt (đừng có bật quạt trần nhé), rồi lấy một cái gối vuông che ở đằng lưng, chỗ cái phổi ý. Hehe yên tâm ngủ ngon, mỗi tội không được trở mình sang phía ngược lại, mỏi phết đấy. Nhưng nếu quay mẹt về phía quạt là ho như vạc ngay. Mà không có cái gối che lưng cũng ho ngay lập tức. Nửa đêm dậy đi tè thấy cổ hơi ngứa thì lại súc nước muối thật kỹ phát nữa rồi vào ... ngáy kho kho tiếp. Nhờ chiến thuật này mà tớ qua được những đêm ngứa cổ kinh hoàng đấy. Lúc sắp khỏi hẳn viêm họng thì nó ngứa cổ ghê lắm, ho khan thôi nhưng cứ như cuốc kêu ý chứ, nếu không áp dụng mấy mẹo đó chắc là toi luôn.

Các mẹ thử áp dụng xem sao nhé.
    ôi sao em thấy bên topic "Bà bầu nên và không nên ăn gì?" các chị lại bảo ko nên ăn dứa nhỉ ???
    °ღ..╠╣'s Secret..ღ °®

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3