Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Hay bị đau một bên mông, chịu một bên chân rất yếu, đang ngồi là mỗi lần đứng lên rất khó khăn. Giống như đau thần kinh tọa vậy...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.63K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 222 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị tình trạng giống mình thì chia sẻ với mình với để làm sao giảm bớt cái đau này ??
    Mình mang thai gần 6 tháng, bụng cũng nặng nhiều rồi. Khoảng 1 tháng gần đây, mình bị đau một bên mông lắm, nhiều khi đang đi mà quên, bước chân bên đau trước là có thể bị khụy xuống đau không chịu nỗi. Trước khi có thai mình cũng có bệnh đau thần kinh tọa rồi, đau dọc 1 bên mông xuống tới chân đó. Một thời gian dài mình thấy đã hết triệu chứng này rồi nhưng bây giờ có thai thì thấy đau lại, mà hình như đau nhiều hơn trước. Đang nằm mà ngồi dậy không dám cử động mạnh vì có thể nó đau đột ngột. Ngồi dưới đât cũng đau lắm, di chuyển mông hay đứng lên rất khó khăn. Khom lên xuống là tuyệt đối mình không dám làm ..

Đang có thai nên mình biết không thể uống thuốc gì. Mình muốn hỏi không biết có mẹ nào có kinh nghiệm tập thể dục như thế nào, hay làm gì đó cho bớt đau. Có người nói do thiếu Canxi không biết đúng không ? Mong chia sẻ của các mẹ...

Cám ơn cả nhà nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi white-apple; 18/07/2012 vào lúc 05:23 AM.

• 74 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

ui mẹ nó giống e nè, em đc 16 tuần rồi ah, đau như c ở mông trái cả tháng nay rồi, trước đây e k có bị đau thần kinh tọa hay j hết,nghĩ mình nằm nhìu gân cốt k dãn nhưng e có đọc 1 topic trên wtt bảo là do thai nhi chèn ép dây thần kinh của mình đó từ từ rôi sẽ hết, e nằm mà xoay người cũng khó khăn nữa, mẹ nó cố gắng từ từ, e hay lấy cái chân bên mông đau duỗi tới duỗi lui cho dãn mà đc 1 lúc lâu lâu cũng bị đau lai ah nhưng làm vậy cho đỡ hjhj
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

trog thời gian mang bầu một số mẹ sẽ bị đau dây thần kinh , từ vai gáy đến 1 bên đùi . nên mẹ đừng quá lo lắng nhé , cố gắng đi lại nhẹ nhàng 1 chút tránh cúi xuống nhiều . chúc mẹ mau khỏe nhé

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng bị đau như vậy đấy. Nằm hay ngồi mà đứng dậy là đau kinh khủng. Mình thấy bảo do em bé chèn nên bị thế. Bạn có thử rang lá ngải cứu với muối rồi chườm lên chỗ đau mình làm như vậy cũng thấy dễ chịu hơn.

• 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình cũng bị đau mông bên trái mấy hôm nay rùi, hichic, ko leo nổi cầu thang, cứ nghĩ mỗi mình đau hóa ra cũng nhiều chị em nhỉ vì mình cũng chẳng biết lí do vì sao nữa, chắc 1 thời gian nữa là khỏi thui, mình đc 26 tuần rùi mà

• 902 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Gồng mông lên các mẹ ạ. Tập thành thói quen cứ nằm ngồi hay đứng gì cũng gồng 2 bên mông rồi nhả ra thay phiên nhau nhé, mình làm thế này đỡ nhiều lắm và giờ hết đau lưng đau mông rồi. Nếu được thì gồng cả cơ đùi nữa, cái này giúp cho các mẹ săn chắc cơ và không bị tắc nghẽn máu nữa.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mang thai 10w và cũng có hiện tượng đau mông, không biết có phải do ngồi nhiều hay không nữa

• 122 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Mình đang mang thai 22 tuần và cg bị đau xương mông bên trái. Lúc ngồi, nằm, đứng tại chỗ thì k sao, cứ đi thẳng là nhói nhói. Bs bảo thai càng lớn thì càng chèn vào các cơ & dây thần kinh nên dẫn tới hiện tượng như vậy. Mình uống canxi đều đặn nhg cg k tránh khỏi đau mỏi cơ, xương :-s

• 295 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Ui, e cũng bị thế nhưng chắc ko đau quá như mẹ nó.
    E bị đau 1 bên mông (mông trái) từ tuần 12 cơ, nói chung là chỉ hơi đau thôi. Thời gian gần đây thì đau thêm phần thắt lưng, ngồi bệt xuống sàn nhà đứng lên rất khó khăn và đau.
    E đang 21w roài. E nghĩ là do em thiếu canxi, em mới xuống canxi đc mấy ngày. Cảm giác đau có vẻ giảm đi