• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Hắt hơi, sổ mũi khi mang thai.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.96K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mẹ các bé.
    Em đang lo lắng quá mất thôi, hiện nay em đang mang bầu được 23 tuần rồi, bé gái nhà em cân nặng 587g, nhưng 2 hôm nay em bị hắt hơi xổ mũi, không nặng lắm nhưng em rất lo lắng, không biết có ảnh hưởng gì không?, hiện tại em chưa dám uống thuốc gì cả. nhờ mẹ các bé tư vấn giúp em với.
    em cảm ơn mẹ các bé nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 94 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bạn không nên lo lắng quá vì em bé cũng khá lớn rồi, cảm cúm lúc này chắc không ảnh hưởng nhiều đến em bé nữa. Tốt nhất nên xúc miệng bằng nước muối và hàng ngày dùng nước muối sinh lý nhỏ mắt và mũi. Nếu ho quá thì nên đến bác sỹ để được kê thuốc uống. Vẫn có loại thuốc bà bầu uống được mà. Chúc mau khoẻ nhé
    • 108 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chúc mẹ nó mau khỏe nhé, chứ đang mang bầu bị ốm vậy mệt lắm

Vũ Anh Thư " Nhím thối" : 2 tuổi : 12kg. Cao: 1m
    Vũ Tiến Thành Thái " Milk khờ" 3 tháng : 7KG Cao 80cm....
    • 7,214 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mayhongbupbe Xem bài viết
    Chào mẹ các bé.
    Em đang lo lắng quá mất thôi, hiện nay em đang mang bầu được 23 tuần rồi, bé gái nhà em cân nặng 587g, nhưng 2 hôm nay em bị hắt hơi xổ mũi, không nặng lắm nhưng em rất lo lắng, không biết có ảnh hưởng gì không?, hiện tại em chưa dám uống thuốc gì cả. nhờ mẹ các bé tư vấn giúp em với.
    em cảm ơn mẹ các bé nhiều nhiều
    trời ạ, hắt hơi sổ mũi thì uống C nhiều vào này, nhỏ mũi tỏi ( nếu được này) không phải có bầu là ko uống thuốc nhé, có bệnh thì vẫn phải uống đấy! nhớ đi khám ở bsỹ cẩn thận này!
    Chúc mẹ con khỏe nhé!
    • 986 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Bạn tháng thứ năm là đỡ ồi chứ mình bị cảm (hắt hơi, sổ mũi) khi ở tu6àn thứ 9.. Lo lắm, tuần sau đi BS thăm khám kiểm tra xem thế nào nè. Hôm nay xin nghỉ ở nhà vì cạnh bên có người bị sốt siêu vi. Mà khổ ghê, người gì mà không có ý thức, mình bảo nếu bệnh đó thì dễ lây lắm và khuyên nên ở nhà để tránh lây lan vì đây là phòng kín mà. Vậy mà cứ vào làm và ho sặc sụa, mình xin nghỉ để tránh lây bệnh luôn và đang hồi hộp vì hôm qua hắn vào làm bất ngờ nên đâu xin phép được....ghét quá chừng luôn
    • 4,792 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

Bạn ăn tỏi đi, hết cảm cúm liền nếu chớm bị nhé. Nếu bạn k ăn được tỏi thì bóc vỏ tỏi rồi uống với nước như uống thuốc đó.

Thiên thần của mẹ