Hành trình đi làm triple test và chọc ối (kinh nghiệm thực tế của bản thân):

• 468 Lượt chia sẻ
  • 82.1K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamgu Xem bài viết
    Độ mờ da gáy = 1 mm mà phải chọc ối thì chắc cũng ít. Và chắc là chỉ căn cứ vào xét nghiệm Triple Test để đánh giá kết quả. Bạn chụp và gửi lại mình kết quả, mình xem lại và có những lời khuyên cho bạn !
    Em chưa đi làm triptest vì bg mới đc hơn 13w ạ, vì đa số e thấy cm khi làm TT đều là có DG cao nên hay nằm trong nguy cơ cao nên hoang mang hỏi như vậy. Vì của e là 1mm nên tuần 12 e k làm double test mà để làm TT luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ. Em 12 tuần e siêu âm DMDG 1.3m, làm xét nghiệm double test kết quả hội chứng down là 1/17365. 16 tuần mình đi sàng lọc tripple test thì nguy cơ mắc bệnh down của e là 1/231. Bác sỹ chỉ định e chọc ối. E cầm kết quả trên tay mà thực sự sốc và mất phương hướng. Các mẹ cho e lời khuyên với nhé?
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu phải chỉ định chọc ối thì nên chọc bạn ạ, vì nếu để thì m sẽ thấp thỏm k yên lúc nào cũng lo lắng hoặc nhỡ có xảy ra j thì lại ân hận về sau, hãy nghĩ là chọc ối rất bt, nhiều ng chọc ối cho kết quả tốt k sao cả, b k nên quá lo lắng mà nên tiến hành sớm đi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saodaiduong2008 Xem bài viết
    chào các mẹ. Em 12 tuần e siêu âm DMDG 1.3m, làm xét nghiệm double test kết quả hội chứng down là 1/17365. 16 tuần mình đi sàng lọc tripple test thì nguy cơ mắc bệnh down của e là 1/231. Bác sỹ chỉ định e chọc ối. E cầm kết quả trên tay mà thực sự sốc và mất phương hướng. Các mẹ cho e lời khuyên với nhé?
    Nguy cơ thay đổi quá. Mình nghĩ bạn nên làm lại xét nghiệm
    Mình gửi tin nhắn riêng cho bạn, bạn check trong inbox nhé
    • 76 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saodaiduong2008 Xem bài viết
    Sao lại có sự thay đổi đến chóng mặt như thế nhỉ? mn làm ở cùng 1 chỗ chứ?
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mn cho hỏi sau đợt đấy thì bé nhà bạn thế nào rồi? Minh cung làm test 12tuan bị 1/212 nguy cơ cao. Bsi chỉ định chọc ối. Minh đang rất lo lắng. B chia sẻ cho mình chút nhé
    comment by WTT mobile view
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm cho minh lời khuyên nhé. Minh ko biết cách đọc tin nhắn trên này. Các mẹ gửi mail cho minh với anhseu.anhseu@gmail.com
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm cho minh lời khuyên nhé. Minh ko biết cách đọc tin nhắn trên này. Các mẹ gửi mail cho minh với anhseu.anhseu@gmail.com
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh(chị) có nick Hoamgu ơi. Có thể xem lại kết quả hộ e đc ko? E muốn gưi tin nhưng kbit guii cho anh(chị) thế nào ak. mailcua e là anhseu.anhseu@gmail.com. E cảm ơn rất nhièu ak.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh(chị) có nick Hoamgu ơi. Có thể xem lại kết quả hộ e đc ko? E muốn gưi tin nhưng kbit guii cho anh(chị) thế nào ak. mailcua e là anhseu.anhseu@gmail.com. E cảm ơn rất nhièu ak.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Spiel_gel Xem bài viết
    Chào bạn. Mình đã gửi thông tin liên lạc của mình vào inbox của bạn. Bạn check thông tin để liên lạc nhé !
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang có kết quả TT 1/150 và yêu cầu chọc ối để kiểm tra nhưng em hoang mang quá và đang có suy nghĩ là quyết định không chọc ối vì theo em tham khảo thì kết quả TT dương tính giả rất cao,các mẹ tư vấn em với ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AllitleSky88 Xem bài viết
    Em cũng đang có kết quả TT 1/150 và yêu cầu chọc ối để kiểm tra nhưng em hoang mang quá và đang có suy nghĩ là quyết định không chọc ối vì theo em tham khảo thì kết quả TT dương tính giả rất cao,các mẹ tư vấn em với ạ!
    Bạn gửi kết quả mình xem và tư vấn xem sao nhé
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào bạn
    mình gửi bạn kết quả bạn tư vấn giúp được không
    AFP 56.32
    HCG 84718.83
    uE3 0.64
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoThuong2006 Xem bài viết
    chào bạn
    mình gửi bạn kết quả bạn tư vấn giúp được không
    AFP 56.32
    HCG 84718.83
    uE3 0.64
    Chào bạn, những thông tin xét nghiệm Triple Test của bạn cung cấp là chưa đủ để Phần mềm tính toán nguy cơ dị tật bẩm sinh.
    Mình gửi tin nhắn riêng cho bạn rồi, bạn check trong inbox nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 467 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tớ thai Ivf, 12w độ mờ da gáy là 1.6, tớ chủ quan không làm double test, vừa rồi làm triptest thì tỉ lệ down có nguy cơ cao 1:214 do sinh hoá. Tớ lo lắng quá các mẹ ạ, bạn hoagmu tư vấn giùm tớ được không, tớ cảm ơn nhiều!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic Mình cám ơn bạn trước,nhờ bạn giúp mình chứ giờ mình hoang mang quá.Mình mới có bé đầu tiên nên cứ lóng nga lóng ngóng.Mình gửi bạn hình ảnh phiếu kết quả xét nghiệm bạn hỗ trợ giúp mình nhé !
    IMG_7040
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hic Mình cám ơn bạn trước,nhờ bạn giúp mình chứ giờ mình hoang mang quá.Mình mới có bé đầu tiên nên cứ lóng nga lóng ngóng.Mình gửi bạn hình ảnh phiếu kết quả xét nghiệm bạn hỗ trợ giúp mình nhé !
    IMG_7040
    Mình gửi số điện thoại của mình trong hộp thư của bạn. Bạn check và gửi cho mình nhé!
    Bạn có kết quả siêu âm độ mờ da gáy không ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể cho mình số điện thoại qua mail lethuythi0788@gmail.com được không? Thực sự mình còn không nhớ nỗi mình đăng ký mail nào cho WTT. Bạn không phiền nếu mình nhờ bạn gửi số điện thoại vào mail đó chứ.Rất mong hồi âm từ bạn,cám ơn bạn rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn có thể cho mình số điện thoại qua mail lethuythi0788@gmail.com được không? Thực sự mình còn không nhớ nỗi mình đăng ký mail nào cho WTT. Bạn không phiền nếu mình nhờ bạn gửi số điện thoại vào mail đó chứ.Rất mong hồi âm từ bạn,cám ơn bạn rất nhiều.
    Mình vừa gửi mail rồi đấy. Bạn check mail nhé
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4