• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Hạch ở nách có gì đáng lo không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 66K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, E đang có bầu được gần 7 tuần nhưng phát hiện bị hạch ở một bên nách rất đau. Không hiểu có vấn đề gì không các mẹ nhỉ? Trước đây thỉnh thoảng Em cũng bị nhưng không để ý rồi thấy nó tự hết.
    Rất mong các mẹ cho một lời khuyên.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,948 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Me-in cũng bị một cục hạch ở nách trái nổi lên khi bắt đầu có bầu (chính xác là sau một đau ngực lúc bắt đầu có bầu). Bây giờ vẫn chưa hết mà ấn vào đau. Me-in hỏi bác sĩ và 1088 thời gian đầu thì bs bảo ko sao, do tuyến sữa phát triển. Nhưng vừa rồi, bsi khuyên đi khám ngoại, nhưng me-in sợ lắm và đang có bầu thì cũng chẳng test hay thuốc men gì được cả. Ko biết mẹ nào có kinh nghiệm gì thì chia sẻ với.

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-in Xem bài viết
    Me-in cũng bị một cục hạch ở nách trái nổi lên khi bắt đầu có bầu (chính xác là sau một đau ngực lúc bắt đầu có bầu). Bây giờ vẫn chưa hết mà ấn vào đau. Me-in hỏi bác sĩ và 1088 thời gian đầu thì bs bảo ko sao, do tuyến sữa phát triển. Nhưng vừa rồi, bsi khuyên đi khám ngoại, nhưng me-in sợ lắm và đang có bầu thì cũng chẳng test hay thuốc men gì được cả. Ko biết mẹ nào có kinh nghiệm gì thì chia sẻ với.
    :Crying: em cũng tình trạng như vậy nhưng mà cả hai bên. Trước khi có bầu thì cũng vẫn thường nổi lên như vậy trước ngày QKD, còn kể từ ngày có bầu đến giờ, lúc nào cũng đau. Các mẹ ơi, hồi trước em từng đọc một tài liệu nói rằng đó là do tuyến vú phụ phát triển đấy, có người còn chảy sữa từ nách ra cơ. Em lo lắm nhưng mà cũng sợ đi bệnh viện lắm. Mẹ nào có thông tin gì thêm thì post bài lên nhé, để em còn chuẩn bị tinh thần.:Crying:

• 725 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Chắc chẳng sao đau các chị ạ.Em cũng nổi cả hai bên từ lúc có bầu.Đi khám lần nào cũng hỏi bác sĩ vì ko thấy nó hết.Bác sĩ bên này họ bảo ko sao cả.Vì trước đây em cũng bị có một lần(nổi ở hai bên ngực chứ ko phải ở nách như bây giờ) khám ở viện K thì người ta bảo một loại u lành ko có thuốc chữa phải chung sống cả đời với nó.Sang bên Mỹ nói tình trạng của mình trước đó bác sĩ bảo do có thai nên nổi hạch là chuyện thường!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,702 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Mình cũng có 1 cục hạch ở nách, mà đáng buồn là mình cũng ko biết nó có từ khi nào. Mấy tháng trước mình phát hiện ra, nó chỉ to bằng đầu đũa thôi, nằm dưới da, ko đau, di chuyển được, ko thấy to thêm. Vậy có j đáng lo ko nhỉ? mình rất sợ u iếc j đó.... và ko dám nghĩ tiếp nữa. Đi khám thì mình sợ....

• 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em gửi các mẹ bài này để cùng tham khảo nhé. http://www.dantri.com.vn/suckhoe/2005/10/80587.vip
    Nghe các mẹ nói vậy Em cũng thấy yên tâm nhiều rồi vì có lẽ đây là triệu chứng chung của các bà bầu

• 431 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlejaneblue Xem bài viết
    Em gửi các mẹ bài này để cùng tham khảo nhé. http://www.dantri.com.vn/suckhoe/2005/10/80587.vip
    Nghe các mẹ nói vậy Em cũng thấy yên tâm nhiều rồi vì có lẽ đây là triệu chứng chung của các bà bầu
    Còn đây là kinh nghiệm của mình . hồi mang thai cu Bi cũng bị hạch ở nách .Mẹ mình cũng bảo ngày xưa cũng bị vậy nhưng sợ cũng đi khám , rồi chọc dịch xét nghiệm . Kl : tuyến sữa lạc chỗ ( hú vía ) . Còn bị bà bác làm khoa sản mắng cho vì tội có bầu mà cứ chọc lung tung . Sau hôm sinh sữa xuống còn to bằng quả quả ổi ấy . Sau cho con bú nhiều sẽ hết dần . Yên tâm đi nhé .)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,948 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Me-in search trên mạng về hạch nách thì đọc thấy toàn thông tin sợ lắm, toàn là biểu hiện của u vú ác tính thui. Sởn gai ốc luôn, nhưng mà thông tin chung chung cho những người ko có bầu, chẳng thấy thông tin nào nói về bà bầu mà có hạch nách cả.

meyeubibo đúng là liều thật vì dám chọc dò sinh thiết. Bác sĩ me-in khuyên đi khám khoa ngoại nhưng cũng dặn thêm là khám thì khám thôi chứ chắc bsi cũng ko chọc dò sinh thiết và cho bà bầu uống thuốc đâu. Thế nên me-in ko dám mò đến bệnh viện nữa. Nghe các mẹ chia sẻ thì cũng đỡ lo phần nào rùi.

Nhưng meyeubibo và các mẹ đã sinh rùi ơi, các mẹ sau đó có thấy hạch biến mất không?

• 431 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Khi còn mình bú nhiều , nó sẽ nhỏ dần rồi biến mất từ bao giờ chẳng biết nữa.

• 834 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình phát hiện hạch ở nách phải từ tuần thứ 8 gì đó,khi ấn thấy đau, mình cũng sợ lắm, đi khám và siêu âm thì không thấy gì nhưng bgiờ càng lúc càng to lên, nên bác sĩ bảo cứ wên nó đi (đang co thai dù phát hiện gì thì cũng đâu có chữa lúc này được). Đợi đến lúc sinh xong rùi kiểm tra sau. Thấy các mẹ ai cũng bị chắc chỉ là hiện tượng chung thôi hen. Mong là vậy nhỉ??

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6