• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.6K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 130 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đang chuẩn bị bước sang tuần thứ 22 ,Em muốn đi siêu âm 4D mà chưa biết siêu âm ở đâu thì tốt, Có mẹ nào biết thì chỉ cho em với ah. À em muốn siêu âm có cả đĩa nữa nhé. Vì muốn làm kỷ niệm hình ảnh con iu mà các mẹ, Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    o0_0o Cuộc Sống Hạnh Phúc Khi Có Anh Ở Bên o0_0o
    " Bố Mẹ Yêu Nghé Nhiều Lắm "

NB 3.7kg - 2M 5.5kg - 3M 7kg - 4M 6kg
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ưu điểm vượt trội của sữa Dr. Luxia

Là loại sữa gây được sự chú ý trong thời gian gần đây, Dr Luxia tiếp cận với người tiêu dùng Việt...

• siêu âm 4D ở đâu thì tốt

Các mẹ tư vấn giúp mình với nhé. Mình có thai được gần 12w rồi, đang muốn đi siêu âm màu kiểm tra xem thai có phát triển tốt ko nhưng chưa biết chỗ nào siêu âm màu tốt (và cho biết cả giới tính nữa). Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với nhé. Thanks các bác.

• GẤP - Hà Nội siêu âm ở đâu đo được chỉ số nước ối?

Các mẹ ơi, em siêu âm ở đâu người ta cũng chỉ đo chung chung "Tình trạng ối bình thường", trong khi đó em thấy một số mẹ siêu âm ở đâu mà đo được cả chỉ số nước ối (bao nhiêu ml) rất cụ thể. Em sắp bị quá ngày sinh, nên rất cần chỉ số nước ối để quyết định đẻ chỉ huy hay đợi chờ tiếp. Các mẹ biết...

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• Các mẹ bầu, ăn vừa phải thôi!

Dưới đây là vài lời khuyên mà mình đã từng được bác sĩ cũng như các chuyên gia sản phụ tư vấn khi...

• 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình đã đi siêu âm ở một số bác sĩ khá nổi tiếng nhưng mình thích nhất là siêu âm 4d ở bsĩ Chương(VN). Chỗ bác sĩ Chương siêu âm rất cẩn thận, bác sĩ nhẹ nhàng và tận tình. Dĩ nhiên là chỗ bác sĩ Chương có ghi hình bé yêu của bạn lên đĩa CD (nếu bạn có yêu cầu). Địa chỉ phòng khám bsĩ Chương ở số 15 phố Liên Trì (gần hồ Thuyền Quang). Bạn cần lưu ý bsĩ Chương rất nổi tiếng nên chỉ nhận siêu âm 4d cho các mẹ vào 3 mốc quan trọng nhất của thai kỳ là 12-22-32w thôi. Để đặt lịch siêu âm, bạn cần gọi điện hẹn trước (khoảng 10days - 2w) theo số điện thoại 22185741, vào giờ khám cua bsĩ Chương từ 16h30-19h30 ngày thường, riêng thứ 7 thì có thể khám từ 14h30, thời gian không cố định, tùy vào lịch khám của bác sĩ, chi phí cũng chỉ giống các pk khác 200k/lần, ghi đĩa 20k. Siêu âm ở đây bạn phải đặt trước khá lâu nhưng mình thấy không bất tiện vì không bao giờ phải chờ đợi dập dình như các nơi khác. Bạn chỉ cần đến đúng giờ như bạn đã đặt trước và mỗi buổi khám bsĩ chỉ nhận siêu âm tối đa 15-20 người thôi bạn ạ, nếu ai không có lịch hẹn thì không được siêu âm đâu. 22w là mốc phát triển khá quan trọng của bé yêu. Mình sâ ở thời điểm này được trông thấy mặt bé yêu khá rõ nét, trông dễ thương lắm, bạn nhớ rủ ax vào cùng ngắm bé nhá, thích lắm hi hi...:Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 767 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Tớ cũng siêu âm bác sỹ Chương nhưng siêu âm bác sỹ này phải gọi điện trước hơi lâu, có lúc gọi điện mà ko đặt được lịch thì tớ lại đổi sang bác sỹ Vỹ ở 89 dốc phụ sản. Ở đây có máy siêu âm citi nhìn nét lắm, bác sỹ siêu âm cũng cẩn thận mà không phải đặt số trước. Nhưng bác sỹ Vỹ chỉ siêu âm vào chiều thứ 2, chiều thứ 5 và ngày thứ 7 thôi. Nên đi trong giờ hành chính thì đỡ phải đợi lâu

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn đến 125 Thái Thinh nhé!Hỏi bác sĩ Trâm. Giá la 250k cho một lần siêu âm và ghi đĩa. Chị Trâm hay lam các ngày lẻ, chiều thứ 5, sáng thứ 7.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em goi den cho bsy Chuong ma k dat duoc, con o dau cac me co biet k> giup em voi

• 130 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em muon di sieu am vao chu nhat nay ah. hu hu hu cac me giup em voi k qua 22w mat ah.

• 2,616 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Mình từng siêu âm ở phòng khám Việt Sing ở 33 Phan Bội Châu, trước là phòng khám Rạng Đông ở 107 trần Hưng Đạo mới chuyển qua đ/c mới đó hay sao ý, ko phải chờ lâu mà mình thấy siêu âm chuẩn lắm, bs nhẹ nhàng tư vấn, 200k lần đầu thì phải, các lần sau đc giảm giá,

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Tran08 Xem bài viết
    Em đang chuẩn bị bước sang tuần thứ 22 ,Em muốn đi siêu âm 4D mà chưa biết siêu âm ở đâu thì tốt, Có mẹ nào biết thì chỉ cho em với ah. À em muốn siêu âm có cả đĩa nữa nhé. Vì muốn làm kỷ niệm hình ảnh con iu mà các mẹ, Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Bạn qua bs Cường viện C ở PK 12 Tôn Thất Thiệp (Tel: 04.22403224) hoặc bs cũng s/a ở viện ĐH Y vào thứ 6 hàng tuần (nên đăng ký trước theo số: 04.62913575)
    • 757 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Mình thì đang khám bác sĩ Mai-18 Hàng Lược. Thấy chỗ đó khám cũng cẩn thận, và cũng thấy nhiều phòng khám khác gửi sản phụ qua SA 4D.
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaheonghe Xem bài viết
    Tớ cũng siêu âm bác sỹ Chương nhưng siêu âm bác sỹ này phải gọi điện trước hơi lâu, có lúc gọi điện mà ko đặt được lịch thì tớ lại đổi sang bác sỹ Vỹ ở 89 dốc phụ sản. Ở đây có máy siêu âm citi nhìn nét lắm, bác sỹ siêu âm cũng cẩn thận mà không phải đặt số trước. Nhưng bác sỹ Vỹ chỉ siêu âm vào chiều thứ 2, chiều thứ 5 và ngày thứ 7 thôi. Nên đi trong giờ hành chính thì đỡ phải đợi lâu
    Mẹ nó ơi, bs này siêu âm cả chiều T7 ah?
    Nếu mình đi S.A khi da qua 12w khoang 1-2 ngày thì có coi là bị chậm ko nhỉ hay phải S.A khi đúng 12w????????????:Sigh::Sigh::Sigh::Sigh::Sigh::Sigh ::Sigh::Sigh:
    Giá cả S.A 4D ở đó thế nào hả mẹ nó?

Tý tồ tý tẹt ... hihi suốt ngày toe toét, iu lém lém lém
    • 475 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Mình cũng SA ở bs Chương lúc 12w và 22w. Bs nhẹ nhàng và cẩn thận lắm.
    Hôm vừa rồi 26w mình đi SA 4D tại 32 Phùng Hưng vì hôm 22w bé nhà mình lấy tay che mặt nên bố mẹ nhìn k rõ. Chị Giang SA cũng rất nhẹ nhàng và kỹ nữa. Ghi đĩa đc free nhé. Ảnh còn ép plastic cẩn thận nữa. Giá SA 200k. Thấy rất hài lòng các mẹ ạ.
    • 37 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho mình hỏi bs Cường siêu âm ở BV y t6 hàng tuần có đông ko các mẹ, có mẹ nào siêu âm ở đấy rồi cho mình tí kinh nghiệm nhé. MÌnh ngại nhất là xếp hàng đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meLinhDan; 11/08/2009 vào lúc 11:30 AM.
    • 5,647 Bài viết

• 1,685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím ú Xem bài viết
    Hôm vừa rồi 26w mình đi SA 4D tại 32 Phùng Hưng vì hôm 22w bé nhà mình lấy tay che mặt nên bố mẹ nhìn k rõ. Chị Giang SA cũng rất nhẹ nhàng và kỹ nữa. Ghi đĩa đc free nhé. Ảnh còn ép plastic cẩn thận nữa. Giá SA 200k. Thấy rất hài lòng các mẹ ạ.
    Mình SA 4D ở đó 2 lần có được free in đĩa đâu , toàn mất 50k 1 lần mừ :Sigh:

:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

NB: 3.9kg:Angel: 1m: 5.4kg:Smiling: 2m: 6.6kg:Smiling: 3m: 7.3kg:Smiling: 4m: 8kg:Smiling: 5m: 8kg:Sad: 6m:8.7kg:Smiling: 7m: 9kg :Smiling: 8m:9.3kg :Smiling: 9m:9.9kg:Kiss: 10m:10.2kg:Smiling: 11m:10.6kg:Applause: 12m: 11kg :Rose::Rose::Rose:
    13m: 11.3kg 14m: 12kg :LoveStruc::Applause::LoveStruc: 15m=16m: 12kg :Worried:

CỐ GẮNG 2Y 14KG CON NHÉ :Kiss:
    • 5,280 Bài viết

• 4,713 Được cảm ơn

Mẹ nó SA bác sĩ Cường ý, tuy khó tính và đồng bóng nhưng SA cực kì kỹ càng:Laughing:
    • 302 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị chưa sa 4D lần nào nên không biết nhưng cô bạn thân của chị kết PK 32 PH lắm em ạ.
    • 718 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meLinhDan Xem bài viết
    Cho mình hỏi bs Cường siêu âm ở BV y t6 hàng tuần có đông ko các mẹ, có mẹ nào siêu âm ở đấy rồi cho mình tí kinh nghiệm nhé. MÌnh ngại nhất là xếp hàng đấy.
    Đông vừa phải thôi, mà ko phải chờ lâu như ở 12TTT đâu, bạn cứ gọi đt qua, nếu đăng kí được người ta sẽ báo số rùi hẹn giờ mình qua luôn. Mình thấy nhiều người khen ở đó, PK ko ồn ào, rộng rãi mà cũng nhiệt tình nữa. Gọi đt trc 10 ngày là ok.
    • 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím ú Xem bài viết
    sao mẹ nó lại được free đĩa nhỉ?mẹ nó s.a ở PH lần này là lần thứ mấy.hôm trước em s.a lần đầu mốc 12w thì 250k cả đĩa
    • 5,280 Bài viết

• 4,713 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meLinhDan Xem bài viết
    Mẹ nó gọi điện trước 10 ngày sau đó tầm 5-6 ngày trước khi khám lại gọi confirm lại, tới hum đi khám mới đến lấy số cũng được:Rose::Rose::Rose:
    P/S: Bác sĩ Cường này mà thấy bé ko quay mặt là bác nện các đầu SA vào bụng mẹ đấy, xót hết cả ruột:Crying::Crying::Crying:
    • 1,610 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, những tuần 12,22,32 đi S.A 4 D thì mình chọn lúc tròn 12,22,32 tuần hay là trong tuần đó. Ví dụ như là 31 tuần mấy ngày hay để 32 tuần mấy ngày thì chính xác hơn ạ. Hichic,e hỏi hơi cà rốt tí,các mẹ đừng cười nhé
    • 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi budin202 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, những tuần 12,22,32 đi S.A 4 D thì mình chọn lúc tròn 12,22,32 tuần hay là trong tuần đó. Ví dụ như là 31 tuần mấy ngày hay để 32 tuần mấy ngày thì chính xác hơn ạ. Hichic,e hỏi hơi cà rốt tí,các mẹ đừng cười nhé
    theo tớ thì cứ để đúng tuần đó, còn bận rộn gì thì sắp xếp, miễn là ko trệch ngày quá dài là được bạn ạ

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4