• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Hà Nội - Mua giấy quỳ ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 193 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần 36 rồi. Đọc trên này thấy các mẹ có hướng dẫn mua giấy quỳ để thử xem có bị rỉ nước ối không. Mình cũng tìm mua ở nhiều hiệu thuốc rồi nhưng không có. Nhờ người ra phố Phương Mai mua cũng bảo không có hix :Worried:
    Các mẹ có biết chính xác cửa hàng nào bán không? Chỉ cho mình và mọi người với.
    Cảm ơn các mẹ trước nhé!:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 967 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Nếu dịch âm đạo có lẫn maú thì sẽ cho phản ứng dương tính giả. Mẹ nó lưu ý nhé
    • 2,172 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

bạn ra cổng trường Dược ý
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    • 193 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongtradao Xem bài viết
    Nếu dịch âm đạo có lẫn maú thì sẽ cho phản ứng dương tính giả. Mẹ nó lưu ý nhé
    Mình chưa hiểu lắm. Bạn giải thích rõ hơn một chút dược không?
    Cảm ơn bạn rất nhiều ^^
    • 487 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

bạn ra các cửa hàng bán hóa chất ấy, tớ mua ở của hàng hóa chất Ngọc Khánh số 46 hay 48 Ngọc Khánh hay sao ấy, hồ Giảng Võ chếch sang bên kia đường 1 tí.
    • 502 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

ôi, sao e hay hóng hớt lắm mà bh mới biết vụ giấy quỳ này. Dùng như thế nào và làm sao để nhận biết là rỉ ối ạ?
    Hoa hồng vàng đâu thơm ngát, đành lòng khuất sau bóng hồng nhung

• 193 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình copy tạm của mẹ hoaian 12 trên diễn đàn để trả lời bạn nhé ^^
    "Mẹ nó mua giấy quỳ, người ta sẽ kèm theo một bảng gồm các level tương đương với các màu. Mẹ nó nhúng quỳ tím vào nước tiểu, đợi nó khô khô một tí rồi đem so xem màu ở giấy quỳ tương đương với mức mấy trong cái bảng đó. Nếu là 7 thì trung tính, còn nhỏ hơn 7 thì nhiều axit, trên 8 tức là nhiều kiềm. Nếu trên 8 mà đến mức gần 9 thì cần theo dõi cẩn thận vì như vậy nước tiểu có thể bị lẫn nước ối.
    Theo kinh nghiệm của tớ thì để thử chính xác thì phải thử vào sáng sớm khi chưa uống thuốc gì hết, hoặc thử vào buổi tối khi mà thuốc đã được hấp thụ hết. Tớ uống viên bổ tổng hợp + canci + sắt, mà cứ thử sau khi uống thuốc thì kiểu gì cũng xanh lè khoảng mức 8,9 làm mình hoảng hồn. Nhưng đợi thuốc tiêu hết thì lúc nào cũng ở mức 7 thôi"
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

nếu ở khu cầu giấy bạn có thể ra cửa hàng hóa chất ở 265 cầu giấy thì phải hoặc cửa hàng bán hóa chất ở hoàng quốc việt ấy mình k nhớ số địa chỉ chính xác nhưng nó ở gần viện đo lường ấy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi ,e đi mua giấy quỳ về thj \j kử thấy chỉ ở tầm số 5 hay 6 thui.e mua ở 68 cửa hàng hóa chất Ngoc khanh 8k 1goi thui.liệu có chính xác không các me?vậy chỉ số của em đo được là thế nào?hic.các mẹ giải thích cho em với..............
    • 637 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Turbo_kute Xem bài viết
    các mẹ ơi ,e đi mua giấy quỳ về thj \j kử thấy chỉ ở tầm số 5 hay 6 thui.e mua ở 68 cửa hàng hóa chất Ngoc khanh 8k 1goi thui.liệu có chính xác không các me?vậy chỉ số của em đo được là thế nào?hic.các mẹ giải thích cho em với..............
    ,
    Mẹ nó thử vào nước tiểu đúng ko? Mình nghe màu 7 là trung bình, an toàn, dưới màu 7 nghĩa là nhiều axit, ko phải nước ối, còn nếu màu 9,10 thì nguy hiểm vì xanh đậm, tức là nhiều kiềm, mà nứoc ối thì chứa kiềm. Mình thử có lúc thấy 7, có lúc thấy nửa 7, nửa 8, hix, nên mình nghĩ chắc phải đi khám, chứ nhìn nhiều khi cũng k chính xác. Mà mẹ nó mua ở 68 Ngọc Khánh giống mình, chứ có mẹ nói 46,48 NK là ko đúng đâu.
    • 412 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Mình mua ở cửa hàng hoá chất đối diện viện lão khoa.cả hộp 100tờ 30k, mà sao mình chẳng thấy có kèm cái bảng để so sánh màu nhỉ

• 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bao nhiêu tuần thì cần thử cái này hả các mẹ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thank mẹ nó nha.vậy dưới 7 là nhìu axít a?vậy thế có sao không hả mẹ nó?hic.mình chẳng rõ mấy cái vụ này.hehe.nên toàn phải hỏi các mẹ để yên tâm.thử giấy quỳ ở mọi thời điêm trong quá trình mang thai mà......mình cũng có bit đâu toàn hóng hớt kinh nghiệm của các mẹ thui:Laughing:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nhimga oi,phải có bảng màu thì mới xác định được mức độ thế nào chứ....mẹ nó hỏi lại cừa hàng xem...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi mua giấy quỳ tím ở chỗ nào Hải Phòng thế , em tìm mua cả ngày hôm nay mà chả chỗ nào bán cả .hỏi các hiệu thuốc,cửa hàng thiết bị trường học,hiệu cá cảnh đều ko có . ai bít chỉ dùm em ...cám ơn các mẹ nhiều....
    • 292 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình không ở Hải Phòng nên không biết mua ở đâu tại đó chứ ở Hà Nội mình mới mua được ở 80 hoặc 84 Hoàng Quốc Việt (không nhớ chính xác lắm), 7k một hộp giấy quỳ có cả bảng để tra màu luôn. Mấy hôm trước mình cũng ra nước nhiều, chỉ sợ rỉ ối, nhưng khi thử vào thì chỉ thấy độ PH =7 hoặc thấp hơn thôi, nên cũng không lo lắm.
    Mẹ yêu con nhất trên đời này đấy.
    • 2,719 Bài viết

• 3,760 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào mua được giấy quỳ ở cổng trường Dược - Lê Thánh Tông ko ạ?
    Em thấy các mẹ ở trên nói đến cổng trường Dược mà ko rõ là trường ở HN hay TP.HCM ạ?
    Sóc con của mẹ hay ăn chóng lớn và khỏe mạnh con nhé

Cả nhà chờ đón bé yêu. Bình yên trong bụng mẹ 9th10ng con nhé
    • 2,719 Bài viết

• 3,760 Được cảm ơn

Giấy quỳ cũng có bán tại mấy cửa hàng hóa dược đối diện ĐH Dược - đường Lê Thánh Tông đấy các mẹ. Xã nhà mình vừa mua cho mình hnay, có 6k thôi, tha hồ dùng
    Sóc con của mẹ hay ăn chóng lớn và khỏe mạnh con nhé

Cả nhà chờ đón bé yêu. Bình yên trong bụng mẹ 9th10ng con nhé
    • 620 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mà dùng giấy quỳ/giấy pH làm gì? Mình thử thấy màu xanh, hỏi bs thì đc biết nếu có viêm nhiễm cũng ra màu xanh. Nước tiểu hay nước ối cũng màu xanh... Túm lại ko kết luận gì đc
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2