• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Guốc cao gót có ảnh hưởng tới thai nhi?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.79K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với, em đang nghi mình có bầu (ngực cương cứng 2 tuần nay và to hẳn ra) nhưng mới trễ kinh được một tuần nên em chưa đi kiểm tra. Mấy bữa nay công việc của em phải đi bộ nhiều mà thói quen thường đi guốc cao, các mẹ cho em hỏi, liệu đi guốc có ảnh hưởng gì tới thai nhi không ạ?
    :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

rất rất ảnh hưởng, đơn giản người ko có thai đi guốc cũng ảnh hưởng khớp chân hướng hồ bà bầu, nói dại nếu chẳng may bạn trẹo chân ngã cái đấy là cái ảnh hưởng nhìn thấy trước mắt rồi, bạn đi thử đi nếu có baby đừng đi nữa
    Hoàng Tươi - Tư vấn viên Công ty Bảo hiểm Manulife ( Mã số H6240).
    Tư vấn miễn phí cho các bạn.
    • 1,360 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Hồi mình bầu 2 tháng,vẫn đi guốc 5-7 phân,nhung mình hay đi loại đế chắc,vững nên không vấn đề.Ngã thì rõ ràng là không ổn cho cả bầu lẫn không bầu.
    Còn đến lúc có bụng hoặc nghén,mệt mỏi,có cho bạn cũng chả muốn đi,vì mệt mỏi,đau lưng,chỉ muốn đi đôi giày nào dễ chịu nhất.
    • 105 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình từ khi thử có bầu thì thôi luôn giày cao gót vì sợ ngã cái thì ân hận lắm, mà thực ra đi giày cao mà gót nhỏ thì rất ảnh hưởng đến cột sống đấy bạn ạ. Mình thấy các bài báo thường nói là chỉ nên đi từ 2-3 phân thôi, mà đi bệt quá cũng ko tốt.
    • 1,090 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Các tài liệu đều khuyên các bà bầu ko nên đi giày dép cao gót bởi:
    1. Làm đau lưng
    2. Có khả năng bị ngã.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm nhân đây thông báo với các mẹ để chia vui cùng em. Sáng nay em vừa thử QT 2 vạch rồi ạ, em định là chiều sẽ đi siêu âm nhưng mẹ em bảo là cứ để thai nhi phát triển bình thường 1 thời gian nữa hãy đi siêu âm.
    Còn em thì nôn nóng lắm muốn đi kiểm tra xem tình hình thực hư ra sao, QT có chuẩn không và có gì thì bác sĩ còn bổ sung thuốc bổ, kinh nghiệm của các mẹ thế nào chỉ dẫn em với.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 1,090 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Chúc mừng Me Mimeo! Thường thì QT rất chuẩn.
    Chậm 2 ngày, tớ thử QT lên 2 vạch rõ nhưng phải hơn 1 tháng sau tớ mới đi siêu âm, có người bảo là hơi muộn nhưng tớ nghĩ là ko có biểu hiện gì bất thường thì cứ để lâu lâu như mẹ bạn bảo, lúc đó thai đã làm ổ trong tử cung rồi siêu âm chắc chắn cho kết quả tốt, chứ sớm quá, thai chưa vào tcung lại phải chờ mấy tuần nữa đi siêu âm lại.
    Như tớ là 9 tuần mới đi siêu âm lần đầu, thai đã trong tcung và đã có tim thai.
    • 924 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé.QT lên 2 vạch là có tin vui rồi đó.Bạn k nên đi giày cao gót nữa (lý do giống mấy mẹ ở trên nêu đó).Theo mình nên đi bsĩ ktra khi được khoảng 6 hay 7 tuần là hay nhất vì vừa chắc chắn là có thai, vừa được bsĩ tư vấn lại nghe được tim thai nữa.Lúc nghe được tim thai, cảm giác rất khó tả bạn a!