Giúp em với..mang thai 4 tuần bị ra máu

• 1 Lượt chia sẻ
  • 47.1K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 87 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm biết gì thì giúp e nhe. E đang rất lo lắng.
    Ngày 28/5 e thử que 2v đi siêu âm chưa thấy bé nên e xét nghiệm máu chỉ số 213 miu/ml bác sỉ chuẩn đoán có thai. Hẹn e 1 tuần sau khám lại
    Ngày 4/6 e đi siêu âm lại theo hẹn thì bác sĩ siêu âm chuẩn đoán có hình ảnh giống túi thai kt 3,5mm. Các phần khác bình thường.
    Hôm nay 8/6 buổi trua ngủ dậy e bị ra máu đỏ tươi, e lo quá đi viện pshn khám luôn vì sợ bị động thai. Các bác sĩ khám siêu âm đầu dò 2 lần liền kết quả có túi giống túi thai 5,5mm, niêm mạc t.ử c.u.n.g 13,5mm, các phần khác bình thường. Nhưng bác sĩ ko kê thuốc cho em mà lại bảo e về nhà theo dõi 2 hôm nữa vào khám lại vì sợ thai ngoài t.ử c.u.n.g???? E ko hiểu nữa....mệt mỏi quá các mẹ ơi... E rất yêu đứa con đầu tiên của em... E phải làm sao???
    E thấy siêu âm đầu dò nhiều quá như thế có ảnh hưởng đến em bé ko ạ? Và trong lúc khám bác sĩ ấn bụng em rất đau ko biết có ảnh hưởng j đến e bé ko ạ?
    Em lo lắng quá.... Ko biết ntn ?
    Mẹ nào biết địa chỉ khám cẩn thận và tử tế ko bảo cho em với...
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 47 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hồi mình 5,6 tuần cũng bị ra dịch nâu, bs cho uống nội tiết và thuốc chống co bóp tử cung. Mình còn uống cả nước củ gai nưa. Trộm vía bây h mình đc 13 tuần rùi. Mẹ nó ra máu đỏ tươi thì fai theo dõi cẩn thận, đừng vận động nữa, chờ vài ngày nữa đi siêu âm lại xem tn. K nên siêu âm đầu dò mẹ nó ạ. Đừng lo lắng quá, mẹ nghĩ mọi chuyện sẽ ổn thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 118 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng bị thế này. ngày 27 Mình đi khám thì chưa có túi thai trong tử cung bác sĩ hẹn 10 ngày dau khám lại. hôm kia Mình bị ra máu màu thâm đen luôn. bụng Đau tâm ran, đén hôm dau thì hết nhưng bụng thì Vân sôi bun bụp. Minh lo quá nhưng Mình đang ở quê đi khám ko có gì cả. ngày mai Minh đang Đinh ra hn khám lại nhưng mà lo lăng quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 536 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethanhphan Xem bài viết
    Hồi mình 5,6 tuần cũng bị ra dịch nâu, bs cho uống nội tiết và thuốc chống co bóp tử cung. Mình còn uống cả nước củ gai nưa. Trộm vía bây h mình đc 13 tuần rùi. Mẹ nó ra máu đỏ tươi thì fai theo dõi cẩn thận, đừng vận động nữa, chờ vài ngày nữa đi siêu âm lại xem tn. K nên siêu âm đầu dò mẹ nó ạ. Đừng lo lắng quá, mẹ nghĩ mọi chuyện sẽ ổn thôi.
    minh cung ra dich nau, dat thuoc tu tuan thu 5 nhung den gio van ra dai dang, lo oi la lo
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

các mẹ cố lên.bạn tớ hồi 4 tuần còn ra máu đỏ và nhiều như lúc bị í. nó uống thuốc và nghỉ ngơi là hết.các mẹ cho tớ hỏi tự nhiên các mẹ ra máu hay vận động,mang vác nặng,sức khỏe yếu mà bị.tớ cũng đang bầu trộm vía ko máu me gì nhưng đọc của các mẹ xong thấy hoảng.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ lethanhphan cho e hỏi tý ạ. E cũng bị ra dịch màu nâu như c nhưng chỉ trong 1,2 hôm. Hiện h ko ra nưã. Tuy nhiên bác sỹ kê e thuốc đặt mà e ko dám dùng. Có cách nào chỉ uống thuốc ko ạ
    • 47 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuti2014 Xem bài viết
    Mẹ lethanhphan cho e hỏi tý ạ. E cũng bị ra dịch màu nâu như c nhưng chỉ trong 1,2 hôm. Hiện h ko ra nưã. Tuy nhiên bác sỹ kê e thuốc đặt mà e ko dám dùng. Có cách nào chỉ uống thuốc ko ạ
    Hồi mình 5,6w thì mình chỉ uống dufaston khoảng 2 tuần và smasmaverin. Đến tuần 9 mình bị đợt nữa nhưng e mình là bs viện C nó k cho uống nữa, bảo chỉ nên đặt utrogestan sẽ tốt hơn, mình đặt có 2v thì trv k ra nữa nên mình dừng. Bs kê đặt thì mẹ nên đặt K sao đâu. Nếu bị nhẹ thì uống dufaston cg dc.
    • 47 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocon78 Xem bài viết
    minh cung ra dich nau, dat thuoc tu tuan thu 5 nhung den gio van ra dai dang, lo oi la lo
    Mẹ nó đã đỡ chưa? Mẹ đã nghe đc tim thai chưa? Cầu chúc cho các mẹ và các bé của chúng ta bình an 9m10d.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 536 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethanhphan Xem bài viết
    Mẹ nó đã đỡ chưa? Mẹ đã nghe đc tim thai chưa? Cầu chúc cho các mẹ và các bé của chúng ta bình an 9m10d.
    cam on me lethanhphan nhe. Minh het ra dich roi. Minh di sieu am 6 tuan be da co tim thai rui. be ban dc may tuan rui?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 52 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuti2014 Xem bài viết
    Bạn được bsi kê thì cứ đặt theo chỉ dẫn của bsi đi, mình thấy bạn cứ lăn tăn mãi vụ đặt thuốc này. Bsi thấy cần thì mới kê cho mình chứ, đã ra dịch là có hiện tượng động thai rồi đó. Mà sao bạn thích uống mà ko thích đặt thuốc nhỉ? Đặt thì sẽ đỡ tác dụng phụ cho mình hơn, thuốc lại ngấm trực tiếp vào thành tử cung nuôi thai. Mình đi khám bsi của mình bảo nếu đang ra dịch thì có thể đặt Cyclogest bằng đường hậu môn. Chúc mẹ con bạn mạnh khỏe nhé!
    • 47 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocon78 Xem bài viết
    cam on me lethanhphan nhe. Minh het ra dich roi. Minh di sieu am 6 tuan be da co tim thai rui. be ban dc may tuan rui?
    Me chocon78 chắc sn 78 e fai gọi là c rùi. E dc gần 14w rùi. Mang bầu bé thứ hai rùi mà vẫn nhiều lo lắng lắm, vì bé đầu trv e khỏe lắm. Bé thứ hai thấy sk mình cg xuống nhiều. Hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.mapmap Xem bài viết
    Các mẹ có kinh nghiệm biết gì thì giúp e nhe. E đang rất lo lắng.
    Ngày 28/5 e thử que 2v đi siêu âm chưa thấy bé nên e xét nghiệm máu chỉ số 213 miu/ml bác sỉ chuẩn đoán có thai. Hẹn e 1 tuần sau khám lại
    Ngày 4/6 e đi siêu âm lại theo hẹn thì bác sĩ siêu âm chuẩn đoán có hình ảnh giống túi thai kt 3,5mm. Các phần khác bình thường.
    Hôm nay 8/6 buổi trua ngủ dậy e bị ra máu đỏ tươi, e lo quá đi viện pshn khám luôn vì sợ bị động thai. Các bác sĩ khám siêu âm đầu dò 2 lần liền kết quả có túi giống túi thai 5,5mm, niêm mạc tử cung 13,5mm, các phần khác bình thường. Nhưng bác sĩ ko kê thuốc cho em mà lại bảo e về nhà theo dõi 2 hôm nữa vào khám lại vì sợ thai ngoài tử cung???? E ko hiểu nữa....mệt mỏi quá các mẹ ơi... E rất yêu đứa con đầu tiên của em... E phải làm sao???
    E thấy siêu âm đầu dò nhiều quá như thế có ảnh hưởng đến em bé ko ạ? Và trong lúc khám bác sĩ ấn bụng em rất đau ko biết có ảnh hưởng j đến e bé ko ạ?
    Em lo lắng quá.... Ko biết ntn ?
    Mẹ nào biết địa chỉ khám cẩn thận và tử tế ko bảo cho em với...
    3 tháng đầu bị ra máu không quá đáng lo mn ạ, nhiều người bị mà. Nhưng nếu siêu âm thai chưa vào tử cung thì sợ nhất trường hợp thai ngoài tử cung thôi còn vấn đề khác thì cứ nghỉ ngơi, ko lo lắng là giữ được em bé thui. T nghĩ khám bsi ngoài tốt hơn, vào viện chán lắm. T nghe nói bsi Dũng ở Kim Ngưu là chuyên gia về giữ bé đấy, trước kia t ra máu hết 4 tháng cơ, cứ thỉnh thoảng nó lại "trêu" 1 lần làm lo quá nhưng rồi mọi việc lại ổn ý mà. Đừng lo lắng quá, t hiểu cảm giác của mn hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 189 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babau88 Xem bài viết
    3 tháng đầu bị ra máu không quá đáng lo mn ạ, nhiều người bị mà. Nhưng nếu siêu âm thai chưa vào tử cung thì sợ nhất trường hợp thai ngoài tử cung thôi còn vấn đề khác thì cứ nghỉ ngơi, ko lo lắng là giữ được em bé thui. T nghĩ khám bsi ngoài tốt hơn, vào viện chán lắm. T nghe nói bsi Dũng ở Kim Ngưu là chuyên gia về giữ bé đấy, trước kia t ra máu hết 4 tháng cơ, cứ thỉnh thoảng nó lại "trêu" 1 lần làm lo quá nhưng rồi mọi việc lại ổn ý mà. Đừng lo lắng quá, t hiểu cảm giác của mn hehe
    bạn cố gắng nghỉ ngơi, tránh vận động đi lại cũng sẽ hạn chế việc bị ra máu đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megonsun Xem bài viết
    bạn cố gắng nghỉ ngơi, tránh vận động đi lại cũng sẽ hạn chế việc bị ra máu đấy.
    Các mẹ ơi mình cũng bị ra máu trong 6 tuần đầ, ra nhiều gần như bị ấy các mẹ àh! Mình thật sự lo lắng vô cùng, mẹ nào có kinh nghiệm vào giúp mình với huhu
    • 202 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yunaxinh Xem bài viết
    Các mẹ ơi mình cũng bị ra máu trong 6 tuần đầ, ra nhiều gần như bị ấy các mẹ àh! Mình thật sự lo lắng vô cùng, mẹ nào có kinh nghiệm vào giúp mình với huhu
    ra máu sao mẹ nó ko đi khám đi.đi khám còn tiêm thuốc nội tiết để giữ thai chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình bị sảy thai sáng nay rồi mẹ nó àh! Mình buồn thuơng con quá, tại mình ko giữ gìn làm hỏng mất con rồi
    • 487 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yunaxinh Xem bài viết
    Mình bị sảy thai sáng nay rồi mẹ nó àh! Mình buồn thuơng con quá, tại mình ko giữ gìn làm hỏng mất con rồi
    Thôi mẹ nó bớt đau buồn nhé. Mình cũng từng trải qua nên hiểu cảm xúc của mẹ nó lúc này. Sau khi xảy kiêng 4-6 tháng rồi mới nên có bé lại, trong time đó bồi bổ cơ thể và uống các vitamin chuẩn bị trc khi mang thai. Các cụ nói: 1 lần xảy bằng 7 lần đẻ. Đây cũng là một bài học cho mình, thai 3 tháng đầu mà ra máu là phải nhập viện để các bs can thiệp ngay. Mình cũng từng 2 lần nhập viện vì ra máu kiểu đó, toàn bị bóc tách thôi. Chia buồn với bạn nhé
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ bé ah.mình cũng như vậy đấy.mình đi khám thai được gần 4 tuần được 4mm mà từ lúc khám về mình bị ra máu nhiều, màu hồng.mình lo không giữ được con.các mẹ giúp mình với.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình bị mất kinh khoảng hơn 1 tháng, đi khám bác sĩ bảo có thai dược 6 tuần. mà mình thấy có chất dịch màu nâu, ra hoài luôn. bác sĩ cho thuốc uống 2 tuần sau tái khám. mà giờ mình uống được 1 tuần rồi mà vẫn còn ra. rồi thêm nóng bụng nữa, khó chịu lắm các mẹ ạ. mình hoang mang lắm. các mẹ giúp mình với,
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình bị trể kinh hơn 2 tháng. mình đi khám và bác sĩ bảo có thai được 6 tuần, nhưng mình bị ra dịch màu nâu. bác sĩ cho thuốc uống 2 tuần sau tái khám. mà mình uống 1 tuần rồi vẫn còn bị ra dịch, thêm nữa là nóng bụng lắm. mình lo lắm các mẹ ah, ai có cách gì giúp mình với.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2