• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Giúp em với! Gần đến ngày sinh mà bụng vẫn còn cao!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.28K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 3,537 Bài viết

• 4,473 Được cảm ơn

Nhờ các chị tư vấn dùm em, em mang thai lần đầu tiên ạ. Ngày dự sinh của em là 3/8/2009 và bây giờ thai khoảng 38-39 tuần nhưng bụng vẫn còn cao. Hiện giờ em đã nghỉ làm và chỉ ở nhà ăn, ngủ, đi tới đi lui (vì nhà có giúp việc). Mẹ chồng thấy vậy sốt ruột cứ kêu em đi bộ, ăn ít, vận động vì sợ thai em lớn sinh khó phải mổ. Lúc em mới có thai thì 48kg còn hiện giờ 64kg nhưng hình như em ăn bao nhiêu cũng ko hấp thụ vào con nhiều bằng chứng là lúc em 8 tháng siêu em với các chỉ số:
    ĐKLĐ: 80 mm
    CDXĐ: 62 mm
    ĐKNB: 88 mm
    CVB: 292 mm
    Độ trưởng thành: 2
    Ước lượng cân nặng: 2050 g:Sad:

và mới siêu âm lúc 37-38 tuần thì:
    ĐKLĐ: 85 mm
    CDXĐ: 71 mm
    ĐKNB: 10.8 mm
    (ko Ước lựong cân nặng nhưng em coi cách tính cân nặng trên này thì con em chỉ khoảng 2500g, hic)
    Cách 2 hay 3 tiếng em ăn 1 lần, mẹ chồng nhìn bụng lớn mà cứ nói suốt làm đang ăn mà bực mình muốn bỏ, nhưng bỏ thì cũng ko đựoc vì vừa đói vừa sợ con em sụt kg nữa. Bác nào tư vấn cho em với!.

Có phải bụng lớn là sinh con lớn và bụng cao thì khó sinh con? Mà em nói với mẹ chồng con em chỉ khoảng 2,5kg thôi mà mẹ chồng nhìn chồng cứ ko tin, cho là siêu âm sai, bs chuẩn đoán sai, bực gì đâu,....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Toppy1 - khám phá bí ẩn đằng sau từng chiếc bánh

Để thương hiệu Toppy 1 trở nên thân thuộc với người tiêu dùng Việt Nam nói chung và tạo nên trào...

• Các mẹ ơi giúp em với, gần sinh mà cứ bị ợ nóng là sao a?

Em con khoang 3 tuần nữa là sinh mà thấy người mệt mỏi lắm các mẹ a.Hai hôm nay em còn bị nôn như là lúc mới nghén vậy đó,cổ họng thì cứ bị ợ nóng, em phải làm sao hả các chị?Các mẹ có kinh nghiệm chỉ em với.Cũng 2 hôm nay bụng em cứ gò lên gò xuống khó chịu lắm a.

• Càng gần đến ngày sinh em càng lo lắng vì nhà chồng

Chào cả nhà ! Chả là thế này, khoảng đầu tháng 4 em "vỡ chum" rồi, 2 vợ chồng em đều công tác ở HN nhưng theo sắc lệnh của nhà chồng em bắt buộc phải về quê chồng sinh em bé. Hic, cứ nghĩ đến cảnh nhà chồng ở sau 1 ngọn núi đường đi toàn đá với gạch không bit khi đau đẻ sẽ đc đưa đến BV bằng...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 1,240 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

mấy tuần cuối em bé tăng cân nhanh lắm bạn ơi
    bạn cứ 2,3 tiếng ăn 1 lần thì có khi cũng hơi nhiều đấy.
    mình đọc trên báo và thấy các mẹ trên diễn đàn nói là mấy tuần cuối em bé tăng cân nhiều. sao bạn đi khám ko hỏi bs xem cân nặng em bé đc bao nhiêu rồi.
    39w mà ăn uống đc như bạn có khi em bé fai trên 3kg rồi. ko lo em bé nhỏ đâu
    mình gần 36w, bụng vẫn cao. cũng đang lo vì bụng cao thì khó sinh lắm. chị cùng fong` mình bụng cao fai mổ đó /
    • 2,090 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Tớ sinh bé đầu tiên chả thấy bụng tụt gì hết. Có lẽ do người tớ cao. MC cũng giục đi bộ suốt cho bụng nó tụt nhưng chả ăn thua. Tớ không bị xuống máu, nói chung trước khi sinh tớ chẳng có dấu hiệu gì hết, chỉ có vỡ ối rồi đi sinh thôi. Còn cái dễ đẻ hay không là do cơ địa, cấu tạo khung xương chậu nữa chứ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mytwelve; 23/07/2009 vào lúc 03:06 PM.
    • 3,537 Bài viết

• 4,473 Được cảm ơn

Mới tuần rồi mình siêu âm thì thấy các chỉ số hơi nhỏ so với các mẹ trên đây (38 tuần)
    ĐKLĐ: 85 mm
    CDXĐ: 71 mm
    ĐKNB: 10.8 mm
    Bà bác sĩ nhìn bụng thì chỉ nói hy vọng được 3kg. Mà nếu tính theo công thức dựa vào ĐKLĐ thì bé mình mới chỉ khoảng 2,5kg?
    • 2,340 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mình nghĩ ngôi cao hay thấp không ảnh hưởng việc sinh đâu, tới ngày bé tự khắc tìm đường ra thôi, bụng mình cũng cao mà giờ 35w rồi, nghe bảo 38w hãy đi bộ mới tốt