Mang thai - Chuẩn bị sinh

Giáo dục thai nhi thành trẻ thông minh, nhanh nhẹn

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 44.3K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 1,699 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là nên nghe được nhiều loại nhạc thì tốt. Nhạc mạnh cũng có tác dụng của nhạc mạnh. Miễn là bạn đang cảm thụ thứ nhạc mình nghe, chứ không phải bật lên để nó trôi trượt qua tai. Tớ cho là nếu bạn bật nhạc cổ điển nghe vì thấy bảo tốt, trong khi chính bạn không thấy nó hay, nghe không "vào", thì cũng không có tác dụng gì cả.
    (empty)
    • 1,699 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NNTM
    Bà Tuti ơi, hộp thư của bà đầy rồi.
    Thank you, sao đựng được ít thế nhỉ?
    (empty)
    • 2,314 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là nên nghe được nhiều loại nhạc thì tốt.

Không hẳn. Ở bài trên đã nói: nếu bé hiếu động quá, phải dùng nhạc êm dịu.

Bà cho Tuti nghe lắm nhạc mạnh quá nên giờ 12h đêm nó vẫn nhảy cà tưng là do lý luận của bà đấy: "Nhạc mạnh cũng có tác dụng của nhạc mạnh"

Miễn là bạn đang cảm thụ thứ nhạc mình nghe, chứ không phải bật lên để nó trôi trượt qua tai. Tớ cho là nếu bạn bật nhạc cổ điển nghe vì thấy bảo tốt, trong khi chính bạn không thấy nó hay, nghe không "vào", thì cũng không có tác dụng gì cả.

Bà nhầm nhọt sang trồng trọt rồi.

Nhạc dành cho thai chứ đâu phải cho bà. Nhạc dành cho bà, bà cắm earphone. Dành cho thai, bà bật loa ngoài hoặc áp headphone lên bụng.

Bà không cảm thụ được thì kệ bà. Ai bắt bà phải thông minh đâu.

Bà bây giờ IQ cao lắm là được 120, chứ thai nhi IQ nó cao vời vợi bà ạ. Gi gỉ gì gi nó cũng có thể tiếp thu được.
    • 1,699 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nói vậy thì con của các ca sỹ nhạc Rock hoặc con của các fan nhạc này cũng nhảy cà tưng hết a?
    (empty)
    • 90 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tuti
    Nói vậy thì con của các ca sỹ nhạc Rock hoặc con của các fan nhạc này cũng nhảy cà tưng hết a?
    hahaha...pó tay
    • 2,314 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thế bà không biết à ?

Nghệ sĩ Thái thị Liên cho Đặng Thái Sơn nghe nhạc cổ điển từ bé nên ông rất giỏi và cũng rất đằm thắm.

Bé Xuân Mai cũng thừa hưởng nhạc của bố là ca sĩ Tuấn Cảnh.

Còn con trai của Lý Tiểu Long cũng oánh võ và cũng lên phim như bố.

Tôi cũng chả nghe được nhạc giao hưởng giống bà. Cứ cố gắng nghe cho có vẻ ta đây bác học.

TM nhà tôi hồi trong bụng cũng chả thích nhạc cổ điển lắm, có phản ứng nhưng chắc là không thích.
    Chị ta chỉ thích Mỹ Tâm với mấy cô nhạc trẻ khác mà, nhạc pop là thích. Tối đến là bật nhạc trẻ là rất thích, đá lung tung trong bụng mẹ. Giờ lớn cũng thế, thức đến 11h đêm và nhảy cà tưng, đến chán.

Bà ơi, Đại học Mỹ nghiên cứu thế mà, bà đừng có phản đối nhiều làm gì. Bà theo hay không thì tuỳ. Dù sao vẫn phải chấp nhận một sự thực là con cái giống bố mẹ.
    • 346 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thế bà không biết à ?

Nghệ sĩ Thái thị Liên cho Đặng Thái Sơn nghe nhạc cổ điển từ bé nên ông rất giỏi và cũng rất đằm thắm.

Bé Xuân Mai cũng thừa hưởng nhạc của bố là ca sĩ Tuấn Cảnh.

Còn con trai của Lý Tiểu Long cũng oánh võ và cũng lên phim như bố.

Tôi cũng chả nghe được nhạc giao hưởng giống bà. Cứ cố gắng nghe cho có vẻ ta đây bác học.

TM nhà tôi hồi trong bụng cũng chả thích nhạc cổ điển lắm, có phản ứng nhưng chắc là không thích.
    Chị ta chỉ thích Mỹ Tâm với mấy cô nhạc trẻ khác mà, nhạc pop là thích. Tối đến là bật nhạc trẻ là rất thích, đá lung tung trong bụng mẹ. Giờ lớn cũng thế, thức đến 11h đêm và nhảy cà tưng, đến chán.

Bà ơi, Đại học Mỹ nghiên cứu thế mà, bà đừng có phản đối nhiều làm gì. Bà theo hay không thì tuỳ. Dù sao vẫn phải chấp nhận một sự thực là con cái giống bố mẹ.
    Thế nghe nhạc không lời là Ok chị nhỉ :1:
    • 1,699 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Đấy nhớ, nghe cổ điển mãi nhưng con cũng có đằm thắm cho đâu. TM nhà bà với Tuti nhà tôi chả khác gì nhau. Mẹ nghe nhạc, mẹ thấy thích nhưng con nằm im, chẳng phản ứng gì cả. Còn nghe bọn Bức tường nó gào thì nó trồi lên trụt xuống liên hồi kỳ trận, làm bố nó đinh ninh máy siêu âm ngoài kia là vớ vẩn hết... Vậy tôi mới bảo là nghe gì cũng tốt, miễn là thích. Nhạc cổ điển tốt nhưng nó không thích, mẹ không thích thì cũng có tác dụng gì. Làm gì có ai cãi đài đâu, còn ý kiến cá nhân thì ai chả có tí cái lý.
    (empty)
    • 3,702 Bài viết

• 666 Được cảm ơn

Đấy nhớ, nghe cổ điển mãi nhưng con cũng có đằm thắm cho đâu. TM nhà bà với Tuti nhà tôi chả khác gì nhau. Mẹ nghe nhạc, mẹ thấy thích nhưng con nằm im, chẳng phản ứng gì cả. Còn nghe bọn Bức tường nó gào thì nó trồi lên trụt xuống liên hồi kỳ trận, làm bố nó đinh ninh máy siêu âm ngoài kia là vớ vẩn hết... Vậy tôi mới bảo là nghe gì cũng tốt, miễn là thích. Nhạc cổ điển tốt nhưng nó không thích, mẹ không thích thì cũng có tác dụng gì. Làm gì có ai cãi đài đâu, còn ý kiến cá nhân thì ai chả có tí cái lý.
    Nay hai cai ba` kia, co phai no' thich' la no' dda.p ram ram, troi len tut xuogn dau. Nho*~ no' thay ddiec tai pha?n u*'ng thi sao?
    Noi chugn thich hay ko cugn phai tuy me nua. Nhu minh thi rat thich nhac giao huong nen cam thay con minh cugn ok luc co bau. Con phim kinh di hay la Lord of the Ring thi oi thoi, me so*. che ma('t roi ma` con cugn dap huy`nh huy.ch day nay.
    • 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Những Bài love English songs quen thuộc có lời và hình ảnh du dương dành cho mẹ (tai nghe)

Có thể bật cho bé nghe loa ngoài hoặc úp loa lên bụng

http://www.bellz.net/
    Chị ơi ,mấy bản nhạc này hay quá.Chi5 có thể chỉ cho em cách sao copy qua dĩa CD được không?Cám ơn chị
    Babe của em không biết sao mà mẹ cho nghe nhác cổ điển thì im re ma nghe nhạc giống như bài uptown girl là đạp lung tung.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi be' yêu; 01/03/2006 vào lúc 08:09 AM.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm nọ em đi ra hiệu sách tìm được 1 quyển sách rất hay "Em phải đến Harvard học kinh tế" của tác giả Lưu Lệ Hoa và Trương Hán Vũ. Nội dung quyển sách nói về quá trình nuôi con từ khi con còn là 1 thai nhi của bà Lưu Vệ Hoa. Sau này cô bé học rất giỏi và được 4 trường Đại học nổi tiếng của Mỹ cấp học bổng (trong đó có Đại học Harvard). Các mẹ thử tham khảo xem, biết đâu bé nhà ta mai kia lớn cũng lại được "đến Harvard học kinh tế" thì sao nhi..chẹp.chẹp...
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho mình hỏi, mua quyển sách này ở đâu?
    ngongoctran@yahoo.com
    • 1,170 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Mình cũng vừa đọc xong quyển sách này, hay lắm! Lúc trước mình đi tìm ở các nhà sách lớn trong Tp, họ đều trả lời hết rồi. Hôm nọ tình cờ mình thấy được ở mấy chỗ bán sách trên vỉa hè (giảm giá 30%). Mình đã mua nó ở vỉa hẻ đường Phạm Văn Hai, Q.TB (gần công viên Hoàng Văn Thụ). Bạn thử tìm ở đó xem sao nhé!
    có khi mưa ngoài trời là giọt nước mắt em
    • 390 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

em đọc Em phải đến harvatd rồi nhưng thấy bé nhiều aplực quá. Dĩ nhiên vẫn có rất nhiều điều hay có thể ứng dụng đoợc.

Ngoài ra phương pháp 0 tuổi cũng là cuốn các chị tham khảo được nếu muốn con thông minh, thành tài sơm.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho mình hỏi thông tin về quyển sách "phương pháp 0 tuổi", bán ở nhà sách nào?

Cảm ơn rất nhiều
    • 2,314 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Một số bản nhạc dịu nhẹ, gửi các bà mẹ nghe thư giãn nhé.

http://www.acwitness.org/music.html

http://www.acwitness.org/flash.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Bốtoon&susu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhquynh80
    Các mẹ ơi, hôm nọ em đi ra hiệu sách tìm được 1 quyển sách rất hay "Em phải đến Harvard học kinh tế" của tác giả Lưu Lệ Hoa và Trương Hán Vũ. Nội dung quyển sách nói về quá trình nuôi con từ khi con còn là 1 thai nhi của bà Lưu Vệ Hoa. Sau này cô bé học rất giỏi và được 4 trường Đại học nổi tiếng của Mỹ cấp học bổng (trong đó có Đại học Harvard). Các mẹ thử tham khảo xem, biết đâu bé nhà ta mai kia lớn cũng lại được "đến Harvard học kinh tế" thì sao nhi..chẹp.chẹp...

Quyển sách này hay, nhưng triệu người có 1, áp dụng khó lắm. Cố cho con được "Em phải đến Kinh tế để học Harvard (liên doanh)" là được rồi :4: . Lúc trước chưa đẻ con ra thì còn mơ con này nọ, giờ chỉ mơ cháu ăn ngủ bình thường là bố mẹ mừng, mọi sự tính sau :-)
    • 262 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình nghĩ rằng: muốn cho em bé nghe nhạc cổ điển có hiệu quả (VD: như các kết quả nghiên cứu), mẹ bé trước đây phải đã từng nghe và yêu thích nhạc cổ điển hiểu biết về âm nhạc cổ điển và có một trình độ thẩm âm nhất định (về xuất xứ bản nhạc, giai điệu, nhạc sĩ sáng tác....).
    Muốn cho bé nghe các bản nhạc tiếng Anh, Pháp... thì mẹ cũng phải có trình độ ngoại ngữ hòm hòm đã.
    Còn nếu không thì có thể nghe những bản nhạc phổ thông nhẹ nhàng (nhạc nhẹ; nhạc trẻ gì gì đó của VN...) mà thường ngày mẹ vẫn hay nghe. Ngoài ra có thể chọn những bản nhạc của trẻ em hát rất đáng yêu như Xuân Mai hay của nhà Phương Thảo - Ngọc Lễ...
    Còn về cách giáo dục: các mẹ thấy các mẹ, các bố có OK không? Đấy là do thành quả của ông bà của bé đấy. Thế thì trước tiên các bạn hãy chắt lọc những kinh nghiệm từ bà ngoại, bà nội của bé đi (mình thấy các bố - mẹ trong WTT này hơi bị tuyệt vời quá đi chứ - Chúng ta hãy cùng cảm ơn các ông bà nội - ngoại nhé). Sau đó mới nên kết hợp Đông- Tây - Kim - Cổ. các bạn nhể?
    • 625 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nếu mẹ nào không nghe được nhạc cổ điển mà vẫn muốn áp dụng theo phương pháp này thì có thể nghe CD "Chat với Mozart" của Mỹ Linh đi! Mỹ Linh hát những bài hát phổ lời Việt trên nền nhạc của Mozart, rất hay và dễ nghe đối với mẹ nào chưa nghe nhạc cổ điển!

Nếu các bác các cô nào nào chưa có thì nên đi mua một đĩa :4: ! Nếu không message cho mẹ cháu, mẹ cháu gửi đường link cho mà tài xuống! Mẹ cháu không dám đưa lên đây vì vi phạm bản quyền ảnh hưởng đến WTT (chứ mẹ cháu toàn nghe với dùng các phần mềm crack thội )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BLCS; 27/04/2006 vào lúc 02:41 PM. Lý do: câu thiếu từ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,314 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TheFourSeasons
    Còn về cách giáo dục: các mẹ thấy các mẹ, các bố có OK không? Đấy là do thành quả của ông bà của bé đấy. Thế thì trước tiên các bạn hãy chắt lọc những kinh nghiệm từ bà ngoại, bà nội của bé đi (mình thấy các bố - mẹ trong WTT này hơi bị tuyệt vời quá đi chứ - Chúng ta hãy cùng cảm ơn các ông bà nội - ngoại nhé). Sau đó mới nên kết hợp Đông- Tây - Kim - Cổ. các bạn nhể?
    Hờ hờ, tớ đồng ý với bạn.

Nhưng chồng tớ bảo nhìn mẹ nuôi con kiểu Tây thế này. Chắc chắn sẽ chẳng bằng ông bà nuôi bố mẹ ngày xưa.

Không thể so sánh thế được đâu. Tuổi thơ xưa của chúng ta tuy đói ăn, mặc xấu nhưng mà tiếp xúc với thiên nhiên, tham gia đủ trò chơi với trẻ con hàng xóm, hoặc ít ra là có rất nhiều anh chị để theo dõi, bắt chước.

Chồng tớ thấy tớ lôi về cái serie đĩa Pre-school Power mà cười tớ.

Ôi giời, tự dưng nuôi con kiểu vô trùng, rồi thấy Tây hoà mình với thiên nhiên, tự làm tự chơi lại sùng bái, khen tấm tắc.

Xưa, chúng mình toàn lê la bắt cá mây chiều dưới cống, bắt chuồn chuồn, đánh chuỳen ô ăn quan. Trèo tường, trèo cây, ăn trộm táo, ổi, bàng. Tiếp xúc với thiên nhiên, bạn bè. Bố mẹ cho nghịch nước thoải mái vì còn bận đi làm, nấu cơm ủ vào chăn cho chúng nó ăn là tốt rồi. Tối về con ko bị cô giáo cho điểm xấu là được.

Ôi, thời nay, trẻ con đóng hộp vi tính, nhốt trong môi trường vô trùng, nuôi sao được như ngày xưa. :3: :1: Chắc sẽ ko khôn được bằng xưa đâu. Giờ nhà nào giàu lại chăm bẵm quá. Khéo lại ra thế tử Trịnh Cán.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4