• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Giấc mơ có liên quan đến giới tính thai nhi không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.79K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 125 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Từ lúc mang bầu tập 3 này, chả hiểu sao em toàn nằm mơ thấy hổ & sư tử, hươu với rừng xanh thôi. Không biết có liên quan gì đến giới tính thai nhi không nhỉ?
    Lúc mang bầu 2 tập đầu là con gái, em suốt ngày nằm mơ thấy rắn thôi à!

Có mẹ nào có tí kinh nghiệm hay có gì tương tự như em không, chia sẻ tí chút nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vpz
    • 2 năm
    • 310 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình thấy chẳng liên quan gì cả.mình mơ toàn thấy ngao.còn ox mơ bế con zai.kết quả chưa rõ chắc 80% là zai.có chị gần nhà mình mơ thấy con zai mà đẻ ra con gái đấy.
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 102 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ngộ quá ha. Mình nghĩ chả liên quan gì sất. Mình được 19w, chưa siêu âm trai gái. Nhưng mình nằm mơi toàn là con trai or siêu âm là "phái mạnh" ko đấy. Hi.
    • 125 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanchi86 Xem bài viết
    Ngộ quá ha. Mình nghĩ chả liên quan gì sất. Mình được 19w, chưa siêu âm trai gái. Nhưng mình nằm mơi toàn là con trai or siêu âm là "phái mạnh" ko đấy. Hi.
    Hơ hơ, mẹ này 19w thì siêu âm giới tính được quá rồi còn chờ cái chi nữa mà. Chỉ là tò mò giới tính của con thôi mà. Mình thì chả hiểu sao cũng có hôm nằm mơ là đi siêu âm, bác sĩ nói ông ổng là "con trai rồi, chym to tướng" Tỉnh dậy kể lại cho ông xã mà cả 2 lăn ra cười.

Chắc tâm lý mình đang mong con zai quá đây mà...hihi
    • 444 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Em cũng nằm mơ thấy bế cả 1 bé trai bụ bẩm đây ạh. nhưng giờ SA chắc 100% là công chúa rùi nè. Em nằm mơ mấy tháng đầu thai kì toàn gặp cả 1 rừng rắn.
    • 281 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

thì em tập đầu cũng nằm mơ thấy con trai nhưng lai là con gái,còn bây đang mang tập 2 nằm mơ thấy toàn bị ai đó đưa đi đâu không biết...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeucon1302; 20/12/2012 vào lúc 08:49 AM.
    • 102 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

19w la sieu am dc rroi nhung mình đợi ngày tái khám rồi đi siêu âm lun. Tránh siêu âm nhiều lần ko tốt cho bé. Mà có bữa nằm mơ thấy ác mộng nữa. Thấy bé phát triển không tốt, này nọ làm giật cả mình. Hix.
    • 125 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ny_kitty Xem bài viết
    Em cũng nằm mơ thấy bế cả 1 bé trai bụ bẩm đây ạh. nhưng giờ SA chắc 100% là công chúa rùi nè. Em nằm mơ mấy tháng đầu thai kì toàn gặp cả 1 rừng rắn.
    Bạn này giống mình, 2 công chúa đầu đều nằm mơ thấy rắn, mà toàn rắn đen, lạ quá đi mất!
    • 125 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanchi86 Xem bài viết
    19w la sieu am dc rroi nhung mình đợi ngày tái khám rồi đi siêu âm lun. Tránh siêu âm nhiều lần ko tốt cho bé. Mà có bữa nằm mơ thấy ác mộng nữa. Thấy bé phát triển không tốt, này nọ làm giật cả mình. Hix.
    Hồi sinh bé thứ 2, mình cũng nằm mơ thấy ác mộng về sự phát triển của con, sợ quá. Nhưng sinh ra 1 thiên thần xinh lém, xinh hơn cả cô chị, trộm vía mọi thứ đều rất ổn Đừng lo lắng làm gì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 265 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi slimntall2512 Xem bài viết
    Bạn này giống mình, 2 công chúa đầu đều nằm mơ thấy rắn, mà toàn rắn đen, lạ quá đi mất!
    Trời ui, e cũng nằm mơ thấy rắn, kể cho đứa bạn nó bảo vậy là sinh con năm rắn rồi
    Trộm vía bjo cũng đang có e bé gần 6 tuần rồi, theo lời mẹ nó thì là cgai mà e mong zai lắm hic
    • 125 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi grass.ktqd Xem bài viết
    Trời ui, e cũng nằm mơ thấy rắn, kể cho đứa bạn nó bảo vậy là sinh con năm rắn rồi
    Trộm vía bjo cũng đang có e bé gần 6 tuần rồi, theo lời mẹ nó thì là cgai mà e mong zai lắm hic
    Mình sang tuần sau là được 12 tuần mới đi siêu âm xem thế nào, cũng đang quá quá thể mong zai đây. Bạn grass.ktqd cứ keep contact để đến lúc siêu âm xong mình còn cập nhật nhé
    • 201 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hum trc em đọc bác google cũng có bài giới tính liên wan đến giấc mơ. Mà em chả tin hihi. Em thì mơ đủ các kiểu hết. Mà em thấy diễn đàn mình có chị j đó post bài tính giới tính theo tuổi mẹ và tháng thụ thai là lấy 49 - tuổi mẹ rùi cộng cái j đó ...... em tính theo 2 cách tính của 2 chị khác nhau đều thấy đúng. Tính theo cung bát quái của trung quốc cũng đúng lắm đó chị. Để phải tìm lại topic mới được
    • 125 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phoebedao Xem bài viết
    Hum trc em đọc bác google cũng có bài giới tính liên wan đến giấc mơ. Mà em chả tin hihi. Em thì mơ đủ các kiểu hết. Mà em thấy diễn đàn mình có chị j đó post bài tính giới tính theo tuổi mẹ và tháng thụ thai là lấy 49 - tuổi mẹ rùi cộng cái j đó ...... em tính theo 2 cách tính của 2 chị khác nhau đều thấy đúng. Tính theo cung bát quái của trung quốc cũng đúng lắm đó chị. Để phải tìm lại topic mới được
    Mình đọc mấy cái đó và test với vài trường hợp thì không thấy đúng lắm! Chỉ hỏi cho vui thôi chứ đã xác định sinh con thì con gì cũng quý mừ
    • 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình 2 lần nằm mơ đều đúng cả 2. Lần đầu mơ thấy con gái thì ra gái thật. Lần thứ 2 thì mơ có thằng cu ra cứ gọi mẹ, rồi nói con là con mự mà thế mà ra trai thật
    • 742 Bài viết

• 1,689 Được cảm ơn

Mình 3 lần mơ thấy bé trai bụ bẫm, rất đáng yêu, cuối cùng gia nhập nhà con gái Quy Tị hihihi. Mình chỉ cần con khỏe mạnh thôi, ko cần trai gái gì hết
    • 265 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình sang tuần sau là được 12 tuần mới đi siêu âm xem thế nào, cũng đang quá quá thể mong zai đây. Bạn grass.ktqd cứ keep contact để đến lúc siêu âm xong mình còn cập nhật nhé
    Uki mẹ nó. mà chị đã tập 3 rùi cơ à, hp ghê cơ
    Chúc 2 mẹ con bình an nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 150 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình mơ 2 lần đầu là trai, đêm qua mơ con gái. Suy ra là ko đúng, chắc nghĩ về bé nhìuwa nên mơ thui. Dưng mà dự cảm của mình thì là trai, chả bik đúng ko, mới 8 tuần thui ah
    • 97 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

1 tháng trước khi biết mình có bầu. e mơ sinh con trai. khoảng 1 tuần sau nữa e mơ mình có bầu. e cũng ko bít là sau đó e sẽ có bầu đâu. e cứ nghĩ e mơ như thế là tại vì hàng ngày, hàng giờ e toàn nghĩ đến chuyện bjo mình sẽ có bầu đây. ko ngờ tháng đó có thật. hạnh phúc ghê cơ. e con nào cũng được, cũng tốt và cũng yêu. mong sao mẹ con mình 9 tháng 10 ngày bình thường, khỏe mạnh, thuận buồm xuôi gió. thế là mãn nguyện lắm rùi.
    Phía trước là BẦU TRỜI

• 2,230 Bài viết

• 3,084 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần 17, trc khi có bầu, mơ thấy 1 bé gái bụ bẫm, xinh xắn nằm bên cạnh mình, và khi mình quay sang thì bé cười và ôm lấy bụng mình.

Lần 2 mơ thấy đi SA, BS bảo bé gái nhé

Em gái mình cũng mơ thấy mình sinh con gái

Con gái mình cũng mơ thấy mẹ sinh em gái (con mình 5 tuổi, kể tối qua con mơ thấy mẹ sinh em bé, con hỏi mẹ em trai hay em gái hả mẹ, mẹ bảo là em gái)

Mỗi mình chồng mơ sinh con trai, - đang mong con trai mà
    Tính theo tháng sinh của lịch TQ cũng là con gái, tính theo công thức 49-+.. cũng là con gái.....
    Hôm qua siêu âm thì BS bảo ko thể thấy đc vì dây rốn quá nhiều, che hết cả chỗ đó... BS có hỏi mình là con đầu trai hay gái (có phải sợ tâm lý mình chưa vững nên nói với mình thế ko nhỉ?) Hẹn 1 tháng nữa kiểm tra lại.

và đây là kết quả:

• 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Từ lúc mang bầu tập 3 này, chả hiểu sao em toàn nằm mơ thấy hổ & sư tử, hươu với rừng xanh thôi. Không biết có liên quan gì đến giới tính thai nhi không nhỉ?
    Lúc mang bầu 2 tập đầu là con gái, em suốt ngày nằm mơ thấy rắn thôi à!

Có mẹ nào có tí kinh nghiệm hay có gì tương tự như em không, chia sẻ tí chút nhé
    chị ơi em mới mang thai gần 12w mà toàn mơ thấy hổ con thôi ah.lần nào mơ cũng là hổ con chứ không phải hổ lớn.vừa tối hôm qua lại được gặp hổ con trong mơ nữa,nhìn xinh mà dễ thương lắm.không biết có ý nghĩa gì không nhỉ?chị chắc sinh bé rùi nhỉ?là trai hay gái vậy chị?e chưa sa nên k biết tnao?