• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Gây tê ngoài màng cứng... E sap sanh rồi, các mẹ cho e chút kinh nghiệm khi sử dụng pp này với ạ...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.07K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E mang thai đc 38 tuần rồi, sap đến ngày sanh rồi, hồi hộp và sợ wa các mẹ ơi, bình thường e chịu đau dở lam,chỉ đứt tay chút xíu thôi là đã khóc rồi, ko bít đau đẻ sẽ như thế nao?chỉ sợ đau wa rồi xỉu lun hix hix. E có tham khảo nhìu về việc sử dụng pp gây tê này rồi nhưng vẫn chưa rõ lam. Có ng nói gây tê rồi vẫn đau, chỉ giảm 1 phần nào đó thôi,làm e hoang mang wa. Nghe nói phải đợi tử cung mở từ 3-4 phân mới gây tê đc,nếu phải đợi rử cung mở 3-4 phân như vậy chác đau lam fai ko các mẹ? Mẹ nào đã sử dụng pp này rồi là ơn cho e chút ý kiến va kinh nghiệm với. Mấy bữa nay e lo Lang đến khó ngủ.Xin cám ơn các mẹ trước nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 523 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

\hồi mình sanh thì nở 5 phân thì dc bs tiêm,tiêm thì hết thấy đau liền nhưng lúc nở dc 9, 10phan dể rặn thì vẫn đau như thường,nhưng đau lúc đó rồi rặn đẻ luôn nên cũng ko đau lâu,hôi mình nở 2,3 phân thì chỉ đau bình thuong và vẫn chịu nôi,nhưng khi 4,5 phân thì đau ko tả nổi,khi dc chích ko đau rồi mình mới hồi sức lại dc để mà lấy sức rặn .mình dang mang thai đứa 2 và mình cũng sợ đau nên vẫn dùng biện pháp gây tê ngoài màng cứng,chứ bắt chịu dau tu lúc 2,3 phân đên 9,10 phân thì mình k chịu dc!vài lời chia sẻ cùng bạn,chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé!mình cũng sợ lắm,nhưng rồi cũng qua thôi
    con yêu ơi!con là một tài sản vô giá mà mẹ có được!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình mới sinh 16/8 và có dùng phương pháp này. thấy rất tốt đơ đau đến 80%. lúc mình sinh không thấy đau mấy chỉ thấy hơi hơi dau một chút như đi táo thôi. nhưng nếu mẹ nào dùng lúc sinh xong đến đoạn khâu vá nhớ để ý xem nếu bác sỹ dừng thuốc ( cái này tiêm vào sống lưng có 1 ống thuốc truyền vào ) mình sinh xong bác sỹ cho dừng nên đến lúc khâu đau gần chết. mọi ng hỏi thăm mình đều bảo đẻ ko đau nhưng khâu thì ko chịu đc.
    của mình mở 5 phân mới tiêm, lúc chuyển dạ cứ tập trung hít thật sâu rồi thở ra bằng miệng hiệu quả giảm đau tương đối , đây là kinh nghiệm của mình
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanhphuong_vft; 04/10/2011 vào lúc 03:03 PM.
    • 109 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

hic, e cũng chuẩn bị sinh rồi nghe các mẹ nói thế thấy sợ nhỉ.Nghe mọi người kể nó rạch đau lắm
    • 853 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Lúc mình sinh bé nhà mình cũng dùng pp này, lúc mở được khoảng 4phân, bsĩ vào bảo mình ngồi dậy và khom lưng xuống để chích vào xương sống phía dứoi thắt lưng í. Xong thấy đỡ đau nhiều và lúc rặn đẻ gần như k phải gồng mình lên đối phó với cơn đau nữa mà chỉ chú ý xem thấy tử cung co bóp cảm giác bé đang cố chui ra í, cảm nhận rõ lắm ạ thì lấy sức rặn rồi lại nghỉ, thấy cơn co lên lại rặn tiếp mình chỉ tập trung rặn thôi rặn đến lần thứ 3 thì ytá lôi được bé ra ngoài, và cũng k hề biết bsĩ rạch lúc nào í, mặc dù trứoc khi đẻ mình cũng sợ cái khoản rạch này lắm vì cứ nghĩ mình đứt tay 1 tí đã đau lắm òi lại còn bị rạch chỗ í nữa nhưng thực tế thì k cảm thấy j hết hihi...và lúc bsĩ khâu mình cũng k thấy đau vì còn thuốc tê, chỉ đến khi còn 1 mũi cuối cùng khi hết thuốc tê thì hơi đau nhưng thật may là xong rùi.
    Bgiừ bé nhà mình 4,5 tháng rồi mình lại muốn đẻ tiếp í...Nên chủ top đừng có lo lắng (giống mình ngày xưa) dùng pp này mình thấy nhẹ nhàng lắm í.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vậy đợi mở khoảng 5 phân thì tiêm vào, đẻ nhanh nhanh xong thì khâu liền, lúc đó vẫn còn thuốc tê thì đỡ đau các mẹ nhỉ.
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ủng hộ pp này,khoảng 1 tháng nữa nhok con mình chào đời, rất hồi hộp và cả sợ nữa... mình định sanh ở phụ sản sài gòn,rất mong được mọi người truyền kinh nghiệm !!!
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhchu Xem bài viết
    ủng hộ pp này,khoảng 1 tháng nữa nhok con mình chào đời, rất hồi hộp và cả sợ nữa... mình định sanh ở phụ sản sài gòn,rất mong được mọi người truyền kinh nghiệm !!!
    Mình đã sanh roi và đã dùng pp này, rất tốt và giãm đau 100%.Minh nở 3p đã đc bs gây tê và sau đó là ko bit đau gì nua , chỉ muon ran thoi.
    • 55 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, em nghe nói nếu dùng pp này thì sau khi sinh một thời gian, người mẹ sẽ bị đau lưng dữ dội, co người không khom lưng hoặc bê đồ nặng được, có ai bị như vậy không? em đang muốn dùng pp nay mà lo lắng quá ...