• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

gần 6 tuần túi thai 19x10mm, có yolksac chưa có phôi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn menamhong. Đành cố gắng chờ vậy...
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhu.tran Xem bài viết
    Cám ơn menamhong. Đành cố gắng chờ vậy...
    Nghĩ đến những điều tốt đẹp để tâm trạng thư giãn 1 chút nha chị.Trước khi có kết quả chính xác mà mình lo lắng như vậy sẽ ảnh hưởng đến thai lắm.
    Mọi điều tốt đẹp sẽ đến với chị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 176 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Nãy SA về Bs kê thuốc utrogestan uống dưỡng mẹ snow_angel ạ. Chắc là thuốc tiêm sẽ dưỡng mạnh hơn phải k? Giờ mình phải nói thế nào với Bs để người ta chịu tiêm đây? Còn chút hi vọng dù mong manh nhưng mình k cam lòng đứng yên mà chờ chút nào. Có cách nào mình tìm đc nguyên nhân để phát hiện sớm chữa sớm đc ko nhỉ?
    Em nghĩ bs kê cho chị thuốc dưỡng thế này là có hy vọng nè! Chứ nếu chẳng còn gì để hy vọng thì còn thuốc dưỡng làm chi đúng hok? Thế nên chị cứ cố nghe theo mọi ng nhé! Đừng tiếp tục lo lắng quá như thế này nữa. Ko tốt cho bé đâu. Hồi em 5w-gần 6w cũng chưa có gì mà. Bs cho uống utrogestan và 1 tuần sau là có phôi có tim đầy đủ. Hihi! Hóng tin chị mãi. Chúc chị và bé mọi điều may mắn tốt lành nhất nha!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi im_max89; 28/04/2013 vào lúc 06:10 AM.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Buồn và hoang mang lắm nhưng cứ vào đây đọc đc những lời động viên an ủi của mấy mẹ mình vơi bớt phần nào. Cám ơn mọi người nhiều lắm..10 ngày nữa mình SA lại, trong 10 ngày này mình sẽ làm tất cả những gì có thể. Hôm nay, 6 tuần 6 ngày, chuyền chai nước biển thứ 2. Mỗi ngày vẫn 2 ly sữa bầu, 2 viên utro, 1 viên sắt...Chúc các mẹ may mắn và hạnh phúc.
    • 383 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Buồn và hoang mang lắm nhưng cứ vào đây đọc đc những lời động viên an ủi của mấy mẹ mình vơi bớt phần nào. Cám ơn mọi người nhiều lắm..10 ngày nữa mình SA lại, trong 10 ngày này mình sẽ làm tất cả những gì có thể. Hôm nay, 6 tuần 6 ngày, chuyền chai nước biển thứ 2. Mỗi ngày vẫn 2 ly sữa bầu, 2 viên utro, 1 viên sắt...Chúc các mẹ may mắn và hạnh phúc.
    Cố lên bạn nhé. Bạn ko uống folic à? Folic quan trọng lắm đấy. Sắt có thể uống từ tuần 12 nhưng folic phải uống từ trước khi bầu đến 12 tuần mới dừng đấy.
    • 213 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã động viên. Nhưng giờ này mình ngủ k đc, nước mắt đầm đìa vì quá hoang mang khi bây giờ 2 bên ngực và bụng dưới k còn thấy căng tức mà nó mềm ra như lúc bình thường vậy. Mình k còn chút cảm giác như cách đây vài bữa nữa. Ai có kinh nghiệm vụ này nói cho mình biết hoặc chỉ cho mình phải làm gì nhé. Chờ tin gấp từ mọi người... Mẹ dieuly2011 ơi, mình có coi trên bảng chi tiết thông số thai thì mẹ ở trong khoảng an toàn, thai 5-6 tuần kích thước < 18mm là bình thường. Bữa đi khám sáng t7 nên k đc chọn Bs, ở bv đó Bs Tuyết nghe bà chị giới thiệu hay lắm, mẹ thử vào hoibacsi.com xem lịch khám của bác í nhé. Bữa mình vào coi chưa thấy k biết giờ có chưa..Ps: cái iPad gửi bài k thể xuống dòng để tách nội dung ra đc, nó dồn 1 cục, mọi người chịu khó đọc nhé...
    Có yolksac thì sẽ có tim thai. bạn yên tâm. giai đoạn này bạn nghỉ ngơi, xem phim, vui vẻ đừng lo nghĩ, tránh vận động nhiều.... đặt biệt uống thuốc bổt có acid folic và nhé, vài hôm nữa sẽ có thôi. Nếu bạn tôn giáo Phật thì nên niệm phật nha. Chúc 2 mẹ con bạn khoe mạnh.
    • 176 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

à chị ơi em từng đọc thấy ăn ngũ cốc cũng tốt lắm đấy! Thế là em sáng nào cũng làm 1 gói ngũ cốc dinh dưỡng có thêm canxi. Còn axit folic thì cũng nên bổ sung ngay chị à! C có uống thuốc bổ tổng hợp ko? Em thấy nhìu mẹ uống lắm, bs cũng kê cho em prenatal chứ hok có kê sắt riêng vì hình như sắt chưa cần nhìu lắm, trong vitamin tổng hợp (mấy cái prenatal ấy) cũng đã có sắt rùi! Cần nhất axit folic chị à.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin lỗi, mình ẩu quá. 1 viên tổng hợp gồm sắt, acid folic, vitamin bxx,.. đó các mẹ. Hôm nay ox mua 1 lạng tổ yến về chưng bạch quả 1 chén rùi.Ko biết con có đc hưởng gì ko hay là chỉ mập thây mẹ..@mẹ annachan9999: đêm nào trước khi ngủ mình cũng niệm phật, xin ông bà tổ tiên độ cho con ở lại với vc mình. Rồi xoa bụng nhắn con yêu ở lại, ba mẹ yêu con rất nhiều... Mình đang làm tất cả những gì nghĩ tới đc để cầu mong điều hạnh phúc kỳ diệu ấy các mẹ ạh. Chúc cho các mẹ may mắn k bị rơi vào tâm trạng như mình
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhu.tran; 28/04/2013 vào lúc 11:25 PM.
    • 165 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình vừa đi khám ở bs Lệ Chi về, tâm trạng dg cực kì... và mình rất mong mọi người có thể góp ý cho mình.
    8 tháng trc mình bị thai lưu vì nhau gai, 2 vo chồng mong con từng tháng đến giờ mới có. Hnay thai khoảng gần 5 tuần (tính theo ngày thụ thai vì mình tính ngày rụng trứng khá chính xác) đi khám, bsi cho siêu âm rồi đáng ra sẽ xét nghiệm thêm 1 số thứ nhg khi coi qua hình siuê âm bsi nói 10ngay nữa quay lại vì túi thai nhìn ko tốt lắm (chưa có yolksac, chưa có phôi luôn), bsi nói có thể sẽ ko giữ dc như lần trc. Giờ mình dg shock quá, khóc từ lúc khám ra đến giờ. Cho mình hỏi là bsi có giỏi đến mức nhìn túi thai mà đoán dc vậy ko mọi người?????
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Geisa Xem bài viết
    Mình vừa đi khám ở bs Lệ Chi về, tâm trạng dg cực kì... và mình rất mong mọi người có thể góp ý cho mình.8 tháng trc mình bị thai lưu vì nhau gai, 2 vo chồng mong con từng tháng đến giờ mới có. Hnay thai khoảng gần 5 tuần (tính theo ngày thụ thai vì mình tính ngày rụng trứng khá chính xác) đi khám, bsi cho siêu âm rồi đáng ra sẽ xét nghiệm thêm 1 số thứ nhg khi coi qua hình siuê âm bsi nói 10ngay nữa quay lại vì túi thai nhìn ko tốt lắm (chưa có yolksac, chưa có phôi luôn), bsi nói có thể sẽ ko giữ dc như lần trc. Giờ mình dg shock quá, khóc từ lúc khám ra đến giờ. Cho mình hỏi là bsi có giỏi đến mức nhìn túi thai mà đoán dc vậy ko mọi người?????
    Bác sĩ nói bạn nhìn túi thai ko tốt là k tốt như thế nào? Kết luận trong tờ SA là gì? Hay chỉ là "có hình túi thai xx tuần, chưa có yolksac, chưa có phôi"? Mình nghĩ 5 tuần mà kết luận "ko tốt" và "có thể ko giữ đc" thì hơi sớm. Mình cũng trường hợp thuộc dạng "7 tuần, yolksac >12mm, chưa có phôi", mình đã tìm hiểu khắp nơi, đọc ko sót 1 chủ đề nào có liên quan, mình đuơng nhiên hiểu trường hợp của mình là gì, nên với TH của bạn, bạn hãy cố gắng tẩm bổ tinh thần lẫn cơ thể thật tốt, tìm 1 bác sĩ chỉ định giỏi (chưa cần Bs siêu âm giỏi ở giai đoạn đầu này) để ktra và kê thuốc uống dưỡng nếu cần. Khi làm xong những việc đó bạn cố giữ tinh thần thoải mái rồi chờ ngày SA lại.Nói thêm cho bạn bớt nặng lòng: chị họ bên chồng mình hơn 6 tuần mới có yolksac + phôi, gần 8 tuần mới có tim thai.Chúc bạn may mắn và hạnh phúc, đừng như TH của mình nhé.Mà Bs nào kì quá, nếu chưa có kết luận chính xác, ko có phác đồ điều trị nào lại đi nói với bệnh nhân câu mất tinh thần vậy. Trong khi tinh thần tốt cực kì wan trọng đối với bà bầu gđoạn đầu! Tốt nhất bạn chọn Bs khác có tâm chút.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhu.tran; 29/04/2013 vào lúc 09:46 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 176 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Bác sĩ nói bạn nhìn túi thai ko tốt là k tốt như thế nào? Kết luận trong tờ SA là gì? Hay chỉ là "có hình túi thai xx tuần, chưa có yolksac, chưa có phôi"? Mình nghĩ 5 tuần mà kết luận "ko tốt" và "có thể ko giữ đc" thì hơi sớm. Mình cũng trường hợp thuộc dạng "7 tuần, yolksac >12mm, chưa có phôi", mình đã tìm hiểu khắp nơi, đọc ko sót 1 chủ đề nào có liên quan, mình đuơng nhiên hiểu trường hợp của mình là gì, nên với TH của bạn, bạn hãy cố gắng tẩm bổ tinh thần lẫn cơ thể thật tốt, tìm 1 bác sĩ chỉ định giỏi (chưa cần Bs siêu âm giỏi ở giai đoạn đầu này) để ktra và kê thuốc uống dưỡng nếu cần. Khi làm xong những việc đó bạn cố giữ tinh thần thoải mái rồi chờ ngày SA lại.Nói thêm cho bạn bớt nặng lòng: chị họ bên chồng mình hơn 6 tuần mới có yolksac + phôi, gần 8 tuần mới có tim thai.Chúc bạn may mắn và hạnh phúc, đừng như TH của mình nhé.
    Woa, em thấy chị đã mạnh mẽ lên nhìu rùi nha! Hihi, phải như thế chứ! Mình cứ lo lắng hoài cũng ko có làm đc gì cho con, chỉ làm mình và con mệt hơn thui. Còn chị Geisha ơi, em đi khám ở 1 bv đa khoa cũng có tiếng, bs siêu âm cũng nói thế lày, có yolksac rùi mà ko thấy phôi. 1 tuần sau quay lại ko có thì coi như hỏng. Em khám xong là bái bai forever cái bv đó lun, ráng chờ thêm 1 tuần nữa kiếm bs khác có tiếng hơn thì bác kiu chời sao mà kết luận ghê vậy, bác dò tìm mãi cũng thấy con em. hihi. Thế nên em rút lại lời khuyên từ các mẹ khác là chờ và thử chỗ khác. Chúc các chị may mắn nhé!
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

To mẹ im_max: vụ này dễ khiến người ta bị stress và trầm cảm nặng lắm. Mình đang cố để đừng bị vậy nè. Còn 5 ngày nữa đi SA, đã chuyền 3 chai nước, chít 3 mũi thuốc bổ, 4 chén yến... Mà chắc Bs chuẩn bị sức khỏe cho mình để... đừng gục ngã
    • 242 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

À, cho hỏi mẹ snow_angel hồi đó có giữ đc k?
    K giữ đc mẹ nó ạ . Mẹ nó cứ bảo bsi tiêm là ngta tiêm liền. Tự mìh phải cứu mìh trc

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Sống đơn giản cho đời thanh thản
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đang nằm chuyền chai thứ 4. Lát chuyền xong Bs cho SA luôn, vừa hồi hộp vừa sợ đối mặt...
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thất bại rùi... 2 ngày nữa tới để đặt thuốc cho ra ngoài. Tâm trạng này thật khó chịu, thương các mẹ đồng cảnh ngộ...
    • 176 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thất bại rùi... 2 ngày nữa tới để đặt thuốc cho ra ngoài. Tâm trạng này thật khó chịu, thương các mẹ đồng cảnh ngộ...
    E thật sự rất tiếc! Chị cố vượt qua nhé! Rồi con sẽ về với mình thôi!
    • 165 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Rất cám ơn mọi người đã động viên mình, đặc biệt cám ơn nhu.tran vì dù dg lo lắng nhiều vẫn chia sẻ với mình!!! Chúc bạn sớm vượt qua và lại đón con yêu trg tg sớm nhất có thể
    Kết quả SA nói có túi thai 7mm, chưa có yolksac và phôi. Đem kqua này lên thì bsi Chi nhìn hình siêu âm và nói với mình vậy. Thật sự lúc đó mình đơ ra 1 hồi, nước mắt đã tràn lên tới nơi nhg ráng nén xuống cám ơn bsi rồi về. Mình cũng dg suy nghĩ có nên đến khám tiếp ko hay tìm bsi khác. Bsi Chi này mình nghe bạn giới thiệu là trưởng khoa hiếm muộn bên TDu, vì lần trc mất 1 lần nên mình mới đổi bsi chứ thật ra lần trc khám bên Bsi Tuyết trc làm ở bv GDinh thấy cũng ok.
    Cho mình hỏi chút là mình nghe mọi ng nói thai còn nhỏ ko nên SA đầu dò, bữa mình cũng nói muốn dc SA qua thành bụng nhg bs siêu âm ko đồng ý, còn giảng cho mình 1 hồi là siêu âm là dùng sóng âm thanh ko hại gì hết... Cuối cùng mình cũng SA đầu dò
    • 127 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Geisa Xem bài viết
    Rất cám ơn mọi người đã động viên mình, đặc biệt cám ơn nhu.tran vì dù dg lo lắng nhiều vẫn chia sẻ với mình!!! Chúc bạn sớm vượt qua và lại đón con yêu trg tg sớm nhất có thể
    Kết quả SA nói có túi thai 7mm, chưa có yolksac và phôi. Đem kqua này lên thì bsi Chi nhìn hình siêu âm và nói với mình vậy. Thật sự lúc đó mình đơ ra 1 hồi, nước mắt đã tràn lên tới nơi nhg ráng nén xuống cám ơn bsi rồi về. Mình cũng dg suy nghĩ có nên đến khám tiếp ko hay tìm bsi khác. Bsi Chi này mình nghe bạn giới thiệu là trưởng khoa hiếm muộn bên TDu, vì lần trc mất 1 lần nên mình mới đổi bsi chứ thật ra lần trc khám bên Bsi Tuyết trc làm ở bv GDinh thấy cũng ok.
    Cho mình hỏi chút là mình nghe mọi ng nói thai còn nhỏ ko nên SA đầu dò, bữa mình cũng nói muốn dc SA qua thành bụng nhg bs siêu âm ko đồng ý, còn giảng cho mình 1 hồi là siêu âm là dùng sóng âm thanh ko hại gì hết... Cuối cùng mình cũng SA đầu dò
    Đừng sợ nhiều nha chị, thật ra con của mình là của mình, không chạy đi đâu được hết, có thể bé này không khỏe nên tự đào thải cho bé sau sẽ khỏe mạnh hơn, chị cứ nghĩ như vậy thấy an tâm hơn chị ạ.
    Em S.A lúc 8 tuần mà BS còn nói chưa có phôi, tim gì ráo, GS = 27mm ... ném ngất rồi.
    2 tuần sau đi S.A lại thì có đầy đủ rồi chị, kết luận thai 8 tuần =-=.. chị sợ thì S.A đầu dò chính xác nha. Chúc chị với em bé khỏe mạnh bình yên
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hôm nay mình đi khám mọi chuyện đều ổn rùi. Bé nhà mình đã có phôi và tim. Mình mừng lắm bjo chỉ cầu nguyện cho bình an vượt qua 9th10 ngày. Các mẹ nào mà khám chưa thấy j thì cứ bĩnh tình nhé.
    Mẹ nhutran đừng bùn nữa nhé. Giáng ăn uống tẩm bổ lại cho có sức khỏe con sẽ lại về với bạn mà.

Me
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Co me nao da nhu em giup e voi e dang hoang mang qua ma khong bỉ nhu the nao KKC cua e la 28/6 tinh den hom nay thi em da tre kinh 20 ngay roi , nhung sieu am chua thay phoi thai chi co yolksac kthuoc tui thai la 20 x 13 mm bi boc tach 30 phan tram e lo wa , kinh nguyet em khoang 28 ngay..nhu vay co binh thiong khong cac me oi , tuan sau bsi hen kham lai xem co phoi va tim thai khong....huhu