Mang thai - Chuẩn bị sinh

gần 6 tuần túi thai 19x10mm, có yolksac chưa có phôi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngày 20/4 là thai được 5 tuần 5 ngày, mình có đi siêu âm ở khoa sản BV ĐHYD (bv PS Mê Kông), trong tờ giấy SA có ghi là: thai 5-6 tuần, có hình túi thai 19x10mm, trong có yolksac, chưa thấy phôi thai. Bác sĩ có dặn 2 tuần nữa tái khám, nếu vẫn k có phôi hay tim thai là phải bỏ.

Mình có đọc bài viết của mẹ nào viết cách đây 3 năm có nói nếu 6 tuần mà túi thai <18mm mà chưa có phôi là bình thường, nhưng mình đã 19mm và đã 6 tuần rồi mà vẫn chưa thấy gì mình rất hoang mang, đọc mấy bài của mấy mẹ nói thai 7-8 tuần chưa có phôi đã fải bỏ mình rớt nước mắt.

Mọi người có kinh nghiệm chia sẻ với mình nhé. 2 vợ chồng mình hiếm muộn đã hơn 2 năm, chồng bị dãn tĩnh mạch thừng tinh đang điều trị. Đã bơm TT 1 lần nhưng k được nên bây mình có thai tự nhiên thì vui mừng khôn xiết...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 25 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

c đừng quá lo lắng nhé,vì Ckk ko đều thì ko tính được theo tuổi thai bt c nhé,với cả trứng rụng muộn thì chưa chắc con đã đc 6w đâu,c cứ chờ 2w nữa khám lại,suy nghĩ tích cực ăn uống nghỉ ngơi nhiều khỏe mẹ khỏe con nhé,đợt trc e siêu âm 5w4d tính theo máy nhé,chứ ckk ko đều phải 8w cũng như c túi thai còn 21cm cơ,chưa có phôi chỉ có noãn hoàng,1 w sau e đi khám lại có cả tim thai rồi c ah,quan trọng là m phải nghỉ ngơi nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ meomap3110 nhé. Nhưng tình hình là mình biết chính xác ngày 2 vc bùm bùm vì thời gian đó mình đang ở xa chồng tới thăm, mình cũng mới về nhà sau này nên tính từ ngày bùm bùm đó tới giờ là đúng 45 ngày, tính tới hôm SA là đúng 5 tuần 5 ngày đó.

Cho mình hỏi thêm đo HCG là bác sĩ chỉ định hay mình tự đăng ký XN? Mình đi khám ở BV 2 lần rùi nhưng ko thấy bác sĩ nói gì cả?

Sáng nay đăng bài xong rồi lên mạng tìm kiếm linh tinh, tự nhiên sờ vô ngực ko thấy căng tức như cách đây 1-2 tuần nữa, bụng cũng ko thấy tức tức giống vậy nữa nên sợ lắm. Bác sĩ hẹn 2 tuần nữa tái khám, mỗi ngày trôi qua dài như cả thế kỷ vậy..
    • 394 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhu.tran Xem bài viết
    Ngày 20/4 là thai được 5 tuần 5 ngày, mình có đi siêu âm ở khoa sản BV ĐHYD (bv PS Mê Kông), trong tờ giấy SA có ghi là: thai 5-6 tuần, có hình túi thai 19x10mm, trong có yolksac, chưa thấy phôi thai. Bác sĩ có dặn 2 tuần nữa tái khám, nếu vẫn k có phôi hay tim thai là phải bỏ.

Mình có đọc bài viết của mẹ nào viết cách đây 3 năm có nói nếu 6 tuần mà túi thai <18mm mà chưa có phôi là bình thường, nhưng mình đã 19mm và đã 6 tuần rồi mà vẫn chưa thấy gì mình rất hoang mang, đọc mấy bài của mấy mẹ nói thai 7-8 tuần chưa có phôi đã fải bỏ mình rớt nước mắt.

Mọi người có kinh nghiệm chia sẻ với mình nhé. 2 vợ chồng mình hiếm muộn đã hơn 2 năm, chồng bị dãn tĩnh mạch thừng tinh đang điều trị. Đã bơm TT 1 lần nhưng k được nên bây mình có thai tự nhiên thì vui mừng khôn xiết...
    Hôm qua, có đọc 1 bài của mẹ nào nói cứ chờ đến 9 tuần bạn à, có mẹ đến 9 tuần mới có tim thai đấy ^^

chúc 2 mẹ con khỏe mạnh
    • 285 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Có yolksac thì sẽ có tim thai, chị chịu khó đợi thêm 1-2 tuần nữa đi.
    Cho thuê chữ kí <<<
    • 42 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bạn cứ chờ 2w nữa xem sao nhé, bi giờ chủ yếu là bạn phải thư giãn, đừng tạo áp lực cho chính mình, mình tin bạn sẽ được như ý mà
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn ơi mình cũng đang trong tình trạng giống bạn nên cũng rất hiểu cảm giác của b lúc này. Của mình thì nhỏ hơn thai 5-6w 15x6mm. Cũng chưa có phôi thai hichic 2tuan nữa mình cũng mới tkham. Bạn khám bsi nào zậy mình cũng khám ở bv này lun Nè.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã động viên. Nhưng giờ này mình ngủ k đc, nước mắt đầm đìa vì quá hoang mang khi bây giờ 2 bên ngực và bụng dưới k còn thấy căng tức mà nó mềm ra như lúc bình thường vậy. Mình k còn chút cảm giác như cách đây vài bữa nữa. Ai có kinh nghiệm vụ này nói cho mình biết hoặc chỉ cho mình phải làm gì nhé. Chờ tin gấp từ mọi người... Mẹ dieuly2011 ơi, mình có coi trên bảng chi tiết thông số thai thì mẹ ở trong khoảng an toàn, thai 5-6 tuần kích thước < 18mm là bình thường. Bữa đi khám sáng t7 nên k đc chọn Bs, ở bv đó Bs Tuyết nghe bà chị giới thiệu hay lắm, mẹ thử vào hoibacsi.com xem lịch khám của bác í nhé. Bữa mình vào coi chưa thấy k biết giờ có chưa..Ps: cái iPad gửi bài k thể xuống dòng để tách nội dung ra đc, nó dồn 1 cục, mọi người chịu khó đọc nhé...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhu.tran; 25/04/2013 vào lúc 04:02 AM.
    • 175 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Chị ơi chị đừng quá lo lắng nữa, cố gắng giữ tâm trạng đc bình tĩnh nhất có thể. Em biết nói thế là rất khó vì chính bản thân em cũng từng 1 lần thế này. Hơn 5t e đã đi sa ở bv đa khoa hồng đức vì nôn nóng quá, lúc đó bs sa còn phán 1 câu xanh rờn là chỉ có túi thai và yolksac, 1 tuần sau sa lại ko có phôi là hỏng. Em lo lắng sợ sệt 1 tuần liền, sau đó đi sa chỗ khác chứ sợ ko quay lại bv đó nữa. Chỗ e sa là ở bs Nguyệt bv Từ Dũ, nghe nói bác kỹ càng nhiệt tình lắm. Mới đầu chẳng thấy j e đã hoang mang, bs kiu em ra ngoài đi tiểu lại dù trc đó em đã đi rùi, sau đó sa thêm 1 lúc nữa, vặn vẹo đầu dò đủ kiểu mới thấy bác nói 1 câu là có phôi rùi, có cả tim nữa. Do nằm ở vị trí khó tìm nên giờ mới tìm thấy bé. Ôi em mừng mà khóc luôn.
    Chị cố gắng chờ đến thời gian hẹn nhé, có thể đổi phòng khám khác hoặc khám 1,2 chỗ uy tín nữa xem.
    Chúc chị có tin vui báo với mọi ng!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 175 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

ah mẹ em nói là ăn hột vịt lộn cho khỏe thai. Thế là trong khoảng 1 tuần em chờ đến ngày sa em cứ cố gắng ăn mỗi ngày 1 trái, đến tận giờ khi đã hơn 2 tháng em vẫn cứ ăn dù ngán lắm rùi. Ngày trc mẹ em có thai em, thai yếu quá nên bs dặn mẹ em ăn hẳn 2 quả 1 ngày cơ! Em chỉ biết có thế thui...
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ im_max nhé. Sau 1 đêm thức trắng để lần tìm manh mối về các chỉ số và triệu chứng thì thấy mình nằm ngoài danh sách an toàn. Nhưng bất cứ thứ gì cũng có ngoại lệ nên mình sẽ cầu nguyện. Hôm nay mình thấy tâm trạng ổn hơn đôi chút rồi. Mẹ nào có thông tin gì về các trường hợp ngoại lệ cho mình biết với nha...
    • 383 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Ps: cái iPad gửi bài k thể xuống dòng để tách nội dung ra đc, nó dồn 1 cục, mọi người chịu khó đọc nhé...
    Bạn bấm vào 'return' (hoặc là 'nhập' nếu để bàn phím tiếng Việt) để xuống dòng nha.

Cám ơn mẹ im_max nhé. Sau 1 đêm thức trắng để lần tìm manh mối về các chỉ số và triệu chứng thì thấy mình nằm ngoài danh sách an toàn. Nhưng bất cứ thứ gì cũng có ngoại lệ nên mình sẽ cầu nguyện. Hôm nay mình thấy tâm trạng ổn hơn đôi chút rồi. Mẹ nào có thông tin gì về các trường hợp ngoại lệ cho mình biết với nha...
    Bạn ko nên thức đêm như vậy sẽ rất ảnh hưởng đến con đấy. Minh biết có chị chồng mình là ngoại lệ đấy. Lúc túi ối chị ý 19mm cũng chưa có j. Đi khám bị bsi dọa quá trời rồi cho thuốc uống 3 ngày sau khám lại thì ổn. Chị ấy sinh bé được hơn 5 tháng rồi
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cứ bình tĩnh bạn nhé, mình 6w1d đi khám còn chưa có túi noãn hoàng mà chỉ có túi ối cơ nhưng ương thuốc theo chỉ dẫn bs đến hơn 7w đi khám lại là có âm vang tim thai luôn rồi đó. Cứ bình tĩnh nhé, tinh thần thoải mái thì e bé sẽ phát triển tốt hơn đấy. Chúc bạn may mắn nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beanybaby Xem bài viết
    Bạn bấm vào 'return' (hoặc là 'nhập' nếu để bàn phím tiếng Việt) để xuống dòng nha.
    Mình bấm rùi k đc bạn ui. Lúc soạn thảo thì rõ ràng nó xuống nhưng khi bấm trả lời để gửi bài là nó dồn cục, k biết tại trình editor rum hay máy. Những web khác or Mail thì bình thường.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Beanybaby Xem bài viết
    Bạn ko nên thức đêm như vậy sẽ rất ảnh hưởng đến con đấy. Minh biết có chị chồng mình là ngoại lệ đấy. Lúc túi ối chị ý 19mm cũng chưa có j. Đi khám bị bsi dọa quá trời rồi cho thuốc uống 3 ngày sau khám lại thì ổn. Chị ấy sinh bé được hơn 5 tháng rồi
    nghe tin này an ủi quá, cám ơn bạn.. Cho mình hỏi lúc túi ối chị ấy 19mm là đc mấy tuần ạ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ga_lam0505 Xem bài viết
    Cứ bình tĩnh bạn nhé, mình 6w1d đi khám còn chưa có túi noãn hoàng mà chỉ có túi ối cơ nhưng ương thuốc theo chỉ dẫn bs đến hơn 7w đi khám lại là có âm vang tim thai luôn rồi đó. Cứ bình tĩnh nhé, tinh thần thoải mái thì e bé sẽ phát triển tốt hơn đấy. Chúc bạn may mắn nhé!
    bạn ráng nhớ lúc 6w1d là kích thước túi thai đc bao nhiêu?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhu.tran; 26/04/2013 vào lúc 12:02 AM.
    • 383 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Mình bấm rùi k đc bạn ui. Lúc soạn thảo thì rõ ràng nó xuống nhưng khi bấm trả lời để gửi bài là nó dồn cục, k biết tại trình editor rum hay máy. Những web khác or Mail thì bình thường. nghe tin này an ủi quá, cám ơn bạn.. Cho mình hỏi lúc túi ối chị ấy 19mm là đc mấy tuần ạ? bạn ráng nhớ lúc 6w1d là kích thước túi thai đc bao nhiêu?
    Nếu web khác và mail bình thường thì k phải tại máy đâu bạn ơi. Mình vẫn xuống dòng binh thường ở cả wtt nè.

Mình cũng ko nhớ rõ là mấy tuần đâu bạn ạ
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay, 6 tuần 5 ngày, sau 2 ngày k còn hiện tượng căng tức, ngực và ti mềm, mình đi SA lại. Vẫn chưa có phôi tim, kích thước gs:20mm, yolksac lớn 12mm.Ox bị yếu và dị dạng nhiều, chạy chữa khó khăn lắm mới có đc. Năm nay mình 30 rùi, mình muốn có 2 bé... Huhuhu...
    • 241 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mẹ nó mua thuốc nội tiết về uống đi, hoặc là đi tiêm cho con phát triển nhanh. Mìh đã từg ở TH của b nên rất hiểu cái cảm giác lo lắng, hoang mang, hồi đó mình bị stress nặng
    Sống đơn giản cho đời thanh thản
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nãy SA về Bs kê thuốc utrogestan uống dưỡng mẹ snow_angel ạ. Chắc là thuốc tiêm sẽ dưỡng mạnh hơn phải k? Giờ mình phải nói thế nào với Bs để người ta chịu tiêm đây? Còn chút hi vọng dù mong manh nhưng mình k cam lòng đứng yên mà chờ chút nào. Có cách nào mình tìm đc nguyên nhân để phát hiện sớm chữa sớm đc ko nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhu.tran; 27/04/2013 vào lúc 11:55 AM.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

À, cho hỏi mẹ snow_angel hồi đó có giữ đc k?
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tâm lý của người mẹ khi mang thai quan trọng lắm đấy bạn ơi. Mình rất hiểu cảm giác của bạn nhưng mà bạn nên tự trấn tĩnh nhé. Mình lúc 6 tuần đi khám ở ĐHYD Q.5, s.â kích thước túi thai cũng giống như bạn, cũng có yolksac, chưa có phôi, cũng hẹn 2 tuần tái khám và 2 tuần sau mình đi khám lại thì đã có phôi và tim bé đã đập rồi đấy. Do tiền sử của mình cũng ko tốt lắm nên bs kê luôn cho mình uống 1 ngày 2 viên Utrogestan 100mg (sáng và tối) để dưỡng thêm. Bạn cố gắng lên, mọi chuyện sẽ tốt đẹp cả thôi. Chúc bạn may mắn nhé!
    ...Chúc con yêu được hạnh phúc, mãi bình an !
    ...Cảm ơn vì con đến bên mẹ !
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3