Mang thai - Chuẩn bị sinh

em mang thai tuần thứ 24, đi siêu âm không biết chính xác không???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.73K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em mới gia nhập diễn đàn, hồi e mang thai tuần 21 đi siêu âm 4D bác sĩ bảo con trai nhưng không biết chính xác không, sức khỏe em bé thì bình thường, nhưng em có vẻ hơi ốm và xanh dù em ăn đều có khi là nhiều nữa, cân nặng em tăng chậm 1 tháng có khi chỉ lên 1kg nhưng em bé phát triển tốt và cân nặng bình thường (trộm vía) cuối tuần này bác sĩ hẹn siêu âm lại để kiểm tra sức khỏe em bé...mà e lại hay bị nổi mụn nước ngứa tay chân và cả bụng nữa không biết có ảnh hưởng j em bé không....
    em làm mẹ đơn thân nên rất thiếu kinh nghiệm, cũng buồn nhưng vì thương con nên phải cố gắng thôi....
    mong các mẹ cho em biết kinh nghiệm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hybo; 25/05/2011 vào lúc 08:45 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 579 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Mìnn thì nghĩ 21w mà SA 4D thì chính xác rùi đó bạn, hay là lúc đó em bé khép chân nên bs mới bảo là chưa chính xác nhỉ?

Ngứa bụng hay là do bạn bị rạn nhỉ, hì hì, mình cũng con đầu nên cũng thiếu kinh nghiệm, lon ton chạy vào trả lời bạn tí xíu thôi.

Bạn cố lên vậy nhé, làm mẹ đơn thân không vui, nhưng cũng không hẳn đã buồn đâu bạn, bạn tham gia diễn đàn sẽ thấy có những chị em có chồng mà còn khổ lắm, khổ hơn đơn thân nhiều. Cố gắng nhé , tặng hoa cho bạn nè :Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

21 tuần mà SA 4D thì thường là chính xác rồi đó mẹ hybo ạ, nhưng 4 tuần nữa tái khám và SA lại 1 lần nữa là chính xác nhất. Bé nhà mình cũng đc 25 tuần, nhưng giờ mới quả thực là bối rồi vì mỗi lần SA bsỹ lại phán 1 kiểu khác nhau. Hị hị.
    Làm mẹ đơn thân sẽ cần phải có sự mạnh mẽ và bản lĩnh đó, nếu k sẽ có những khi chỉ nhìn con mà khóc, rồi chẳng muốn làm gì khác Mẹ hybo cố lên nhé
    Minhtwins
    YM: dinhuong81 :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hihi, thanks 2 mẹ nha....mình sẽ cố gắng nhiều vì tương lai của con yêu mà....cũng mong là bé khỏe mạnh, chúc 2 mẹ tối mát mẻ và vui nha
    Mẹ yêu bắt một nhịp cầu..
    Đưa con vượt khỏi nỗi sầu thế gian...
    Mẹ iu cu Đô nhất nhất trên đời
    [/URL]
    • 967 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Siêu âm 4D thì chắc là chính xác rồi, còn cái vụ mụn nước k biết nổi ở đâu, nếu ở các chỗ niêm mạc, mẹ nó fai đi khám xem có fai do hespes k nhé, vì nếu do virus này thì khá là ảnh hưởng đến bé đấy.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

21 tuần mà đi siêu âm 4D là chính xác rồi mẹ nó ạ, mẹ nó bị ngứa là bình thường mà, hồi trước mình cũng bị như mẹ nó đấy, mẹ nó yên tâm nhé, cố gắng lên mẹ nó ạ, con ra đời rồi lúc nào cũng có con ở bên là mẹ nó hết buồn ngay ý mà, chúc 2 mẹ con luôn mạnh khỏe nhé, có tin j vui mẹ nó nhớ thông báo với cả nhà nhé.
    Mẹ yêu Trũi của mẹ nhất trên đời.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 260 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình lúc 12w đi SA bác sĩ Vỹ thì bảo giống bố.
    Hqua 15w đi SA thì bác sĩ Vỹ lại bảo giống mẹ.
    Có mẹ nào mắc dở như mình không thì vào chia sẻ với mình nhé
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

21 tuần là chính xác rồi mẹ nó ạ, Còn về vụ ngứa ngáy thì do nội tiết thay đổi nên Mẹ nó bị ngứa, sinh bé xong sẽ hết thôi.Làm bà Mẹ đơn thân sẽ vất vả nhiều đấy, Mẹ nó cố gắng lên nhé, Chúc Mẹ nó luôn vui để sinh bé thật khỏe mạnh và yêu đời , tặng Mẹ nó hoa tiếp thêm sức mạnh nè. :Rose:
    • 93 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hybo Xem bài viết
    em mới gia nhập diễn đàn, hồi e mang thai tuần 21 đi siêu âm 4D bác sĩ bảo con trai nhưng không biết chính xác không, sức khỏe em bé thì bình thường, nhưng em có vẻ hơi ốm và xanh dù em ăn đều có khi là nhiều nữa, cân nặng em tăng chậm 1 tháng có khi chỉ lên 1kg nhưng em bé phát triển tốt và cân nặng bình thường (trộm vía) cuối tuần này bác sĩ hẹn siêu âm lại để kiểm tra sức khỏe em bé...mà e lại hay bị nổi mụn nước ngứa tay chân và cả bụng nữa không biết có ảnh hưởng j em bé không....
    em làm mẹ đơn thân nên rất thiếu kinh nghiệm, cũng buồn nhưng vì thương con nên phải cố gắng thôi....
    21 tuan thì chính xác lắn, minh di sieu âm 13tuan mà đã rõ chim cò lắm ý, đêntuan đi khám lại thì vẫn thấy i xì chim :Smiling: nếu máy sieu âm chuẩn thì sẽ cho ban thấy rất rõ chi tiết, chân tay mắt mui..... mẹ nó bản lĩnh lăm,bjo thì bt nhưng lúc mẹ nó sinh thì sẽ hơi vất vả 1chut vi sẽ ko dc ngủ, ko di lại dc tu do như lúc chưa sinh, làm mẹ độc thân thì hơi thiệt thòi và vất vả. mong mẹ nó cố gắng lên nhé có rất nhiều người đã co gd nhưng khổ quá chỉ mong dc độc thân cho rảnh nợ như mẹ nó đấy, niêm vui lớn nhất cuộc đời là dc có con, yêu con và bên con.....chúc mẹ nó luôn hp :Rose:
    • 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

15w là chính xác đó bạn. Hồi mình được 12w, bác sỹ Vỹ cũng kêu 95% giống bố, đến 16w bé nhà mình vẫn không rõ là giống bố hay giống mẹ. Đến 20w bác sỹ bảo chắc chắn giống mẹ. Bây giờ công chúa đang ngủ ngon lành, cái mặt nhìn y xì bố
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

siêu âm như vậy là chính sác đó chị ah. em sa lúc 14 tuần đả biết là con trai rồi.dến 25 26t đi sa lại thì chim to lám.he he
    • 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

BỊ nổi bóng nước thì nên hỏi bác sỹ đấy. Hồi mình được 33t, mình ngứa bụng phát điên, đi khám bác sỹ kêu do em bé phát triển, da bụng căng ra không kịp nên ngứa. Nhưng bác sỹ lại kêu không được tắm sữa tắm và dùng kem bôi nữa mới lạ. Bạn mình thì kêu không dùng kem bôi là bị rạn da. Còn chuyện cân nặng thì không sao đâu, miễn sao em bé phát triển tốt là được. Đến tháng thứ 5 mà mình tăng đc có 5 kg thôi đấy
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ hybo cố lên, cần gì về kinh nghiệm nuôi con của single mom thì pm hoặc í ới cho mình, mình có thừa, sẽ share cho mẹ hybo 1 ít :Laughing: Cố lên nhé :Rose:
    Minhtwins
    YM: dinhuong81 :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 17 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hihi, cảm ơn cả nhà nhiều, e sẽ cố gắng vì tương lai con em mà...:Laughing: cũng có nhiều cái khó khăn thật nhưng thà vậy còn hơn có cố gắng chịu đấm ăn xôi lấy nhau về rồi mấy tháng dắt nhau đi lị dị lại khổ ra....có cả nhà động viên thế này e còn mong j hơn:Smiling:
    [/URL]
    • 17 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anbpt Xem bài viết
    21 tuần mà đi siêu âm 4D là chính xác rồi mẹ nó ạ, mẹ nó bị ngứa là bình thường mà, hồi trước mình cũng bị như mẹ nó đấy, mẹ nó yên tâm nhé, cố gắng lên mẹ nó ạ, con ra đời rồi lúc nào cũng có con ở bên là mẹ nó hết buồn ngay ý mà, chúc 2 mẹ con luôn mạnh khỏe nhé, có tin j vui mẹ nó nhớ thông báo với cả nhà nhé.
    tháng 9 này em sinh rồi, khỏe mạnh rồi thì e sẽ post hình của bé lên cho cả nhà coi ạh
    [/URL]
    • 138 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

em mới gia nhập diễn đàn, hồi e mang thai tuần 21 đi siêu âm 4D bác sĩ bảo con trai nhưng không biết chính xác không
    Mình cũng đi SÂ 3D hôm 25 tuần. Bác sĩ bảo cu 100% nhưng vẫn muốn đợi lần SÂ sau để chính xác hơn..hihi
    • 304 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Siêu âm thường là tuần 18 là thấy rất rõ rồi, trường hợp phán sai là do vị trí của em bé (bé kẹp chân chẳng hạn) hoặc do thành bụng dày, hoặc bánh nhau gây nhiễu hình ảnh (bánh nhau nó ảnh hưởng độ sáng tối trên hình ảnh khi siêu âm thai nhi, cái này thường gặp ở siêu âm 2D thôi chứ mình thấy 3D, 4D là rõ lắm rồi) Như bé nhà mình 18 tuần siêu âm nói con trai, 24 tuần đi kiểm tra lại, bs cho xem luôn lúc bé đang mở đùi ra, thấy luôn trái ớt hiểm ở giữa hihi.:Rose:

• 17 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greenbamboo Xem bài viết
    Siêu âm thường là tuần 18 là thấy rất rõ rồi, trường hợp phán sai là do vị trí của em bé (bé kẹp chân chẳng hạn) hoặc do thành bụng dày, hoặc bánh nhau gây nhiễu hình ảnh (bánh nhau nó ảnh hưởng độ sáng tối trên hình ảnh khi siêu âm thai nhi, cái này thường gặp ở siêu âm 2D thôi chứ mình thấy 3D, 4D là rõ lắm rồi) Như bé nhà mình 18 tuần siêu âm nói con trai, 24 tuần đi kiểm tra lại, bs cho xem luôn lúc bé đang mở đùi ra, thấy luôn trái ớt hiểm ở giữa hihi.:Rose:
    bé nhà minhf thì lúc siêu âm chân khép lại nhưng bác sĩ nói cái ở giữa là quả ớt đấy...:cool: mình cũng nhìn thấy nhưng cứ sợ nhầm...
    hôm nay là ngày tái khám và chít ngừa nhưng vì theo mình biết tốt nhất chỉ nên siêu âm 3 lần thôi, 1 là từ 12-16w, lần 2 là 18-24w, lần 3 là 32w nên đợt này không dám siêu âm vì nghe nói siêu âm nhiều không tốt cho bé...
    nhưng không sao, biết con khỏe mạnh là yên tâm rồi...yêu con nhiều.
    [/URL]
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greenbamboo Xem bài viết
    mình thì siêu âm lúc 16 tuần bác sĩ hỏi là có muốn biết giới tình bé hay không, mình nói với bác sĩ là "tùy bác thôi ạ, vì em không quan trọng chuyện gái trai, có con là hạnh phúc lắm rồi bác ơi" (đang viết câu này thì nhóc con đạp cho mấy cái như để hưởng ứng hihi :LoveStruc. Thế là bác ấy phán cho 1 câu là "giống ba nhé" Thật sự là mình cũng không biết 15-16w hay 24w siêu âm đã chính xác hay chưa nữa, chắc cũng hên xui bạn à, sao cũng được mà, quan trọng là con mình khỏe mạnh đúng không các mẹ. Mình thì yêu bé con lắm, lo lắng từ lúc bắt đầu cấn thai, nên mình chỉ cần bé con phát triển tốt thôi là thấy vui lắm rồi :Smiling:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vo minh 14 tuan` si SA bac si bao? co kha? nang jong me. den 18 tuan 4 ngay SA lai Bac si phan 100 % con trai... hjxxxxxxxxxx