Mang thai - Chuẩn bị sinh

em có thai được 3 tuần uống panadol extra có sao không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mang thai được 3 tuần, 1 hôm em bị đau đầu và em đã uống panadol extra. xin hỏi các mẹ là em uống thuốc như thế có ảnh hưởng đến thai nhi không ? em lo lắm, các mẹ giúp em với, đây là lần đầu tiên em mang thai:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangtrang88 Xem bài viết
    em mang thai được 3 tuần, 1 hôm em bị đau đầu và em đã uống panadol extra. xin hỏi các mẹ là em uống thuốc như thế có ảnh hưởng đến thai nhi không ? em lo lắm, các mẹ giúp em với, đây là lần đầu tiên em mang thai:Sad:
    Kô sao e nhé, kô ảnh hưởng gì đâu :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tại em thấy trong hướng dẫn có ghi không dùng cho phụ nữ có thai, em lo quá các mẹ à
    • 779 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Chị đi khám và hỏi bác sĩ ngay đi chị ạ. Ở nhà lo lắng thì ko tốt đâu.
    • 271 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Nói chung trong 12 tuần đầu là em bé hình thành các bộ phận... nên mẹ nó nên cẩn thận khi dùng thuốc. Uống bất cứ loại gì cũng cứ hỏi bác sĩ cho yên tâm!

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em lo lắm các mẹ à, sáng dậy em đau đầu không chịu được,chưa ăn gì em đã uống thuốc luôn rồi, có mẹ nào biết thì giúp em với, hjx
    • 352 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Mẹ nó gặp trực tiếp bác sĩ để hỏi nhé! Còn theo mình biết thì thuốc panadol không ảnh hưởng tới thai nhi. Tuy nhiên trong 3 tháng đầu thì nên hạn chế tuyệt đối không dùng thuốc vì đây là lúc các bộ phận trong cơ thể bé bắt đầu hình thành.
    Chúc 2 mẹ con khỏe.
    • 1,098 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn ạ. Mình có bầu 1 tuần ko biết cũng uống decolgen với becberin. Hồi thai 7,5 tuần đi khám bác sĩ bảo ko sao. Nếu chưa an tâm thì khi nào đi khám bạn hỏi bác sĩ thử.