Mang thai - Chuẩn bị sinh

Em bé to khi mẹ tắm vào buổi tối?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chao các Me!
    Minh nghe ngươi lon dan rang không nen tam buôi toi, em be lon nhanh kho sanh phai ko các Me?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 267 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình ko biết có đúng ko nữa, hồi tập 1, 3 tháng cuối của mình rơi vào mùa nóng ở SG, lúc đó nhà mình chưa có máy lạnh, 1 ngày mình tắm 5 lần, tối tắm 2 lần vì nóng chịu ko nổi, Má chồng mình bảo do tắm nhiều nên bé mới to (bé mình 3,8kg, phải sinh mổ). Lần này thì vào mùa đông rồi, lại có máy lạnh nữa nên ko tắm nhiều. Mình chỉ nghe nói thế chứ chẳng thấy sách vở nào nói cả đâu bạn ơi. Cứ tắm cho dễ ngủ.

• 1,003 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntvh
    Chao các Me!
    Minh nghe ngươi lon dan rang không nen tam buôi toi, em be lon nhanh kho sanh phai ko các Me?
    Lúc mình mang thai tăng 18kg , 3 tháng cuối mình được khuyên là hạn chế ngủ nhiều và tắm buổi tối vì sợ mát quá bé phát triển sinh khó và mình nhịn bớt ăn ( hạn chế ) thế mà sinh vẫn khó đó.
    • 323 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mình thì cũng chưa nghe thấy ai nói vậy , nhưng mình thì rất hay tắm tối , đặc biệt là trước khi đi ngủ vì như thế mình thấy dễ ngủ hơn
    • 232 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chuyện này mình cũng nghe nói rồi, nhất là mấy "bà già xưa" nhắc phụ nữ mang thai ko nên tắm buổi tối vì sợ em bé lớn. Thỉnh thoảng mình vẫn tắm với lý do "em bé mình đang nhỏ nên nếu tắm mà bé lớn thì cũng tốt"..hehe.. liền bị "chửi" luôn ..hic.. Mình chưa thấy lời giải thích hay cơ sở KH nào về việc này nhưng mình thường tắm buổi sáng trước khi đi làm hơn.
    • 239 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em cũng nghe cái vụ này nhưng mà là đầu to chứ ko phải người to, đầu to nên khó sanh, chẳng biết sao nữa cả:Smiling:
    • 1,003 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kutkit268 Xem bài viết
    em cũng nghe cái vụ này nhưng mà là đầu to chứ ko phải người to, đầu to nên khó sanh, chẳng biết sao nữa cả:Smiling:
    Mình thì thấy các bà mẹ vào các tháng cuối được khuyên là kô nên tắm tối , kô ăn nhiều vào ban đêm trước khi đi ngủ và hạn chế ngủ trưa tráng tình trạng thai khỏe to đẻ khó , bởi vậy mới có câu : nuôi con ở ngoài chứ kô nên nuôi con to trong bụng .
    • 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

hôm nay em mới nghe thông tin này nhưng mà mùa hè nóng tắm tối dễ ngủ chứ ạ?
    • 239 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

tối ở đây là nên tắm trước mấy giờ chị nhảy?
    • 1,948 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

nếu ko tắm tối thì biết làm thế nào bây giờ. Từ trước đến giờ me-in toàn tắm tối thôi mà mùa hè nóng nực sắp đến rồi.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7