• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

em bé sắp sinh đạp liên tục

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.61K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi! em bé của mình được 39 tuần tuổi, mình để ý ( từ tuần thứ 30) thấy nhiều lúc bé đạp nhẹ nhưng liên tục liên tục vào một chỗ( kéo dài khoảng 10 phút) như vậy có vấn đề gì không hả các mẹ?mình biết thai nhi quậy đạp là bình thường. nhưng đạp lên hồi như vậy thì mình thấy hơi lo. Có mẹ nào mang bầu có cảm nhận giống mình không? Xin cấc mẹ chia sẻ để mình biết với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 394 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

e cũng thế đấy chị ơi, từ tuần 28 đến giờ, bé đạp rất khỏe, có hôm cả tối bé chỉ đạp đúng ở phần bụng dưới, có hôm chỉ đạp ở sườn bên phải, đau lắm ý, vì bé đạp liên tục vào đúng 1 chỗ mà, cứ tưởng như cả cái bàn chân của con tông vào bụng mẹ vậy e nghĩ ko sao đâu chị ạ, bé nghịch ngợm vì cứ lớn dần lên mà bụng mẹ bắt đầu chật chội nên bé hơi khó chịu đấy
    • 50 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Có khi là bé đang nấc cụt chứ không phải đạp đâu mẹ nó ạ. Nếu mẹ nó thấy tiếng đạp rất đều, liên tục và kéo dài thì khả năng là bé đang nấc chứ không phải đang đạp. Bé nhà mình trong bụng mẹ sáng nào cũng nấc như thế, lúc sinh ra bé cũng hay bị nấc lắm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng nghĩ giống chị me_akido, bé nhà em từ dạo 28w đến giờ cứ đạp gọi là kinh khủng luôn, đạp rung cả bụng lên, nhìn bụng cứ méo bên này lệch bên nọ, chắc con nhà em là siêu nhân hay bế bi nào cũng vậy nhỉ?^.^, còn thỉnh thoảng thấy nhịp đập đều cứ như nhịp tim mà ở bụng dưới, em coi nhiều chia sẻ mới biết là bé bị nấc cục, chứ đạp kg đều như thế đâu nhỉ? mấy nhóc này sắp được ra ngoài chắc đang dọn nha..hi hi...làm bụng em cứ gọi là loạn cả lên!
    Mà sao 1 tuần nay em thấy đau lưng kinh khủng, bụng cứ cảm giác nóng nóng, híc khg biết bao giờ sanh đây, em được 34w rồi, sanh đứa đầu nên chả có tí kinh nghiệm nào!
    • 73 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ah thì ra giờ e mới biết là nhiều lần thấy bụng đạp liên tục gần giống như nhịp tim đập là e bé nấc cục, haha ngộ gê
    • 169 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi svtnmhx Xem bài viết
    Ah thì ra giờ e mới biết là nhiều lần thấy bụng đạp liên tục gần giống như nhịp tim đập là e bé nấc cục, haha ngộ gê
    giống em, giờ em đọc mới biết. Nhưng bé nhà em 24 tuần đã thế rồi.
    • 435 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Hehe e cũng thế, bé nhà e buổi tối hay đạp liên hoàn ở bụng duới, mà đạp rõ lâu chứ. H e cũng mới bít đấy là bé nấc. NHƯNG bé nấc lâu thế liệu có mệt k các mẹ nhỉ
    • 364 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_akido Xem bài viết
    Có khi là bé đang nấc cụt chứ không phải đạp đâu mẹ nó ạ. Nếu mẹ nó thấy tiếng đạp rất đều, liên tục và kéo dài thì khả năng là bé đang nấc chứ không phải đang đạp. Bé nhà mình trong bụng mẹ sáng nào cũng nấc như thế, lúc sinh ra bé cũng hay bị nấc lắm
    Bé nhà em gần 2 tuần nay, mỗi ngày đều bị như thế 2 tới 3 lần, giờ em mới biết là nhóc bị nấc. Mà thế thì bé nhà em nấc dai ghê, mỗi lần từ 2 đến 3 phút lận, nó liên tục, đều đặn, nhẹ nhàng, giống như là nước bị xô theo một cường độ nhất định và va vào thành bụng của mình í.

Bé nấc hoài như thế có sao k chị? Có liên quan gì tới việc em bị dư ối không ta?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 398 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Hihi, mình mang thai tập 2 mà cũng ko biết vụ bé bị nấc, cứ thắc mắc sao cứ bịch bịch 1 cách đều đặn, hoá ra là vậy, đáng yêu ghê. Mà mình cũng bị theo dõi dư ối, đang fải uống nước râu ngô hàng ngày. KO biết có liên quan j k nhỉ.

Nhân tiện có mẹ nào sinh cuối tháng này ở PSHN ko? Mình đang lo vụ Thẻ BHYT hết tháng 12 là fải đổi thẻ, mình cũng đã giục bên P.NS bên mình làm gấp nhưng họ vẫn chưa trả lời chính xác cho m bao giờ m có thẻ mới. Nhỡ sinh sang tháng 1 thì ko biết có đc tính bảo hiểm ko.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui trởi hoá ra là nấc cục hả các mẹ, bé nhà em đc 36t rồi, cũng thế đó, nhiều khi e cứ bảo bố là sao con đạp kiểu gì mà nhẹ thế mà cứ đều đều như nhịp tim đập ấy, e toàn phải cử động những lúc đó để ko bị như thế nữa vì e cứ lo đấy là bé bị làm sao, hoá ra là cô nàng nấc, hihi, yêu kinh lên đc, hnay bố đi làm về phải khoe phát hiện mới này thôi
    • 1,225 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đạp nhiều lắm, mà mình còn thấy đau nữa chứ.
    Thỉnh thoảng mình lại cho bé lớn sờ tay vào bụng xem e bé đạp, chị ta rất thích thú, cười khúc khích. Một lúc không thấy e bé đạp, chị ta lấy tay tát ngay vào bụng mẹ quát tướng lên. " E bông đạp đi chứ"
    • 91 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bụng mà cứ rung đều đều như nhịp tim là bé nấc cụt đấy, bé đầu nhà mình cũng thế lúc trong bụng, sau khi sinh ra mấy tháng đầu cũng hay nấc, đây cũng là cách mình tự cảm nhận đc bé xoay đầu xuống dưới hay chưa
    • 364 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chitchit09 Xem bài viết
    bụng mà cứ rung đều đều như nhịp tim là bé nấc cụt đấy, bé đầu nhà mình cũng thế lúc trong bụng, sau khi sinh ra mấy tháng đầu cũng hay nấc, đây cũng là cách mình tự cảm nhận đc bé xoay đầu xuống dưới hay chưa
    .

Mẹ nó cho em hỏi, mấy tháng bé nấc cụt như vậy ti sữa có bị trớ không, cách khắc phục thế nào vậy?
    • 115 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hi, hôm trước mình cũng cho ox sờ khi baby nất cụt, thế là ox kêu loạn lên hay là em bé khó chịu quá nên mới nấc ??? buồn cười xã nhà mình quá !!!