• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Em bé không đạp nhiều trong tuần 38 - có nguy hiểm?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cu tin nhà em hiện nay đã được gần 38 tuần nhưng hai hôm nay em thấy nhóc chẳng nghịch gì cả, em thấy lo quá. Sáng mai ngủ dậy em cứ phải lấy tay gõ bộp bộp vào bụng để bé biết nhưng chẳng hiểu sao bé chỉ cựa mình một lúc rồi thôi. Như thế này có bình thường không ạ, ông xã nhà em thì bảo em đừng lo lắng nhiều quá kẻo ảnh hưởng đến em bé. Nhưng em thấy lo lắm, chiều nay em phải đi SA xem thế nào.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Cứ phải đi khám BS cho chắc ăn .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Trái ớt. Hôm qua em đã đi khám rồi nhưng bác sĩ bảo là không sao, nước ối vẫn còn nhiều. Nhưng bác sĩ bảo con em đầu hơi to (lưỡng đỉnh 98cm) không biết thế có khó đẻ không các chị nhỉ.

• 4,676 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dimdim Xem bài viết
    Cảm ơn chị Trái ớt. Hôm qua em đã đi khám rồi nhưng bác sĩ bảo là không sao, nước ối vẫn còn nhiều. Nhưng bác sĩ bảo con em đầu hơi to (lưỡng đỉnh 98cm) không biết thế có khó đẻ không các chị nhỉ.
    Càng gần ngày sinh, em bé càng to ra thì vận động càng ít đi vì bụng mẹ trở nên chật chội rồi mà ko nên lo lắng quá. Gần sinh rùi thì chăm chỉ đi khám thai cho yên tâm. Còn khó đẻ hay ko thì chỉ bs mới biết thui :Smiling: cùng lắm là đẻ mổ, nhanh không ý mà hihi

• 804 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cu tin nhà em hiện nay đã được gần 38 tuần nhưng hai hôm nay em thấy nhóc chẳng nghịch gì cả, em thấy lo quá. Sáng mai ngủ dậy em cứ phải lấy tay gõ bộp bộp vào bụng để bé biết nhưng chẳng hiểu sao bé chỉ cựa mình một lúc rồi thôi. Như thế này có bình thường không ạ, ông xã nhà em thì bảo em đừng lo lắng nhiều quá kẻo ảnh hưởng đến em bé. Nhưng em thấy lo lắm, chiều nay em phải đi SA xem thế nào.
    Từ hôm qua tới nay em bé nhà vitngoc cũng không có thấy đạp, vitngoc lo lắm, cũng lấy tay búng vào bụng cho bé cử động vậy mà nằm im ru. Lo quá, có lẽ chiều nay phải đi khám thử xem sao.:RollingEy: :RollingEy: :RollingEy:

• 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cứ đi khám cho yên tâm vitngoc à, cu Tin nhà mình bây giờ đã bước sang tuần 39 rồi, nhưng mọi người bảo bụng mình vẫn cao lắm, thấy hồi hộp quá, đúng là nín thở chờ "vỡ chum".Cuối tuần trước lại vừa đi khám, bác sĩ bảo yên tâm, em bé đã được 3kgs rồi, chắc lúc sinh phải được 3.2kgs đó. Thế em bé nhà vitngoc được bao nhiêu tuần rồi.

• 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Chị cũng định chiều nay đi khám đây VitNgoc ơi , hôm qua có hỏi một chị đi trước chị ấy bảo , gần sinh em bé sẽ ít đạp hơn vì bụng của mẹ chật quá kg có chỗ mà phá nữa . Ngược lại em bé sẽ gò . Mà chị toàn thấy em bé gò kg à, cứ cuộn mình trong bụng ý, cái cảm giác đạp giật cả mình kg còn nữa .Chắc là chật chội quá rồi đây .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 804 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình cứ đi khám cho yên tâm vitngoc à, cu Tin nhà mình bây giờ đã bước sang tuần 39 rồi, nhưng mọi người bảo bụng mình vẫn cao lắm, thấy hồi hộp quá, đúng là nín thở chờ "vỡ chum".Cuối tuần trước lại vừa đi khám, bác sĩ bảo yên tâm, em bé đã được 3kgs rồi, chắc lúc sinh phải được 3.2kgs đó. Thế em bé nhà vitngoc được bao nhiêu tuần rồi.
    Em bé nhà vitngoc được 37tuần 5ngày rồi. Hôm trước lo quá cũng ra 56 Hai Bà Trưng mua phiếu siêu âm và khám nhưng khám bác sỹ nghe tim thai bảo không sao vậy là bỏ siêu âm luôn. Nhím nhà mình mới được có 2,7kg thui, nhẹ quá nhỉ. Khi nào sinh mẹ Dimdim nhớ báo tin để mọi người cùng chúc mừng nhé.
    @ Trái ớt dễ thương: em cũng cảm thấy bé đạp ít đi mà gò cứng bụng nhiều hơn, có nhiều lúc em có cảm giác như toàn thấy mông với chân em bé mà chẳng thấy nước ối đâu cả. Cứ lo lo.

• 988 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

sáng nay mình có hỏi bs vụ nước ối. Bs bảo không sao đâu, từ trong bào thai có một chỗ, mình không biết tiếng gọi là gì, gọi tạm là chùm nhau (k phải dây nhau đâu nhé) sẽ tự tạo ra nước ối, chỉ ngoại trừ vỡ nước ối thì phải sinh ngay thôi. Mình không có kiến thức gì về vụ bầu bì, sinh đẻ này cả nên nghe mọi ng vụ thiếu nước ối, làm mình sợ lắm. Bây giờ nghe bs bảo vậy nên yên tâm phần nào.

• 2,467 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình kể cho các mẹ nghe chuyện này,ko phải để cho các mẹ thêm lo lắng nhưng cẩn thận vẫn hơn:mình có 1 người bà con ở Đồng Nai,đến tuần 39 thấy em bé đạp có vẻ yếu hơn nên vợ chồng khăn gói lên Từ Dũ.Vào khám Bs nghe ngóng rồi bảo "chưa có dấu sanh, về đi,chừng nào đau bụng thì vô".Thế là yên tâm ghé thăm bà chị rủ bả đi ngao du sơn thủy,lang thang thế nào lại đi ngang qu Bv Hùng Vương, bà chị kia sực nhớ có 1 người quen làm trong HV,bảo "thôi cứ vào khám lần nữa cho chắc ăn".Vô tới Bs khám xong phán "mổ ngay lập tức,tràng hoa quấn cổ,em bé sắp ngạt rồi"!!!!!Quả thật mổ ra em bé khóc ko nổi vì ngạt,Bs bảo chậm khoảng 2h nữa là ko cứu được đâu.Cho nên mình thấy việc theo dõi thai máy trong các tuần cuối rất quan trọng.Lúc có thai mình đi khám ở bv PSQT bs cũng giải thích rất cặn kẽ,còn đưa 1 tờ hướng dẫn rất rõ ràng cụ thể cách theo dõi như thế nào.Ngoài ra từ tuần 37 trở đi mỗi lần đi khám họ đều cho mình vào nằm gắn máy theo dõi sức khỏe em bé.Tức là cái máy họ gắn vào bụng để xem nhưng lần bé gò hay đạp như thế nào,mỗi lần đo như vậy rất lâu,khoảng 1h mới xong.Do đó mình nghĩ là ở nhưng Bv lớn và quá đông bn như ở TD thì ko thể nào làm như thế được, chủ yếu dựa vào kinh nghiệm Bs là chính.Nhỡ xui xẻo gặp Bs non tay hay bữa đó mệt mỏi mà phán đoán ko chính xác là khổ! Cho nên mình khuyên các mẹ nên cẩn thận,đã đến cuối chặn đường rồi,cố gắng để mẹ tròn mà con cũng tròn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2