Em bé em 30w1d mà chỉ nặng cho 1300g, Bác sĩ bảo gầy quá, các mẹ cứu em với.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 323 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thai em được 30 tuần 1 ngày mà chỉ nặng có 1300g thôi các mẹ ah, bác sĩ bảo vậy là nhỏ quá cần tăng cường ăn thêm. Bác sĩ chỉ cho em ngày chia 06 bữa, nhiều thịt bò, sữa....Hic, khổ cái là trước giờ chế độ ăn cũng như vậy rồi, em ăn uống kĩ lắm. Hôm 28w em đi siêu âm bé nặng 1141g (từ 26w đến 28w bé tăng 300g) mà 02 tuần sau (từ 29w-30w) bé lên có hơn 1 lạng. Các mẹ có cách nào ăn để em bé tăng cân không, giúp em với. Bác sĩ bảo có khi em bé em sinh ra dưới 2,8kg. Em hoang mang quá.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn sieng bổ sung uống sưa k đường vào, mình đã áp dụng và hiệu quả lắm đó bạn, mình 37,5w rồi, nhờ uống sữa không đường mà tăng cân đều các tháng gần sinh, chủ yếu vô con vì vóc dáng mình vẫn gọn, k ì ạch, loại mình uống là TH true milk nguyên chất đó bạn!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phamnhungoc
    • 391 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

ngày thêm 1 lít sữa tươi ko đường đi b. hiệu qa đó.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yeucon1302
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ, từ hồi 4 tháng hơn em đã mỗi ngày 1 chai sữa tươi TH ko đường (1L) , thêm phô mai con bò cười, sữa tươi, nước am, đồ ăn vặt giúp vào bé rồi ạ. Vậy mà không hiểu sao em bé vẫn nhỏ....
    • 65 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Những tuần cuối thì thai nhi sẽ phát triển nhanh hơn những tuần đầu và giữa bạn nhé! Bây giờ bạn chịu khó ăn uống, bổ sung nhiều thực phẩm giàu dinh dưỡng nhé! Như vậy con sẽ hấp thụ được tốt hơn đó ạ!