• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Em bé có bị nấc trong bụng mẹ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 9.65K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 75 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Từ tháng thứ 7 trở đi, em thấy em bé trong bụng có những biểu hiện giống như đạp nhưng rất đều, chừng khoảng 5 s một lần. Em thấy em bé đạp thì không giống như vậy, thường đạp em chừng một vài lần rất mạnh. Mà những biểu hiện này xuất hiện lâu hơn chừng khoảng 5 - 10 phút, rất đều nhau như nhịp tim đập. Em có đọc một số bài báo nói em bé có thể bị nấc trong bụng mẹ. Em cũng chưa rõ lắm, không biết chị em nào cũng có những kinh nghiệm như trên có thể giúp em được o ? Nếu đúng là bé bị nấc cụt trong bụng mẹ thì có ảnh hưởng gì không ? Làm sao để bé không bị nấc cụt nữa. Có nhiều khi em thấy có lẽ vì bé bị nấc cụt khó chịu mà chuyển động và đạp dữ lắm. Em hơi lo. Các chị giúp em nhé.!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Bạn ơi, ko sao đâu, đừng lo lắng quá. Bé nhà tớ hồi trước cũng thế, rất hay nấc trong bụng mẹ, nhất là những tháng cuối.
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 112 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi incon Xem bài viết
    Chào các chị,
    Từ tháng thứ 7 trở đi, em thấy em bé trong bụng có những biểu hiện giống như đạp nhưng rất đều, chừng khoảng 5 s một lần. Em thấy em bé đạp thì không giống như vậy, thường đạp em chừng một vài lần rất mạnh. Mà những biểu hiện này xuất hiện lâu hơn chừng khoảng 5 - 10 phút, rất đều nhau như nhịp tim đập. Em có đọc một số bài báo nói em bé có thể bị nấc trong bụng mẹ. Em cũng chưa rõ lắm, không biết chị em nào cũng có những kinh nghiệm như trên có thể giúp em được o ? Nếu đúng là bé bị nấc cụt trong bụng mẹ thì có ảnh hưởng gì không ? Làm sao để bé không bị nấc cụt nữa. Có nhiều khi em thấy có lẽ vì bé bị nấc cụt khó chịu mà chuyển động và đạp dữ lắm. Em hơi lo. Các chị giúp em nhé.!
    Mình cũng có hiện tượng y sì bạn, nhiều lúc mình cứ có cảm giác như tim đập (vì chỉ có tim đập thì mới đều như thế). Nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì ko thể vì e bé nhà mình đang ở tháng thứ 8, đầu đã quay xuống dưới rồi mà mình toàn thấy đập ở phía bụng dưới thôi, đều lắm. Chẳng hiểu đó là cái gì nữa.Chiều nay đi khám định kỳ mình sẽ hỏi bác sĩ, có gì mình sẽ thông tin lại cho bạn sau nhé!
    Chúc 2 mẹ con luôn khỏe!
    • 353 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đúng là em bé bị nấc cục đó bạn. Mình cảm nhận được bé bị nấc từ 4 tháng lận, những tháng cuối nấc nhiều hơn, thậm chí lúc mẹ đang trên bàn đẻ sắp rặn ra con còn bị nấc ùng ục nữa kìa. Thấy bác sỹ bảo không sao. Nhưng lúc ra đời bé hay nấc lắm, cười là nấc, ăn cũng nấc, đến bây giờ được 1 tuổi mới đỡ đó. CÁc mẹ đừng lo quá.
    • 4,675 Bài viết

• 1,378 Được cảm ơn

Em bé mình đang trong tháng thứ 4. Mấy hôm vừa rồi mình cũng thấy hiện tượng như thế này mà lúc đấy không biết là cái gì, nghe các mẹ nói thì mới hiểu có thể là em bé nấc. Vài lần mình đang nằm thì tự dưng cảm giác dưới bụng cứ đập lên đập xuống, cảm tưởng như đúng là nhịp tim của mình vậy, nhưng rõ ràng không phải tim mình mà là ở phía bụng. Mình cũng không hiểu là gì, hơi cựa mình sang một bên thì thấy hết. Không biết có phải là em bé nấc như các mẹ nói hay không nữa.
    • 102 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em bé bị nấc (nhịp đều đặn, có thể kéo dài tới 20') không sao cả các mẹ ạ, cái tội tham lam nuốt nhiều nước ối ấy mà! Nấc cũng là 1 cách để phổi em bé hoạt động tốt hơn khi ra đời đấy. Em bé bị nấc nhưng không bị khó chịu như người lớn đâu, vì không có không khí đi vào phổi, đừng lo nhé!
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ừ, em bé nấc trong bụng mẹ thì không sao rồi nhưng khi sinh rồi thi sao???
    Em bé nhà tui mới sinh 15 ngày, cũng rất hay bị nấc, trời thì nóng quá, không bật quạt thì sợ bé nóng, quạt thì hơi mát chút đã thấy bé nấc rồi lại phải bắt mẹ nó cho bé bú chút thì lại hết, không biết phải làm sao đây các mẹ?
    • 13,781 Bài viết

• 9,576 Được cảm ơn

Vui lòng xem kỹ Mục Lục trước khi mở đề tài mới
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn