• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Baby của em mới 32w 4d mà đi siêu âm bác sĩ bảo là kích thước đầu to quá, tương đương với đầu của bé 36w 2d. Em có hỏi thì bác sĩ bảo ko sao, đấy ko phải là to bệnh lý, chỉ sợ đầu to quá thì khó sinh thôi. Nhưng em cứ thấy lo lo, sao lại to hơn nhiều thế. Còn tận 7-8w nữa mới sinh thì ko biết lúc đó đầu nó to thế nào? sinh ra có mất cân đối ko? có mẹ nào biết về vấn đề này ko, share em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,172 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

sao chị giống chị gái em thế.Cũng vừa SA hôm qua xong,bác sĩ cũng kêu là đầu em bé to,nhưng ko vấn đề j hết,chỉ sợ khó đẻ thường hơn thôi
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    • 98 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Cẳng sao đâu mẹ nó ơi. Bà chị mình đây nè,đẻ sinh thường, đến khi nhìn thấy đầu em bé rồi mà vẫn không ra được. Bác sĩ bảo quái lạ thật sao mở rộng rồi mà khồng đẻ được, đinh cho kẹp phoóc xép lôi bé ra thì mẹ thấy sợ quá lền cố rặn hết cỡ cho bé ra. Cuối cùng bác sĩ mới giật mình vì đầu em bá quá to. Bà ấy bảo thảm nào mà không ra được là phải. Giờ bé đi học lớp 1 rồi mà đầu vẫn to hơn trẻ khác, đến mức mặc áo cổ lọ toàn phải xẻ cổ mới cho đầu vào được đấy nhưng được cái cực kì thông minh. Trước khi vào lớp 1 học có 1 tháng thôi mà đã biết đọc, viết và làm tính rồi. Trong khi đó các bé khác phải học tận 1 năm mới học được như thế. Giờ bé toàn đứng đầu lớp thôi. Học tiếng anh thì học đến đâu nhớ ngay đến đó luôn. KHông sao đâu mẹ nó cứ yên tâm đi nhé. Con mà đầu to là thông minh lắm đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hic bé nhà em cũng vậy chị ơi! mẹ em bảo đầu to thì khó sinh thường , mà nếu có sinh thường thì cũng bị rạch nhiều ..hic....em đang lo quá! rạch nhiều thì sau này vệ sinh khó lắm!
    • 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, nghe thế cũng đỡ lo rồi.
    Thôi con đầu to mà thông minh thì mẹ chịu khó tí vậy mẹ kemxoi ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hix hix, hôm nay mình siêu âm 34w1d mà em bé đầu đã 93mm rồi, bsy bảo đầu to, về nhà tra bảng thấy to thật, ngang nhiều bé lúc mới sinh T_T