• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

E có thai 6,5tháng bị đau bụng uống Smecta

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,437 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em muốn hỏi các mẹ là uống smecta có ảnh hưởng gì tới em bé không ạ? E bé của e được 6,5tháng rồi ạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 211 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pretty_nana Xem bài viết
    Em muốn hỏi các mẹ là uống smecta có ảnh hưởng gì tới em bé không ạ? E bé của e được 6,5tháng rồi ạ!
    mình mới được 4.5 tháng, uống sữa bà bầu bị đau bụng đi ngoài 1 tuần, bs cũng cho uống smecta mà, 2 hôm là thấy ổn rồi, mình search trên mạng thấy thuốc này do Pháp sản xuất, dùng cho bà bầu được, bs đã chỉ định cho uống thì đừng lo nhé!
    • 1,437 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tidieu81 Xem bài viết
    mình mới được 4.5 tháng, uống sữa bà bầu bị đau bụng đi ngoài 1 tuần, bs cũng cho uống smecta mà, 2 hôm là thấy ổn rồi, mình search trên mạng thấy thuốc này do Pháp sản xuất, dùng cho bà bầu được, bs đã chỉ định cho uống thì đừng lo nhé!
    HI, cảm ơn bạn nhjeu` nha!
    Mình uống smecta vào thấy khỏi rồi ne`! Mấy hôm bị đau bụng thương em pe' gê, chắc nó cũng mệt nên đạp ít, jơ` khỏe lại nhjủ rồi! Suýt nữa là mình uống berberin đấy, may mà....:Rose:

TK VCB: 0021002026338 (Hương)
    • 639 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình cũng đang được bác sỹ nói uống thuốc này nhưng mà qua điện thoại nên mình không nghe rõ liều dùng, hình như ba lần một ngày không? Mẹ nào dùng rồi giúp mình với!
    • 88 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kevono Xem bài viết
    Mình cũng đang được bác sỹ nói uống thuốc này nhưng mà qua điện thoại nên mình không nghe rõ liều dùng, hình như ba lần một ngày không? Mẹ nào dùng rồi giúp mình với!
    Đúng rồi đấy bạn ạ ! uống 3 lần /1ngày . Hùi mình 7 tháng cũng đau bụng tiêu chảy BS kê toa uống 3 ngày nhưng cũng phải cả tuần mình mới hết. Khổ thân 2 mẹ con cứ sợ sinh non vì lúc đau bụng i như đau bụng đẻ í bé cứ gò cứng ngắc may mà ko sao :Angel:

Các con là nguồn sống là hạnh phúc vô biên của bố mẹ
    • Caybanglado
    em co thai 9 tuan, nham nham dau bung di ngoai co uong smecta duoc ko ah
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Caybanglado Xem bài viết
    em co thai 9 tuan, nham nham dau bung di ngoai co uong smecta duoc ko ah
    Kô ảnh hưởng gì đâu bạn nhé.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 639 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chieuanh Xem bài viết
    Đúng rồi đấy bạn ạ ! uống 3 lần /1ngày . Hùi mình 7 tháng cũng đau bụng tiêu chảy BS kê toa uống 3 ngày nhưng cũng phải cả tuần mình mới hết. Khổ thân 2 mẹ con cứ sợ sinh non vì lúc đau bụng i như đau bụng đẻ í bé cứ gò cứng ngắc may mà ko sao :Angel:
    Cám ơn me chieuanh nhiều, mình cũng đỡ hơn rồi nên cố ko dùng thuốc vì vẫn sợ ảnh hưởng đến con iu. Nếu mai mà vẫn đau lại thì mới dùng
    • 2,123 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chieuanh Xem bài viết
    Cho mình hỏi là uống 3 lần một ngày nhưng uống vào lúc mình đã ăn no or vào buổi nào thì thuốc phát huy tác dụng tốt nhất. Cảm ơn các mẹ. Em dạo này cũng hay đau bụng, người đã gầy lại càng gầy. Có cô bạn thực tập sinh Pháp cho bao nhiêu gói smecta giờ search mạng mới thấy là nên dùng.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang mang thai được hơn 7thg, bị đi tiêu chảy uống thuốc gần 1 tuần rồi mà vẫn chưa đỡ tí nào.Nghe các mẹ nói uống Smecta thì đỡ nhiều. Các mẹ cho e hỏi uống smecta với loại gì nữa ko ạ hay chỉ 1 loại đấy là ok. ko ăn được j con chậm lớn hẳn thương con lắm cm ạ. Thanks các mẹ nhìu.
    • 357 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sinhng Xem bài viết
    Em cũng đang mang thai được hơn 7thg, bị đi tiêu chảy uống thuốc gần 1 tuần rồi mà vẫn chưa đỡ tí nào.Nghe các mẹ nói uống Smecta thì đỡ nhiều. Các mẹ cho e hỏi uống smecta với loại gì nữa ko ạ hay chỉ 1 loại đấy là ok. ko ăn được j con chậm lớn hẳn thương con lắm cm ạ. Thanks các mẹ nhìu.
    Một loại đấy thôi hoà tan với nước là ok mẹ nó à, chúc mẹ nó mau khỏi nhé!