• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Được mấy tuần thì bắt đầu cảm thấy em bé máy mó ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.65K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em chào các mẹ, các mẹ cho em hỏi, em được 20w rồi mà chạm vào bụng vẫn chưa cảm thấy em bé máy mó hoạt động gì cả. Có gì bất thường không các mẹ ơi ? em lo quá.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mấy tuổi thì bắt đầu nên đi trẻ

Nhóc con nhà mình đã 19 tháng tuổi. Nhiều lúc bố nó bảo cho con đi trẻ. Nhưng mình lại thương nó còn nhỏ, không nỡ cho đi. Nhà mình vẫn có một người giúp việc nhưng quả thật vẫn không dám cho con ở nhà một mình với osin mà vẫn phải nhờ bà ngoại cùng trông giúp. Thế nên cứ nghĩ đến cho con đi trẻ là...

• Con trai mấy tuổi thì bắt đầu xem xxx?

Gửi các mẹ Em mới 25 tuổi. Và đối tượng em nhắc đến ở đây ko phải là con trai em, mà là em ruột của em. Bé sn 2000. Khỏe mạnh, cao to, cận 4 độ. Nhà em bố mẹ li dị mấy năm nay, gia cảnh khó khăn nên mẹ em phải ra nứoc ngoài làm việc, bố thì đã có gia đình khác 1 năm mới ghé thăm được 3-4 lần....

• Cho bé ăn Phomat hay váng sữa thì tốt hơn?

Các mẹ nhà mình ới ời, dạo gần đây em thấy rộ lên phong trào cho con ăn váng sữa, phô mai…Nghe nói...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• "Chết cười" với chiêu giấu tiền có "1-0-2" của các quý ông!

Mình mới phát hiện OX mình giấu tiền trong WC, số tiền này Ổng ghi cẩn thận "Tiền để chờ vợ...

• 1,905 Bài viết

• 2,534 Được cảm ơn

Haiza, minh 20w hơn cũng chưa thấy gì hết trơn, hicchic...
    NB:2,9kg 3M:5,4kg 6M:6,7kg 9M:8,2kg, 71cm12M: 9,5kg, 75cm 13M:10,3kg, 76cm14M: 10,6kg, 77cm15M:11,5kg, 78cm16M: 12,5kg, 80cmB]17M:13kg, 82cm[/B]18M: 13,2kg, 83cm 20M: 14,6kg, 85cm
    3m14d: lẫy6M: trườn như du kích[/COLOR]:6,5M: ba bà chà chá 7M: nhổm bò, vịn đứng và ngồi lắt lư 8M: bò, vịn đứng và leo trèo chuyên nghiệp 8M22D(mọc 1 răng 6/12)[B]9M: đứng dựa tường, đẩy xe trò chơi, vỗ tay bye bye bắt chước thở dài 1 tuổi: tự đi được 5m, nói gà, chó, ba, mẹ, mum, xe, chơi 13M: chạy ào ào không phanh16M: mẹ,bà, ông, bé Bo, vòng tay 'ạ', đang tập nói từng chữ 20M: đọc thơ, hát ê a ngọng nghịu
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng thắc mắc ko hiểu bé được bao nhiêu tuần thì cảm thấy máy nhỉ
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bà chị của mình có bầu 20w cũng chưa thấy em bé đạp,mình cũng ko hiểu tại sao nữa,nhưng em bé mình thì từ hồi 12w,13w đã búng như tôm rùi,mình có thai lần đầu,nhau bám mặt trước nghe nói là khó cảm nhận em bé máy lắm,nhưng có lẽ mình gầy,ít mỡ nên dễ thấy hơn.hihi,từ đó đến nay,bây giờ đã 29w rùi ,cún con nhà mình quậy lắm,đạp mẹ ịch ịch cả ngày,hôm mẹ ốm,mẹ buồn thì tội nghiệp lắm,im re à,nhưng mẹ vui và thoải mái thì cu cậu cũng quậy tưng bừng,trộm vía con iu,các bạn nằm xuống và lắng nghe cơ thể mình xem,có khi em bé đạp rùi mà ko biết đấy thui.chúc các mẹ khỏe,mau chóng cảm nhận đc cử động của bé iu,hp lắm 1!:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có lẽ do cơ địa của mỗi mẹ và bé sẽ khác nhau. Mình thì 7w đã thấy giựt giựt cái bụng rồi. Mọi người bảo đó là bé đang máy bụng và ai cũng hỏi sao sớm thía. Mẹ Mun đọc sách, họ có hướng dẫn cách nghe bé máy bụng là nằm nghiêng sang trái trong vòng khoảng 30 phút, mỗi ngày nên làm như vậy 2 lần. Nhưng mà Mẹ Mun mới thực hiện được 1 lần :Smiling:, vì bình thường Mun cũng hay giựt giựt mẹ lắm, nhất là lúc mẹ tâm sự với Mun. Các mẹ cố gắng thường xuyên tâm sự với bé nhé, bé hiểu hết đấy. Chúc các mẹ và bé khỏe ! :LoveStruc:
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

yên tâm đi các mẹ, bé sẽ máy sớm thôi, hồi em 5 tháng củng chẳng thấy bé đạp gì cả đâu ạ
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu bạn lo lắng quá thì nên đi siêu âm, bác sỹ bảo thai cử động bình thường là đc. Mình cũng đến tuần thứ 20 mới cảm nhận đc e bé máy.
    • 99 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Miu nhà mình được hơn 17 tuần rùi thế mà cũng ko thấy máy j cả, chỉ thấy ngày nào bụng cũng kêu, cũng sôi kiểu j ý (mặc dù mình vừa ăn xong):Surprise:. Hôm trước mình đi khám thì bác sỹ bảo thai bt, có thể con so nên mình k cảm nhận được thui các mẹ ạ. Mẹ chồng mình cũng sút ngày hỏi, hic.
    *-* Trần Hói *-*
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tối nào đi làm về em cũng ngồi trên giường chạm tay vào bụng nghe ngóng, hết nằm lại ngồi xem có động tĩnh gì ko. À mà hay lắm các mẹ ạ, em chạm tay vào bên trái thì thấy nó có cái cục gì y như cái đầu ấy, nhưng bảo ông xã áp tai vào thì thấy tim nó đập thình thịch ở bên phải cơ. Tò mò quá đi không hiểu con nó đang nằm ở vị trí như thế nào.
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mẹ AN_PT hay nhỉ, chắc con gò phải k nhỉ? mình hồi 12 tuần thì nghe con nó quậy rùi, đến nay 33 tuần chả nghỉ ngơi, dạo trc thì nghỉ xã hơi 1 ngày 2 3 tiếg, giờ thì con ục ịch suốt, đạp mẹ suốt, đúng là như mẹ winbaby nói đó, mẹ vui thì con vui nên hào hứng sôi nổi lắm, mấy ngày giận ox thì con nằm im thinh, lâu lâu nhúng nhúng thui, buồn lắm. nhưng rồi cũng hết à, con lại phá phách như ngày nào hihi
    các mẹ đừng lo lắng, nghe mẹ nói ox đạp từ thag thứ 6 lận kìa, mà sinh anh ta ra quậy ze kêu, thế các mẹ đừng lo, mình đi thăm khám, rùi ăn uống điều độ thì con khoẻ thui à, bác sĩ sẽ tư vấn nếu có vấn đề gì còn không thì các mẹ cứ tự nhiên mà chờ, cái chờ này chắc thiêng liêng vô cùng
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng hơn 20 tuần rùi mà cũng không thấy máy mó như các mẹ mô tả. Hai hum nay thi thoảng thấy bụng lúng búng như nổ bong bóng nhưng không biết đấy có phải là bé đang máy không nữa. Các mẹ chỉ cho mình với, lo lắng quá à.
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Haizz... hóa ra nhìu mẹ giống e nhỉ. Bé nhà e là con trai, 12 tuần độ mờ da gáy có 1,3. Chả thấy máy mó gì 16 tuần e đi khám, bs siêu âm BV PSHN lại kêu tim thai chậm cho e đi triptest luôn. Hic tiêu chuẩn của nó là trong 250 đứa mới có 1 đứa mà con e đi làm xét nghiệm thì trong 7789 đứa thì mới bị 1 đứa. Mang kết quả siêu âm, xét nghiệm lằng nhằng về BS nói 1 câu xanh rờn "do máy dopler của tôi cũ nên ko chuẩn" Hic thế mà làm e khóc sướt mướt, chồng thì chạy cuống cả chân lên. Hôm 18 tuần đi khám lại ở Thái Thịnh thì BS bảo thai e bt, rau bám mặt sau nên sẽ cảm nhận muộn, mà da bụng e dày nhìu mỡ nên chắc 19 tuần mới máy. Hôm nay 19 tuần rùi nè mà chẳng thấy máy mó gì, mà hôm nào e cũng chịu khó nói chuyện với con, cho con nghe nhạc mà con cứ nằm im, sốt ruột ghê. Con bé ngồi cạnh e ở cty cũng chửa mà 17 tuần con nó đã đạp thình thích, mà nó béo ú chứ, bụng to oành. Chả hỉu con mình thế nào nữa, sốt ruột lắm ý.
    Hiii e về kể chuyện cho chồng e nghe vụ con bé ngồi cạnh, chồng e bảo "con nó sau là đạp xích lô nên mới đạp huỳnh huỵch suốt ngày thế chứ, con mình sau là Giáo sư tiến sĩ nên tính tình điềm đạm, nằm suy nghĩ động não là chính chứ cần gì động chân tay" hiii thừa bít là chồng động viên thôi chứ ô xã cũng lo lắm nhưng nghe câu đấy cũng thấy vui. Hiiii các mẹ cũng đừng lo nhé, cứ thoải mái vui vẻ kiểu gì con chả đạp cho mấy phát, cứ lo lắng rầu rĩ thì nó chỉ ... ngủ thui! Hiiii chúc các mẹ khỏe mạnh vui vẻ nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phoebe.tear; 26/10/2010 vào lúc 11:31 AM.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AN_PT Xem bài viết
    Em chào các mẹ, các mẹ cho em hỏi, em được 20w rồi mà chạm vào bụng vẫn chưa cảm thấy em bé máy mó hoạt động gì cả. Có gì bất thường không các mẹ ơi ? em lo quá.
    Chào bạn!
    Hồi mình có thai khoảng được 20 tuần thì bé mình có cảm giác bé máy, rất nhẹ (giống như cánh bướm đập vậy), bạn phải thật để ý mới cảm thấy được. Mình nghe nói có mẹ cũng phải 22-24 tuần mới cảm thấy (vì là đứa đầu tiên nên mình chưa có kinh nghiệm ấy mà). Bạn đứng lo lắng quá, khám thai và siêu âm định kỳ sẽ biết liền mà. Bây giờ công nghệ hiện đại lắm, bác sĩ siêu âm họ nhìn thấy hết, có gì bất thường họ nói cho mình liền, không có gì phải lo cả đâu bạn ạ. Lo ăn uống nghỉ ngơi đầy đủ cho bé khóe mạnh, phát triển tốt.
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jerrytuanphong Xem bài viết
    mẹ AN_PT hay nhỉ, chắc con gò phải k nhỉ? mình hồi 12 tuần thì nghe con nó quậy rùi, đến nay 33 tuần chả nghỉ ngơi, dạo trc thì nghỉ xã hơi 1 ngày 2 3 tiếg, giờ thì con ục ịch suốt, đạp mẹ suốt, đúng là như mẹ winbaby nói đó, mẹ vui thì con vui nên hào hứng sôi nổi lắm, mấy ngày giận ox thì con nằm im thinh, lâu lâu nhúng nhúng thui, buồn lắm. nhưng rồi cũng hết à, con lại phá phách như ngày nào hihi
    các mẹ đừng lo lắng, nghe mẹ nói ox đạp từ thag thứ 6 lận kìa, mà sinh anh ta ra quậy ze kêu, thế các mẹ đừng lo, mình đi thăm khám, rùi ăn uống điều độ thì con khoẻ thui à, bác sĩ sẽ tư vấn nếu có vấn đề gì còn không thì các mẹ cứ tự nhiên mà chờ, cái chờ này chắc thiêng liêng vô cùng
    có mẹ nào ở Đà Nẵng không nhỉ ? mình thấy trong này toàn ở HN và HCM, mẹ Jerry khi nào sinh vậy? bé trai hay gái ? mình theo dự tính là 10-1 nhưng mình nghĩ sớm hơn vài hôm.từ hồi có bầu tới giờ ox bắt nghỉ làm ở nhà dưỡng thai nên loanh quanh trong nhà suốt chán lắm,mong sớm đến ngày ôm con cho rùi.hix hix
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tầm này thì mẹ sờ vào bụng thì chưa thấy rõ đâu, nếu để í 1 tí thì em bé máy mẹ sẽ cảm nhận được mà
    • 1,819 Bài viết

• 2,025 Được cảm ơn

Cách nhận biết tốt nhất kô phải là sợ vào bụng. Bạn hãy thử nằm ngửa để ý 1 chút bạn sẽ thấy bụng mình có cảm giác lục bục, với những em bé mới máy các mẹ có cảm giác như sôi bụng ý.

Em yêu màu tím :Laughing::Laughing::Laughing:
    http://s378.photobucket.com/albums/oo225/thu_hanoi_2008
    • 274 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

chào các mẹ, có em nữa đây ạ, hơn 20w rồi mà thật sự ko cảm nhận được... nhiều khi nằm im, nghiêng ngữa gì em cũng thử mà im re à... lúc 16w em đi khám và SA thì bác sỹ vẩn bảo bé cử động tốt... híc.. thèm được nghe con máy con đạp quá...

Em là cánh én mỏng chao xuống giữa đời anh
    Cho lòng anh xao động thành mùa xuân ngọt ngào :Kiss:
    • 868 Bài viết

• 1,275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu_hanoi_1982 Xem bài viết
    Cách nhận biết tốt nhất kô phải là sợ vào bụng. Bạn hãy thử nằm ngửa để ý 1 chút bạn sẽ thấy bụng mình có cảm giác lục bục, với những em bé mới máy các mẹ có cảm giác như sôi bụng ý.
    Em cũng giống chị, cứ nằm ngửa là cảm nhận được tiếng lục bục ngay vui lắm!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình cũng mang bầu được hơn khoảng 20w rồi. Nhưng mà thi thoảng mới cảm nhận được con máy. Mình thấy các mẹ nói con máy từ hồi tuần thứ 7,8, song thực ra mình nghĩ lúc đó là thai đang làm tổ nên mới có cảm giác cắn cắn, dứt dứt vùng bụng thôi. hiii. Sau này đến tháng thứ 8,9 thì các mẹ còn bị còn đạp nhiều lắm. Đạp đến mất ngủ ấy. Có mẹ bị đạp nhiều còn bảo lúc đó chỉ muốn đẻ ra cho xong thôi. . Chúc các mẹ khỏe, các con khỏe nhé!!!!
    • 5,992 Bài viết

• 17,107 Được cảm ơn

tối hôm qua, em cảm thấy em bé búng búng vào mạn bên phải, sáng nay lại búng bên trái. Sớm quá nhỉ? Hồi tập 1 thì mãi tới tháng thứ 5 mới máy mó cơ.
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2