• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dùng xịt khử mùi khi mang thai có sao không

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.72K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi dùng xịt khử mùi khi mang thai có sao không nhỉ? Em có thói quen dùng xịt khử mùi cho nách khô thoáng, bây h có thai rồi không biết nó có ảnh hưởng gì không? Các mẹ tư vấn giúp em với.

• 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

quên, em dùng xịt Dove nhé mọi người.

• 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Không biết có sao không mình vẫn dùng Rexona để khử mùi đó. Ngoài da chắc không sao đâu bạn ơi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 808 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

e vẫn dùng thường xuyên mà hihi chắc k sao đâu ạ
    Trần Tôm hư đốn . http://www.facebook.com/phamthanhthuy87
    NB : 3,8 kg - Sữa mẹ 100% - 15M : 15,5 kg

• 14 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

3 tháng đầu mang thai bạn không nên sử dụng các mỹ phẩm có chứa vitamin A tổng hợp như kem, sữa dưỡng da. Còn xịt khử mùi thì không sao đâu bạn à.
    Đồng hành cùng trẻ em mồ côi, tật nguyền, hiv ở chùa Bồ Đề http://www.webtretho.com/forum/f479/...5348:Applause:

Hội các bé Hổ sinh tháng 12.2010 nhé: http://www.webtretho.com/forum/f31/1...598:LoveStruc:

• 487 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Quá trình mang thai là cả một quá trình sinh lý đặc biệt do có những thay đổi về nội tiết (hormone) bên trong cơ thể : tăng sắc tố da, mặt nhiều vết sạm, da khô … và đặc biệt là đổ mồ hôi nhiều nên khá mất tự tin. Tuy nhiên, các bà bầu nên hạn chế dùng mỹ phẩm, đặc biệt là các sản phẩm chứa nhiều Vitamin A. Nói là hạn chế chứ không phải cấm hoàn toàn. Dùng xịt khử mùi 1-2 lần/ngày thì không có vấn đề gì, sẽ giúp tự tin hơn.

• 432 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

nên dùng xịt nách khi nào để đạt hiệu quả hả các chị? một ngày xịt bao nhiêu lần thì đủ?

• 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga va chuot Xem bài viết
    nên dùng xịt nách khi nào để đạt hiệu quả hả các chị? một ngày xịt bao nhiêu lần thì đủ?
    Sau khi tắm xong, chị dùng khăn bông lau khô nách & xịt 1 chút khử mùi. Chị nên để cách xa da 15CM & xịt nhẹ. Nếu da bị trầy xước thì không nên sử dụng. Em nghĩ một ngày nhiều lắm 2 lần là đủ rồi.

• 94 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gấu bông 09 Xem bài viết
    quên, em dùng xịt Dove nhé mọi người.
    chị ơi, chị dùng dove cho em hỏi, hôm bữa em đi siêu thị mua chai xịt này được tặng kèm chai sữa tắm, cục đá chà chân với 1 cục bọt biển. cái bọt biển dùng như thế nào hả chị? ^^ lần đầu em biết đến cái này.

• 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ech_xinh Xem bài viết
    chị ơi, chị dùng dove cho em hỏi, hôm bữa em đi siêu thị mua chai xịt này được tặng kèm chai sữa tắm, cục đá chà chân với 1 cục bọt biển. cái bọt biển dùng như thế nào hả chị? ^^ lần đầu em biết đến cái này.
    Chị bỏ miếng bọt biển vào ly nước cho bọt biển nở ra rồi vắt khô. Sauk hi sử dụng đá chà để chà gót chân thì có thể sử dụng bọt biển đễ massage. Ngoài ra dùng bọt biển để massage da nách cũng giúp trắng phần nào đấy chị ạ

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2