• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dùng thuốc Elevit hay uống sữa bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.32K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi em có thai lần đầu tiên và được 6 tuần rồi, hiện tại em có thuốc Elevit của Úc nhưng vẫn chưa dám uống vì phân vân uống thuốc sẽ không tốt bằng uống sữa ( hiện này em bắt đầu uống sữa Similac Mom được 1 tuần rồi).Tuy nhiên bạn em ở Úc lại bảo uống Elevit cung cấp đủ chất hơn uống sữa mà không làm mẹ bị béo.
    Chị nào có kinh nghiệm về loại thuốc này chỉ cho em biết với. Nếu em vừa uống thuốc vừa uống sữa thì có bị dư chất không.Các chị giúp em với nhé!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 364 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruacon08 Xem bài viết
    Các chị ơi em có thai lần đầu tiên và được 6 tuần rồi, hiện tại em có thuốc Elevit của Úc nhưng vẫn chưa dám uống vì phân vân uống thuốc sẽ không tốt bằng uống sữa ( hiện này em bắt đầu uống sữa Similac Mom được 1 tuần rồi).Tuy nhiên bạn em ở Úc lại bảo uống Elevit cung cấp đủ chất hơn uống sữa mà không làm mẹ bị béo.
    Chị nào có kinh nghiệm về loại thuốc này chỉ cho em biết với. Nếu em vừa uống thuốc vừa uống sữa thì có bị dư chất không.Các chị giúp em với nhé!!!
    Bạn có thể vừa uống Elevit vừa uống sữa cũng được mà. Uống sữa tươi thì đỡ ngán hơn là uống sữa bầu. Elevit bao gồm đủ các vitamin cần thiết cho quá trình mang thai, nhưng cần uống thêm sữa để bổ xung canxi. Nếu không uống được sữa còn phải uống thêm viên canxi nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 988 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình vừa uống Elevit vừa uống canxi , omega 3, sữa bầu, sữa tươi bạn ạ ,còn viên sắt thì thời gian này mình tạm nghỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ này có cái hình đẹp ghê, hic.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungbinhvan Xem bài viết
    Mình vừa uống Elevit vừa uống canxi , omega 3, sữa bầu, sữa tươi bạn ạ ,còn viên sắt thì thời gian này mình tạm nghỉ