• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dùng kháng sinh trong 2 tuần đầu mang thai,

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.3K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, sáng nay, em thử Quick stick thấy có 2 vạch, chậm kinh 5 ngày. Nhưng 2 tuần gần đây em phải dùng kháng sinh nặng và đều được ghi rõ chống chỉ định cho người có thai (Noroxin và Bromhexin cùng một số thuốc khác). Thế là em phải bỏ thai thật ư? Em buồn quá. Có khi mai là chồng em sẽ đưa em đi phá rồi, em mong em bé này lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 324 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaloakentrang Xem bài viết
    Các chị ơi, sáng nay, em thử Quick stick thấy có 2 vạch, chậm kinh 5 ngày. Nhưng 2 tuần gần đây em phải dùng kháng sinh nặng và đều được ghi rõ chống chỉ định cho người có thai (Noroxin và Bromhexin cùng một số thuốc khác). Thế là em phải bỏ thai thật ư? Em buồn quá. Có khi mai là chồng em sẽ đưa em đi phá rồi, em mong em bé này lắm.
    Em ơi, em cho biết kinh chót em là ngày mấy và ngày nào em sử dụng thuốc kháng sinh? Nếu em sử dụng thuốc trong những tuần đầu chưa thụ thai or mới hình thành phôi thì sự ảnh hưởng ko nhiều. Qđịnh bỏ nhìu khi tội nghiệp quá, bất khả kháng thôi em. Hôm wa đi khám thai chị gặp nhiều mẹ mong con quá mà ko có kìa.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi rongcon ơi, ngày cuối của kỳ kinh cuối của em là ngày 26/04, từ ngày 14/5 đến ngày 23/5 em sử dụng thuốc Noroxin, ngày 28-29/5 em sử dụng thuốc Brohexin. Nhưng tháng qua, chúng em chỉ quan hệ có 3 ngày 04/05, 12/05 và 13/05. Thế có giữ em bé được không chị? Em bé có sao ko chị ơi?
    • 1,139 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Chi rongcon ơi, ngày cuối của kỳ kinh cuối của em là ngày 26/04, từ ngày 14/5 đến ngày 23/5 em sử dụng thuốc Noroxin, ngày 28-29/5 em sử dụng thuốc Brohexin. Nhưng tháng qua, chúng em chỉ quan hệ có 3 ngày 04/05, 12/05 và 13/05. Thế có giữ em bé được không chị? Em bé có sao ko chị ơi?
    Hoaloakentrang ơi, mình gửi cho bạn đường link của 1 trang web có ghi ảnh hưởng của thuốc tới em bé nhé. Mình cũng bị dùng thuốc KS trong mấy tuần đầu giống bạn nên buồn lắm, đã đi khám ở C và quyết định là thôi.

Bạn cứ đi khám và tham khảo ý kiến của bác sỹ trước khi có một quyết định cho mình. Chúc bạn khỏe.

http://safefetus.com/DrugDetail.asp?...in&TradeId=582

Bạn vào trang web dưới đây, đánh tên thuốc vào để tìm ảnh hưởng có thể có của thuốc đối với thai.
    http://safefetus.com/Search.asp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 324 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thương quá, tức em đã dùng thuốc sau khi thụ thai rồi em gái ạ. Chị ko biết khuyên em thế nào bây giờ, em lại sử dụng thêm vào ngày 28, 29/5 tức là sau khi trễ kinh....:Worried: ...chắc bé ko có duyên với em quá. Gần nhà chị thì có 1 chị tưởng đã mãn kinh nên ko quan tâm đến chuyện có or ko có ai dè bụng to lên dần và biết mang thai thì đã 4 tháng nên giữ lại và sinh luôn. Trong thời gian chưa biết bầu bả uống đủ thứ thuốc vì bịnh tùm lum. Ai dè sinh ra 1 bé trai bt lại rất thông minh nữa. Chị nghĩ rằng trong đó có sự hên xui nữa nhưng đây là đứa con đầu lòng em nên qđịnh dứt khoát em ạ, trễ mới 5 ngày thôi....Ôi.......khổ quá :Sigh:
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các chị, em đã bình tâm hơn. Em quyết định sẽ bỏ rồi ạ. Dù sao đây cũng là trường hợp bất khả kháng. Hy vọng không có mẹ nào gặp phải trường hợp như em nữa.
    • 1,521 Bài viết

• 4,392 Được cảm ơn

ngày đầu của CKK cuối của mình là 2/12, bình thường 2 VC mình vẫn áp dụng BP tránh thai, chưa lần nào vỡ kế hoạch cả. Khoảng từ 15/12 đến 4/1 mình đã uống 19 ngày thuốc kháng sinh clindamycin 150 (ngày 2 viên) để điều trị trứng cá. nhưng đến hôm nay mình bị chậm kinh, không hiểu do có thai hay vỡ kế hoạch. Mình lo quá, nếu có thai thì thuốc kháng sinh này có ảnh hưởng gì đến em bé không nhỉ, mình có nên bỏ không. Thâm tâm mình không muốn bỏ, nhưng giữ lại thì có sợ không? Mẹ nào giúp mình với:Crying:
    Mọi người ơi giúp em với, em thử QT thì lên 2 vạch rồi. em phải làm gì bây giờ, để hay bỏ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Titibongbong; 05/01/2008 vào lúc 06:36 PM.
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng dùng thuốc kháng sinh trong 2 tuần đầu nên lo quá. VC mình qhe duy nhất ngày 2/12 (CKK cuối là 20/11), và ngày 2/12 bắt đầu đặt ÂĐ 10 viên thuốc Neo-Tergynan chống viêm trong vòng 10 ngày liên tiếp + uống khoảng 3->4 viên kháng sinh Doxyciline.

Mình lo quá không biết có ảnh hưởng gì tới em bé không, mình không thể bỏ được vì đã bị sảy một lần rồi. Hôm 3/1 đi siêu âm thì đã thấy phôi thai 18 mm, có âm vang phôi, chưa nghe rõ tim thai. Hy vọng mọi chuyện OK vì trong 2 tuần đầu thai chưa vào tử cung.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhờ các chị giúp e với!E mới có thai lần đầu,e bắt đầu có kinh 02/03,sau khi hết kinh 1 tuần em có sử dụng thuốc kháng sinh vào 10/03, uống trong 1 tuần.E phát hiện mình có thai vào ngày 9/4.E mới đi khám bác sĩ bảo e đã có thai được gần 4 tuần.Liệu em bé của em có bị làm sao ko ? Các chị giúp e với!E đang rất lo lắng.:Crying:
    • 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn nhé! Nhiều mẹ cũng vô tình không biết có bầu và uống thuốc như bạn, và cũng có người vẫn giữ lại em bé và sinh ra bình thường. Trường hợp của bạn, theo mình nên gặp và hỏi bác sỹ cho rõ ràng bạn à. Chúc bạn và con yêu mạnh khỏe, bình an. Tặng bạn :Rose: :Rose: :Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn dùng em với, sau khi QH em đã dùng Postinor nhưng vẫn có bầu, trong khoảng 1 tuần sau đó thời tiết thay đổi, em bị hắt hơi, sốt nhè nhẹ, hơi ho một chút, nên uống thuốc cảm lạnh, cảm cúm Ameflu + Kháng sinh. Hôm nay mới dùng que thử thấy hai vạch đỏ sợ quá, ko biết nên giữ bé hay ko :Crying:
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giữ thì ai cũng muốn giữ em à.. Nhưng như theo chị được biết thì thuốc tránh thai khẩn cấp và kháng sinh có hại cho bé >"< ..Tốt nhất em hãy đi khám và hỏi ý kiến bác sỹ thì tốt hơn.. Chúc em may mắn
    • 114 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em cũng đang rối lắm đây . em đã có 1 cháu . kỳ kinh của em thường là 40 ngày . em quan hệ vào ngày thứ 17 và có uống 1 viên tránh thai khẩn cấp sau đó . và 2 tuần sau thì em mới quan hệ lại , thì đó là vào ngày thứ 31 . thường thì những ngày đó quan hệ thì kô có vấn đề gì , vì em nghĩ là chu kỳ kinh cũng sắp trở lại , thường là như thế nên đã kô dùng thuốc . nhưng kô ngờ lại có thai , em cũng muốn giữ lại đứa bé . nhưng em hoan mang quá , vì bs nói sẽ có nguy cơ dị tật 10% . em mới dùng loại thuốc này lần đầu và chỉ là 1v , kô biết có ảnh hưởng như bs đã nói hay kô ? chị rồng con ơi xin chỉ giúp em với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã sinh một bé gái khỏe mạnh, đẹp như thiên thần các mẹ ạ. :Angel:
    Bác sỹ bảo trong 9 tháng mang thai, chẳng ai là ko ăn uống một thứ j đó ảnh hưởng đến thai nhi, nên cứ liều đẻ thôi. May quá, mọi thứ ổn cả. :Battin ey:
    • 928 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

chúc mừng chị nhé, chắc là lần đó gặp phải thuốc dỏm nhỉ :Battin ey: hôm nào khoe hình bé nhé chị
    • 2,422 Bài viết

• 1,709 Được cảm ơn

Mẹ thật là hạnh phúc Chúc mừng Mẹ nó nhé
    • 321 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BomMos Xem bài viết
    Em đã sinh một bé gái khỏe mạnh, đẹp như thiên thần các mẹ ạ. :Angel:
    Bác sỹ bảo trong 9 tháng mang thai, chẳng ai là ko ăn uống một thứ j đó ảnh hưởng đến thai nhi, nên cứ liều đẻ thôi. May quá, mọi thứ ổn cả. :Battin ey:
    Chúc mừng mẹ nó nhé! Tháng này mình cũng uống postinor, thấy chậm đang lo có em bé! Cũng tính là giữ nhưng chỉ sợ thuốc ảnh hưởng thôi. Đọc bài này, mình thấy bớt lo hơn. Cảm ơn bạn!
    Cho một người........Một người
    Như thế.....Có nghĩa là chẳng phải một người đâu!
    • 1,159 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé:Rose::Rose::Rose:. Lúc trước mình cũng uống pos, có thai, đi bv Hùng Vương khám bs bảo bỏ thôi, để lại ko bit chuyện gì xảy ra:Crying:
    • 241 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Các chị ơi, trường hợp của em phức tạp quá, hu hu, có ai như em không chú?

Sau 1 tháng lấy chồng em phát hiện mình bị u nang buồng trứng và quyết định mổ... Chu kỳ kinh của em rất dài và không đều, thường từ 36 ngày đến gần 2 tháng. Ngày có kinh của chu kỳ trước là ngày 11/3, ngày 20/3 em đi mổ nội soi, trước đó đã làm các xét nghiệm để mổ, có siêu âm thì không phát hiện thấy có thai. Trước ngày mổ 1 ngày (19/3) em cũng đã thử que thử để xem cho chắc thì cũng chỉ thấy 1 vạch...

Khi mổ nội soi, bác sỹ phát hiện buồng trứng trái của em có sự phóng noãn mấy ngày trước đó và đã phát triển thành hoàng thể màu vàng, vợ chồng em lại quan hệ vào trước đó mấy ngày...

Hôm nay ngày 6/4, tức sau khi mổ 17 ngày, em tự nhiên nổi hứng thử que thử vì đã 54 ngày rồi mà vẫn chưa thấy hành kinh, lại có các dấu hiệu của gần hành kinh như ngực rất đau, thì lên 2 vạch luôn... Không tin nổi vào mắt mình, em thử thêm 2 que nữa thì kết quả đều là 2 vạch... Em đi siêu âm thì bác sỹ cho biết em đã có thai được 5 tuần, 2 ngày, chưa rõ âm vang và tim thai, GS =5mm, có lớp dịch dày 29mm...

Em đang rất lo lắng vì như vậy là em có thai trước khi mổ nội soi và đã tiêm thuốc mê, tiêm rất nhiều kháng sinh chống nhiễm khuẩn... Các chị ơi, em lo quá, không biết em bé của em có bị ảnh hưởng gì không? Em hỏi bác sỹ Quyết, Viện C - người mổ cho em thì bác sỹ bảo không có vấn đề gì đâu, không phải lo lắng, đợi thai được 12 tuần thì đi siêu âm màu 4 chiều...

Các chị tư vấn giúp em với... Em rất mong có em bé này... Em không thể bỏ con em được, hu hu, khổ thân quá... Đúng là con thường đến những lúc bất ngờ như thế này đây...
    • 263 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

hic hic, thật thông cảm cho các mẹ mong con mà rơi vào hoàn cảnh éo le. Theo tớ thì các mẹ phải tham khảo bác sĩ sản khoa cho từng trường hợp cụ thể của mình rồi hãy quyết định. Tớ cũng đang ở trong tình trạng như thế, sau khi quan hệ 2 ngày thì tớ bị cúm, rồi ho và viêm xoang, phải dùng kháng sinh và một loạt thuốc khác, giờ đang chậm vài hôm rồi, chưa biết nên làm thế nào đây, hu hu...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2