• 0 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

này các Mẹ ơi,mình đang tính mua 1 cái gen bụng để dùng sau khi sinh em bé nhưng chưa biết dùng loại nào tốt.Mình nghe nói thấy có 1 loại gen bụng dành cho những người vừa sinh em bé hay lắm,thấy bảo nó là loại gen nóng,khi nào sinh xong là gen luôn ngay trên giường ở bệnh viện.Cái gen nóng này sẽ có tác dụng làm ko đau dạ con khi vừa sinh và đặc biệt là sẽ làm co cơ bụng nên vòng bụng sẽ giảm rất nhanh.Mình thấy loại gen này bán ở cừa hàng Xuân Thủy giá từ hơn 100 nghìn đến khoảng hơn 200 nghìn tùy loại tùy hãng.Mình định để cuối tuần này đi xem thử cái gen bụng này.Nhưng Mẹ nào có ý kiến hay biết có loại gen bụng nào hay hay thì chỉ cho mình với nhé!!thanks
    ...con ye^u!!!con la minh chu*ng' cho tinh` ye^u va` hanh. phuc' cua? Bo^' Me. da^y'...!!!:Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bầu nằm ngửa hay nghiêng? tư thế nào tốt?

Chào các Bầu! Mình mới bước qua giai đoạn 2 của cuộc hành trình Làm Mẹ!...dù tập 2 còn nhiều cái...

• Căng da bụng sau khi sinh nở, có mẹ nào biết?

Mình có cô bạn sinh đôi, mà con lại to. Đến thăm ba mẹ con nhà nó , nhìn thấy bụng của nó thì thương luôn . Mình khuyên nó nên căng da bụng vì nghe có dịch vụ đó, nó nhờ cậy mình tìm chỗ cho nó làm vì nó không có thời gian.Có mẹ nào biết thì mách giùm nhé. Bên cạnh đó thì truyền đạt kinh nghiệm...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Bé bỏ ăn chỉ uống sữa

Bé nhà mình 2 tuổi tuổi và đang ăn cháo, cơm. Nhưng mọt tuần trở lại đây bé bỏ ăn chỉ uống sữa cứ...

• Dùng BVS gì sau khi sinh

Mình sanh con xong tới nay được hơn 7 tháng rồi, mới có kinh lại. Mình thấy sanh xong khi có kinh lại nó ra nhiều hơn lúc trước khi sanh. Lâu rồi khong có sử dụng BVS, nên không biết bây giờ có loại nào tốt sử dụng cho các bà mẹ sau khi sinh không. Nhờ các mẹ tư vấn dùm. Vì ra nhiều nên khi đi làm...

• 211 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

oh có loại gen hay thế ah? Mình sinh được 10 tháng rồi mà bụng vẫn như 7 tháng ko biết có còn dùng được loại gen này không? Có mẹ nào dùng rồi thì chia sẻ kinh nghiệm tý. Thanks!
    • 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ờ trùng lặp quá sáng nay cũng có chị ở cơ quan mình gọi điện thoại bảo mình mua cái gen bụng đó dùng vì em dâu chị ý đẻ được 2 tháng rồi quấn vào thấy nhỏ đi trông thấy. chả hiểu là có nói tâng thêm không nữa. Ở Xuân Thuỷ cũng bán hả mẹ Cunbong_2008? Thế phải cân nhắc mẹ nào dùng rồi lên tiếng cho mọi người theo với ạ!
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

"mongconkhoe" bạn sinh được 10 tháng rồi mà bây giờ mới gen bụng thì e hơi muộn rồi,nhưng thôi,cứ gen thử đi,ko giảm được nhiều thì cũng giảm được ít mà,còn hơn là cứ để bụng vẫn như hồi đang mang bầu thế.Mình thì mới nghe mấy chị đã sinh Con nói thế,nhưng mình chưa biết thế nào.Mình đang định thứ 7 này rỗi thời gian mình sẽ lên cửa hàng Xuân Thủy hỏi thử xem có loại đó ko và công dụng thế nào rồi mình sẽ "buôn dưa lê" với các Mẹ sau nhé!Mẹ nào sinh xong chẳng muốn bụng sẽ nhỏ lại (thậm chí nhỏ hơn so với hồi chưa mang bầu nhỉ) hihihihi giữ nét đẹp cũng là giữ chồng mà hihihi
    ...con ye^u!!!con la minh chu*ng' cho tinh` ye^u va` hanh. phuc' cua? Bo^' Me. da^y'...!!!:Kiss:
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbong_2008 Xem bài viết
    "mongconkhoe" bạn sinh được 10 tháng rồi mà bây giờ mới gen bụng thì e hơi muộn rồi,nhưng thôi,cứ gen thử đi,ko giảm được nhiều thì cũng giảm được ít mà,còn hơn là cứ để bụng vẫn như hồi đang mang bầu thế.Mình thì mới nghe mấy chị đã sinh Con nói thế,nhưng mình chưa biết thế nào.Mình đang định thứ 7 này rỗi thời gian mình sẽ lên cửa hàng Xuân Thủy hỏi thử xem có loại đó ko và công dụng thế nào rồi mình sẽ "buôn dưa lê" với các Mẹ sau nhé!Mẹ nào sinh xong chẳng muốn bụng sẽ nhỏ lại (thậm chí nhỏ hơn so với hồi chưa mang bầu nhỉ) hihihihi giữ nét đẹp cũng là giữ chồng mà hihihi
    Ô có cái loại hay thế à? Mẹ cunbong tham khảo xong vìa ới mọi ng` với, em cũng muốn mua để sinh xong dùng luôn:Kiss:
    Quang Anh

Em Be
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Tớ đi học tiền sản ở Việt Pháp, thấy họ bảo là trong 2 tuần đầu sau khi đẻ, các mẹ không nên gen bụng chặt, chỉ gen bụng nhẹ bằng khăn thôi. Không nhớ là tại sao, nhưng hình như là ảnh hưởng gì đó đến việc co dạ con hay là ra sản dịch gì đó.

Các mẹ có kinh nghiệm nói sao về vụ này?
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình chẳng biết các mẹ thế nào, chứ mình sinh mổ sau 8 tháng mới giám gen bụng, cũng được cô em gái mua tặng loại gen cắm điện vào nóng dần lên, có công tắc lớn nhỏ để chọn nhiệt độ (thấy bảo có người dùng rồi nhỏ bụng nhanh lắm). Mình mới dùng thử có 1 lần thì đau dạ dày ngay lập tức, thế là chẳng dám mở ra lần thứ 2 :Sick: Kết quả là bây giờ con nhỏ đã được gần 16 tháng mà bụng tớ vẫn như 5 tháng. :Crying: :Crying: :Crying:
    • 97 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em chào các mẹ, hay quá, em cũng đang thắc mắc là thời gian dùng gen là khi nào thì mẹ cunbong-2008 mở đề tài này rùi. Em được mọi người mách là nên dùng gen của Triumph thì rất tốt (giá cũng khoảng 190.000 thui mà). Các mẹ thử tham khảo nhé. Ah, nếu có ai gần đường Trường Chinh thì nên vào chính hãng để mua (được giảm giá đấy): địa chỉ là Công ty Phú Thái, đối diện với quán bia của sân bay không quân (gần chỗ hồ của Trường ĐH Y nhé). Còn nếu mọi người cần thì PM cho em, em sẽ chốt danh sách vào 15/11 để em đi mua cho em và cho các mẹ luôn. Chào các mẹ nhé!
    • 1,767 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

này các Mẹ ơi,mình đang tính mua 1 cái gen bụng để dùng sau khi sinh em bé nhưng chưa biết dùng loại nào tốt.Mình nghe nói thấy có 1 loại gen bụng dành cho những người vừa sinh em bé hay lắm,thấy bảo nó là loại gen nóng,khi nào sinh xong là gen luôn ngay trên giường ở bệnh viện.Cái gen nóng này sẽ có tác dụng làm ko đau dạ con khi vừa sinh và đặc biệt là sẽ làm co cơ bụng nên vòng bụng sẽ giảm rất nhanh.Mình thấy loại gen này bán ở cừa hàng Xuân Thủy giá từ hơn 100 nghìn đến khoảng hơn 200 nghìn tùy loại tùy hãng.Mình định để cuối tuần này đi xem thử cái gen bụng này.Nhưng Mẹ nào có ý kiến hay biết có loại gen bụng nào hay hay thì chỉ cho mình với nhé!!thanks
    Chị cún bông ơi, em ở tận trong Đà Lạt, xa quá, ở đây hình như không bán loại gen đó nhưng ông xã em thì đang đi công tác ở Hà Nội và cũng có người quen ở Tp HCM, không biết của hàng Xuân Thủy mà chị nói là ở đâu vậy ? chị cho em địa chỉ cụ thể được không, cám ơn chị nhiều nhé!
    • 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluechip Xem bài viết
    Em chào các mẹ, hay quá, em cũng đang thắc mắc là thời gian dùng gen là khi nào thì mẹ cunbong-2008 mở đề tài này rùi. Em được mọi người mách là nên dùng gen của Triumph thì rất tốt (giá cũng khoảng 190.000 thui mà). Các mẹ thử tham khảo nhé. Ah, nếu có ai gần đường Trường Chinh thì nên vào chính hãng để mua (được giảm giá đấy): địa chỉ là Công ty Phú Thái, đối diện với quán bia của sân bay không quân (gần chỗ hồ của Trường ĐH Y nhé). Còn nếu mọi người cần thì PM cho em, em sẽ chốt danh sách vào 15/11 để em đi mua cho em và cho các mẹ luôn. Chào các mẹ nhé!
    hay qua! chi cho em address cx voi ! tks
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cửa hàng Xuân Thủy thì có nhiều chi nhánh lắm.Nhưng cái cửa hàng Xuân Thủy lớn nhất nằm ở ngay đầu Bạch Mai ý,(mình cũng ko nhớ rõ địa chỉ là bao nhiêu nữa)nhưng nói chung cửa hàng ở đó to lắm đi đến ngay đầu Bạch Mai là nhìn thấy liền.Hoặc là ở đường Khâm Thiên cũng có 1 cửa hàng của Xuân Thủy cũng khá to ngay ở mặt đường thôi mà(tiếc là mình ko nhớ địa chỉ cụ thể).Mình cũng chỉ nghe nhiều người nói loại gen đó hay lắm nhưng chưa biết cụ thể thế nào,mai mình mới có thời gian để đến đó.Mình sẽ hỏi xem công dụng có oki ko?nếu được thì mình sẽ lên " buôn dưa" lại với các Mẹ sau nhé!Nhưng các Mẹ thấy có loại nào hay hơn thì cứ nói nhé để còn tham khảo chứ!hihi
    • 1,564 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Tớ thì không dùng cái gen bụng mà dùng cái quần gen bụng của Triump ý, mặc thoải mái lắm, ko nóng lại tiện nữa. Trước khi sinh tớ không biết nên cũng đi mua cái gen bụng, chả dùng được ngày nào, phí cả tiền .Mọi người mua quần gen mà dùng.
    • 1,767 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Cửa hàng Xuân Thủy thì có nhiều chi nhánh lắm.Nhưng cái cửa hàng Xuân Thủy lớn nhất nằm ở ngay đầu Bạch Mai ý,(mình cũng ko nhớ rõ địa chỉ là bao nhiêu nữa)nhưng nói chung cửa hàng ở đó to lắm đi đến ngay đầu Bạch Mai là nhìn thấy liền.Hoặc là ở đường Khâm Thiên cũng có 1 cửa hàng của Xuân Thủy cũng khá to ngay ở mặt đường thôi mà(tiếc là mình ko nhớ địa chỉ cụ thể).Mình cũng chỉ nghe nhiều người nói loại gen đó hay lắm nhưng chưa biết cụ thể thế nào,mai mình mới có thời gian để đến đó.Mình sẽ hỏi xem công dụng có oki ko?nếu được thì mình sẽ lên " buôn dưa" lại với các Mẹ sau nhé!Nhưng các Mẹ thấy có loại nào hay hơn thì cứ nói nhé để còn tham khảo chứ!hihi
    Chị Cún bông đã mua gen bụng chưa ?
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • 602 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Nếu sinh mổ thì sau khi sinh khoảng bao lâu thì gen bụng được vậy các mẹ ơi?

• 1,106 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

em cũng mua gen bụng rồi, nhưng tháng 12 em sinh xong không biết có nên dùng không đây ạ!
    Thấy các mẹ có vè như không khoái dùng gen bụng nhỉ?
    hix hix

NB: 3.65kg --> 1M: 4.3kg --> 2M: 5.3kg --> 3M: 6.1kg
    --> 4M: 7.1kg :Smiling: --> 5M: 7.4kg :Sigh: --> 6M: 7.8kg :Silly:
    --> 7M: 8.5kg :Straightf: --> 8M: 9kg (member of HTX Toan Loi :Laughing

• 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mẹ bluechip đã mua được gen bụng của hang Tr chưa? Mà mua ở đại lý chính hãng thì giá bao nhiêu mẹ nó?
    • 1,767 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Hồi sinh đứa đầu tiên (sinh thường), lúc đang ở bv, bs đã khuyên mình nên dùng gen bụng rồi đấy các mẹ ạ, dùng từ cỡ to nhất í. Lúc đó chưa có gen điện nên phải dùng gen bằng dây thun, lúc dùng nó tức tức cái bụng, lâu lâu thả ra mà thấy nhẹ hết cả người - rõ khổ , nhưng đúng là chịu khó thì cũng quen dần và mau gọn bụng lắm. Giờ sắp sinh đứa thứ hai, mình đang muốn dùng gen điện xem nó có hiệu quả hơn không, nghe nói dùng gen điện thì bụng không bị tức như dùng gen bằng thun đâu. Mẹ nào có kinh nghiệm dùng gen điện chia sẻ với mình nha.
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • 358 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các mẹ ơi sáng nay em đọc tạp chí Mẹ&Bé nói là không nên sử dụng gen hoặc bó bụng sau khi sinh đó vì sẽ sẽ làm tăng áp lực lên bụng và ảnh hưởng đến sự tuần hoàn máu của phần bụng.Bài viết rõ và chi tiết lắm,các mẹ tìm mua báo và đọc tham khảo nhé.
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivian_nguyen Xem bài viết
    Các mẹ ơi sáng nay em đọc tạp chí Mẹ&Bé nói là không nên sử dụng gen hoặc bó bụng sau khi sinh đó vì sẽ sẽ làm tăng áp lực lên bụng và ảnh hưởng đến sự tuần hoàn máu của phần bụng.Bài viết rõ và chi tiết lắm,các mẹ tìm mua báo và đọc tham khảo nhé.
    Mẹ nó ơi mình đi học tiền sản thì đc bác sỹ ở đó tư vấn là sau khi sinh nên dùng gen bụng để tráng sa ruột ra đằng trc' đó:Silly: chẳng hiểu thế nào nhỉ? Mình nghĩ gen bụng vừa phải thui thì sẽ ko làm ảnh hưởng tuần hoàn máu đâu nhỉ? trừ khi chặt quá thui
    Quang Anh

Em Be
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Bi sinh con được 3 ngày rồi mà bụng vẫn to như đang có bầu 8 tháng. Các mẹ có ai bị như vậy không? Hiện tượng này bao giờ mới chấm dứt?. Mẹ Bi đang lo quá.
    Cám ơn các mẹ nhiều
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2