• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dựa trên nhịp tim thai để đoán giới tính.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.52K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 37 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình đọc trên một forum của nước ngoài, họ nói, nếu nhip tim thai nhanh thì sẽ là con gái; chậm thì sẽ là con trai. VD: nhịp tim 156/phút thì là con gái; 122/phút thì là con trai. Mình cũng có hỏi vài người đã sinh con thì thấy đúng như vậy. Mẹ nào đã sinh hay siêu âm ra giới tính bé rồi chia sẻ cho các mẹ đang hồi hộp về giới tính của bé với. Tuần sau mình mới đi siêu âm để coi có tim thai chưa nhưng mà mình chuẩn bị trước tí :Kiss::Rose::LoveStruc:

• 12,906 Bài viết

• 4,758 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanya Xem bài viết
    Mình đọc trên một forum của nước ngoài, họ nói, nếu nhip tim thai nhanh thì sẽ là con gái; chậm thì sẽ là con trai. VD: nhịp tim 156/phút thì là con gái; 122/phút thì là con trai. Mình cũng có hỏi vài người đã sinh con thì thấy đúng như vậy. Mẹ nào đã sinh hay siêu âm ra giới tính bé rồi chia sẻ cho các mẹ đang hồi hộp về giới tính của bé với. Tuần sau mình mới đi siêu âm để coi có tim thai chưa nhưng mà mình chuẩn bị trước tí :Kiss::Rose::LoveStruc:
    không đúng đâu chị ơi, em có hỏi khi học Childbirth Education, nhưng họ đều phủ nhận chuyện này.......

• 108 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cũng có một chủ đề của diễn đàn nói về nhịp tim thai và giới tính rùi đấy, nhưng cũng mỗi người một ý kiến. Theo tớ thì mọi thứ đều tương đối, ví dụ mọi người vẫn bảo sinh con trai thì da dẻ xấu đi còn sinh con gái thì đẹp lên, nhưng cũng có những trường hợp ngược lại. Nên thôi mình đợi đến w12 thì đi siêu âm là chính xác nhất.
    Bố Nhím Mẹ Moon yêu Bông nhất trên đời****

• 3,445 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi *:))*scarlet*:))* Xem bài viết
    Cũng có một chủ đề của diễn đàn nói về nhịp tim thai và giới tính rùi đấy, nhưng cũng mỗi người một ý kiến. Theo tớ thì mọi thứ đều tương đối, ví dụ mọi người vẫn bảo sinh con trai thì da dẻ xấu đi còn sinh con gái thì đẹp lên, nhưng cũng có những trường hợp ngược lại. Nên thôi mình đợi đến w12 thì đi siêu âm là chính xác nhất.
    Mình cũng thấy vậy, với lại còn tùy cơ địa mỗi người chứ đâu ai giống ai đâu, tốt nhất đợi 16w luôn đi SA cho chắc, 12w nếu BS giỏi thì ok còn ở tỉnh như em toàn BS cùi bắp, hôm em có ối sớm nhất thì cũng 16w mới biết gt, pó tay :Sigh::Sigh::Sigh: