Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dựa theo lịch Tàu biết con trai hay con gái có đúng ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 1,378 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Các mẹ đã có baby rồi ơi! Cho mình hỏi các mẹ có coi lịch Tàu lúc mang thai để biết baby tương lai của mình là con trai hay con gái ko? Theo như lịch Tàu thì căn cứ vào tháng thụ thai và tuổi của mẹ khi sinh baby (tính theo lịch âm) thì sẽ biết được baby tương lai là trai hay gái. Mình hỏi một số người thì thấy đúng nhưng một số thì thấy sai. Các mẹ trên diễn đàn thử xem xét vấn đề này cái nhé! Thanks!
    Đây là lịch của người Trung Hoa cổ:
    http://www.webtretho.com/news/index....em_id=1393&s=1
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 169 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em hông biết cái lịch Tàu này có chính xác hông?! Chứ đối với em thì hông có đúng chị ơi :RollingEy: Dựa theo lịch này (căn cứ vào tháng thụ thai và tuổi của em) thì em sẽ có con gái, nhưng cuối cùng lại là con trai :RollingEy:

Đó là trường hợp của em, để các mẹ khác vào trả lời xem thử đúng hay sai nha chị :LoveStruc:
    • 3,759 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trời ơi. Bây giờ là thế kỷ bao nhiêu rồi mà mẹ thaoanh 51 còn tin vào lịch tàu. Không hề đúng tí nào hết. Sinh con trai con gái là dựa vào tinh trùng của chồng. Nếu mà thời điểm thụ thai của bạn tinh trùng X gặp trứng X thì sẽ sinh con gái. Còn tinh trùng Y gặp trứng X thì sẽ sinh con trai ( tinh trùng có 2 gen là X và Y, còn trứng thì chỉ có 1 gen X). Vì vậy nếu bạn muốn sinh con theo í muốn thì phải dựa trên y học cơ đừng tin vào mấy cái lịch Tàu đấy. Chúc bạn gặp may mắn.
    Hạnh Phúc Của Mẹ Là Khi Các Con Cười
    Mẹ Yêu Lắm Hai Chàng Trai Bé Nhỏ Của Mẹ
    • 405 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Đúng rồi, đối với mình cũng không đúng. Theo lịch Tàu thì mình sinh con trai nhưng siêu âm lại là con gái. Nếu trường hợp nào đúng chắc chỉ là trùng hợp thôi. Các mẹ đừng tin tưởng nhiều quá.:Smiling:
    • 2,991 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

2-3 trường hợp ở nhà của mình cũng áp dụng thử thì sai. Cái này cũng chỉ đúng theo hên xui thôi.

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 7,714 Bài viết

• 7,604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon2000 Xem bài viết
    2-3 trường hợp ở nhà của mình cũng áp dụng thử thì sai. Cái này cũng chỉ đúng theo hên xui thôi.
    Hy vọng là vậy nhé. Nếu cái lịch Tàu ấy mà đúng thì lần này mình sẽ có công chúa tập 2. Trai hay gái thì Mẹ cũng vui hết.:Laughing: :Laughing:
    • 1,534 Bài viết

• 2,502 Được cảm ơn

Điều bạn cần để biết giới tính của baby là tháng bạn thụ thai và tuổi của bạn lúc bạn sanh con. Nếu hình vuông hai điểm gặp nhau là màu xanh đó là con trai, và nếu đó là màu hồng thì bạn nên chuẩn bị có con gái. Nhưng đây không phải là điều chắc chắn đâu nhé.
    Chỉ để tham khảo mà bạn, chứ ngay bản thân người viết ra họ đã nói là không chắc chắn đúng rồi mà .
    • 133 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Với mình thì lại đúng đấy, cũng chẳng biết độ chính xác của lịch này đến đâu nhưng mình thử tính cho mọi người trong nhà thì đều đúng hết. Mình tính theo lịch này là sinh con trai và siêu âm 4D cũng là con trai. Nhưng nói chung mình nghĩ đó cũng chỉ là 1 cách để tham khảo thôi, không ai dám chắc cả.
    • 534 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Chẳng đúng đâu các mẹ ơi, mình so trường hợp của mình thì sai bét..theo lịch tàu thì la giai nhưng cuối cùng thì là gái...
    • CunMit
    Trích dẫn Nguyên văn bởi memongbeyeu Xem bài viết
    Với mình thì lại đúng đấy, cũng chẳng biết độ chính xác của lịch này đến đâu nhưng mình thử tính cho mọi người trong nhà thì đều đúng hết. Mình tính theo lịch này là sinh con trai và siêu âm 4D cũng là con trai. Nhưng nói chung mình nghĩ đó cũng chỉ là 1 cách để tham khảo thôi, không ai dám chắc cả.
    Mình cũng thế, kể cả tình cờ lần chủ ý thụ thai, đều đúng cả.

Mình nghĩ đây cũng là một cách tham khảo, mình không tin là nó không có ý nghĩa gì, vì Trung Quốc có một nền văn minh lớn.

À, nhưng cái lịch này bị tam sao thất bản lắm, nhiều khi in trong cuốn Lịch Vạn sự bị sai đó. Mình xem trong quyển Almanach các nền văn minh.
    • 1,378 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé! Mình cũng không hoàn toàn tin vào lịch Tàu đâu, bởi vậy mới phải hỏi các mẹ đó~~~:Battin ey: Mình thì mới biết là có baby được mấy ngày thôi, mình coi lịch Tàu thì là con gái. vì đây là baby đầu lòng nên cũng ko quan trọng trai hay gái. Mình còn nghe bảo là mẹ nào có bầu bé trai thì mỏi lưng nhiều và mẹ nào có bầu bé gái thì ít mỏi lưng phải không các mẹ nhỉ??? Mình toàn nghe mấy chị trên cơ quan nói vậy mà không biết thực hư thế nào? :Sigh: Các mẹ có kinh nghiệm truyền đạt lại cho mình với nhé! Thanks các mẹ nhiều nhiều... nữa nhé!
    • 3,759 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mẹ thaoanh51 nhớ đi siêu âm 4D ở tuần 12 nhé. Tuần này là biết giới tính thai nhi rồi đấy. Quan trọng là mình kiểm tra thai nhi xem có khỏe hay không nữa. Chúc vui.
    • 1,100 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoanh51 Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhé! Mình cũng không hoàn toàn tin vào lịch Tàu đâu, bởi vậy mới phải hỏi các mẹ đó~~~:Battin ey: Mình thì mới biết là có baby được mấy ngày thôi, mình coi lịch Tàu thì là con gái. vì đây là baby đầu lòng nên cũng ko quan trọng trai hay gái. Mình còn nghe bảo là mẹ nào có bầu bé trai thì mỏi lưng nhiều và mẹ nào có bầu bé gái thì ít mỏi lưng phải không các mẹ nhỉ??? Mình toàn nghe mấy chị trên cơ quan nói vậy mà không biết thực hư thế nào? :Sigh: Các mẹ có kinh nghiệm truyền đạt lại cho mình với nhé! Thanks các mẹ nhiều nhiều... nữa nhé!
    Kinh nghiệm về sinh con trai con gái của các cụ ngày xưa nhiều nhiều lắm à, như em được biết là nếu khi đi ngủ chị thấy mình hay nằm nghiêng bên phải là con gái, nghiêng bên trái là con trai ( vô tình hữu ý nhé ):Laughing:
    Kinh nghiệm sương máu của em đây,tâm tưởng ax mong con gái nhưng chưa đến tháng thứ 4 hai vợ chồng kéo nhau đi ngắm nghía con, bác sỹ bảo " hình như " con trai ấy thế là bữa tối hôm đó em bị cắt cơm luôn, ngậm ngùi bên bát mỳ tôm không người lái. Và cuối tháng 8/2005 em được ax tặng thưởng :Kiss: :Kiss: :Kiss: nhiều nhiều vì cô tiểu thư này đó.:Rose:

:Clown: :Kiss: Bonnie 親愛的小公主:Kiss: :Clown:
    • 1,378 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

To kidyeu: cảm ơn kidyeu nhiều nhé! Mình cũng chỉ mong baby trong bụng thật khỏe mạnh thôi. Vì vợ chồng mình cưới được 6 tháng mà giờ mới có baby nên mừng lắm, mình cứ lắng xa lắng xắng chuyện con cái nên cái gì cũng muốn biết. Chứ giờ con đầu lòng thì trai gái gì cũng được. Kidyeu chắc là sắp sinh rồi à? Đã siêu âm biết trai hay gái chưa? Đây là bé đầu hay thứ 2?
    To alice: alice mới có 1 bé gái thôi à? Có làm tập 2 chưa?
    • 65,801 Bài viết

• 318,760 Được cảm ơn

:LoveStruc: Theo lịch Tàu thì bé My của mình phải là con trai đấy:Battin ey: :Battin ey: Nhưng cuối cùng lại là con gái:RaisedEye :RaisedEye Mình thì thấy ko đúng:LoveStruc: :Rose:
    • 1,378 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    :LoveStruc: Theo lịch Tàu thì bé My của mình phải là con trai đấy:Battin ey: :Battin ey: Nhưng cuối cùng lại là con gái:RaisedEye :RaisedEye Mình thì thấy ko đúng:LoveStruc: :Rose:
    Hi...hi...:Smiling: Bé My của mẹ Uyên My dễ thương vậy thì lịch Tàu không chính xác lại tốt hơn đó! Mình cũng mong baby tương lai của mình dễ thương như bé My (vì mình đoán là baby của mình là con gái). Có con gái cũng thích diện và làm dáng cho nó mẹ Uyên My nhỉ?
    • 3,759 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

To Thaoanh51: mình sắp sinh rồi, baby là con trai và cũng là con đầu lòng. Bây giờ đang hồi hộp chờ ngày con ra đời lắm. Được 38 tuần rùi mà, đêm nào cũng mất ngủ. Mong được đến ngày gặp mặt con ghê ghớm. Hi, siêu âm như thế nào nhớ nói cho mọi người biết với nhé.