• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dựa theo lịch Tàu biết con trai hay con gái có đúng ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.35K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,379 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Các mẹ đã có baby rồi ơi! Cho mình hỏi các mẹ có coi lịch Tàu lúc mang thai để biết baby tương lai của mình là con trai hay con gái ko? Theo như lịch Tàu thì căn cứ vào tháng thụ thai và tuổi của mẹ khi sinh baby (tính theo lịch âm) thì sẽ biết được baby tương lai là trai hay gái. Mình hỏi một số người thì thấy đúng nhưng một số thì thấy sai. Các mẹ trên diễn đàn thử xem xét vấn đề này cái nhé! Thanks!
    Đây là lịch của người Trung Hoa cổ:
    http://www.webtretho.com/news/index....em_id=1393&s=1

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 169 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em hông biết cái lịch Tàu này có chính xác hông?! Chứ đối với em thì hông có đúng chị ơi :RollingEy: Dựa theo lịch này (căn cứ vào tháng thụ thai và tuổi của em) thì em sẽ có con gái, nhưng cuối cùng lại là con trai :RollingEy:

Đó là trường hợp của em, để các mẹ khác vào trả lời xem thử đúng hay sai nha chị :LoveStruc:

• 3,759 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trời ơi. Bây giờ là thế kỷ bao nhiêu rồi mà mẹ thaoanh 51 còn tin vào lịch tàu. Không hề đúng tí nào hết. Sinh con trai con gái là dựa vào tinh trùng của chồng. Nếu mà thời điểm thụ thai của bạn tinh trùng X gặp trứng X thì sẽ sinh con gái. Còn tinh trùng Y gặp trứng X thì sẽ sinh con trai ( tinh trùng có 2 gen là X và Y, còn trứng thì chỉ có 1 gen X). Vì vậy nếu bạn muốn sinh con theo í muốn thì phải dựa trên y học cơ đừng tin vào mấy cái lịch Tàu đấy. Chúc bạn gặp may mắn.
    Hạnh Phúc Của Mẹ Là Khi Các Con Cười
    Mẹ Yêu Lắm Hai Chàng Trai Bé Nhỏ Của Mẹ

• 405 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Đúng rồi, đối với mình cũng không đúng. Theo lịch Tàu thì mình sinh con trai nhưng siêu âm lại là con gái. Nếu trường hợp nào đúng chắc chỉ là trùng hợp thôi. Các mẹ đừng tin tưởng nhiều quá.:Smiling:

• 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

2-3 trường hợp ở nhà của mình cũng áp dụng thử thì sai. Cái này cũng chỉ đúng theo hên xui thôi.

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html

• 7,473 Bài viết

• 6,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon2000 Xem bài viết
    2-3 trường hợp ở nhà của mình cũng áp dụng thử thì sai. Cái này cũng chỉ đúng theo hên xui thôi.
    Hy vọng là vậy nhé. Nếu cái lịch Tàu ấy mà đúng thì lần này mình sẽ có công chúa tập 2. Trai hay gái thì Mẹ cũng vui hết.:Laughing: :Laughing:

• 1,441 Bài viết

• 2,425 Được cảm ơn

Điều bạn cần để biết giới tính của baby là tháng bạn thụ thai và tuổi của bạn lúc bạn sanh con. Nếu hình vuông hai điểm gặp nhau là màu xanh đó là con trai, và nếu đó là màu hồng thì bạn nên chuẩn bị có con gái. Nhưng đây không phải là điều chắc chắn đâu nhé.
    Chỉ để tham khảo mà bạn, chứ ngay bản thân người viết ra họ đã nói là không chắc chắn đúng rồi mà .

• 133 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Với mình thì lại đúng đấy, cũng chẳng biết độ chính xác của lịch này đến đâu nhưng mình thử tính cho mọi người trong nhà thì đều đúng hết. Mình tính theo lịch này là sinh con trai và siêu âm 4D cũng là con trai. Nhưng nói chung mình nghĩ đó cũng chỉ là 1 cách để tham khảo thôi, không ai dám chắc cả.

• 527 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chẳng đúng đâu các mẹ ơi, mình so trường hợp của mình thì sai bét..theo lịch tàu thì la giai nhưng cuối cùng thì là gái...

• CunMit
    • 44 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi memongbeyeu Xem bài viết
    Với mình thì lại đúng đấy, cũng chẳng biết độ chính xác của lịch này đến đâu nhưng mình thử tính cho mọi người trong nhà thì đều đúng hết. Mình tính theo lịch này là sinh con trai và siêu âm 4D cũng là con trai. Nhưng nói chung mình nghĩ đó cũng chỉ là 1 cách để tham khảo thôi, không ai dám chắc cả.
    Mình cũng thế, kể cả tình cờ lần chủ ý thụ thai, đều đúng cả.

Mình nghĩ đây cũng là một cách tham khảo, mình không tin là nó không có ý nghĩa gì, vì Trung Quốc có một nền văn minh lớn.

À, nhưng cái lịch này bị tam sao thất bản lắm, nhiều khi in trong cuốn Lịch Vạn sự bị sai đó. Mình xem trong quyển Almanach các nền văn minh.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2