• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 155K Lượt đọc
  • 524 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 744 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình siêu âm ở VP tuần 22 cũng bị kết luận là nhiều ối (không biết nhiều ối là dư ối hay đa ối nữa). Sau đó bác sĩ đọc kết quả thì thấy đường kính lưỡng đỉnh to hơn bình thường (54mm). Mình hỏi có phải đường kính lưỡng đỉnh to hơn là do nhiều ối không, bác ý bảo "Có thể". :Sad: Bác sĩ cho siêu âm lại sau 2 tuần, thử tiểu đường và an ủi là không phải lo lắng. Nhưng mình về kiểm tra lại bảng số đo chuẩn thì thấy cũng không phải là to (median là 56mm cơ). Muốn đi bác sĩ Cường để siêu âm lại vào tuần 22 nhưng mình không thể nào xếp hàng sớm được, sáng nay lại bị hụt, mà để quá tuần thì ko chính xác. Có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này không nói mình biết với, cám ơn các mẹ nhiều :Kiss:
    Chết vì tình là cái chết bất thình lình nhưng mà rất thường tình đối với mình :LoveStruc:

• 4,676 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hàng tôm hàng cá Xem bài viết
    Mình siêu âm ở VP tuần 22 cũng bị kết luận là nhiều ối (không biết nhiều ối là dư ối hay đa ối nữa). Sau đó bác sĩ đọc kết quả thì thấy đường kính lưỡng đỉnh to hơn bình thường (54mm). Mình hỏi có phải đường kính lưỡng đỉnh to hơn là do nhiều ối không, bác ý bảo "Có thể". :Sad: Bác sĩ cho siêu âm lại sau 2 tuần, thử tiểu đường và an ủi là không phải lo lắng. Nhưng mình về kiểm tra lại bảng số đo chuẩn thì thấy cũng không phải là to (median là 56mm cơ). Muốn đi bác sĩ Cường để siêu âm lại vào tuần 22 nhưng mình không thể nào xếp hàng sớm được, sáng nay lại bị hụt, mà để quá tuần thì ko chính xác. Có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này không nói mình biết với, cám ơn các mẹ nhiều :Kiss:
    22 tuần, DKLD= 54mm thì có gì mà to hơn bình thường. Mình s/a 22 tuần bs Cường DKLD cũng là 53mm và hoàn toàn bình thường mà. Còn có dư ối hay đa ối hay ko thì bạn phải s/a lại mới biết. Bây giờ bạn đang ở tuần bao nhiêu? Theo bài của bạn thì sau s/a 22 tuần bạn đã đi s/a lại sau 2 tuần? vậy bây giờ chắc cũng phải 24,25 tuần rồi à? Muốn s/a chính xác hình thái thai thì cần đi đúng 22 tuần, còn muốn xem lại nước ối thì cứ đến bình thường. Xếp hàng bs Cường mà ko xếp sớm thì đúng là chẳng bao giờ đến lượt đâu. Bạn phải chịu khó thôi (Bạn vào đây mà tham khảo kinh nghiệm xếp hàng khám bs Cường này http://webtretho.com/forum/showthrea...42459&page=19).

• 744 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thanh củi mẹ Ủn Ỉn, thế là mình tạm yên tâm rồi. Mình giờ là tuần 23, đang uống râu ngô theo lời khuyên của các mẹ (tác dụng tốt với mình, đi tiểu nhiều và trong), và ngậm ngùi chờ đến 13/10 siêu âm lại. Mình tự an ủi là hình thái thai nhi bình thường ở tuần 22, thì mặc dù nhiều ối cũng ko phải là vấn đề to lắm. Không kiểm soát được ối thì kiểm soát tư tưởng vậy . Chúc các mẹ mọi thứ đều bình thường :Rose:
    Chết vì tình là cái chết bất thình lình nhưng mà rất thường tình đối với mình :LoveStruc:

• 130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào hàng tôm hàng cá!
    Mình cũng bị phát hiện dư ối ở tuần thứ 22 giống bạn, bụng lúc nào cũng căng tức, khó chịu vô cùng. Mình đi khám lại ở 2 nơi, được các bác sĩ cùng kê cho một loại kháng sinh (mình không nhớ rõ tên lắm), nếu bạn cần, mai mình sẽ ghi cho bạn. Đây là một loại thuốc kháng sinh khá mạnh, mình phải đi khám 2 nơi khác nhau mới dám uống. Trộm vía, uống xong mình cũng đỡ, bác sĩ bảo nước ối đã ổn định. Mình nghĩ siêu âm cho kết quả là dư ối thì bạn nên đi khám ở phòng khám để bác sĩ cho cách giải quyết. Chứ mình nghĩ cứ để nhiều nước ối như vậy là không tốt đâu, bị nhiều nước ối ở tuần 22 như bọn mình là hơi sớm đấy. Chúc bạn sớm tìm được cách giải quyết vụ nước ối này sớm nhé!:Smiling:

• 744 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecucon Xem bài viết
    Chào hàng tôm hàng cá!
    Mình cũng bị phát hiện dư ối ở tuần thứ 22 giống bạn, bụng lúc nào cũng căng tức, khó chịu vô cùng. Mình đi khám lại ở 2 nơi, được các bác sĩ cùng kê cho một loại kháng sinh (mình không nhớ rõ tên lắm), nếu bạn cần, mai mình sẽ ghi cho bạn. Đây là một loại thuốc kháng sinh khá mạnh, mình phải đi khám 2 nơi khác nhau mới dám uống. Trộm vía, uống xong mình cũng đỡ, bác sĩ bảo nước ối đã ổn định. Mình nghĩ siêu âm cho kết quả là dư ối thì bạn nên đi khám ở phòng khám để bác sĩ cho cách giải quyết. Chứ mình nghĩ cứ để nhiều nước ối như vậy là không tốt đâu, bị nhiều nước ối ở tuần 22 như bọn mình là hơi sớm đấy. Chúc bạn sớm tìm được cách giải quyết vụ nước ối này sớm nhé!:Smiling:
    Mecucon làm ơn ghi hộ mình tên kháng sinh, để mình đem hỏi bác sĩ. Bác sĩ Tissot ở BV Việt Pháp không kê đơn gì, bảo là siêu âm lại vào 13/10 này rồi mới kết luận cùng với kết quả thử máu. Tạm thời mình uống nước râu ngô thì bụng cũng mềm ra, đỡ căng tức hơn hồi trước.

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Hôm nay em đi SA tuần thứ 20 và BS cũng kết luận là đa ối. Đang lo quá, Không biết làm sao bây giờ. Em thấy thường thi tuần 34 trở lên mới có hiện tượng này. Như em sớm vậy thì có sao k? Phải làm gì bây giờ?

• 244 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

@humxamdethuong: bạn yên tâm. BX mình tuần 33 và 34 đi khám thì bị đa ối (chỉ số là 20cm). Tuần 35 đi khám thì bị dư ối (chỉ số là 18cm). Đến tuần 36 và nay 37 thì bình thường. Mình nghĩ nếu có gì bất thường thì khi đi khám những tháng đầu, bác sỹ đã thông báo và tư vấn rồi. Goodluck.

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehoanggiabao Xem bài viết
    @humxamdethuong: bạn yên tâm. BX mình tuần 33 và 34 đi khám thì bị đa ối (chỉ số là 20cm). Tuần 35 đi khám thì bị dư ối (chỉ số là 18cm). Đến tuần 36 và nay 37 thì bình thường. Mình nghĩ nếu có gì bất thường thì khi đi khám những tháng đầu, bác sỹ đã thông báo và tư vấn rồi. Goodluck.
    Cảm ơn bạn nhé!
    Nhưng bây gìơ mình đang lo hơn. Bác sỹ đã chỉ định chọc ối để tim nguyên nhân rồi. Bởi khi siêu âm BS Hà Tố Nguyên cũng kết luận là ngoài đa ối còn có thêm là chiều dài xương mũi hơi ngắn, chiều dài lỗ tai hơi ngắn nữa. Tuần thứ 12 SA đo dộ mờ da gáy la 1.4, Tuần thứ 15 SA kết quả cũng OK. Vậy mà...

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Nhắn các mẹ nào bị dư ối:
    Tuần thứ 29 mình đi siêu âm bác sĩ cũng bảo bị dư ối, về uống nước râu ngô. Thế là bố chồng tớ đi khắp làng tìm râu ngô về phơi sạch sẽ để gửi lên cho con dâu uống. May quá (trộm vía) uống hết 1 túi thì đi siêu âm bác sĩ bảo ối trở lại bình thường. Bây giờ nhà mình còn 1 túi râu ngô nữa, bạn nào có nhu cầu uống tớ sẽ tặng lại, vì tớ sắp sinh rồi.
    Mẹ nào có nhu cầu thì nhắn tin cho mình, hoặc email diu8182@gmail.com, mình sẽ cho địa chỉ đến lấy.

• 85 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các Mẹ!
    Hôm qua Em đi khám thai ở T32, Bác sỹ Cường nói Em bị dư ối! Em có hỏi thì Bác sỹ nói bình thường và ko giải thích gì cả
    Có Mẹ nào biết dư ối là như thế nào và có nguy hiểm ko?Mong các Mẹ tư vấn cho Em với!Cảm ơn các Mẹ nhiều!
    Hạnh phúc biết bao khi được làm Mẹ! Con Trai àh!Mẹ yêu con nhiều lắm!:Rose::Rose::LoveStruc: