• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dự đoán sinh trai gái qua giấc mơ khi mang bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.6K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 316 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pearl_dhl Xem bài viết
    Mình mang thai thì chẳng mơ mộng gì cả nhưng từ hồi thằng cu qua 36 tuần toàn mơ thấy mấy cô người mẫu siêu đẹp sẹc xi chân dài @_@. Sáng dậy bảo chồng: "Chít thật thằng ku bé tí đã mê gái đẹp rồi" =))
    Ha ha hấp dẫn nha mẹ. Mình thì bầu ko cần mơ gì cũng biết là trai vì do nhà chồng mình toàn trai ko mà. Gen di truyền.

• 120 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hôm qua em mơ giấc mơ lạ lắm ạ.em đứng trên tầng 2, nói chuyện vs 1 bé trai, em cố khuyên nhủ vì bé ấy muốn nhảy xuống tự tử, sau đó bé nhảy thật rồi e tỉnh dậy. em đang bị động thai, dọa sảy, cuối tuần này mới đi khám lại, lo quá, không biết bé có bị sao không

• 182 Bài viết

• 1,384 Được cảm ơn

Mình thì nằm mơ thấy đầu rồng nằm đè lên bụng mình thở phì phò, rõ nét vô cùng cả râu cả vảy cả mũi cả mắt. Trong mơ mà còn thấy nặng bụng. Tự nhiên mình thấy lạ lạ, mua que về thử cái 2v lun. Sau đấy 8w mình nằm mơ thấy 1 bà già nhăn nheo bế 1 thằng ku chân tay cứ co vào như mới đẻ, người ướt nhớp nháp đặt bên cạnh mình. Tỉnh dậy mình bảo với mẹ mình và chồng là chắc chắn con chửa con zai rồi, ko sai vào đâu được. Giờ thì mình 35w rồi, đi siêu âm từ 12w tới h lúc nào bác sĩ cũng bảo là zai
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 693 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Mình hôm nọ tự dưng mơ thấy rắn, đang đi ngoài đường lại bị con rắn bé bé cắn vào gót chân, xong sợ quá bỏ chạy, chạy suốt dọc đường gặp mấy con rắn bé bé nữa. Nếu theo bài này thì có thể sẽ được con gái nhỉ?
    Thế mà SA 2 lần rồi đều là zai...hic...
    TieuThin -Tham gia: 30/08/2007 - Bài gửi: 3,384 - Đã bị khóa: 23/07/2011 vì Vi phạm nội quy - Tung hứng quảng cáo ( Surprise )

• 158 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Hi, đêm qua mềnh cũng mơ thấy sinh đc 1 thèng ku. Hy vọng sẽ như ý cho chồng vui.
    24/09/2012 đăng ký kết hôn,
    30/09/2012 lễ cưới tại nhà trai,
    14/10/2012 lễ cưới tại nhà gái,
    20/12/2012 Bay vào với ck 6 ngày,
    07/01/2013 Thử HCG Dương tính,
    14/01/2013 GS=10mm. Thai 4 tuần trong buồng tử cung,
    23/01/2013 Thai 6 tuần phát triển tốt - tim thai (+) Dự sinh 17 tháng 9 năm 2013

• 97 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình đang mang bầu con gái,lúc mới có thai mơ thấy 1 con rắn màu đen đó

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    mẹ mong con gái yêu từng ngày.....

• 162 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình đang có bầu được 11 tuần rồi mà hồi hộp muốn biết giới tính của con quá!Mình đang rất thèm con trai. Nói thật nhà chồng mình là con trưởng sinh được 2 người con trai nhưng em chồng cũng đã có 2 cách cách rồi, mình 1 cách cách rồi, không biết lần này là trai hay gái đây. Nhưng mình ngày nào cũng làm mơ linh tinh lăm. Có lần làm mơ thấy rắn đuổi, sợ quá chạy, có lần làm mơ cháy nhà, có lần làm mơ nước ngập tràn đê, lần làm mơ thấy lơn đuổi 2 mẹ con mình (mình và gái đầu) 2 mẹ con sợ qua chạy, có lần lại làm mơ vào cùng nuôi toàn tôm gì mà đen lắm xong lại nhiều đặc chồng lên nhau toàn tôm đen có trứng và mình mua 1 kg về. Đặc biệt đêm hôm qua mình có giấc mơ hơi sợ. sao mà mình toàn vặt quả gì to như dưa lê nhưng lại có cành như táo mà sao toàn quả héo nhé. xong lại làm mơ thấy cho cải bắp họ chê già và sâu quá. Không biết con có bị sao không. Hy vọng mọi việc tốt đẹp theo ý muốn của mình

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, có ai mới mang thai nhưng lại nằm mộng thấy mang song thai ko? Em chẳng biết giấc mơ của em có linh nghiệm và li kì như các chị ko nhỉ? Tối qua, e mơ thấy đi siêu âm, BS bảo rằng " 3 mẹ con đều rất khỏe", e mới ngạc nhiên tròn xoe mắt hỏi "3 mẹ con nào ạ?", BS mới bảo " em sinh đôi đấy",.... Trong mơ cái cảm giác mừng quýnh lên cho đến khi em bừng tỉnh vẫn còn, hihihi. Cũng kì lạ, trong mơ BS còn báo ngày dự sinh của e nữa cơ. Em thì mới mang thai tháng đầu thôi, nên mơ thấy như vậy thấy cứ nôn nao trong người, vui vui gì đâu í các chị ạ ^^

• 96 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em thì trc khi lấy chồng và lúc mới lấy chồng cũng hay mơ thấy bị rắn đuổi hay rắn cắn. Sau khi có bầu thì mơ thấy có bé gái đi lạc cứ theo em ---> kq em bầu bé gái , đang chuẩn bị nằm ổ rồi ạ. Có điều là sau giấc mơ bé gái đi lạc thứ nhất đc 1 tuần em lại mơ thấy có bé gái khác ở đúng chỗ lần trc em gặp bé gái đi lạc ý , lại đi theo em. Ko biết có phải là sẽ mang bầu bé gái thứ 2 sớm sau khi sinh bé gaia đầu ko đây. Tò mò quá cơ

• 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hỳ. em mơ thấy biển. mà e con nào cug đc . Miễn là con khỏe là đc à. hỳ
    --- Mẹ Xá Xíu ---

.... Mẹ yêu con vì con là niềm vui là niềm an ủi của mẹ sau mọi lo toan bộn bề của cuộc sống ....

.... Mẹ yêu ba vì ba là điểm tựa là sức mạnh giúp mẹ vượt qua mọi khó khăn của cuộc sống ....