Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dự đoán sinh trai gái qua giấc mơ khi mang bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 3.17K Lượt chia sẻ
  • 81.3K Lượt đọc
  • 159 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 814 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Hồi trước khi trễ kinh e hay mơ e có con lắm, toàn mơ thấy bé trai đi theo và còn bị ma quỷ có âm mưu bắt đi nữa cơ. Ngày nào cũng mơ cùng linh hồn bà nội chiến đấu chống ma quỷ để bảo vệ con. E cũng chả tin mình có bầu đâu, đến khi trễ kinh 1,2 ngày rồi lại nằm mơ tiếp, lúc đó là mơ mua que về thử thấy 2v. Sáng hôm sau mua quẻ thử đúng 2v thật
    Tuần trước đi sâ thì bsi bảo là chưa thấy thai trong tử cung sợ thai ngoài, lo suốt cả 1 tuần. Đêm qua lại nằm mơ thấy em bé về tổ an toàn rồi, hôm nay sâ lại thì nó về tổ thật rồi. Thế là đỡ lo
    Chắc là con còn nhỏ quá nên lúc mơ thấy giống bố lúc thấy giống mẹ, nhưng mà đều là bé trai cả. Để tháng sau đi sâ coi trai hay gái thì biết ngay mơ có chuẩn ko

• 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mơ có đúng k? mình đứa đầu mơ sinh con trai thì được công chúa giờ 2 tuổi đang yêu lắm, giờ có đc 14 tuần rùi toàn mơ sịnh công chúa? liệu có công chúa nữa ko? mình muốn có nếp có tẻ cho vui nhà.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tối qua mình cũng nằm mơ thấy sinh con gái, mà mình bị ngất đi trước lúc sinh, nên ko thấy đau đớn gì. Sáng ra thử que cũng chỉ 1 vạch Sau rụng trứng 7 ngày, mình thử lên vạch 2 rất rất mờ. Hôm nay ngày thứ 12 sau rụng trứng, lại ko thấy vạch mờ đó nữa. Tuần sau thử lại vậy
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẹ Matsue ơi cứ hi vọng đi, vì mong quá cũng hay mơ, nhưng thường khi trc khi có bầu cũng mơ mà mẹ nó
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mexukaiu Xem bài viết
    mẹ Matsue ơi cứ hi vọng đi, vì mong quá cũng hay mơ, nhưng thường khi trc khi có bầu cũng mơ mà mẹ nó
    hì, cảm ơn mẹ mexukaiu nhé. Kết quả là mình chưa có, hi hi.
    • 75 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình lấy ck được 6 tháng oy, cũng đang ngóng con về lắm. Mấy đêm trước mơ có bầu, thử que 2v còn cười khanh khách là cuối cùng con cũng đã về vs bố mẹ. Các mẹ thông thái cho mình hỏi giấc mơ như thế nghĩa là ntn ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tjtkute
    • 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em có đc 3 tháng rồi, hôm gần đây siêu âm bs cứ trêu là đẻ ra thằng .. đi chọc ng khác mà 2 vc buồn cười mãi. Nhưng h qua e mơ thấy đẻ bé trai rồi người ta chở mẹ trên một xe, con 1 xe, đi ngược chiều xong đi qua mất k cho e đc gặp con, k đc cho con bú e khóc nhiều lắm. tỉnh dậy cứ thấy lo lắng. huhuh
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivianthuylinh Xem bài viết
    Em có đc 3 tháng rồi, hôm gần đây siêu âm bs cứ trêu là đẻ ra thằng .. đi chọc ng khác mà 2 vc buồn cười mãi. Nhưng h qua e mơ thấy đẻ bé trai rồi người ta chở mẹ trên một xe, con 1 xe, đi ngược chiều xong đi qua mất k cho e đc gặp con, k đc cho con bú e khóc nhiều lắm. tỉnh dậy cứ thấy lo lắng. huhuh
    hi, mẹ vivianthuylinh đừng lo lắng quá nhé, nhiều khi mình suy nghĩ nhiều quá, lo lắng quá, nên mơ thấy vậy thôi. Như mình đã kể trên đó, cứ lo lắng, suy nghĩ rằng mình đã thụ thai rồi, mơ thấy sinh con nữa. Rốt cuộc mình thử mấy que rồi, vẫn 1 vạch, kinh nguyệt vẫn đều, hi hi
    • 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình nằm mơ thấy toàn sinh con zai hết,nhìn thấy cả trym luôn,mà hôm qua đi siêu âm bs bảo con gái ^^
    Mình nghĩ giấc mơ chỉ phản ánh điều mình lo nghĩ nhiều thôi.
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đợt ấy sắp cưới em cũng mơ thấy một con rắn đuổi theo em. Nó định cắn em. Lúc đó em k dám bóp cổ nó sợ phải tội với rắn. Em cứ miệng nam mô rồi nói con toàn ăn ở hiền lành. Thế là em có bầu thật. Nhưng em chẳng biết là con trai hay gái cả. Mới đc 6w

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kidwed
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 227 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trc khi mang thai,mình nằm mơ thấy rõ ràng đẻ ra thằng ku,tóc loăn quăn,giống hệt chồng mình,sau đó 1 tháng thì mình có thai,sau đó toàn nằm mơ đẻ con trai,rồi tiếp theo đó lại nằm mơ thấy nguyên con rồng nước đen thui khè trc mặt mình,rồi đuôi rồng đập mạnh vào người mẹ mình,next lại mơ thấy mấy con hổ,rồi thấy đứa bé gái lẽo đẽo theo mình về nhà,đuổi nó đi thì nó ko chịu đi,bố chồng mình cũng nằm mơ mình đẻ con trai,mà gần đây nhất chồng mình nằm mơ thấy đàn vịt trời kêu cạp cạp,chồng mình đang định bắt 1 con thì nó bay đi mất,giờ mình 25w,bs bảo " con gái rồi nhé" ,làm thất vọng tràn trề
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết xác suất chính xác bao nhiêu các mẹ nhỉ? E chưa mơ thấy boy hay girl nên cũng rất hồi hộp hihihiiii
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mơ thấy hai con rắn quấn quanh mà ko biết có phải sinh đôi ko nữa
    • 56 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đang bầu bé đầu. Trc khi biết mình có bầu, mình nằm mơ thấy mình thử que lên 2v, mấy hôm sau k thấy bạn QKD ghé thăm mình thử que thế là lên 2v đậm từ lúc chậm QKD 1 ngày. Chậm 1 tuần đi siêu âm thì bé vào tử cung an toàn rồi. Sau đó mình nằm mơ thấy có cả con rắn đen và con trăn to nhưng k bắt con rắn mà lại bắt con trăn. Đọc thấy bảo rắn là gái còn trăn là zai. K biết có fải đã bắt đc bé zai rồi chưa nữa. Bây giờ mới đc hơn 4w. Hồi hộp cho đến lúc biết giới tính con quá.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cherry990; 12/02/2015 vào lúc 09:45 AM.
    • 73 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cherry990 Xem bài viết
    Mình đang bầu bé đầu. Trc khi biết mình có bầu, mình nằm mơ thấy mình thử que lên 2v, mấy hôm sau k thấy bạn QKD ghé thăm mình thử que thế là lên 2v đậm từ lúc chậm QKD 1 ngày. Chậm 1 tuần đi siêu âm thì bé vào tử cung an toàn rồi. Sau đó mình nằm mơ thấy có cả con rắn đen và con trăn to nhưng k bắt con rắn mà lại bắt con trăn. Đọc thấy bảo rắn là gái còn trăn là zai. K biết có fải đã bắt đc bé zai rồi chưa nữa. Bây giờ mới đc hơn 4w. Hồi hộp cho đến lúc biết giới tính con quá.
    Chúc mừng mn bắt được dê con rồi nhé. Mình cũng hay mơ thấy 2v lắm nhưng chẳng đúng gì cả. Chắc do mình suy nghĩ nhiều nên đêm nằm mơ thấy thôi. Mẹ nó thử thế này xem có đúng ko nhé. Lấy sợi tóc buộc vào nhẫn mn đang đeo ý. Đặt lên lòng bàn tay, giữ độ cao vừa phải. Để nhẫn trong trạng thái thẳng đứng rồi chờ xem nhẫn chuyển động thế nào. Nếu chuyển động tròn là gái, lắc ngang là trai. Các chị chỗ mình đã thử thấy đúng lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangmaiphuong25 Xem bài viết
    Chúc mừng mn bắt được dê con rồi nhé. Mình cũng hay mơ thấy 2v lắm nhưng chẳng đúng gì cả. Chắc do mình suy nghĩ nhiều nên đêm nằm mơ thấy thôi. Mẹ nó thử thế này xem có đúng ko nhé. Lấy sợi tóc buộc vào nhẫn mn đang đeo ý. Đặt lên lòng bàn tay, giữ độ cao vừa phải. Để nhẫn trong trạng thái thẳng đứng rồi chờ xem nhẫn chuyển động thế nào. Nếu chuyển động tròn là gái, lắc ngang là trai. Các chị chỗ mình đã thử thấy đúng lắm.
    Cảm ơn mn nhé!
    Vụ nhẫn này thì mình thấy k chính xác lắm mn ạ. Hồi xưa lúc bạn mình mới có bầu, mình bói nhẫn cho nó ra con zai đầu, sau đấy nó đi siêu âm ra gái, lúc đẻ cũng là gái. Hiện tại mình bói cho mình thì ra bé đầu là gái. Cũng k biết đúng k nữa. Mà con nào cũng yêu hết ý mn ạ ^^
    • 55 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào Cả nhà, thấy mọi người bàn tán về giấc mơ, mình cung tham gia, hiii 2 hôm trước mình mơ gặp 1 con Rắn bự lắm, ý là gặp nó mình đã sợ đã đứng yên bất động vậy mà còn bị nó cắn vào tay, hồi tối này mình lại nằm mơ gặp 1 bé gái cứ đi theo mình, dù cho đi xa thật xa rồi khi về tới nhà mình lại gặp bé đó. Ko biết mình nằm mơ như vạy có đềm tốt về chuyện con cái ko, vì vọe chồng mình mong con cung lâu lắm rồi, xã minh lại bị tty, đây lại là lần đầu mình mơ kiểu như vậy.hy vọng là đềm lành he các mẹ
    ID: sônanh8085 PaSS: ccy26

Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha
    QKĐ 30/8 , 24/09, 22/10, 18/11, 14/12, 12/01, 08/02, 09/03. QKĐ đừng đến nữa nhé, chán mụ lắm rồi hị hị
    • 421 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

M lúc mới mang bầu nằm mơ thấy vào viện sinh con. Bà đỡ bồng 1 bé trai đưa cho m. Lần khác lại mơ thấy m tự sinh tự cắt rốn cho con cũg là con trai. Sa ra trai thật ah. Giờ m dc 39w rồi nì
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Vụ nằm mơ lúc mag bầu này có vẻ đúng đấy cm ạ. Hồi xưa lúc chưa bầu mình toàn nằm mơ theo kiểu ngược vs sự thật. Từ lúc có bầu mình nằm mơ chuẩn lắm nhé. Chưa thử thai thì mơ thử que đc 2v, sau đấy 2v thật, xong r mơ bắt đc con trăn to lắm, r mơ đi siêu âm mấy lần lầm nào bsi cũg bảo con trai, còn chỉ cho xem hàng họ. Bây h mình 15 tuần r, bé trai thật cm ạ ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cherry990; 17/04/2015 vào lúc 05:44 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 227 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Ooh,mình nằm mơ thấy đẻ con trai,bế con trai,cuối cùng thấy 1 đứa con gái cứ lẽo đẽo theo mình về nhà.ông xã mình nằm mơ thấy đàn vịt trời cắn chân,cuối cùng siêu âm ra con gái....hì
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8