• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

động thai nhưng không ra máu có nguy hiểm không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mang thai lần đầu siêu âm được 6 tuần tuổi nhưng nếu tính tuổi thai theo ngày đầu tiên của chu kỳ kinh cuối thì mình được hơn 7 tuần, vừa rồi đi siêu âm bác sĩ chuẩn đoán như sau : Lòng tử cung có hình túi thai, bờ đều bên trong chưa có yolksac, chưa thấy phôi và tim thai , chiều dài túi thai 18mm, có bóc tách quanh túi thai 40% ,và mình bị động thai nữa , bác sĩ kê thuốc dưỡng thai và bảo mình về nhà nghỉ ngơi hẹn 1 tuần sau siêu âm lại , thực sự mình rất lo lắng , nhưng mình không thấy biểu hiện động thai như đã đọc trên mạng vì mình chưa thấy biểu hiện ra máu , mấy đêm trước thỉnh thoảng chỉ hơi đau ở bụng dưới thôi vì mình nghĩ thai làm tổ nên chuyện đó là bình thường, mình rất băn khoăn liệu bác sĩ có kết luận đúng không và khi thai 6 tuần tuổi mà chưa có phôi và tim thai có sao không ? mình cảm ơn các bạn nhiều .

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 162 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng như bạn đây: ko hề ra máu gì cả, thai 5 tuần đi khám thì bác sĩ cho biết bị động thai, bóc tách khá nhiều: 60% (mình khám cả 2 nơi khác nhau)... bác sĩ cũng cho thuốc dưỡng thai, chích thuốc, và cũng khuyên nằm nghỉ ngơi, còn nói là theo dõi đều đặn chứ ko make sure là sẽ cải thiện hay ko vì tùy thể trạng từng người nữa (bác sĩ hơi thật thà nhỉ?!)

Theo mình bạn nên nghe lời bác sĩ: nghỉ ngơi, hạn chế đi lại rồi tuần sau đi khám lại. Mình 6 tuần thì đã có phôi và tim thai, nhưng cũng tùy người, có người hơi chậm hơn 1 tí (tùy vào thời gian trứng rụng nữa)

Ngay từ đầu mình rất shock nhưng đã xác định là mình làm hết sức rồi, nên ko có gì phải buồn cả (vì có buồn cũng chẳng giải quyết được việc gì)... giờ thì mình ổn rồi, đang mong chờ ngày gặp bé nè...

Chúc bạn may mắn nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bria; 31/01/2012 vào lúc 03:14 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Đừng xem thường bạn ơi. BS đã nói động thai bị bóc tách thế là bạn phải nằm nghỉ nhiều nhé. Hạn chế tối đa lên xuống cầu thang. Nếu được nói người nhà chở đi làm. Đừng chạy xe trong lúc này. Tuyệt đối tuân thủ chỉ định của bs. Thai còn nhỏ rất dễ bị bóc tách. Lúc trước mình bị bóc tách chưa tới 40% mà phải nằm ở nhà 1 tuần đó. Sợ lắm!!!
    Còn chuyện chưa thấy tim thai bạn cứ từ từ. Có người đến 9w mới có đấy bạn a.
    Chúc bạn khỏe
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,924 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

Mình 7 tuần mà ko có tim thai nè, đến tuần thứ 9 mới có.Bây giờ con đc 37 tuần rùi, nên bạn đừng lo lắng quá. Nhớ nghỉ ngơi tuyệt đối theo như lời các mẹ khuyên ở trên nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhiều nhé ! nghe các mẹ chia sẻ em thấy nhẹ lòng chút nào , mấy hôm nay đêm nào cũng trằn trọc không sao ngủ được , thứ 6 mình đi siêu âm rùi mong sao mọi chuyện tốt lành .
    Chúc các mẹ và con yêu mạnh khỏe nhé !

• 131 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chào mọi người. Mình cũng đang mang thai được 8 tuần rồi. Đã có tim và phôi thai. Siêu âm thấy có ghi là có dịch màng nuôi gì đó. Hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo như vậy là đang bị dọa sảy thai. Nhưng mình ko bị ra máu, thi thoảng mới hơi đau bụng thôi. Bác sĩ có cho thuốc uống để dưỡng thai nhưng khi uống thuốc đó vào mình bị chóng mặt và buồn nôn vô cùng. Không hiểu như vậy có nguy hiểm gì không và có thể ngừng uống thuốc đó được không mọi người nhỉ? Vì cứ mỗi lần uống thuốc là người mình như trên mây ấy. Mong mọi người góp ý giúp mình. Mình đang rất lo lắng.
    An(^_^)Yêu, mẹ yêu bé Bi và bé Trâu của mẹ nhất nhất trên đời. Muazzzz.... :Kiss: :Kiss: :Kiss:

• 162 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi An_Yeu Xem bài viết
    Bác sĩ có cho thuốc uống để dưỡng thai nhưng khi uống thuốc đó vào mình bị chóng mặt và buồn nôn vô cùng. Không hiểu như vậy có nguy hiểm gì không và có thể ngừng uống thuốc đó được không mọi người nhỉ? Vì cứ mỗi lần uống thuốc là người mình như trên mây ấy. Mong mọi người góp ý giúp mình. Mình đang rất lo lắng.
    Bạn ơi, thuốc đó uống vào thì ai cũng bị như vậy cả, nên có thể khắc phục bằng cách ko uống lúc sáng sớm để còn đầu óc tỉnh táo làm việc (trước đây mình uống trước khi ngủ ko à). Thuốc dưỡng thai, ko uống thì cũng như ko (kết quả bạn tự đoán được mà)!

• 115 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Mình hùi tuần 5 thì đi siêu âm, bác sĩ nói bị bóc tách: 20% mình k bị đau bụng hay ra máu gì nhé, yêu cầu nghỉ ngơi và uống thuốc, đến tuần 6 siêu âm lại bảo bình thường, đến tuần 7 (ngay mùng 1 tết dương lịch) thì thấy ra ít máu nâu, lên siêu âm thì tiếp tục bóc tách 10%. mình xin nghỉ làm 1 tháng luôn, ở nhà nằm nghỉ, k làm việc nhà, uống thuốc đều đặn, khổ nổi lại bị nghén nặng..k ăn uống gì được, toàn nôn ói vật vã thôi..đến tuần thứ 11 siêu âm lại thì e bé mình hoàn toàn bình thường, phát triển tốt. Nên bạn phải cẩn thẩn đi lại, tốt nhất nghỉ ngơi tại giường, giữ tinh thần thoải mái...là con yêu ở lại với chúng ta ngay thôi mà.. Chúc mẹ con bạn bình an 9 tháng 10 ngày bạn nhé.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có em bé 5 tuần. Ngày thứ 2, 11-6 vừa rồi mình đi khám. Bác sĩ bên khoa sản - Y Dược bảo bị tách bóc 10% cực dưới. Hiện mới có túi thai chưa có tim thai và phôi thai. Bác sĩ dặn không được ăn rau ngót, rau răm và đu đủ. Hạn chế đi lại và ko làm việc nặng. Hai tuần sau tái khám.
    Bác sĩ kê đơn: Enat 400, acid Foklic, Ultraestrogen. Mình uống thuốc vào đúng là cứ như trên mây í. Ngày uống hai lần nên bắt buộc hai lần sáng và chiều rồi. Đọc hướng dẫn sử dụng thì thấy nhà sx ghi tác dụng phụ là chóng mặt. Mình vẫn phải đi làm bình thường. Nhưng hạn chế đi lại. CHủ yếu ngồi văn phòng (8 tiếng + 1 tiếng di chuyển bằng xe 30 chỗ của công ty). Cũng hơi lo lo sợ em bé bị ảnh hưởng. Đọc topic này thấy không ai đi làm như mình cả. hix. Nen mai xin nghỉ ở nhà một ngày dữong bé.

• 316 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

nếu đã có bóc tách thì các bạn nên cẩn thận hơn, tốt nhất là nên nghĩ hẳn 1-2 tuần ở nhà để hạn chế đi lại- thuốc bác sĩ kê cho uống thì nên uống đầy đủ nữa nhé- mình lúc 6w cũng ko bị đi bụng, ko ra máu nhưng siêu âm cũng bóc tách 10%, mình sợ quá nghĩ luôn 2 tuần ở nhà, đến khi siêu âm lại thì hết bóc tách và hiện giờ thì mình dc 19 w rồi- nên các bạn đừng chủ quan nha.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2