• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đoán giới tính bé bằng que thử thai

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 57.9K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Mình thấy các mẹ đang mang thai trong WTT rất hồi hộp chờ biết giới tính của bé, mình có 1 kinh nghiệm nhỏ để đoán giới tính bé, các mẹ nghiệm lại xem có đúng không nhé:

Lúc mới cấn bầu, dùng que thử thai, nếu vạch thứ 2 hiện lên nhanh thì là bé trai, còn chậm hơn (5-10 phút hoặc hơn nữa) thì là bé gái.

Như bản thân mình, lúc mới có bầu dùng que thử ngồi 1 hồi mới có cảm giác là có vạch thứ 2, tức quá bỏ vào ngủ thêm 10 phút nữa, ra mới thấy là đúng có vạch thứ 2, kết quả là 1 công chúa ra đời vào tháng 9/2004.

Mình cũng đã hỏi bạn bè xung quanh rồi, tất cả đều nói là đúng như vậy, chưa ai nói sai cả.

Chúc các mẹ đang mang thai WTT vui vẻ nhé.

Thân chào.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 405 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thật thế hả chị.. lúc mới cấn bầu là sao.. vậy chứ mười mấy tuần có làm đc ko??
    Rim: NB: 3.2kg 1M: 4.2kg 2M: 5kg 3M: 5.8kg 4M: 6.6kg 5M: 7.2kg 6M: 7.7kg (bị ốm) 7M: 8.5kg

• 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi icarus
    Thật thế hả chị.. lúc mới cấn bầu là sao.. vậy chứ mười mấy tuần có làm đc ko??
    Mới cấn bầu là trễ chu kỳ 1 - 2 tuần, còn mười mấy tuần thì mình không biết, vì bạn bè của mình lúc nghi có bầu đều dùng que thử và kết quả mình nghiệm là như vậy đó.

Vậy lúc em nghi có bầu ko dùng que thử thai sao?

• 405 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

có chị ạ..
    lúc em thử cũng khoảng 5-7,8' gi đấy.. thì sao chị???
    Rim: NB: 3.2kg 1M: 4.2kg 2M: 5kg 3M: 5.8kg 4M: 6.6kg 5M: 7.2kg 6M: 7.7kg (bị ốm) 7M: 8.5kg

• 606 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cheetah
    Chào các mẹ!

Mình thấy các mẹ đang mang thai trong WTT rất hồi hộp chờ biết giới tính của bé, mình có 1 kinh nghiệm nhỏ để đoán giới tính bé, các mẹ nghiệm lại xem có đúng không nhé:

Lúc mới cấn bầu, dùng que thử thai, nếu vạch thứ 2 hiện lên nhanh thì là bé trai, còn chậm hơn (5-10 phút hoặc hơn nữa) thì là bé gái.

Như bản thân mình, lúc mới có bầu dùng que thử ngồi 1 hồi mới có cảm giác là có vạch thứ 2, tức quá bỏ vào ngủ thêm 10 phút nữa, ra mới thấy là đúng có vạch thứ 2, kết quả là 1 công chúa ra đời vào tháng 9/2004.

Mình cũng đã hỏi bạn bè xung quanh rồi, tất cả đều nói là đúng như vậy, chưa ai nói sai cả.

Chúc các mẹ đang mang thai WTT vui vẻ nhé.

Thân chào.
    Vậy sao??? Em chưa nghe ai nói như vậy bao giờ cả ! Híc híc, thế ra baby nhà em nhiều khả năng là trai rùi vì lúc em chậm kinh có 02 ngày, thử que thử thai , vừa thả vào đã thấy 02 vạch hiện lên nét nèn nẹt. Hôm nay em mới được tròn 12 tuần nên định để 02 tuần nữa thì để Ax siêu âm kiểm tra luôn thể... hihi Là cháu đầu nên "con nào vợ chồng em cũng yêu cũng quý lắm" nhưng cũng thấy hồi hộp vì muốn biết con mình là trai hay gái để định hướng tâm lý mẹ cho tốt cho bé đó mà ! :4:

• 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Thật ko vậy? Sao mình chẳng thấy nó khoa học tí nào cả. Lên vạch 2 sớm hay muộn, đậm hay nhạt nó phụ thuộc vào tuổi thai thui mà. Có ai chỉ cách có khoa học tí ko nào?

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi mình chưa trễ kinh nhưng dùng que thử thì 2 vạch như hiện lên cùng 1 lúc í...=> Như vậy Pooh nhà mình là con trai à ?...nếu đúng vậy thì thật là cám ơn Trời Phật !!!...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 121 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haneko
    Vậy sao??? Em chưa nghe ai nói như vậy bao giờ cả ! Híc híc, thế ra baby nhà em nhiều khả năng là trai rùi vì lúc em chậm kinh có 02 ngày, thử que thử thai , vừa thả vào đã thấy 02 vạch hiện lên nét nèn nẹt. Hôm nay em mới được tròn 12 tuần nên định để 02 tuần nữa thì để Ax siêu âm kiểm tra luôn thể... hihi Là cháu đầu nên "con nào vợ chồng em cũng yêu cũng quý lắm" nhưng cũng thấy hồi hộp vì muốn biết con mình là trai hay gái để định hướng tâm lý mẹ cho tốt cho bé đó mà ! :4:
    CO that vay o???minh cham kinh 1tuan mua que thu..chua day 5 giay 2 vach len ngay..nhu vay co phai con trai o???minh di bat mach thi laa con gai..gio 4,5 thang rui chua di sieu am nen cung chua biet trai hay gai..hiiiiiiii con trai dau long cung dc -gai cung o sao vi minh moi sinh lan dau nen o quantrong va trai hay gai lam..

• 208 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ùi trời ơi, các mẹ ơi, tôi thấy chẳng có chút căn cứ khoa học gì cả. Đây chỉ là kinh nghiệm thôi mà. Nếu có thì xác suất đúng không cao đâu. Mình đây, mới được 3 phút đã lên 2 vạch rồi. Mình còn thử đúng vào chu kì kinh, không chậm ngày nào. Thế mà là con gái đấy. Mặt mũi mình còn xấu đi trông thấy. Ai nhìn cũng bảo con trai, thai máy từ tuần thứ 14,,,,,... nói chung biểu hiện ai cũng bảo là trai. nhưng thực ra đi siêu âm... là nữ .
    Bống bống bang bang, lên ăn cơm vàng cơm bạc nhà ta.

• 2,557 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombi
    ùi trời ơi, các mẹ ơi, tôi thấy chẳng có chút căn cứ khoa học gì cả. Đây chỉ là kinh nghiệm thôi mà. Nếu có thì xác suất đúng không cao đâu. Mình đây, mới được 3 phút đã lên 2 vạch rồi. Mình còn thử đúng vào chu kì kinh, không chậm ngày nào. Thế mà là con gái đấy. Mặt mũi mình còn xấu đi trông thấy. Ai nhìn cũng bảo con trai, thai máy từ tuần thứ 14,,,,,... nói chung biểu hiện ai cũng bảo là trai. nhưng thực ra đi siêu âm... là nữ .
    Ừ ko có cơ sở khoa học mấy nhỉ.
    Hồi có bầu chomchom mình thử Qtick thấy vèo 1 cái 2 vạch luôn (chưa đến 1') --> con gái
    Mình nghĩ là do chất lượng que thử tạo ra p/ư nhanh chậm thôi.
    Có vẻ giống biện pháp thử bằng nước bọt ở Hàng Bài bác ạ.
    Tớ về quê nơi không có internet roài!