• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đoán giới tính bé bằng que thử thai

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 65.4K Lượt đọc
  • 132 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Mình thấy các mẹ đang mang thai trong WTT rất hồi hộp chờ biết giới tính của bé, mình có 1 kinh nghiệm nhỏ để đoán giới tính bé, các mẹ nghiệm lại xem có đúng không nhé:

Lúc mới cấn bầu, dùng que thử thai, nếu vạch thứ 2 hiện lên nhanh thì là bé trai, còn chậm hơn (5-10 phút hoặc hơn nữa) thì là bé gái.

Như bản thân mình, lúc mới có bầu dùng que thử ngồi 1 hồi mới có cảm giác là có vạch thứ 2, tức quá bỏ vào ngủ thêm 10 phút nữa, ra mới thấy là đúng có vạch thứ 2, kết quả là 1 công chúa ra đời vào tháng 9/2004.

Mình cũng đã hỏi bạn bè xung quanh rồi, tất cả đều nói là đúng như vậy, chưa ai nói sai cả.

Chúc các mẹ đang mang thai WTT vui vẻ nhé.

Thân chào.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 405 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thật thế hả chị.. lúc mới cấn bầu là sao.. vậy chứ mười mấy tuần có làm đc ko??
    Rim: NB: 3.2kg 1M: 4.2kg 2M: 5kg 3M: 5.8kg 4M: 6.6kg 5M: 7.2kg 6M: 7.7kg (bị ốm) 7M: 8.5kg
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi icarus
    Thật thế hả chị.. lúc mới cấn bầu là sao.. vậy chứ mười mấy tuần có làm đc ko??
    Mới cấn bầu là trễ chu kỳ 1 - 2 tuần, còn mười mấy tuần thì mình không biết, vì bạn bè của mình lúc nghi có bầu đều dùng que thử và kết quả mình nghiệm là như vậy đó.

Vậy lúc em nghi có bầu ko dùng que thử thai sao?
    • 405 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

có chị ạ..
    lúc em thử cũng khoảng 5-7,8' gi đấy.. thì sao chị???
    Rim: NB: 3.2kg 1M: 4.2kg 2M: 5kg 3M: 5.8kg 4M: 6.6kg 5M: 7.2kg 6M: 7.7kg (bị ốm) 7M: 8.5kg
    • 606 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cheetah
    Chào các mẹ!

Mình thấy các mẹ đang mang thai trong WTT rất hồi hộp chờ biết giới tính của bé, mình có 1 kinh nghiệm nhỏ để đoán giới tính bé, các mẹ nghiệm lại xem có đúng không nhé:

Lúc mới cấn bầu, dùng que thử thai, nếu vạch thứ 2 hiện lên nhanh thì là bé trai, còn chậm hơn (5-10 phút hoặc hơn nữa) thì là bé gái.

Như bản thân mình, lúc mới có bầu dùng que thử ngồi 1 hồi mới có cảm giác là có vạch thứ 2, tức quá bỏ vào ngủ thêm 10 phút nữa, ra mới thấy là đúng có vạch thứ 2, kết quả là 1 công chúa ra đời vào tháng 9/2004.

Mình cũng đã hỏi bạn bè xung quanh rồi, tất cả đều nói là đúng như vậy, chưa ai nói sai cả.

Thân chào.
    Vậy sao??? Em chưa nghe ai nói như vậy bao giờ cả ! Híc híc, thế ra baby nhà em nhiều khả năng là trai rùi vì lúc em chậm kinh có 02 ngày, thử que thử thai , vừa thả vào đã thấy 02 vạch hiện lên nét nèn nẹt. Hôm nay em mới được tròn 12 tuần nên định để 02 tuần nữa thì để Ax siêu âm kiểm tra luôn thể... hihi Là cháu đầu nên "con nào vợ chồng em cũng yêu cũng quý lắm" nhưng cũng thấy hồi hộp vì muốn biết con mình là trai hay gái để định hướng tâm lý mẹ cho tốt cho bé đó mà ! :4:
    • 2,992 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Thật ko vậy? Sao mình chẳng thấy nó khoa học tí nào cả. Lên vạch 2 sớm hay muộn, đậm hay nhạt nó phụ thuộc vào tuổi thai thui mà. Có ai chỉ cách có khoa học tí ko nào?

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi mình chưa trễ kinh nhưng dùng que thử thì 2 vạch như hiện lên cùng 1 lúc í...=> Như vậy Pooh nhà mình là con trai à ?...nếu đúng vậy thì thật là cám ơn Trời Phật !!!...
    • 121 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haneko
    Vậy sao??? Em chưa nghe ai nói như vậy bao giờ cả ! Híc híc, thế ra baby nhà em nhiều khả năng là trai rùi vì lúc em chậm kinh có 02 ngày, thử que thử thai , vừa thả vào đã thấy 02 vạch hiện lên nét nèn nẹt. Hôm nay em mới được tròn 12 tuần nên định để 02 tuần nữa thì để Ax siêu âm kiểm tra luôn thể... hihi Là cháu đầu nên "con nào vợ chồng em cũng yêu cũng quý lắm" nhưng cũng thấy hồi hộp vì muốn biết con mình là trai hay gái để định hướng tâm lý mẹ cho tốt cho bé đó mà ! :4:
    CO that vay o???minh cham kinh 1tuan mua que thu..chua day 5 giay 2 vach len ngay..nhu vay co phai con trai o???minh di bat mach thi laa con gai..gio 4,5 thang rui chua di sieu am nen cung chua biet trai hay gai..hiiiiiiii con trai dau long cung dc -gai cung o sao vi minh moi sinh lan dau nen o quantrong va trai hay gai lam..
    • 208 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ùi trời ơi, các mẹ ơi, tôi thấy chẳng có chút căn cứ khoa học gì cả. Đây chỉ là kinh nghiệm thôi mà. Nếu có thì xác suất đúng không cao đâu. Mình đây, mới được 3 phút đã lên 2 vạch rồi. Mình còn thử đúng vào chu kì kinh, không chậm ngày nào. Thế mà là con gái đấy. Mặt mũi mình còn xấu đi trông thấy. Ai nhìn cũng bảo con trai, thai máy từ tuần thứ 14,,,,,... nói chung biểu hiện ai cũng bảo là trai. nhưng thực ra đi siêu âm... là nữ .
    Bống bống bang bang, lên ăn cơm vàng cơm bạc nhà ta.
    • 2,560 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombi
    ùi trời ơi, các mẹ ơi, tôi thấy chẳng có chút căn cứ khoa học gì cả. Đây chỉ là kinh nghiệm thôi mà. Nếu có thì xác suất đúng không cao đâu. Mình đây, mới được 3 phút đã lên 2 vạch rồi. Mình còn thử đúng vào chu kì kinh, không chậm ngày nào. Thế mà là con gái đấy. Mặt mũi mình còn xấu đi trông thấy. Ai nhìn cũng bảo con trai, thai máy từ tuần thứ 14,,,,,... nói chung biểu hiện ai cũng bảo là trai. nhưng thực ra đi siêu âm... là nữ .
    Ừ ko có cơ sở khoa học mấy nhỉ.
    Hồi có bầu chomchom mình thử Qtick thấy vèo 1 cái 2 vạch luôn (chưa đến 1') --> con gái
    Mình nghĩ là do chất lượng que thử tạo ra p/ư nhanh chậm thôi.
    Có vẻ giống biện pháp thử bằng nước bọt ở Hàng Bài bác ạ.
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 1,671 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Bombi chưa đẻ chứ gì? Vậy hãy chờ xem, siêu âm chưa chắc đã đúng đâu nhá :4:
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 606 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

ui chà, giống hệt mình... hihi. Vậy ra baby nhà mình là con gái rùi... hihi :4:
    • 3,631 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

hồi lúc mình dùng que thử ,cái vạch thứ 2 hiện lên cái vèo liền mùh bi giờ siêu âm là con gái đây nè !
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocmilk
    hồi lúc mình dùng que thử ,cái vạch thứ 2 hiện lên cái vèo liền mùh bi giờ siêu âm là con gái đây nè !
    Mình chỉ nghiệm ra từ bạn bè xung quanh thôi, đâu có khẳng định cách này đúng 100%. Như mình đã nói, dùng que thử lúc mới có bầu (trễ kinh khoảng 1 tuần) còn lâu hơn nữa thì không biết.

Chứ từ lúc mình phát hiện ra điều này thì toàn đoán đúng thôi chưa sai. Nên muốn nêu ra để các mẹ ở WTT nghiệm lại xem có đúng không. Bản thân mình và mấy đứa bạn sinh bé gái toàn là ngồi đợi cảm thấy chán quá bèn cứ để que thử ở đó, đi ngủ hay làm việc khác, lúc sau quay lại mới thấy lên rõ 2 vạch. Còn mấy đứa bạn sinh con trai để que vào thử là thấy lên rõ 2 vạch liền.

Mình còn 1 cách là xem đường đen ở trên bụng nhưng mình thấy các mẹ ở WTT cũng đã có thảo luận đến rồi, cũng có người bảo sai, còn người thân của mình thì khẳng định cách này đúng 100% vì đã là bà mụ đỡ đẻ mấy chục năm chưa đoán sai lần nào. Có thể là do tụi mình chưa biết cách xem chăng. Bản thân mình thì nghiệm 2 cách trên đều đúng. Lúc có bầu con gái mình, mình chỉ siêu âm 2D thôi, bs không dám khẳng định giới tính của bé. Vậy mà người thân của mình nói nhìn 2 đường đen trên bụng mình không thẳng hàng từ trên xuống dưới thì chắc chắn là con gái rồi. Nên mình cũng không thèm đi siêu âm 3D làm gì vì con đầu lòng mà.
    Mình nghĩ nếu đường đen trên bụng kéo dài từ dưới lên đến rốn mà thẳng hàng, còn từ ngực xuống rốn mà có lệch 1 chút ở phần gần rốn thì vẫn là con trai đấy. Tóm lại, căn bản là nhìn từ trên xuống dưới đường đen nó nằm trên 1 trục thì là con trai. Trường hợp thấy đường ở bên dưới thẳng hàng với đường trên và đường ở trên lệch ở phần rốn 1 chút thì vẫn là con trai (vì mình thấy các mẹ WTT cứ kêu là nó méo mà vẫn là trai). Còn nếu là gái thì đường đen ở dưới sẽ lệch sang 1 bên rất rõ, đường đen ở trên và dưới không thẳng hàng nhau. Phụ nữ tụi mình dù có nước da ngăm đen hay trắng lúc có bầu đều sẽ thấy đường đen trên bụng, chỉ có điều nước da ngăm đen thì mau thấy hơn người có nước da trắng.

Thân chào.
    • 545 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Mình mới vạch cái bụng to đùng lên xem thì thấy.. hí.. hí, ngộ quá, đường thẳng từ phía trên ngực xuống tới rún thì hơi lệch sang bên phải một chút, còn đường phía từ bụng xuống dưới dưới dưới nữa thì thẳng, nói chung là cả hai đường trên và đường dưới đều nằm trên một trục thẳng, có điều đường thẳng bên trên mảnh và xinh xinh hơn, đường bên dưới thì to hơn một chút, cả hai đều không sậm màu mà hơi nhạt nhạt, có lẽ " da em trắng quá nhìn không ra????"... Nói gì thì nói, cứ như chị Chôm Chôm nói " phải sờ tận tay, nhìn tận mắt" mới an tâm, đành chờ vậy thôi.
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 121 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình chỉ nghiệm ra từ bạn bè xung quanh thôi, đâu có khẳng định cách này đúng 100%. Như mình đã nói, dùng que thử lúc mới có bầu (trễ kinh khoảng 1 tuần) còn lâu hơn nữa thì không biết.

Chứ từ lúc mình phát hiện ra điều này thì toàn đoán đúng thôi chưa sai. Nên muốn nêu ra để các mẹ ở WTT nghiệm lại xem có đúng không. Bản thân mình và mấy đứa bạn sinh bé gái toàn là ngồi đợi cảm thấy chán quá bèn cứ để que thử ở đó, đi ngủ hay làm việc khác, lúc sau quay lại mới thấy lên rõ 2 vạch. Còn mấy đứa bạn sinh con trai để que vào thử là thấy lên rõ 2 vạch liền.

Mình còn 1 cách là xem đường đen ở trên bụng nhưng mình thấy các mẹ ở WTT cũng đã có thảo luận đến rồi, cũng có người bảo sai, còn người thân của mình thì khẳng định cách này đúng 100% vì đã là bà mụ đỡ đẻ mấy chục năm chưa đoán sai lần nào. Có thể là do tụi mình chưa biết cách xem chăng. Bản thân mình thì nghiệm 2 cách trên đều đúng. Lúc có bầu con gái mình, mình chỉ siêu âm 2D thôi, bs không dám khẳng định giới tính của bé. Vậy mà người thân của mình nói nhìn 2 đường đen trên bụng mình không thẳng hàng từ trên xuống dưới thì chắc chắn là con gái rồi. Nên mình cũng không thèm đi siêu âm 3D làm gì vì con đầu lòng mà.
    Mình nghĩ nếu đường đen trên bụng kéo dài từ dưới lên đến rốn mà thẳng hàng, còn từ ngực xuống rốn mà có lệch 1 chút ở phần gần rốn thì vẫn là con trai đấy. Tóm lại, căn bản là nhìn từ trên xuống dưới đường đen nó nằm trên 1 trục thì là con trai. Trường hợp thấy đường ở bên dưới thẳng hàng với đường trên và đường ở trên lệch ở phần rốn 1 chút thì vẫn là con trai (vì mình thấy các mẹ WTT cứ kêu là nó méo mà vẫn là trai). Còn nếu là gái thì đường đen ở dưới sẽ lệch sang 1 bên rất rõ, đường đen ở trên và dưới không thẳng hàng nhau. Phụ nữ tụi mình dù có nước da ngăm đen hay trắng lúc có bầu đều sẽ thấy đường đen trên bụng, chỉ có điều nước da ngăm đen thì mau thấy hơn người có nước da trắng.

Thân chào.
    Minh co thai da dc 4,5 thang roi,chua biet be trai hay gai,may lan di sieum am 2d thi bsi o dam khang dinh vi be toan quay mong ra,di bat mach cua 1 ba lang o DOI CAN thi ba ay noi la con gai..nghe cac me truyen kinhnghiem thi chac la con trai rui...heeeeeeeeeeee.vi khi tre kinh 1 tuan minh cua que thu cam vao len ngay 2 vach,duong vach den o bung thi thang tap luon...chang le me chau co lan da nau nen nhin rat ro,,,ngay dau minh con thac mac o hieu tsao nhung khi doc nh moi thay la,..o sao...dg ke nay thang tu bung xuong toi ron day cac me a..nhung minh van muon di sieu am 3d xem chau no al trai hay gai..hiiiiiiiii co n trai thi khao nghe cac me(va lai chau dau nen cungo quan trong lam dau)
    chao than ai
    • 1,226 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Các mẹ nói thế nào ý chứ mình thì mình chẳng tin. Mình đây này, chửa con gái bụng nhọn ra phía trước, vạch đen thẳng tắp chẳng lệch lạc gì cả. Ai nhìn vào cũng đoán con trai, từ hồi có bầu đến giờ chỉ có 2 người bảo mình chửa con gái, còn tất cả bảo là con trai. Thế mà siêu âm 5 lần 7 lượt đều là con gái hết. Thế nên các mẹ đừng tin, nhìn thấy rõ cái ấy xinh xinh của con mình trên màn hình là chính xác nhất, khỏi phải lăn tăn.

• 2,315 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Thân chào.
    Cái vụ que thử giới tính sớm này đang được triển khai tại Ấn độ. Tính trên cơ sở, thai trai sẽ tiết một loại hóc môn riêng, ngoài chất HCG, nên vạch thứ 2 nó sẽ hiện lên trước vạch 1 (vạch đối chưng)

Hóc môn của thai trai sẽ làm cho người mẹ mệt mỏi hơn và ảnh hưởng đến sức khoẻ của mẹ. Chính xác hơn là giảm thọ của người mẹ khoảng 1 năm (Xin lỗi các bà mẹ có con trai nhé )

Cái que phân biệt giới tính sớm này đã ra đời, còn đang kiểm tra. Có thể sẽ lưu hành rầm rộ trong năm 2006.

Mô phật, thế này thì 20 năm nữa đàn ông tràn lan khắp địa cầu mất thôi.

Cái que Quickstick nhà ta đôi lúc cũng có thể mang ra ứng dụng kiểu như vậy. Nhưng không chính xác lắm.

Khi vạch dưới nó hiện lên trước cái vạch đối chứng thì may ra mới có thể kết luận được 70% thôi.

Hu hu, thật lòng với bà con, đứa sau em chả siêu âm cũng chả bắt mạch hoặc thử giới tính sớm bằng que thử đâu. Có bầu thì đẻ thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nguyen Ngoc Tra My; 26/12/2005 vào lúc 09:30 PM.
    • 628 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wampee
    Các mẹ nói thế nào ý chứ mình thì mình chẳng tin. Mình đây này, chửa con gái bụng nhọn ra phía trước, vạch đen thẳng tắp chẳng lệch lạc gì cả. Ai nhìn vào cũng đoán con trai, từ hồi có bầu đến giờ chỉ có 2 người bảo mình chửa con gái, còn tất cả bảo là con trai. Thế mà siêu âm 5 lần 7 lượt đều là con gái hết. Thế nên các mẹ đừng tin, nhìn thấy rõ cái ấy xinh xinh của con mình trên màn hình là chính xác nhất, khỏi phải lăn tăn.
    Cũng chưa chắc đâu Wampee ơi, bà chị mình đi siêu âm mấy lần đều bảo con gái, mà bà ấy đã có con gái đầu lòng nên vợ chồng rất muốn có con trai, nghe vậy thì buồn lắm, nhưng lạio đẻ ra một thằng ku, mừng hết nói luôn :4:
    • 104 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

các mẹ ơi mình chỉ thấy bắt mạch là đúng thôi. Nhưng quan trọng là tìm được địa chỉ tốt
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7