Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đồ mặc ở nhà dành cho bà bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 28.9K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 248 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết địa chỉ bán đồ bầu mặc ở nhà dành cho bà bầu chỉ cho mình với. Hôm rồi mình mới mua một bộ trên phố Bạch Mai, hình thức thì trông cũng được, chất lượng thì chưa biết thế nào, giá cả thì mình thấy mắc quá, 200k/bộ.
    Mẹ nào có địa chỉ bán đồ giá hợp lý thì share cho mình với nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

không biết có hàng nào bán váy bầu mặc đi làm re rẻ không các mẹ share cho mình với nhé. cám ơn nhiều
    • 525 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iuchongcon Xem bài viết
    Có mẹ nào biết địa chỉ bán đồ bầu mặc ở nhà dành cho bà bầu chỉ cho mình với. Hôm rồi mình mới mua một bộ trên phố Bạch Mai, hình thức thì trông cũng được, chất lượng thì chưa biết thế nào, giá cả thì mình thấy mắc quá, 200k/bộ.
    Bây giờ toàn đắt vậy thôi mẹ nó ạ. Hôm trước mình mua trên Phạm Ngọc Thạch 2 bộ (tương đối đẹp) cũng 250k và 195k mà. Nhưũng bộ rẻ hơn thì xấu lắm(Tâts nhiên tuỳ quan niệm) nhưng hình như giá cả leo thang nên dồ bầu cũng zậy:Laughing:
    • 1,455 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iuchongcon Xem bài viết
    Ko biết mẹ nó mua hàng xịn hay ko chứ thế thì đắt quá !!
    Tớ mua ở chợ Thành công, 1 bộ dài tay, chất cotton dày dặn, màu hồng, hoa trắng nhỏ nhỏ trôn đẹp phết mà 90k
    1 bộ màu xanh, vải mỏng hơn, ko phải cotton 100% thì phải, quần lửng, áo cộc, cũng trên dưới có 60k thôi
    -> về giá cả chỉ loanh quanh tầm đấy thôi, hình như mua cả 2 bộ trên là 160k thì phải

Còn các đồ khác tớ tận dụng từ trước, vì tớ bụng bầu nhỏ lắm nên ko đầu tư nhiều vào quần áo mặc nhà, quần áo bình thường tớ còn mặc được đến 4-5 tháng, bụng to hơn thì kiếm cái rộng và mặc quanh mấy bộ bầu, cũng thấy vừa đủ
    • 1,455 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh08 Xem bài viết
    không biết có hàng nào bán váy bầu mặc đi làm re rẻ không các mẹ share cho mình với nhé. cám ơn nhiều
    Riêng đồ mặc đi làm thì mình thấy đồ bán sẵn vừa đắt vừa xấu, cái nào đẹp thì chém cho kinh hồn luôn, vậy nên chịu khó đi may là hợp lý hơn, nhất là các kiểu váy bầu mẹ nó ạ, kiểu thì nhiều, mùa hè rồi mẹ nó chịu khó đi 1 vài vòng chọn mua mấy tấm vải rồi đi may, còn nếu ngại mua vải thì đến cửa hàng ng ta có vải sẵn luôn, như vậy sẽ đắt hơn, 1 váy bầu cũng tầm trên dưới 200k thì phải !!
    • 80 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đồ bầu ở nhà, mình mua 2 bộ đồ ở nhà dài tay trên phố Chùa bộc, hàng vỉa hè bán rất nhiều buổi tối ý. Ngay vần ngã tư Siêu thị sao.
    Giá 50-60K/bộ.
    Mình mua loại có khuy cài để sau còn cho con bú và dài tay, quần dài. Lúc sinh thì vào mùa hè nhưng mấy ng đi trước bảo nên mặc đồ quần áo dài tay ở nhà để kiêng khem. Chứ cũng ko nên mặc quần áo ngắn sau khi sinh.

Mình thấy chất vải cũng được. Đến tháng thứ 6 thì cạp quần bị chật, mình mang cho chị thợ may thay chị khuyết giúp. Loại chun dành cho quần bầu có thể cho nhỏ vào hoặc to ra ý. Mặc thoải mái đến khi sinh và sau khi sinh luôn, lại hạt rẻ.

Đồ đi làm thì mình may mấy cái quần bầu loại chun và loại đáp bụng, rồi mặc áo phông rộng hoặc áo sơ mi rộng bụng, hình chữ a. Nhìn vẫn nhẹ nhàng.

Đi chơi thì mua khoảng 2 mảnh vải mát, hoa hoét tí, may váy 2 dây, dáng A thế là xong ạ.
    • 248 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocean-sky Xem bài viết
    Đồ bầu ở nhà, mình mua 2 bộ đồ ở nhà dài tay trên phố Chùa bộc, hàng vỉa hè bán rất nhiều buổi tối ý. Ngay vần ngã tư Siêu thị sao.
    Giá 50-60K/bộ.
    Mình mua loại có khuy cài để sau còn cho con bú và dài tay, quần dài. Lúc sinh thì vào mùa hè nhưng mấy ng đi trước bảo nên mặc đồ quần áo dài tay ở nhà để kiêng khem. Chứ cũng ko nên mặc quần áo ngắn sau khi sinh.

Mình thấy chất vải cũng được. Đến tháng thứ 6 thì cạp quần bị chật, mình mang cho chị thợ may thay chị khuyết giúp. Loại chun dành cho quần bầu có thể cho nhỏ vào hoặc to ra ý. Mặc thoải mái đến khi sinh và sau khi sinh luôn, lại hạt rẻ.

Đồ đi làm thì mình may mấy cái quần bầu loại chun và loại đáp bụng, rồi mặc áo phông rộng hoặc áo sơ mi rộng bụng, hình chữ a. Nhìn vẫn nhẹ nhàng.

Đi chơi thì mua khoảng 2 mảnh vải mát, hoa hoét tí, may váy 2 dây, dáng A thế là xong ạ.
    Mẹ nó may váy ở đâu thế, cho tớ xin địa chỉ với, mùa hè sắp đén rùi tớ cũng muốn may mấy cái váy mặc cho mát mẻ hi.hi
    • 3,301 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Em cũng đang cần mua quần áo hoặc váy ngủ cho bà bầu, vì tối mặc quần cũ bình thường thì thấy bó quá, em nghe mọi người nói là nên mặc đồ ngủ rộng để cho em bé phát triển thoải mái. Ko biết ở Trung Tự có nhiều đồ đẹp ko các chị nhỉ?
    Thật hạnh phúc khi một buổi sáng thức giấc và biết mình đã có em bé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Bố mẹ mong con lắm, bé yêu ạ

Sáng nay là 1 buổi sáng hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mẹ, bố mẹ yêu con lắm, bé yêu ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 252 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mọi người ơi giúp tớ add cái link Lilypie kia vào phần chữ ký với. Về quần áo bầu, hôm trc tớ đi cùng 1 chị ở cơ quan tớ vào shop Bầu Hà Anh, váy toàn từ 250k - 350k thôi. Nhưng tớ mới đc khoảng 8-9 tuần, nghe nói kiêng mua đồ bầu sớm, mà fải để sau 3 tháng mới mua sắm gì thì mua, nên thời gian này tớ mặc tận dụng đồ cũ - váy vóc các kiểu. Cũng may trc đây mình hay mua váy kiểu xoè rộng nên giờ mặc cũng vẫn được. Mà mọi người bảo mặc váy thì bụng thoải mái hơn, con fát triển tốt hơn mặc quần áo bầu thì fải.
    • 483 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình thường hay mua trên Hàng Ngang hàng Đào ý, giá từ 150k - 250k tuỳ từng loại, có nhiều kiểu. Mình thường chọn những bộ cotton, mặc mát và thoải mái lắm

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hay mua đồ ở Mommy, nhãn hàng do Việt nam sản xuất, kiểu dáng, mẫu mã cũng đa dạng, đồng giá 150k, các mẹ ở Trung Tự có thể ra Phạm Ngọc Thạch hoặc 109 Kim Mã cũng có. Mà lại đang có chương trình tặng phiếu tham gia lớp học tiền sản. Các mẹ đến đấy thử xem nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KissKiss Xem bài viết
    Mọi người ơi giúp tớ add cái link Lilypie kia vào phần chữ ký với. Về quần áo bầu, hôm trc tớ đi cùng 1 chị ở cơ quan tớ vào shop Bầu Hà Anh, váy toàn từ 250k - 350k thôi. Nhưng tớ mới đc khoảng 8-9 tuần, nghe nói kiêng mua đồ bầu sớm, mà fải để sau 3 tháng mới mua sắm gì thì mua, nên thời gian này tớ mặc tận dụng đồ cũ - váy vóc các kiểu. Cũng may trc đây mình hay mua váy kiểu xoè rộng nên giờ mặc cũng vẫn được. Mà mọi người bảo mặc váy thì bụng thoải mái hơn, con fát triển tốt hơn mặc quần áo bầu thì fải.
    Cái link ở dưới chị Copy sai.
    Chị dán đoạn url trong ô PseudoHTML, UBBCode™ or BBCode là được chị ạ
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình mua đúng 3 bộ mặc nhà ở chợ nhà mình, chất cotton cũng dễ chịu, tất nhiên hình thức thì bình thường 80K/bộ, mình nghĩ chả tận dụng sau sinh làm gì vì có 3 bộ mình mặc quay vòng tới khi sinh thì cũng vứt đi đc rồi. Sắp nóng rồi kô biết có bộ ngắn nào không chứ mặc thế này nóng quá.

Mọi người cũng bảo sau khi sinh kô nên mặc đồ ngắn mà mặc áo quần dài nhưng các chị mình đều bảo đẻ xong sữa về nóng lắm, kể cả bật điều hòa vù vù ý, không kiêng đc lâu đâu, cố lắm thì đc 1-2 tuần là cùng, nên mình kô biết mua gì để mặc đây. Bà chị mình kiêng 1 tháng giời không bc chân ra khỏi gác 3 mà trong phòng cũng mặc áo sát nách kô à vì nóng chịu kô nổi.
    • 1,455 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KissKiss Xem bài viết
    uh, không hiểu sao tớ tin cái chuyện ko nên mặc đồ bầu trước 3 tháng lắm nhé !! hay tại tớ gặp mấy người bị ko may mắn khi cứ vô tư mặc đồ bầu ..hic nên tớ sợ, hồi tớ bầu bì mãi đến 4-5 tháng vẫn còn mặc quần áo thường được, váy kiếm cái rộng rộng 1 chút, tại tớ bầu nhỏ, chứ các mẹ bụng to nhanh thì cũng chưa cần đến mặc quần áo bầu, cứ mặc đồ size lớn hơn là được mà, kiêng cho nó lành !!
    dù bình thường tớ chả tin mấy cái chuyện kiêng cữ nhưng sao có bầu lại kiêng dữ lắm, từ chuyện ăn mặc mua sắm đến chuyện ăn uống ... nói chung nếu thấy lo thì cứ kiêng đi cho yên tâm, nhỉ !!!!
    • 248 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Lạ nhỉ sao lại có cả chuyện kiêng mặc đồ bầu trước 3 tháng cơ à? Hi, tớ thì nghĩ với những người có bầu bụng nhỏ thì còn tận dụng được quần áo cũ chứ như tớ, trước toàn mặc đồ ôm, cả quần và váy, đến lúc có bầu gần 2 tháng đã phải chuyển đồ bầu rùi. Đồ bầu cũng có thể chọn những size dành cho người mới có bầu mà. Chỉ có mấy bộ mặc ở nhà là còn tận dụng được chút, nhưng bây giờ tớ hơn 4 tháng thì đồ mặc nhà cũng không dùng được nữa rùi, quần đều chật hết nên phải sắm mới vài bộ, cả đồ chip nữa, hic, từ hồi có bầu tớ thay bra hai lần rồi:Laughing:
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

bụng mình to từ trước nên vừa mới có bầu đã cảm thấy rất khó chịu rồi cho nên mình mặc quàan bầu từ khi 2 tháng chẳng sao cả.
    • 313 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bây h tớ mới nghe thấy bảo kiêng 3 tháng đầu k đc mua đồ bầu đó. T phải mặc quần bầu từ tuần thứ 7 rùi. Vì khi phát hiện 2v tớ ktra cân nặng đã tăng 2 kg rồi. Quần bthường bắt đầu chật bụng. Nếu người k có bầu thì còn mặc đc chứ có bầu rồi k dám mặc chật.

THỜI TRANG HÀNG HIỆU XUẤT KHẨU UY TÍN, CHẤT LƯỢNG, GIÁ CẢ CẠNH TRANH
    >>XIN MỜI CLICK VÀO ĐÂY<<
    • 2,817 Bài viết

• 1,722 Được cảm ơn

tớ là chả tốn xu nào vào chuyện quần áo bầu luôn :Battin ey: do mấy bà chị mua cho ko hà, còn đồ mặc nhà thì bà chị đi ra ngòai chợ bàn cờ ý, mua mấy cái đầm bằng vải to, mặc rất mát mà lại thỏai mái nữa, tuy là ko đc đẹp mắt lắm với ông xã dưng mờ đc cái mặc thì bản thân mình thỏai mái lắm, mà tới giờ bụng to quá rồi thì mặc đầm ở nhà là dễ chịu nhất, đi toilet ko bị cấn bụng như khi mặc đồ bộ đâu ah....
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

mình vừa mua được 1 cái váy bầu mặc đi làm có 130k. nhìn cũng xinh ra phết. hihihi
    • 525 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tròn&Bé Nghé Xem bài viết
    Riêng đồ mặc đi làm thì mình thấy đồ bán sẵn vừa đắt vừa xấu, cái nào đẹp thì chém cho kinh hồn luôn, vậy nên chịu khó đi may là hợp lý hơn, nhất là các kiểu váy bầu mẹ nó ạ, kiểu thì nhiều, mùa hè rồi mẹ nó chịu khó đi 1 vài vòng chọn mua mấy tấm vải rồi đi may, còn nếu ngại mua vải thì đến cửa hàng ng ta có vải sẵn luôn, như vậy sẽ đắt hơn, 1 váy bầu cũng tầm trên dưới 200k thì phải !!
    Đúng rồi ở Hà Anh mình thấy bán 1 cái áo có tấm lụa thùng thình đằng trước nên đỡ lộ bụng(nhìn ưng lắm) 359k. Mình đi mua vải về may kiểu y xì đúc hết 140k- mặc vào tới cq ai cũng khen:Laughing:. May tthêm cái Juyp đáp bụng bầu mặc với nó nhìn gọn gàng lắm các mẹ ạ.

Nghe các mẹ kể thì mua được đồ mặc ở nhà rẻ quá. Hôm áp Tết mình bí quần áo quá(vì bụng to nhanh-trộm vía) ra Phạm Ngọc Thạch mua cho bằng được 2 bộ nên thấy đắt quá mà cứ nghĩ chắc bây giờ cái gì cũng đắt nên đồ bầu cũng vậy.

Các mẹ có nghó nghiêng ko? đã thấy bán quần áo bầu lửng chưa, chỗ nào rẻ?, mách mình với,mấy hôm nay mặc đồ dài tay nóng quá.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi banhthidop; 13/02/2009 vào lúc 01:38 PM.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5