Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đồ mặc ở nhà dành cho bà bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26.7K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 248 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết địa chỉ bán đồ bầu mặc ở nhà dành cho bà bầu chỉ cho mình với. Hôm rồi mình mới mua một bộ trên phố Bạch Mai, hình thức thì trông cũng được, chất lượng thì chưa biết thế nào, giá cả thì mình thấy mắc quá, 200k/bộ.
    Mẹ nào có địa chỉ bán đồ giá hợp lý thì share cho mình với nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 951 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

không biết có hàng nào bán váy bầu mặc đi làm re rẻ không các mẹ share cho mình với nhé. cám ơn nhiều

• 525 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iuchongcon Xem bài viết
    Có mẹ nào biết địa chỉ bán đồ bầu mặc ở nhà dành cho bà bầu chỉ cho mình với. Hôm rồi mình mới mua một bộ trên phố Bạch Mai, hình thức thì trông cũng được, chất lượng thì chưa biết thế nào, giá cả thì mình thấy mắc quá, 200k/bộ.
    Bây giờ toàn đắt vậy thôi mẹ nó ạ. Hôm trước mình mua trên Phạm Ngọc Thạch 2 bộ (tương đối đẹp) cũng 250k và 195k mà. Nhưũng bộ rẻ hơn thì xấu lắm(Tâts nhiên tuỳ quan niệm) nhưng hình như giá cả leo thang nên dồ bầu cũng zậy:Laughing:

• 1,454 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iuchongcon Xem bài viết
    Ko biết mẹ nó mua hàng xịn hay ko chứ thế thì đắt quá !!
    Tớ mua ở chợ Thành công, 1 bộ dài tay, chất cotton dày dặn, màu hồng, hoa trắng nhỏ nhỏ trôn đẹp phết mà 90k
    1 bộ màu xanh, vải mỏng hơn, ko phải cotton 100% thì phải, quần lửng, áo cộc, cũng trên dưới có 60k thôi
    -> về giá cả chỉ loanh quanh tầm đấy thôi, hình như mua cả 2 bộ trên là 160k thì phải

Còn các đồ khác tớ tận dụng từ trước, vì tớ bụng bầu nhỏ lắm nên ko đầu tư nhiều vào quần áo mặc nhà, quần áo bình thường tớ còn mặc được đến 4-5 tháng, bụng to hơn thì kiếm cái rộng và mặc quanh mấy bộ bầu, cũng thấy vừa đủ

• 1,454 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh08 Xem bài viết
    không biết có hàng nào bán váy bầu mặc đi làm re rẻ không các mẹ share cho mình với nhé. cám ơn nhiều
    Riêng đồ mặc đi làm thì mình thấy đồ bán sẵn vừa đắt vừa xấu, cái nào đẹp thì chém cho kinh hồn luôn, vậy nên chịu khó đi may là hợp lý hơn, nhất là các kiểu váy bầu mẹ nó ạ, kiểu thì nhiều, mùa hè rồi mẹ nó chịu khó đi 1 vài vòng chọn mua mấy tấm vải rồi đi may, còn nếu ngại mua vải thì đến cửa hàng ng ta có vải sẵn luôn, như vậy sẽ đắt hơn, 1 váy bầu cũng tầm trên dưới 200k thì phải !!

• 80 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đồ bầu ở nhà, mình mua 2 bộ đồ ở nhà dài tay trên phố Chùa bộc, hàng vỉa hè bán rất nhiều buổi tối ý. Ngay vần ngã tư Siêu thị sao.
    Giá 50-60K/bộ.
    Mình mua loại có khuy cài để sau còn cho con bú và dài tay, quần dài. Lúc sinh thì vào mùa hè nhưng mấy ng đi trước bảo nên mặc đồ quần áo dài tay ở nhà để kiêng khem. Chứ cũng ko nên mặc quần áo ngắn sau khi sinh.

Mình thấy chất vải cũng được. Đến tháng thứ 6 thì cạp quần bị chật, mình mang cho chị thợ may thay chị khuyết giúp. Loại chun dành cho quần bầu có thể cho nhỏ vào hoặc to ra ý. Mặc thoải mái đến khi sinh và sau khi sinh luôn, lại hạt rẻ.

Đồ đi làm thì mình may mấy cái quần bầu loại chun và loại đáp bụng, rồi mặc áo phông rộng hoặc áo sơ mi rộng bụng, hình chữ a. Nhìn vẫn nhẹ nhàng.

Đi chơi thì mua khoảng 2 mảnh vải mát, hoa hoét tí, may váy 2 dây, dáng A thế là xong ạ.

• 248 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocean-sky Xem bài viết
    Đồ bầu ở nhà, mình mua 2 bộ đồ ở nhà dài tay trên phố Chùa bộc, hàng vỉa hè bán rất nhiều buổi tối ý. Ngay vần ngã tư Siêu thị sao.
    Giá 50-60K/bộ.
    Mình mua loại có khuy cài để sau còn cho con bú và dài tay, quần dài. Lúc sinh thì vào mùa hè nhưng mấy ng đi trước bảo nên mặc đồ quần áo dài tay ở nhà để kiêng khem. Chứ cũng ko nên mặc quần áo ngắn sau khi sinh.

Mình thấy chất vải cũng được. Đến tháng thứ 6 thì cạp quần bị chật, mình mang cho chị thợ may thay chị khuyết giúp. Loại chun dành cho quần bầu có thể cho nhỏ vào hoặc to ra ý. Mặc thoải mái đến khi sinh và sau khi sinh luôn, lại hạt rẻ.

Đồ đi làm thì mình may mấy cái quần bầu loại chun và loại đáp bụng, rồi mặc áo phông rộng hoặc áo sơ mi rộng bụng, hình chữ a. Nhìn vẫn nhẹ nhàng.

Đi chơi thì mua khoảng 2 mảnh vải mát, hoa hoét tí, may váy 2 dây, dáng A thế là xong ạ.
    Mẹ nó may váy ở đâu thế, cho tớ xin địa chỉ với, mùa hè sắp đén rùi tớ cũng muốn may mấy cái váy mặc cho mát mẻ hi.hi

• 3,242 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Em cũng đang cần mua quần áo hoặc váy ngủ cho bà bầu, vì tối mặc quần cũ bình thường thì thấy bó quá, em nghe mọi người nói là nên mặc đồ ngủ rộng để cho em bé phát triển thoải mái. Ko biết ở Trung Tự có nhiều đồ đẹp ko các chị nhỉ?
    Thật hạnh phúc khi một buổi sáng thức giấc và biết mình đã có em bé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Bố mẹ mong con lắm, bé yêu ạ

Sáng nay là 1 buổi sáng hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mẹ, bố mẹ yêu con lắm, bé yêu ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 244 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mọi người ơi giúp tớ add cái link Lilypie kia vào phần chữ ký với. Về quần áo bầu, hôm trc tớ đi cùng 1 chị ở cơ quan tớ vào shop Bầu Hà Anh, váy toàn từ 250k - 350k thôi. Nhưng tớ mới đc khoảng 8-9 tuần, nghe nói kiêng mua đồ bầu sớm, mà fải để sau 3 tháng mới mua sắm gì thì mua, nên thời gian này tớ mặc tận dụng đồ cũ - váy vóc các kiểu. Cũng may trc đây mình hay mua váy kiểu xoè rộng nên giờ mặc cũng vẫn được. Mà mọi người bảo mặc váy thì bụng thoải mái hơn, con fát triển tốt hơn mặc quần áo bầu thì fải.

• 481 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình thường hay mua trên Hàng Ngang hàng Đào ý, giá từ 150k - 250k tuỳ từng loại, có nhiều kiểu. Mình thường chọn những bộ cotton, mặc mát và thoải mái lắm