• 1 Lượt chia sẻ
  • 428K Lượt đọc
  • 951 Trả lời

52 Người đang theo dõi

• 684 Bài viết

• 1,171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vinhduongtanuyen Xem bài viết
    Chị gái chồng mình bị bệnh down, 2 vợ chồng mình hiếm muộn. Thứ 7 này mình đi siêu âm kiểm tra độ mờ da gáy, trong lòng cũng lo lắm. Hi vọng con mình mạnh khỏe, phát triển bình thường.
    Nếu bạn chưa quá 35 tuổi thì không phải lo lắng nhiều đâu. Mong tất cả các bà mẹ đều sinh ra những đứa con khỏe mạnh.
    Mẹ yêu con, yêu con nhất trên đời.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Đừng lo quá bạn ạ! Cố gắng nghỉ ngơi cho khỏe nhé.

Cầu mong tất cả mọi việc sẽ luôn tốt đẹp. Các con sinh ra đều bình yên, khỏe mạnh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Em mang thai lần 1 đến 7 tháng thì phát hiện bé bệnh, 9 tháng thì bé bị lưu và đc các Bác sĩ ở viện C cho sinh thường (cách đây hơn 1 năm rồi). Giờ em đang mang thai lần 2, hum qua đi siêu âm bé đc 12 tuần 6 ngày. Bác sĩ nói mọi chỉ số đều bình thường, độ mờ da gáy là 0.9 mm và có cho chỉ định là làm triple test khi tuổi thai từ 15 đến 19 tuần. Em đọc cả topic này thấy mẹ nào cũng có bé có chỉ số đo độ mờ da gáy thấp nhất là trên 1mm, mà sao bé nhà em lại thấp thế nhỉ? Thấp quá thế này thì có sao không? Em lo quá, đã hỏng 1 lần rồi nếu lần này mà có vấn đề gì nữa thì ... Hi vọng sẽ không sao.
    • 684 Bài viết

• 1,171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenkt_1986 Xem bài viết
    Chào các mẹ! Em mang thai lần 1 đến 7 tháng thì phát hiện bé bệnh, 9 tháng thì bé bị lưu và đc các Bác sĩ ở viện C cho sinh thường (cách đây hơn 1 năm rồi). Giờ em đang mang thai lần 2, hum qua đi siêu âm bé đc 12 tuần 6 ngày. Bác sĩ nói mọi chỉ số đều bình thường, độ mờ da gáy là 0.9 mm và có cho chỉ định là làm triple test khi tuổi thai từ 15 đến 19 tuần. Em đọc cả topic này thấy mẹ nào cũng có bé có chỉ số đo độ mờ da gáy thấp nhất là trên 1mm, mà sao bé nhà em lại thấp thế nhỉ? Thấp quá thế này thì có sao không? Em lo quá, đã hỏng 1 lần rồi nếu lần này mà có vấn đề gì nữa thì ... Hi vọng sẽ không sao.
    Thấp là tốt mà em, hôm trước có bạn sa cùng chị, có 2 bé 1 bé 0,9 và 1 là 0,8 bác sỹ bản tốt mà em. Chúc mừng mẹ con em vì đã vượt qua một bài sát hạch nữa.
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ nhé. Ngày hôm qua em cũng rơi vào tình trạng suy sụp. Nhưng nhờ tìm đến những lời chia sẻ của các mẹ em thấy vững tin hơn. Hầ hết chia sẻ của các mẹ đều từ năm ngoái, em mong là mọi chuyện đều đã tốt lành. Các mẹ chia sẻ cùng em với nhé. Hôm qua em đi siêu âm, bé nhà em được 12 tuần 1 ngày, mọi chỉ số khác đều bình thường, riêng khoảng sáng sau gáy lại tới 3,7mm. Em buồn lắm, thú thực lúc đó em hoang mang tột độ. Vợ chông em đều bình thường, gia đình nội ngoại bình thường, lúc mang thai em ko bị ốm đau chi mà giờ nhận được lời khuyên của bác sỹ nên bỏ con thật là khủng khiếp. Lần đầu mang thai, em cũng gần 30 tuổi rồi nên mong chờ con từng ngày. Cả một ngày mất ngủ, em bình tĩnh hơn. Có đi khám thêm một vài chỗ, bác sỹ cũng tư vấn thêm là theo dõi thêm và làm các xét nghiệm, chọc nước ối để có quyết định cuối cùng. Em chỉ biết cầu trời thương mẹ con em, thương con em không bị làm sao cả. Em định hết tuần này đi kiểm tra lại lần nữa, đợi lúc có thể chọc ối (thú thực em ko muốn vì đọc tài liệu thấy bảo nguy hiểm nhưng chắc em vẫn phải làm) để có quyết định cuối cùng. Em ko muốn bỏ con, thực lòng ko muốn, nhưng nếu chẳng may con em xấu số em ko muốn sau này bé sống khổ sở. Thực sự em buồn lắm các chị ạ. Các chị từng trải qua rồi cho em lời khuyên với. Em cám ơn nhiều.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 684 Bài viết

• 1,171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimdungmpi Xem bài viết
    Chào các mẹ nhé. Ngày hôm qua em cũng rơi vào tình trạng suy sụp. Nhưng nhờ tìm đến những lời chia sẻ của các mẹ em thấy vững tin hơn. Hầ hết chia sẻ của các mẹ đều từ năm ngoái, em mong là mọi chuyện đều đã tốt lành. Các mẹ chia sẻ cùng em với nhé. Hôm qua em đi siêu âm, bé nhà em được 12 tuần 1 ngày, mọi chỉ số khác đều bình thường, riêng khoảng sáng sau gáy lại tới 3,7mm. Em buồn lắm, thú thực lúc đó em hoang mang tột độ. Vợ chông em đều bình thường, gia đình nội ngoại bình thường, lúc mang thai em ko bị ốm đau chi mà giờ nhận được lời khuyên của bác sỹ nên bỏ con thật là khủng khiếp. Lần đầu mang thai, em cũng gần 30 tuổi rồi nên mong chờ con từng ngày. Cả một ngày mất ngủ, em bình tĩnh hơn. Có đi khám thêm một vài chỗ, bác sỹ cũng tư vấn thêm là theo dõi thêm và làm các xét nghiệm, chọc nước ối để có quyết định cuối cùng. Em chỉ biết cầu trời thương mẹ con em, thương con em không bị làm sao cả. Em định hết tuần này đi kiểm tra lại lần nữa, đợi lúc có thể chọc ối (thú thực em ko muốn vì đọc tài liệu thấy bảo nguy hiểm nhưng chắc em vẫn phải làm) để có quyết định cuối cùng. Em ko muốn bỏ con, thực lòng ko muốn, nhưng nếu chẳng may con em xấu số em ko muốn sau này bé sống khổ sở. Thực sự em buồn lắm các chị ạ. Các chị từng trải qua rồi cho em lời khuyên với. Em cám ơn nhiều.
    Mình cũng đang chờ làm Triple test rồi chọc ối đây, đừng lo nhiều quá, bạn tiếp tục kiểm tra nữa đi đó chỉ là 1 dấu hiệu thôi mà, bác sỹ bảo như vậy, lần sau nhớ kiểm tra cả xương sống mũi nữa. Mà bạn nên đi thêm 1 vài bác sỹ nữa đi, nhiều bs chưa chi đã bảo người ta bỏ con khi chưa đi hết mọi test. MONG TẤT CẢ CÁC BÀ MẸ ĐỀU SINH RA NHỮNG ĐỨA CON MẠNH KHỎE.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mình vừa đi siêu âm DMDG tuần rồi, chỉ số là 1.2mm nên cũng yên tâm, tuy nhiên kích thước chiều dài đầu mông là 46mm, DK lưỡng dĩnh là 17mm ko biết em bé có nhỏ ko vậy các bạn ?
    • 171 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e cũng đang hơi hoang mang. Thai em hôm nay được đúng 14 tuần, cách đây 2 tuần e đi siêu âm 4D mọi thông số đều bình thường, ko có bất kỳ dấu hiệu bất thường nào. Độ mờ da gáy là 1,2mm. Chiều dài đầu mông 56mm, cân nặng 56g. Vậy mà bác sỹ tư vấn em đi làm thêm xét nghiệm Triple Test, e nghe nói chỉ những bé có nguy cơ cao đột biến về Nhiễm sắc thể hoặc Gen thôi. Nếu bình thường thì sao bác sỹ lại bắt e đi làm xét nghiệm này. E hoang mang quá, chiều nay chắc e qua chỗ anh Hùng Vỹ khám xem thế nào. Em đi siêu âm và khám ở 125 Thái Thịnh các mẹ ah.
    • 684 Bài viết

• 1,171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong_xt Xem bài viết
    Các mẹ ơi, e cũng đang hơi hoang mang. Thai em hôm nay được đúng 14 tuần, cách đây 2 tuần e đi siêu âm 4D mọi thông số đều bình thường, ko có bất kỳ dấu hiệu bất thường nào. Độ mờ da gáy là 1,2mm. Chiều dài đầu mông 56mm, cân nặng 56g. Vậy mà bác sỹ tư vấn em đi làm thêm xét nghiệm Triple Test, e nghe nói chỉ những bé có nguy cơ cao đột biến về Nhiễm sắc thể hoặc Gen thôi. Nếu bình thường thì sao bác sỹ lại bắt e đi làm xét nghiệm này. E hoang mang quá, chiều nay chắc e qua chỗ anh Hùng Vỹ khám xem thế nào. Em đi siêu âm và khám ở 125 Thái Thịnh các mẹ ah.
    Bg hầu như mẹ nào cũng được bsĩ tư vấn làm triple test bạn ạ, để kiểm tra một cách kỹ lưỡng cho con thôi mà, em đừng lo, phải bị yêu cầu chọc ối mới là đáng sợ, nhưng phần lớn các mẹ chọc ối ở đây mình đều thấy có kết quả OK hết cơ mà. Mong tất cả mọi chuyện đều tốt đẹp để các con yêu luôn mạnh khỏe bình an về với chúng ta.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi, em có baby được 11w rồi bây giờ em nghe nói là phải đi xét nghiệm downm do dộ mờ sau da gáy và kiểm tra nhiễm sắc thể cho bé. em không hiểu các khái niệm này lắm nhờ các chị có kinh nghiệm hướng dẫn cho em với. em tính hết tháng này đi HÙng Vương khám các chị thấy được không ah!
    em cảm ơn!