• 3 Lượt chia sẻ
  • 575K Lượt đọc
  • 1.04K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em 26t em mang thai và cũng bị đmdg cao bs em theo khám pk tư đo 12w3d kq 5.2mm,khuyên em bỏ vì tỷ lệ down 90% và giờ thai nhỏ nếu đợi 16w chọc ối mà 3tuần sau có kq khi đó bỏ thai qúa to. Em khóc vật vã tuyệt vọng, vì em khó khăn em tsử thai lưu 1lần rồi, mong mỏi năm trời mới có lại, em thấy lỗi với con,với ck,bất lực vô dụng qúa.Sau đó 2ngày em vào bv C thì kq 4.5mm, bs Cường chỉ định 16t chọc ối. Em đã đọc hết topic này nhưng giờ bấn loạn k biết nên ntn. em rất mong các mẹ đã rơi vào hoàn cảnh này cho em lời khuyên.
    comment by WTT mobile view
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có ai không, huhu. Có mẹ nào như em đã sinh con khỏe mạnh chưa. Làm ơn chỉ giúp em với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkajo123 Xem bài viết
    Các chị ơi, cho em hỏi với ạ, thai bao nhiêu tuần thì có thể làm xét nghiệm chọc ối được ạ. Mốc 13 tuần em đi siêu âm bác sỹ Cương kết quả độ dày da gáy là 3,1mm. Bs Cường bảo em qua viện C để làm xét nghiệm chọc ối. Nhưng em được biết 17 tuần trở ra mới làm xét nghiệm chọc ối được nên hiện giờ em vẫn chưa ra viện C để làm xét nghiệm. Sau hôm SA ở BS Cường em có SA thêm bs Hải ở phòng khám 10A thì cho kết quả là 2,4mm, xét nghiệm double test cho kết quả bình thường. Hiện giờ em được 14 tuần rồi ạ. Em cảm ơn các chị.
    Bé nhà mình hiện giờ đã được 8 tháng, trộm vía bé khỏe mạnh nhanh nhẹn các mẹ nhé.
    Hồi có bầu mình làm xét nghiệm chọc ối và cho kết quả không có NST bất thường,22 tuần siêu âm màu thì hình ảnh tim không có gì bất thường.
    Mình báo cáo kết quả để các mẹ bị rơi vào trường hợp giống mình hay bình tĩnh, đừng quá lo lắng. Cứ làm theo hướng dẫn của bác sỹ nhé.
    Nhận làm báo cáo thuế và báo cáo tài chính năm. LH: 0933.048.386
    Cuộc đời dài bao lâu mà cứ dành những gì tốt đẹp nhất vào giây phút sau cùng
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonbon15 Xem bài viết
    có ai không, huhu. Có mẹ nào như em đã sinh con khỏe mạnh chưa. Làm ơn chỉ giúp em với.
    Bạn hãy bình tĩnh nhé, cứ đợi 16 tuần làm xét nghiệm chọc ối đi bạn, còn nước còn tát bạn ạ. Đừng vội vàng đưa ra quyết định gì, vì bạn còn trẻ nên khả năng trẻ bị down sẽ thấp hơn rất nhiều.
    Nhận làm báo cáo thuế và báo cáo tài chính năm. LH: 0933.048.386
    Cuộc đời dài bao lâu mà cứ dành những gì tốt đẹp nhất vào giây phút sau cùng