• 3 Lượt chia sẻ
  • 530K Lượt đọc
  • 1.03K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 247 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Cm ơi, kq xn double test của các mẹ như thế nào vậy? M chỉ số dowm có nguy cơ cao, 1/122, huhuhu. Còn dmdg của m thì có 1,6 thôi. M đang chờ mốc 16t để xn tripble test. M lo quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cunnhoht

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn đã đi chọc ối chưa? Mình cũng đang chuẩn bị chọc ối đây lo lắng quá vì da gáy bé nhà mình dày 3.4mm, nguy cơ là 1/136. Mong là mình cũng đc may mắn như các mẹ trên topic này, đang cố gắn hi vọng lắm. Cầu trời lạy phật cho mọi thứ tốt đẹp. Ôm Bạn thật chặt....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 247 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Hic hic, m chưa. M chờ xn tripble test nữa. Bạn k xn chỉ số này ah?
    cm ơi cho e hỏi, khi đi sa và xn các mốc quan trọng thì cm tính thai theo ckk cuối hay là tính theo thai phát triển theo mốc siêu âm ah

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunnhoht Xem bài viết
    Hic hic, m chưa. M chờ xn tripble test nữa. Bạn k xn chỉ số này ah?
    cm ơi cho e hỏi, khi đi sa và xn các mốc quan trọng thì cm tính thai theo ckk cuối hay là tính theo thai phát triển theo mốc siêu âm ah

Bé nhà bạn da gáy vậy là bình thường cũng có thể tripble test kết quả là thấp. Do bé nhà mình da gáy dày nên BS cho chọc ối luôn, thời gian này mỗi ngày trôi qua thật nặng nề. Chỉ cầu mong cho mọi người cùng hoàn cảnh như mình sẽ đều nhận kết quả bình thường. Bạn ở SG hay ở đâu??
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái vụ tuổi thai sao mình thấy lung tung hết, thường thì tự máy siêu âm đo rồi cho kết quả chứ mình có tính đc đâu. Như mình nè BS khám cho mình tuổi thai khác, đi siêu ân đo độ mờ da gáy lại có số tuần khác không biết chính xác đc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 914 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Mình nghe nói , đo tính lần đầu là chính xác nhất. Giữ cái đó làm căn cứ để dự sinh về sau.
    • 247 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Hic, bạn chọc ối ở đâu vậy? Nếu bạn làm ở C chia sẻ giúp quy trình và thủ tục với? Chi phí hết bn? Chúc bạn và mình đều may mắn và bình an

1. Video có thể bạn quan tâm

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình ở SG Bs khám cho mình giới thiệu mình qua chổ làm tư để làm, nghe nói cho kết quả nhanh hơn làm ở bệnh viện. Chiều nay 5h mình có hẹn đến đó để làm nè, mình hỏi thì BS nói chi phí khoảng 3tr chắc làm tư đắt hơn trong viện 1 chút. Mình thật sự lo lắng lắm, chỉ biết cầu trời phật cho mọi thứ tốt đẹp thôi. Mong mình và bạn sẽ đc may mắn như các Mẹ ở đây.