• 3 Lượt chia sẻ
  • 563K Lượt đọc
  • 1.04K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 271 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Cm ơi, kq xn double test của các mẹ như thế nào vậy? M chỉ số dowm có nguy cơ cao, 1/122, huhuhu. Còn dmdg của m thì có 1,6 thôi. M đang chờ mốc 16t để xn tripble test. M lo quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cunnhoht
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn đã đi chọc ối chưa? Mình cũng đang chuẩn bị chọc ối đây lo lắng quá vì da gáy bé nhà mình dày 3.4mm, nguy cơ là 1/136. Mong là mình cũng đc may mắn như các mẹ trên topic này, đang cố gắn hi vọng lắm. Cầu trời lạy phật cho mọi thứ tốt đẹp. Ôm Bạn thật chặt....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 271 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Hic hic, m chưa. M chờ xn tripble test nữa. Bạn k xn chỉ số này ah?
    cm ơi cho e hỏi, khi đi sa và xn các mốc quan trọng thì cm tính thai theo ckk cuối hay là tính theo thai phát triển theo mốc siêu âm ah

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunnhoht Xem bài viết
    Hic hic, m chưa. M chờ xn tripble test nữa. Bạn k xn chỉ số này ah?
    cm ơi cho e hỏi, khi đi sa và xn các mốc quan trọng thì cm tính thai theo ckk cuối hay là tính theo thai phát triển theo mốc siêu âm ah

Bé nhà bạn da gáy vậy là bình thường cũng có thể tripble test kết quả là thấp. Do bé nhà mình da gáy dày nên BS cho chọc ối luôn, thời gian này mỗi ngày trôi qua thật nặng nề. Chỉ cầu mong cho mọi người cùng hoàn cảnh như mình sẽ đều nhận kết quả bình thường. Bạn ở SG hay ở đâu??
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái vụ tuổi thai sao mình thấy lung tung hết, thường thì tự máy siêu âm đo rồi cho kết quả chứ mình có tính đc đâu. Như mình nè BS khám cho mình tuổi thai khác, đi siêu ân đo độ mờ da gáy lại có số tuần khác không biết chính xác đc.
    • 964 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mình nghe nói , đo tính lần đầu là chính xác nhất. Giữ cái đó làm căn cứ để dự sinh về sau.
    • 271 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Hic, bạn chọc ối ở đâu vậy? Nếu bạn làm ở C chia sẻ giúp quy trình và thủ tục với? Chi phí hết bn? Chúc bạn và mình đều may mắn và bình an

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình ở SG Bs khám cho mình giới thiệu mình qua chổ làm tư để làm, nghe nói cho kết quả nhanh hơn làm ở bệnh viện. Chiều nay 5h mình có hẹn đến đó để làm nè, mình hỏi thì BS nói chi phí khoảng 3tr chắc làm tư đắt hơn trong viện 1 chút. Mình thật sự lo lắng lắm, chỉ biết cầu trời phật cho mọi thứ tốt đẹp thôi. Mong mình và bạn sẽ đc may mắn như các Mẹ ở đây.
    • 84 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hix, đọc mấy tâm sự của các mẹ mà e lo quá, em được 10 tuần 4 ngày rồi mà đang hồi hộp vụ DMDG này quá! Lo quá!
    • 252 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Cầu trời khấn phật cho em cũng được may mắn như các mẹ trên nay. Cầu cho có phép màu xảy ra, con yêu có duyên với vợ chồng em mà ở lại.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị Hongthao ơi, cho em hỏi giờ chị đang thế nào rồi? em cũng đi SA ở mốc 12,5w cũng có kết quả là bướu thanh dịch sau gáy kích thước 29x34mm đấy, BS ở BV Hùng Vương tư vấn em sinh thiết nhau thai, hoặc chọc ối, em mới làm double test chưa có kết quả gì hết, mấy ngày nay mất ăn mất ngủ lo lắng lắm chị ơi. Chị cho em biết chút thông tin có thêm động lực làm các xngiem khác nữa nhé chị!
    Em cám ơn chị ạ!
    • 189 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Cố lên nhé, bình tĩnh nhé các mẹ, đừng quá lo lắng. Tâm lý của mẹ cũng ảnh hưởng tới con đấy.

Chúc con yêu an toàn ở lại với các mẹ.
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sam85 Xem bài viết
    Bạn đã đi chọc ối chưa? Mình cũng đang chuẩn bị chọc ối đây lo lắng quá vì da gáy bé nhà mình dày 3.4mm, nguy cơ là 1/136. Mong là mình cũng đc may mắn như các mẹ trên topic này, đang cố gắn hi vọng lắm. Cầu trời lạy phật cho mọi thứ tốt đẹp. Ôm Bạn thật chặt....
    Chị ơi,kết quả chị thế nào rồi ạ? Em mới đo dmdg 3.6mm,khóc ngất cả ngày, e đang chờ kết quả xn máu
    comment by WTT mobile view
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thông thường trẻ có dmdg dày thì dù kq xn máu tỉ lệ thấp bsi vẫn khuyên chọc ói,mình dmdg tận 5mm,xn máu cái nào cũng tỉ lệ dưới 100,mà giờ bé mình đã dc 3 tháng khoẻ mạnh bt,các mẹ đừng hoang mang mà ảnh hưởng sk, mạnh mẽ lên
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi ngu tý ạ. Đo độ mờ da gáy ở tuần thứ 11-14. Tuần này được tính từ KCC hay tính theo tuổi thai thực tế ạ? 2 tuần trước em đi siêu âm, bác sỹ bảo thai tương đương 6 tuần. Còn tính theo KCC là được 9 tuần. Vậy mấy tuần nữa thì em đi siêu âm để kiểm tra được ạ
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi omega_ed Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi ngu tý ạ. Đo độ mờ da gáy ở tuần thứ 11-14. Tuần này được tính từ KCC hay tính theo tuổi thai thực tế ạ? 2 tuần trước em đi siêu âm, bác sỹ bảo thai tương đương 6 tuần. Còn tính theo KCC là được 9 tuần. Vậy mấy tuần nữa thì em đi siêu âm để kiểm tra được ạ
    Tính theo tuổi thai thực tế b nhé. Theo lần siêu âm đầu tiên là chính xác nhất đó b. Tuần thứ 12 là b đi siêu âm độ mờ da gáy dc nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ!mình cũng đang lo lắg.dmgg mình là 1.3mm bs nói nguy cơ thap...không phải chọc ối nhưng mình lo lắng quá.
    • 230 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mezuzin86 Xem bài viết
    chào các mẹ!mình cũng đang lo lắg.dmgg mình là 1.3mm bs nói nguy cơ thap...không phải chọc ối nhưng mình lo lắng quá.
    1.3mm là nguy cơ rất thấp, e ko cần phải lo đâu, Chúc 2mc e sức khỏe suốt thai kỳ. c ko biết các bv khác thế nào chứ bv từ dũ làm việc rất chuyên nghiệp. trong khoảng tg DDMDG bs vẫn lấy máu xn để tầm soát các nguy cơ khác nữa.
    • 111 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các chị ơi. Cho em hỏi vì em đang thật sự lo lắng và mất ngủ. Tình hình là bào tuần 11 em làm double test thì kết quả đều thấp. Ko có hiện tượng hoặc triệu chứng gì đáng lo ngại. Hôm qua là 21W3 ngày em dc chỉ đinh SA 4d nhưng đến thì bsi ( là ở một nơi khác và ko phải bsi e theo khám) lại SA tiền sản cho em và có kết quả NẾP GẤP DA GÁY :7.4mm. Em thật sự hoang mang. Bsi em theo noia em đi chọc ối. Nhưng em quyết định ko làm vì là con mình. Kết quả thế nào em cũng vẫn sẽ bên con. vậy các chị ở đây có chị nào giống em chưa ạ . Và ĐỘ Mờ da gáy khác nếp gấp da gây thế nào ạ. Liệu mẹ con em có sao ko ạ. Mong nhận dc hồi âm từ các chị. Em cám ơn các chị
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C jerry trang oi, chắc bh c sinh e bé rồi nhỉ? E bh cũng sâ mốc 12w đo dmdg cũng cao, muốn hỏi c ít kinh nghiệm được ko ạh