• 3 Lượt chia sẻ
  • 509K Lượt đọc
  • 1.01K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 50 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Dạ e còn 2w nữa mới đến ngày siêu âm 12w . Nên e chưa biết thế nào nữa ạ !! Ai cũng bị chọc hay trường hợp nào cần thiết bs mới chọc hả mẹ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của anna2412
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trong bụng mẹ, thai nhi cũng bận rộn!

9 tháng mang thai mẹ khá bận rộn với biết bao công việc ăn uống, ngủ nghỉ để thai nhi phát triển...

• Kinh nghiệm giữ da luôn trắng mịn trong nắng

Sở hữu làn da trắng mịn là mơ ước của rất nhiều bạn gái. Nhưng ánh nắng – “kẻ thù nguy hiểm” của...

• Những tên hay và ý nghĩa nhất nên đặt cho bé sinh năm Ất Mùi

Việc đặt tên cho con luôn chiếm nhiều thời gian và khiến các bố mẹ trăn trở nhiều điều, một vài gợi...

• Độ mờ da gáy dày

Chào các mẹ nhiều kinh nghiệm! Em mang thai tuần thứ 12, hôm qua đi siêu âm kiểm tra độ mờ da gáy, bác sĩ kết luận là Độ mờ da gáy dày(2,8mm) Em đang ở Vũng tàu,bs bảo em fải lên BV Từ Dũ kiểm tra xét nghiệm máu. em lo quá, k biết có me nào đã qua hay đang trong tình trạng giống...

• Trễ đo độ mờ da gáy

Em có thai được 14w. Vào tuần thứ 12 bác sĩ dặn tái khám (mà không nói là để đo DMDG), đến ngày này đó em lại bận đi công tác không về kịp được, thế là phi luôn tới bây giờ là tuần thứ 14, bác sĩ bảo trễ rồi không biết có siêu âm được không, và đến khi siêu âm bsi cũng nói là không đo được....

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình biết nhiều trường hợp độ mờ da gáy cao nhưng con sinh ra vẫn khoẻ mạnh bình thường nên các bạn đừng lo quá, căn bản là mình phải khám, xét nghiệm đầy đủ sau đó. Do lúc Bean nhà mình cũng 4.3mm. Làm double test (triple test mình thấy ko cần thiết lắm), chọc ối (rất nhẹ nhàng và ko đau và khá an toàn (98% có thể cao hơn). Chọc ối nếu bạn nào có điều kiện thì làm 2 xét nghiệm cho đỡ sốt ruột hay sợ ko nuôi cấy được ối (trường hợp này chắc rất ít) (chỉ chọc ối 1 lần thôi nhé): 1 cái lấy kết quả sớm hơn (chí phí~2tr) được khoảng 97% thông số nhiễm sắc thể. 1 cái lấy sau vài tuần (chi phí hơn 1tr thì phải) được khoảng 99,9% bé ko bị down. (các bạn nên nhớ là kể cả thai nhi siêu âm có độ mờ da gáy thấp (ko chọc ối) vẫn có trường hợp xác suất bị down nhé). Kết quả chọc ối tốt các bạn có thể yên tâm được 80%. Bây giờ đợi đến tuần 22 để siêu âm hình thái và tim (vì độ mờ da gáy cao khả năng bị tim bẩm sinh sẽ cao hơn). Nếu tuần 22 kết quả siêu âm tốt thì các mẹ có thể yên tâm 99% rồi. Tuần 32 siêu âm thêm 1 lần nữa rồi sinh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuoc80; 15/03/2015 vào lúc 12:55 AM.
    Thuốc80 chữa hiếm muộn sinh lý yếu
    http://zaodich.com/forum/f2993/thuoc.../#post29896166
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anna2412 Xem bài viết
    Dạ e còn 2w nữa mới đến ngày siêu âm 12w . Nên e chưa biết thế nào nữa ạ !! Ai cũng bị chọc hay trường hợp nào cần thiết bs mới chọc hả mẹ?

Chỉ khi nào siêu âm da gáy dày hoặc làm xét nghiệm doubletest cho ra tỉ lệ mắc bệnh cao thì ngta mới tư vấn chọc ói,nhưng quyết định vẫn thuộc về mình nha,bsĩ ko bắt buộc vì chọc ói có nguy cơ sẩy thai 1/500 nha
    • 50 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ôi thế ạ . Em cảm ơn các chị nhìu lắm !!!

• 161 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi. Cho em hỏi 1 chút ạ.
    Em đang mag thai lần đầu. Hôm thai nhi được 12w4d em đi siêu âm, bs có nói thai nhi k có vấn đề j. Tới hqua (đc khoảng 14w) em bị đau bụng tiêu chảy mới đi khám ở 1 phòng khám #, bs ở phòng khám này sau khi siêu âm nói gáy bé nhà em to hơn bình thường, đmdg đo đc là 3. Giờ em lo quá!
    Các mẹ cho em hỏi giờ em phải làm sao? Em có thể làm xét nghiệm nào? Vào tuần thứ bao nhiêu? Xét nghiệm ở đâu để có thể biết đc bé nhà em có vđ gì k! Em tha thiết chờ tin các mẹ hồi đáp ạ!
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ đi làm double test đi, vì độ mờ da gáy mà 3 là cũng cao , bây giờ 14 tuần đi xn là được, hôm bữa mình 14tuần 2 ngày mà ko làm được
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ e kì kinh cuối là 15/1/2015. Sau đó phát hiện có thai.ngày 13/5/2015 đi siêu âm thì bảo thai được 12w3d vậy có đúng ko các bạn e thấy lạ qá .
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Kết qủa của em thế này là tốt phải không ạ?
    Em đi khám bv công hỏi bs cứ gắt gỏng lên ạ
    Hic
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hqua em cũng vừa đi siêu âm. Bác sĩ bảo độ mờ da gáy là 0.8 mọi thứ bình thường nhưng cũng muốn đi siêu âm ở một nơi nũa, Các mẹ ở Hà Nội có biết địa chỉ nào siêu âm tốt tốt không ạ !