• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 447K Lượt đọc
  • 970 Trả lời

• 228 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiuMiudangiu Xem bài viết
    @CONTRUNIT: Cảm ơn c nhé. Hôm nay e đi sa 16w (đã sang 17) thì bs chỉ định xét nghiệm lại công thức máu, sinh hoá, miễn dịch và làm triple test nữa. Mấy xét nghiệm này e đã làm trước khi có bầu giờ bs nói làm lại để so sánh với trước vì đã quá 5 tháng.
    Còn sa 4d thì bs nói ở mốc này chưa cần và hẹn 4 tuần nữa mới tái khám. Chắc lần sau sẽ đc đi sa 4d (sao bs hẹn lâu vậy không biết, mình thì chỉ mong đc gặp con nhiều ^^)
    E đọc thấy nếu double test bình thường thì không cần làm triple test, nhưng sao bs vẫn cho làm nhỉ? Thứ 3 mới có kết quả, hồi hộp quá c ạ!!
    E cứ yên tâm đi, con sẽ ko sao đâu. đúng quy trình thì 12w xn doube test, 17-18w xn Tripbe test mà. nên bs cho e làm như vậy là ok rùi. Chúc 2mc e luôn khỏe nhé
    • 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Giờ thì e yên tâm rồi c. Kết quả triple test của con tốt, chỉ có e bị thiếu máu chút thôi.
    Bs còn nói double test chính xác 70%, thêm kết quả siêu âm da gáy thì xác suất thành 90%, giờ có triple test nữa thì là 95%
    Giờ cứ vui vẻ lạc quan mong con yêu luôn khoẻ mạnh hen c!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MiuMiudangiu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đừng lo quá. Mình mang thai hồi 12 tuần đi SA DMDG 6.6mm,xét nghiệm double test nguy cơ down 1:9. Bác sỹ Lê viện C SA hội chẩn cho mình cứ lắc đầu, kết luận Hygroma Kystique, có vách ngăn, khuyên mình không nên giữ vì kết quả xấu. Sau đó BS Cường hội chẩn liên viện và bảo vách ngăn như thế là mờ, khuyên nên chọc ối để có kq chính xác nhất. Mình phải chờ 3 tuần sau, đến hơn 16 tuần mới được chọc ối. Mới hôm thứ 2 có kết quả test nhanh là bình thường. Bây giờ thai được 18 tuần, SA hình thái bình thường.
    1 tháng trời mình lo lắng hầu như mất ăn mất ngủ chờ đợi ngày chọc ối và kết quả. Đến nay thì đã thở phào nhẹ nhõm.
    Thế nên các mẹ SA DMDG hay xet nghiệm double test kết quả xấu thì cũng đừng vội từ bỏ hy vọng. Hãy kiên trì để đến khi kết quả có thế nào mình cũng dễ chấp nhận, rồi trời cũng không phụ lòng những người mẹ như chúng ta đâu.
    Cố gắng lên các mẹ nhé. Chúc các mẹ và các bé luôn luôn khỏe mạnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chào các mẹ!
    Em mới mang thai lần đầu nên lơ ngơ quá. Mong các mẹ giúp đỡ.
    Hôm nay em đi siêu âm Dmdg ở Việt Nhật, bs Chương siêu âm. Thai của em kết luận là tròn 12 tuần và Dmdg = 2,6mm. Xương mũi 1,3mm.
    Bác sĩ bảo ra viện C làm double test. Hic, em lo quá ạ. Em định sáng mai đi. Không biết là viện C có làm việc vào thứ 7 không ạ? Với lại vào đó làm những thủ tục gì, chi phí như nào ạ?
    Mẹ nào biết trả lời sớm cho em với ak.
    Từ lúc đi sa vê em cứ ngẩn ngẩn ngơ ngơ. Con chưa đẻ ra mà đã thương nó lắm rồi.
    • 228 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MinhDaniel Xem bài viết
    Em chào các mẹ!
    Em mới mang thai lần đầu nên lơ ngơ quá. Mong các mẹ giúp đỡ.
    Hôm nay em đi siêu âm Dmdg ở Việt Nhật, bs Chương siêu âm. Thai của em kết luận là tròn 12 tuần và Dmdg = 2,6mm. Xương mũi 1,3mm.
    Bác sĩ bảo ra viện C làm double test. Hic, em lo quá ạ. Em định sáng mai đi. Không biết là viện C có làm việc vào thứ 7 không ạ? Với lại vào đó làm những thủ tục gì, chi phí như nào ạ?
    Mẹ nào biết trả lời sớm cho em với ak.
    Từ lúc đi sa vê em cứ ngẩn ngẩn ngơ ngơ. Con chưa đẻ ra mà đã thương nó lắm rồi.
    Tình hình của e thế nào rùi????
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mang thai dc 10 tuần rồi - mình chưa đi khám thai gì hết luôn - ko biết 11 tuần đi do DG thì bsi có chiu làm ko nhỉ , hay đợi đúng 12 tuần các chị
    Mình thấy mình cũng gan qá , nhưng mà kinh tế mình hơi tệ nên mình tính đi khám là đo DG luôn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giờ phí đo DMDG là bao nhiêu tiền vậy các chị
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hic mình vừa có kq double test xong, nguy cơ 1/234, đmdg 2.0mm . Bsi kết luận nguy cơ cao. Thứ 4 này mình phải đến gặp bsi tư vấn tiền sản Từ Dũ. Mình lo quá, không biết bsi có bắt chọc ối ko, thai mình là TTTON nên mình ko muốn chọc ối vì nhiều rủi ro cho con lắm. Buồn quá các mẹ ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của haanh_bean
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị đợi đến 12 tuần đi khám rồi siêu âm đo DG luôn cũng được chị, thường thì cái này đo từ tuần thứ 11-13 của thai kỳ, nhưng theo thông tin em tham khảo trên mạng thì người ta khuyên nên đo ở tuần thứ 12 thì độ chính xác sẽ cao hơn.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em vừa mới đo trong Tp.HCM phí là 200k nhé chị.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• "Chết cười" với chiêu giấu tiền có "1-0-2" của các quý ông!

Mình mới phát hiện OX mình giấu tiền trong WC, số tiền này Ổng ghi cẩn thận "Tiền để chờ vợ...

• Ngắm nhìn các em bé chào đời nhờ IVF

Sau hành trình tìm kiếm gian nan, những em bé xinh xắn, khỏe mạnh là món quà vô giá cho lòng kiên...

• Độ mờ da gáy dày

Chào các mẹ nhiều kinh nghiệm! Em mang thai tuần thứ 12, hôm qua đi siêu âm kiểm tra độ mờ da gáy, bác sĩ kết luận là Độ mờ da gáy dày(2,8mm) Em đang ở Vũng tàu,bs bảo em fải lên BV Từ Dũ kiểm tra xét nghiệm máu. em lo quá, k biết có me nào đã qua hay đang trong tình trạng giống...

• Đo độ mờ da gáy bằng siêu âm 2D có yên tâm được không?

Chào các mẹ. Mình đi Siêu âm, thai 12 tuần 4 ngày, đo độ mờ da gáy là 1mm, bác sỹ nói yên tâm. Nhưng đó là kết quả của siêu âm 2D. Mình không biết siêu âm 2D có cho kết quả độ mờ da gáy chính xác không? Mình có nên đi siêu âm 3D, 4D nữa không? Các mẹ giúp mình nhé. Con đầu nên chưa có nhiều...

• 258 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lifegood1122 Xem bài viết
    Chào các mẹ!

Mình đang mang thai đứa con đầu lòng, em bé hiện đang 13w3d, năm nay mình 26t, chồng 28t, sau gần 3 tháng hạnh phúc vì con yêu thì ngày hôm kia mình đã bị suy sụp hoàn toàn.
    Mình vẫn khám thai định kỳ bên bác sĩ Ánh, 21 vạn phúc, tuần 12 mình có đi siêu âm 4d, làm double test cho con, kết quả độ sáng da gáy là 1.4mm, kết quả này đc lấy trước, mình nhìn vào đó thấy yên tâm phần nào, 3 ngày sau mình đến lấy kết quả double test thì được bác sĩ đọc có nguy cơ cao về hội chứng down tỉ lệ 1:219, đề nghị tuần 16 làm triple test. Mấy ngày hôm nay mình khóc hết nước mắt vì thương con.
    Sang đến ngày hôm nay mình quyết định sẽ đi siêu âm thêm của bác sĩ Cường, kết quả cho thấy bé đang ở 14w4d, độ sáng da gáy là 2.1mm, bác sĩ chỉ hẹn 4 tuần sau quay lại siêu âm 4D, mình có hỏi thêm về các nguy cơ, bác sĩ cường không trả lời gì thêm cả. Giờ mình lo lắng quá.
    Liệu các kết quả trên bé nhà mình có nguy cơ down cao không cả các mẹ. có mẹ nào đã từng như mình mà con sinh ra khỏe mạnh k?
    Bạn ơi. Thế là bạn siêu âm 4d cách nhau bao nhiêu ngày. Mình hôm nay siêu âm 4d ở viện đại học y nhưng ít chỉ số quá. độ mờ da gáy của mình là 1,8mm. Chiều mai có kết quả double test. Mình định siêu âm 4d chỗ khác nữa nhưng sợ siêu âm 4d nhiều ko tốt. Bạn cho mình ý kiến tham khảo với.