• 1 Lượt chia sẻ
  • 429K Lượt đọc
  • 951 Trả lời

52 Người đang theo dõi

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=CONTRUNIT;31768427]vậy hả mn, thế mn có xn double test và chọc ối ko?[/
    bs chỉ định e làm nhưng may mà hôm đó e yêu cầu siêu âm lại lần nữa trước khi làm xét nghiệm với chọc ối. mà may quá bé lại nằm đúng tư thế nên khi đó kết quả lại bt chỉ có 1.7mm thôi.
    e thấy vậy nên ko làm luôn vì e thấy bảo chọc ối cũng nguy hiểm lắm. mà e lại thai đôi nữa nguy cơ cao gấp 3. may mà 2 bé thương mẹ nằm ngoan.
    mẹ đừng lo quá mà ảnh hưởng đến bé. phải vững tin lên. tin tưởng vào con sẽ không sao. bé hiểu đó.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bs khuyen ban ban nen di lam dbtest di va lam ca tripertest nua.DMDG thap chua chac la k co van de gi.nhieu truong hop co DMDG thap di xet nghiem dbt vatpt cuoi cung van co nguy co cao va phai di choc oi day.ban nen lam theo tu van cua bs.lam tat ca xet nghiem mau k anh huong gi den 2me con ca
    • 263 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanduong1986 Xem bài viết
    Bi h minh dc 23 tuan rui.2me con deu khoe.nhieu nguoi con co do mo da gay tan 7.0 ma ho co ket qua choc oi bthuong day ban.nen cu phai btinh k lai anh huog den con day.mih vui ve khoe manh thi con moi khoe dc.nhung cho minh hoi khi sieu am xuong song mui cua be nha ban dc bao nhieu mm
    .
    Hix, nghe bạn nói mình có thêm tí ti động lực, cố gắng chiến đấu hết mình để giữ con yêu ở lại đây, mọi người ủn mông e với, hix hix
    • 11 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm nay mình 12 tuần đi siêu âm về các chỉ số đều bình thường, DMDG :0,9 nhưng kết quả double test thì nguy cơ hc Down 1:69, bác sĩ PKNL đề nghị đi tư vấn tiền sản. Mình lo quá các mẹ ơi, mình 11 năm mới có con, có mẹ nào bị vậy nhưng sinh con bình thường không? Mình cũng sợ bác sĩ bắt phải chọc ối quá. Làm sao đây? Huhu
    • 79 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhphobien76 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hôm nay mình 12 tuần đi siêu âm về các chỉ số đều bình thường, DMDG :0,9 nhưng kết quả double test thì nguy cơ hc Down 1:69, bác sĩ PKNL đề nghị đi tư vấn tiền sản. Mình lo quá các mẹ ơi, mình 11 năm mới có con, có mẹ nào bị vậy nhưng sinh con bình thường không? Mình cũng sợ bác sĩ bắt phải chọc ối quá. Làm sao đây? Huhu
    Bình tĩnh đi chị ui, hình như làm thêm cái triple test thử máu lần nữa mà vẫn nguy cơ cao thì mí chỉ định chọc ối hay sao ý chị,nếu chọc ối thì làm vào tuần 20 đỡ nguy hiểm, chứ làm sớm khả năng ảnh hưởng thai nhi cao lắm. C theo tư vấn của bác sỹ theo dõi xem sao, hi vọng 2 mẹ con chị đều khỏe mạnh
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

năm nay bạn bao nhiêu tuổi. kết quả dbt như vậy bạn nên chọc ối vậy
    • 11 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình năm nay 34t, mình sợ chọc ối lắm vì vc mình qđịnh sinh con cho dù thế nào đi nữa, nhưng vẫn rất lo. Không biết có mn kqua dbt cao nhưng tripple test thấp không nhỉ?
    • 11 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cám ơn mn đã động viên :-)
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ thanhphobien76 đừng lo quá mà ảnh hưởng đến con. Phải tin ở con chứ. Lúc đầu e cũng lo lắm. Nhưng dù con thế nào e vẫn sinh con ra.. nên phải lạc quan lên c ah.
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi: em sinh năm 87. Htrc đo độ mờ da gáy là 0,4 mm. Em biết là càng mỏng thì càng tốt nhưng hình như chưa thấy ai có chỉ số thấp như vậy. Tất cả những ng e quen DG của ng thấp nhất cũng là 0,9mm. Ko biết bs có đo nhầm ko nữa?
    • 163 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chị ơi! em 12w5d mà dmdg 2,2mm, em cugnx lo quá đây, thấy chị 2,1mm mà con bình thường em cũng yên tâm phần nào!
    KKC: 16/4/2014
    15/5/214: sáng sớm 2v (người hâm hấp nóng từ sau rụng trứng 1 tuần về buổi chiều)
    16/5/2014: sáng beta HCG = 313
    22/5/2014: con về tử cung 9 mm
    30/5/2014: con CRL=3mm, tim thai (+), 6 tuần 1 ngày
    11/6/2014: Con CRL=13mm, tim thai 166 lần/phút; 7 tuần 6 ngày; tụ dịch màng nuôi 1,5mm
    19/6/2014: Con CRL=21mm, tim thai 171 lần/phút; 9 tuần; tụ dịch màng nuôi 2,8mm
    Mong con yêu bình an, khỏe mạnh!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 198 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Nhà mình đã có kq chọc ối rùi, kq bình thường. Mình mừng lắm. Các mẹ có DMDG con dày, xn nguy cơ cao cũng đừng lo lắng quá nhé. chúc các mẹ và các con sức khỏe bình an suốt thai kỳ